• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

thanh19589

Thanh cho Nynk xin cái Music Wiget của Thah với , sánh nay chẳng bít nghịch đụng gì mà mất toi cái MW rùi àh. cảm ơn trước nha.
widget music đã up ở những trang trước rồi mà
@thanh up cho mình xin cái status androd nhé.
Chiều mình về nhà sẽ up cho , giờ đang ở quê ko mang theo cáp USB
kỹ thuật thiết kế SPB thật độc. cái pin nó làm green trong suốt mà màu vẫn đậm
mình làm trong suốt màu nó nhạt nhẻo quá
ai có kinh nghiệm vụ này ko
Thứ này thực ra là nó đánh lừa giác quan của mình thôi , gala hãy thử cho biểu tượng bên trong nó + viền xung quanh giữ nguyên đừng trong suốt quá sẽ thấy khác
Hơn nữa tùy vào độ đậm nhạt của màu gốc thì cái _m.bmp mới cần thay đổi , ko thể lấy màu quyết định độ trong suốt cho những màu đậm mà đem áp dụng với các màu nhạt hơn đc
Tốt nhất cứ làm = ảnh png sau đó dùng png2skin chuyển đổi là nhanh nhất . Vừa chính xác về độ trong suốt + vừa có độ sắc nét cao

Làm sao để có biểu diễn trang là các dấu chấm vậy bạn?
thì thay hình ảnh slide + slider trong vp_bkg_now.dat thôi

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Thứ này thực ra là nó đánh lừa giác quan của mình thôi , gala hãy thử cho biểu tượng bên trong nó + viền xung quanh giữ nguyên đừng trong suốt quá sẽ thấy khác

chắc ăn cắp cái màu của nó luôn cho gọn :))

galabuon

ừ, cái kim giây là giả, nhưng thiếu vắng nó sẽ trống vắng lắm :D

cuối cùng status cũng trong suốt :))

Chỉnh sửa cuối:

RX9

Mình ko rành cách chỉnh sửa lại file dat.Mình phần mềm giải nén 7zip.Mình đã giải nén ra rồi sau đó chỉnh sửa như hướng dẫn của bạn Thanh rồi lại nén và đặt pass lại như cũa mà sao khi load lại SPB nó lại báo lỗi file là như thế nào?Giải đáp hộ mình với.

thanh19589

ừ, cái kim giây là giả, nhưng thiếu vắng nó sẽ trống vắng lắm :D
cuối cùng status cũng trong suốt :))
Đừng làm trong suốt nhiều quá làm xấu ảnh , để ý icon nửa trên sáng hơn nửa dưới . Gala cứ tách biểu tượng trắng bên trong icon và giữ nguyên nó + để stroke khoảng 1px và trong suốt vừa phải để thấy viền . Nửa trên và nửa dưới đều giảm fill xuống nhưng ở trên giảm nhiều hơn dưới khi đó nhìn icon vẫn biết nó trong suốt nhưng vẫn đảm bảo thấy rõ nó

Ntv_79

đang dụ làm 70x70 chứ 84x84 ko giống ip chuẩn

Thế mình không nghiên cứu làm được à? Nhờ và bọn nước ngoài cũng khó lắm!

Đang tính làm tiếp mấy cái Nokiphone mà ngại làm mấy cái file .rle quá!
Đã làm xong cái này anh em nào thích thì chép đè vào Nokiphone v1 trên bài số 1 nhé!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Thế mình không nghiên cứu làm được à? Nhờ và bọn nước ngoài cũng khó lắm!

làm thì làm dc chứ, tính ra cái đồng hồ của mình làm là đẹp 1 từ trc tới h. nhưng do xài 294 nên phải để cho dm lo phần 349 . hehe

thanh19589

Mình ko rành cách chỉnh sửa lại file dat.Mình phần mềm giải nén 7zip.Mình đã giải nén ra rồi sau đó chỉnh sửa như hướng dẫn của bạn Thanh rồi lại nén và đặt pass lại như cũa mà sao khi load lại SPB nó lại báo lỗi file là như thế nào?Giải đáp hộ mình với.
Hãy chụp lại các giai đoạn bạn chinh sửa nén lại 1 tập rồi gửi vào tin nhắn riêng của mình

làm thì làm dc chứ, tính ra cái đồng hồ của mình làm là đẹp 1 từ trc tới h. nhưng do xài 294 nên phải để cho dm lo phần 349 . hehe
Đoạn này chuẩn nè =))

Ntv_79

Làm file .rle vừa đẹp lại tiện hơn chứ . ko phải lo nghĩ về cái _m.bmp nữa

File .rle thì sửa thế nào nhỉ! Hay bạn sửa giúp mình cái file này nhé! > Xoá 2 icon Danh bạ và Hay dùng đi! Thanks
Xoá giúp mình 2 icon ở giữa của bar (Bỏ hẳn đi vì mình không dùng đến nó)>

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

thì mấy cái clock ip dm thiết kế thua mà =))

để ý là ảnh này thanh bar tác giả i.hez tăng lên 85px, như vậy cái này tăng lên dc đó, nó sẽ đỡ chơi vơi các icon như sắp té
mình chỉ sđịnh tận dụng những icon trong spb menu của bản này cho bản nokiphone thôi nhưng ko sửa đc file rle.

galabuon

KÍCH HOẠT 7-9 TRANG

Tạo ra bất kỳ số lượng trang trong một màn hình miễn phí
Phải đóng chương trình ("Start" - Cài đặt - quyền mềm chính - thoát khỏi trình bao)

Chỉnh sửa tập tin x: / system/apps/SpbShell_20028b16.reg

tìm
Trích:
[\Software\Spb Software House 2\Spb Mobile Shell\Widgets\HomeScreen] [\ Software \ Spb Software House 2 \ Spb Mobile Shell \ Widgets] màn hình \
ActivePage = 0
PageCount = 5

Chỉnh thành

[\Software\Spb Software House 2\Spb Mobile Shell\Widgets\HomeScreen] [\ Software \ Spb Software House 2 \ Spb Mobile Shell \ Widgets] màn hình \
ActivePage = 0
PageCount = 9

Shell Sau khi khởi động lại thay đổi Shell

wimax16vnn

Éc, cái mình là ActivePage =1(chứ ko fải =0) PageCount = 5 sửa lại bằng 7 >> save lại đàng hoàn >> load shell >> ERORR >>fải cài lại hết
Ko bít sao nữa?

galabuon

CÁCH SAVE FILE PNG

1,- open the skin bmp file and mask bmp file
2, on mask image do the following:
- 'color' -> Invert
- 'image' - 'Mode' -> RGB
- 'Layer' - 'Transparency' -> Color to alpha... and choice the white color
Now you have an white-transparent mask image.
on skin image do the following:
- copy the white-transp. mask image and paste to the skin image
- select 'Layer' - 'Transparency' -> Add alpha channel
- use the 'Fuzzy select tool' (with magic wand icon) to select all white areas
- you could use the 'Antialisasing' and 'Feather edges' options (with 2-5 radius) to better quality of edges
- push the delete button
Now you have an transparent file, only with icons. You can saving as png and after that convert with the tool into RLE format.
It's harder when the skin contains too bright icons, for ex. the weather icons

ai làm dc theo kiểu này chỉ mình với ?

thanh19589

cái này là dùng để gộp 2 file .bmp + _m.bmp thành file png .
Cái này ko cần thiết vì bản mod mới giờ toàn .RLE cả rồi nên ko chỉnh sửa đc , chỉ có nước xin file .psd của người ta hoặc mình tự desgin = png thôi