• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

galabuon

thì mình đang tự design đó, nhưng save png theo cách thông thường thì ko có kênh alpha

mà làm theo cách trên thì bí Color to alpha , cái này phải cài plugins thì phải

Nynk_102

widget music đã up ở những trang trước rồi mà
sorry , mình dùng Mobile nên tìm hoài mà hok thấy, hình như lần trước mình tìm dc cái Music có 2 file đuôi rle ha sao ấy. Phiền Thanh up lại giudp mình với nhé, cho mình xin cái file đuôi dat cho dễ dùng nha. Thanks ...!

Ntv_79

\-/ Hàng chất lượng cao đây

http://www.mediafire.com/?ovczd2vwitw

Thanh làm giúp mình mấy cái status ip nhỏ lại với nhé! Nếu không thì cho mình mấy cái file .mbm vậy!

thanh19589

status ip đã chỉnh xong hồi sáng rồi , còn đang làm dỡ lịch + weather nên chưa up đc

sorry , mình dùng Mobile nên tìm hoài mà hok thấy, hình như lần trước mình tìm dc cái Music có 2 file đuôi rle ha sao ấy. Phiền Thanh up lại giudp mình với nhé, cho mình xin cái file đuôi dat cho dễ dùng nha. Thanks ...!
link down đây (trong đó có hướng dẫn cách chép ) : http://www.mediafire.com/?muoyym4yoqx
mình ko up file .dat đc vì mỗi người sử dụng bản mod thanh bar khác nhau nên ko thể dùng chung đc

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bro thanh ui, nếu save png bình thường thì làm sao mình có thể điều chỉnh trong suốt cho từng vùng dc ?

thanh19589

hãy tách bức ảnh ra nhiều lớp layer khác nhau , mỗi 1 phần của đối tượng sẽ là 1 layer sau đó muốn đoạn nào trong suốt ít hay nhiều thì mình chỉnh thôi

thanh19589

Chỉnh thế này đã đc chưa ntv ?

Vì để 70x70 nên nó bị thừa các góc của thời tiết nhưng có thể sửa đc . Còn lịch thì làm như nguyên mẫu hay thêm 1 tí ví dụ như cong mép giấy chẳng hạn ?

Ntv_79

Mình thấy để 80x80 là vừa nhưng mình làm cái _.bmp không đẹp nên nhìn xấu quá. Lại chỉnh toạ độ mãi chưa chuẩn nữa.

Chỉnh thế này đã đc chưa ntv ?

Vì để 70x70 nên nó bị thừa các góc của thời tiết nhưng có thể sửa đc . Còn lịch thì làm như nguyên mẫu hay thêm 1 tí ví dụ như cong mép giấy chẳng hạn ?

Oa, tuyệt vời đấy Thanh, có khi thời tiết thừa tí mây mưa ra lại đẹp ấy. Lịch thì tuỳ bạn thôi, nhìn đẹp là được mà. Mình muốn kích cỡ nó bằng kích cỡ của các icon iphone trong mấy theme có sẵn để đặt đè nó lên nhìn cho đẹp! Thanh xem thêm sr trên để design giúp mình nhé! Thanks

Ah, nếu chỉnh được kích cỡ các box trong cái mod trong sr cho nhỏ đi bằng kích cỡ icon nữa thì tuyệt!

Cái đồng hồ của bạn số có viền đẹp thế!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Vừa post hàng calendar 70x70 ở trên kìa

ừ cái này có 1 cái lạ : là style hs mình định nghĩa chử đen mà qua pro hs thì nó trắng , chả biết nó phải chỉnh đâu nữa ngoài file xml trong dat

thanh19589

ừ cái này có 1 cái lạ : là style hs mình định nghĩa chử đen mà qua pro hs thì nó trắng , chả biết nó phải chỉnh đâu nữa ngoài file xml trong dat
ờ đúng đó , hình như trang pro nó chỉ cho màu trắng thôi hay sao ấy . Thử đổi màu đen cho widget weather thì kết quả nó đứng im ko nhúc nhích hay chỉnh sửa gì đc kết quả phải cho trở về trạng thái ban đầu
Nhìn đẹp rồi đấy! Nhưng nhìn kỹ hình như có icon cuộc gọi và tin nhắn hơi thấp hơn mặc định tí và icon lịch hơi to hơn mặc định tí xuống dưới hay sao nhỉ và widget thời tiết lại hiển thị màu trắng trong trang pro. Thanks
hix ! thì ra bạn xài icon ở dưới để lấy chữ . :( tại trong máy ko có theme iphone nên ko tính đến cái đó
thử thay cái này vào file .dat đi , vì ko có theme nên ko test đc
http://www.mediafire.com/?jnwyrw4n23t

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

wireless iphone thế này ấy hả ntv ? có thể sai lệch trên dưới 1 tí vì mình ko dùng theme iphone nên ko canh chính xác đc .

galabuon

hay cho lịch nền khác nhỉ. Màu vàng hay xanh nhạt chẳnh hạn. Giống icon thời tiết là nhìn rõ rồi.

khi calen chử là màu đỏ như gốc thì nó hiện đúng cả 2 hs mới đau chứ

Ntv_79

wireless iphone thế này ấy hả ntv ? có thể sai lệch trên dưới 1 tí vì mình ko dùng theme iphone nên ko canh chính xác đc .
Đẹp đấy. Nhưng màu đỏ chói quá. Bluetooth là màu xanh blue, wilan là màu xanh lá đậm sẽ dễ nhìn hơn. Vấn đề là On/Off hợp lý nữa. Có lẽ Off nên là màu đen hoặc xám.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Làm theo nguyên mẫu SBsettings iphone mà , ON thì xanh - OFF thì đỏ . Còn về icon đèn màn hình sẽ là màu đen

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Làm theo nguyên mẫu SBsettings iphone mà , ON thì xanh - OFF thì đỏ . Còn về icon đèn màn hình sẽ là màu đen

Vậy hả? Nhưng có lẽ mình vẫn thích OFF là màu đen hoặc xám, ON mới hiện lên màu. Thanh làm giúp mình 1 bản bluetooth màu xanh blue, wlan màu xanh lá đậm. 2 cái kia như cũ nhé!
Thanh làm tiếp widget music và alarm nữa cho nó nhỏ lại để 1 màn hình icon toàn live thôi nhé! Thanks

hix ! thì ra bạn xài icon ở dưới để lấy chữ . Click here to enlarge tại trong máy ko có theme iphone nên ko tính đến cái đó
thử thay cái này vào file .dat đi , vì ko có theme nên ko test đc
http://www.mediafire.com/?jnwyrw4n23t
Hôm qua về nhà online bằng điện thoại nên ko test được. Thay file .rle vào thấy ok lắm, vẫn thấp 1 tí ti ti nữa nhưng có lẽ vậy là OK lắm rồi.
Cái icon lịch vẫn hơi to 1 tí, thanh chỉnh lại màu nền khác giúp mình để hiển thị ngày trên trang pro nhé! Thanks

He he! Sắp có một màn hình với những icon rất tuyệt phải không nào. Thanks Thanh >

Chỉnh sửa cuối: