• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

wimax16vnn

pro thanh với vip ntv nên trao đổi vđề wa tin nhắn riêng trêm 4r thì hay hơn nhe, chứ 2 bác cứ trao đổi thế này là loãng topic hết
các bác cứ tự trao đổi riêng, làm xong xui thì share cho ae.

Ntv_79

pro thanh với vip ntv nên trao đổi vđề wa tin nhắn riêng trêm 4r thì hay hơn nhe, chứ 2 bác cứ trao đổi thế này là loãng topic hết
các bác cứ tự trao đổi riêng, làm xong xui thì share cho ae.

Bạn không theo dõi rồi. Ở bài trên mình đã nói là hộp thư của bạn Thanh đầy nên đưa lên đây thôi. Tất nhiên những bài nào không cần thiết sẽ bị xoá sau đó. Mà không theo dõi tiến trình thì thành quả share lên cũng không thú vị lắm!

Đẹp hơn rồi đấy. Nhưng hình như icon vẫn hơi nhỏ hơn nhỉ! Nhìn khoảng cách giữa icon và 2 mép 2 bên so với các icon bên trên là thấy rõ nhất.

Anh em nào thích thì chép đè vào nokiphone v1 ở bài 1 trang 1 để thử> Khi nào hoàn thiện sẽ up lại!

Vừa nháp v3 có khi nhìn đẹp hơn, chỉ tức là không có slider3 thôi>

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

sao mình thử copy mấy cái mod này..mới nghiên cứu nên chưa rành..copy file dat vào thư mục 2002... ý sau phần mềm tạch lun ko chạy đc nữa...có phải mod chỉ phù hợp với từng bản nhất định ko?

randoms

Sao cái bản nokiphone 4 cái nút hàng cuối cùng bị chữ đè lên icon vậy bạn ơi

Ntv_79

sao mình thử copy mấy cái mod này..mới nghiên cứu nên chưa rành..copy file dat vào thư mục 2002... ý sau phần mềm tạch lun ko chạy đc nữa...có phải mod chỉ phù hợp với từng bản nhất định ko?

Những mod ở topic này chủ yếu là của bản 3.55 build 349, nênmộd số mod sẽ không dùng được cho những phiên bản thấp hơn. Phiên bản cũ bạn qua topic cũ cũng có rất nhiều mod mà! Bấm vào chữ tại đây ở dòng cuối cùng bài số 1.

Sao cái bản nokiphone 4 cái nút hàng cuối cùng bị chữ đè lên icon vậy bạn ơi

Cái v3 mới có chữ thì không có thanh báo hiệu chuyển trang. V1 có báo hiệu chuyển trang thì không có chữ! Chắc bạn chép cái này vào cái kia rồi!
V1
V3

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:-? Mình nghĩ muốn IP toàn tập thì làm lại cái PIN nữa nhỉ . Vẫn là khung IP + icon là hình trái táo của apple . Màu sắc của trái táo tụt dần dần cho giống mấy loại mod pin trước

Ntv_79

:-? Mình nghĩ muốn IP toàn tập thì làm lại cái PIN nữa nhỉ . Vẫn là khung IP + icon là hình trái táo của apple . Màu sắc của trái táo tụt dần dần cho giống mấy loại mod pin trước

Nokiphone V4 comming soon!!! Anh em nào quan tâm cổ vũ tinh thần nào!!!
Tổng thể một số mod đã có: Menu bar có hiển thị trang và các icon live: Lịch, thời tiết, đồng hồ, tin nhắn, email, cuộc gọi, bluetooth, wifi, offline, online
@ Bạn Thanh xem có khi phải chỉnh lại code của Lịch tí nhỉ: ;;)Cho Thứ xuống 1 tí và Ngày xuống 1 tí dưới cái vòng bóng của icon. Thanks Thanh=D>=D> >

Biết gọi tên nó là gì đây vì Iphone có lẽ chào thua rồi. Ngoài các trang ứng dụng thì các trang widget càng tuyệt vời>

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Mở file .dat của lịch rồi tự chỉnh cũng đc mà , vào index.xml -> kiếm dòng <Rect Name="DateRect"

Giá trị X giảm khoảng 2 3 đơn vị
Giá trị Y tăng khoảng 6 đơn vị là ok

duong8488

Cho mình hỏi, làm sao chị SPB này trên ngôn ngữ Tiếng Việt được?? Cái bản Mod TV bỵ Jack hình như là bản cũ rùi đúng ko? Bản mới này mình chạy trên ngôn ngữ Tiếng Việt toàn báo SPB Mobile Shell can not be run thôi... Mà thấy mấy cái scr shoot của các bạn hiển thự thứ ngày tháng là tiếng Việt được...hjc

Ntv_79

Cho mình hỏi, làm sao chị SPB này trên ngôn ngữ Tiếng Việt được?? Cái bản Mod TV bỵ Jack hình như là bản cũ rùi đúng ko? Bản mới này mình chạy trên ngôn ngữ Tiếng Việt toàn báo SPB Mobile Shell can not be run thôi... Mà thấy mấy cái scr shoot của các bạn hiển thự thứ ngày tháng là tiếng Việt được...hjc

Bản mới đã có bản Việt hoá và mod chạy trên nền tiếng Việt luôn rồi mà. Bạn sang topic Việt hoá tìm bài của kienvp nhé!

Ntv_79

Nokiphone V4

Nokiphone V4
Để có được bản này mình và Thanh19589 đã phải làm việc khá vất vả. Phần lớn phần đồ hoạ là do bạn Thanh design. Cảm ơn bạn Thanh rất nhiều! Mình xin được chia sẻ cho anh em luôn. Trong này có thể sử dụng một số mod khác và tùm lum luôn nên để lọc ra cũng đã mệt rồi. Thanks all. Mình để 2 file: 1 file với các mod ip cơ bản. Và 1 file là tất cả những thứ linh tinh khác. Tuỳ anh em lựa chọn.
Còn cái status androd mình không đưa vào đây được, các bạn có thể hỏi bạn thanh19589.

V4 cơ bản: http://www.mediafire.com/?zwlwtmuwdkz
V4 full: http://www.mediafire.com/?zgam42i4olt

Khuyến mại thêm iPhone theme by Dsma (một theme khá nhiều icon vì mình để 7 trang mà vẫn gần đủ icon ip). Anh em đỡ phải tìm > http://www.mediafire.com/?yzntjknkdey

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Bác ntv cho em hỏi chút với , bản v4full lúc chép có cần bỏ bớt file nào ra ko vậy ? Hay cứ thế bê nguyên vào thui ?

randoms

đẹp quá cám ơn 2 bác ntv và thanh nhé, kiểu này chắc myphone gì gì đó sập tiệm rồi.