• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

thanh19589

Mình làm xong hết rồi. Không thiếu gì nữa bạn ơi. OK lắm. Nhưng cái nút Pause hơi lớn, xấu tí Pro thanh19589 ơi. hi hi

Cái nút là mình giữ nguyên gốc của bản nước ngoài , vì đang bận desgin 1 vài thứ cho bản mod của riêng mình nên sẽ chỉnh các nút đó sau vậy

troiam91

Làm thế nào để có thanh trượt biểu diễn trang trên bản mod Nokiphone V3 final đây các bro

thanh19589

muốn có thanh trượt biểu diễn trang thì chép file hình ảnh vào vp_bkg_now.dat + chép đoạn code của slide vào widgets.xml ( trong qa_layout.dat ) đoạn code đó có thể lấy từ những bản mod có sẵn thanh trượt

troiam91

Bản mod Nokiphone V3 final bị mất thùng rác ^^!
Thùng rác của bản gốc tớ thấy rất đẹp, có ai biết cách giữ lại ko
1 câu hỏi nữa rất mong được giải đáp: làm thế nào để đồng hồ HTC hiển thị cả ngày tháng?

galabuon

thùng rác đa phần bị bỏ để dễ bố trí , cụ thể là kéo thấp xuống thì vẫn ko bị xóa.

bao h có widget gốc có cả đồng hồ và ngày tháng thì mới làm dc

thanh19589

có 2 cách để hiển thị ngày tháng trên đồng hồ :
1 - Sử dụng bản mod va_date_widget và lắp vào vị trí mình muốn
2- Chỉnh luôn trong code của index.xml của đồng hồ va_dclock_widget

Chỉnh sửa cuối:

troiam91

có 2 cách để hiển thị ngày tháng trên đồng hồ :
1 - Sử dụng bản mod va_date_widget và lắp vào vị trí mình muốn
2- Chỉnh luôn trong code của index.xml của đồng hồ va_dclock_widget

Cậu cho tớ link được ko ^^!
Cái thanh trượt tớ mò mẫm vẫn chưa thấy đoạn code với cái hình ảnh ở đâu ^^!. Nhìn hoa hết cả mắt

thanh19589

Mình đang làm 1 mod về các wireless , về phần icon thì đã xong ( làm theo chuẩn của android đưa ra ) nhưng gặp 1 vấn đề là ko biết nên để nó trong cái khung như thế nào ? và sự khác nhau giữa 2 chế độ ON/OFF ? :-? Ai có thể cho ý kiến ko

kidkylin

Mình đang làm 1 mod về các wireless , về phần icon thì đã xong ( làm theo chuẩn của android đưa ra ) nhưng gặp 1 vấn đề là ko biết nên để nó trong cái khung như thế nào ? và sự khác nhau giữa 2 chế độ ON/OFF ? :-? Ai có thể cho ý kiến ko

có thể làm như cái SBsettings của Iphone ý, lúc bật thì nó sáng lên còn tắt thì nó tối đi

Ntv_79

Làm thế nào để có thanh trượt biểu diễn trang trên bản mod Nokiphone V3 final đây các bro

v3 thì ko thể có thanh trượt được vì mình đã sử dụng nó cho một phần icon rồi. (để icon hiện chữ phía dưới và vẫn đảm bảo độ to). Muốn có thì dùng v1 bạn ah.

troiam91

Tớ cũng vào 2pic đó rồi ^^!
Chép bản mod 5. Mod Giống HTC đầy đủ gồm clock+weather+calendar ko thấy có lịch trên đồng hồ số, chép đè bản mod 9. Đồng hồ HTC chất lượng cao cũng ko thấy đâu ^^! (đã reset máy sau mỗi lần chép đè)

thanh19589

Sau khi chép đồng hồ HTC vào thì bạn chọn thêm widget -> chọn đồng hồ số . Sau đó chọn "bố trí " sẽ ra mấy cái khung trắng trắng xung quanh mấy widget trên màn hình -> nhấn vào cái khung trắng của đồng hồ -> chọn " Thay đổi giao diện " -> chọn loại đồng hồ bạn muốn thế là xong

Còn việc hiển thị ngày tháng trên đồng hồ HTC thì trước tiên chọn widget : " Ngày hiện tại" -> rồi chọn thay đổi giao diện -> Sau đó kéo đến vị trí trên đồng hồ sao cho hợp lý

troiam91

Hóa ra cái ngày tháng đó là 1 widget :)), cứ tưởng là 1 mod cho đồng hồ
Thanks nhiều nhé

troiam91

Ai giúp tớ với, làm thế nào để tắt chức năng xoay ngang của spb shell nhỉ
Hình như hồi trước anh Jack có nói rồi nhưng tớ tìm mãi ko ra ^^!