• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

Nynk_102

Hi cả nhà . Em đang dùng 5230xm , muốn nhờ mấy bác mod dùm em cái Khung ảnh cho nó to bằng kích thước màn hình với ạh. Cái Khung có sẵn chọn mức to nhất cũng chỉ dc có nửa màn hình thui ah. Cho thêm vài mẫu Khung vào nữa ngoài cái mẫu Gỗ có sẵn thì tốt quá. Thanks các bác nhìu nhìu!

thanh19589

Hình như ko có cách nào làm khung ảnh to bằng màn hình đc . Đó là mặc định của PM rồi

troiam91

-Bạn quá chán ngán ảnh nền của theme mà khi sử dụng "trang cá nhân" thì nó để lại 1 sọc dài trên sóng + pin thì có thể desgin lại ảnh nền của theme cho phù hợp với thanh bar như trong hình chẳng hạn ( giờ thì thoải mái đổi ảnh nền )

Tớ đang tập tành sửa theme, nhưng dù đã sửa ảnh nền (thành công) thế nào cũng vẫn thấy cái sọc đó vẫn còn ở "trang cá nhân", thậm chí nó còn loạn loạn thế nào ý
Đã làm theo hướng dẫn ở 2pic này: http://mobileworld.vn/forum/showthr...hay-đổi-Icon-Hình-nền-cho-Theme-S60V3-5/page2
Cậu có thể xem hộ tớ xem lỗi ở đâu được ko ^^!
Đây là file theme gốc: http://www.mediafire.com/?jd2yezxxynd
File đã chỉnh sửa (1,8MB): http://www.mediafire.com/?2yiwu2immw2

3.jpactions=o

Với cả trong cửa sổ tin nhắn hình như có 2 ảnh đè lên nhau nhưng ko khớp vào nhau nên nhìn ở phía trên nó sến quá ^^!

3.jpactions=o

Rất mong được giúp đỡ

thanh19589

:| Thắc mắc về theme thì bạn nên sang box đó mà nêu ý kiến chứ , ở đây là mod SPB mà

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Em tải file 6panels ở top Mod cũ về nhưng ko thích hợp cho bản mới 3.55 hay sao ấy , nên nó vẫn cứ 12panels . Mí bác cho em xin cái mod 6panels cho bản này với ah. Thanks !!

galabuon

khác với v294 , v349 là

với v294 sau khi thay file \20028b16\spbmobileshell.rgs ra xoá system\apps\spb.......reg, reload spb là xong

với v349 ngoài bước trên phải xoá thêm \20028b16\spbshellbackup.reg nửa, mới reload

thanh19589

Sơ sơ là thấy có 2 món của mình :)) . Lấy hàng xài như thế mà ko thấy thank tí nào ấy nhỉ X_X

Còn 1 số icon chưa phải dạng iphone kìa , hãy làm cho nó 1 cái khung để bất kì icon nào cũng có thể mang style IP . Mình thì chán IP rồi giờ chuyển hướng sang mấy chú xanh xanh của android ;;)

Chỉnh sửa cuối:

pipi5230

Sơ sơ là thấy có 2 món của mình :)) . Lấy hàng xài như thế mà ko thấy thank tí nào ấy nhỉ X_X

Còn 1 số icon chưa phải dạng iphone kìa , hãy làm cho nó 1 cái khung để bất kì icon nào cũng có thể mang style IP . Mình thì chán IP rồi giờ chuyển hướng sang mấy chú xanh xanh của android ;;)

"chôm" của bác 2 cái
cái status hàng ngoại cũng có mà ô hiển thị số ko có xanh đỏ nên xài của bác
còn tạo Hộp có text bên dưới nhìn k có def nên ko xài, chờ design mấy cái icon kia rồi đưa vào theme thì def hơn

galabuon

kỹ thuật thiết kế SPB thật độc. cái pin nó làm green trong suốt mà màu vẫn đậm

mình làm trong suốt màu nó nhạt nhẻo quá

ai có kinh nghiệm vụ này ko

hình thực tế trên phone

Chỉnh sửa cuối: