• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

manhphanmem

File fullkastor enable.rmp làm lỗi camera trên n82

Mình thì không dám khẳng định có phải do file Fullkastor enable.rmp hay không. Vì khi vào theme tắt effect nhưng vẫn apply file Fullkastor enable.rmp => vẫn chụp được ảnh bình thường. Vì vậy giải pháp tạm thời bây giờ là: Khi nào chụp ảnh thì tắt effect theme đi. Được cái Lọ thì lỗi cái Chai. Muốn có giao diện đẹp thì phải chịu rắc rối tí

Chỉnh sửa cuối:

vinhan192

Làm thế nào cài được ảnh động màn hình chờ ở vHome vậy. Bác hướng dẫn em với

Bạn apply auto file C2Z nữa là ổn, mình dùng máy N82 cũng thế. Lúc mới cài xong hiệu ứng icon và menu chạy mướt mườn mượt, đến khi khởi động lại máy thì có lúc mất sạch (cho dù đã làm efect tự khởi động theo máy) => mình apply auto thêm thằng C2Z thế là hiệu ứng lúc nào cũng mướt mườn mượt :p:p

ý bạn là phải apply auto file c2zbin ý hả, vì trong patches của mình chỉ có file đó thui
sẵn tiện cho mình hỏi luôn là muốn thay đổi effec thì làm cách nào?

dohoangthien

File fullkastor enable.rmp làm lỗi camera trên n82.Đã hiện đầy đủ hiệu ứng chuyển trang,icon,ko dùng c2z.

Bạn cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis thử xem (search trong diễn đàn), nó fix lỗi camera.

Các bạn cho mình hỏi mình đang sài hiệu ứng sấm sét, khi vô folder Music, vì chỉ có 4 icon thôi nên hiệu ứng chỉ hiện ở nửa màn hình, có cách nào làm full màn hình không vậy?

prettyboy247

ý bạn là phải apply auto file c2zbin ý hả, vì trong patches của mình chỉ có file đó thui
sẵn tiện cho mình hỏi luôn là muốn thay đổi effec thì làm cách nào?

ấy ấy làm ảnh động ở v-home ko liên quan j đến c2z đâu đấy nhé,đừng có apply mà gây ra lỗi máy đó,cái ảnh động có tuyết rơi của mình là do phần mềm v-home tạo ra ko liên quan đến effec đâu các bạn,còn muốn đổi effec khác bạn chỉ cần dow hiệu ứng ở trên về copy đè mục effects vào c:resource rồi off/on lại là ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Các bạn cho mình hỏi mình đang sài hiệu ứng sấm sét, khi vô folder Music, vì chỉ có 4 icon thôi nên hiệu ứng chỉ hiện ở nửa màn hình, có cách nào làm full màn hình không vậy?
cách đơn giản nhất bạn có thể làm là chuyển thêm icon ở thư mục khác vào.sao cho icon đủ 3 hàng để hiện hết effec là ok

Chỉnh sửa cuối:

se7enlove1608

ấy ấy làm ảnh động ở v-home ko liên quan j đến c2z đâu đấy nhé,đừng có apply mà gây ra lỗi máy đó,cái ảnh động có tuyết rơi của mình là do phần mềm v-home tạo ra ko liên quan đến effec đâu các bạn,còn muốn đổi effec khác bạn chỉ cần dow hiệu ứng ở trên về copy đè mục effects vào c:resource rồi off/on lại là ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

cách đơn giản nhất bạn có thể làm là chuyển thêm icon ở thư mục khác vào.sao cho icon đủ 3 hàng để hiện hết effec là ok

Em có dám động tới c2z đâu,ý em hỏi là vhome có cái mục ảnh động đâu hả các bác?cái mà làm con gà hay tuyết rơi gì gì ấy,các bác hướng dẫn em với
Thằng bạn em dùng e72 có sẵn theme effect rồi giờ làm sao để có thêm hiệu ứbg khác thế các bác,em chép đè mấy cái effect vào chả thấy thay đổi gì cả??mà nó hack bằng phoenix nên rompatcher cài vô ổ C,1 thằng bạn em nữa chưa hack được,sign pm themeeffect xong cài không đc,nó bảo đã có rồi,chắc phải hack xong mới cài được(em làm giúp thằng bạn khác e71thì thành công)

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Em có dám động tới c2z đâu,ý em hỏi là vhome có cái mục ảnh động đâu hả các bác?cái mà làm con gà hay tuyết rơi gì gì ấy,các bác hướng dẫn em với
Thằng bạn em dùng e72 có sẵn theme effect rồi giờ làm sao để có thêm hiệu ứbg khác thế các bác,em chép đè mấy cái effect vào chả thấy thay đổi gì cả??mà nó hack bằng phoenix nên rompatcher cài vô ổ C,1 thằng bạn em nữa chưa hack được,sign pm themeeffect xong cài không đc,nó bảo đã có rồi,chắc phải hack xong mới cài được(em làm giúp thằng bạn khác e71thì thành công)

về vụ gà qué và tuyết rơi thì bác qua đây để biết cách làm nhé.chịu khó đọc mấy bài comet thì biết hết cách làm ngay ý mà.có cả hình tuết rơi và gà trong mấy trang sau của bài đó.bạn tự tìm nhé
Còn về effec của e72
nếu những máy mà hỗ trợ sẵn effec thì phải dùng thêm file c2z.rmp được apply trong rompatcher mới hiện effec được,còn cách đổi thì chắc bạn cug biết rồi,chỉ cần copy đè effec vào c:resource là được.nhưng rompatche nên dùng bản Plush 2.03 với lại được cài trên ổ E phòng khi c2z bị lỗi sẽ rút thẻ nhớ ra,nếu để trên ổ c gặp lỗi phải fomat lại máy đó.file c2z nên tạo ra bằng web thì ổn định hơn và ko hay lỗi,trog dd có chỗ hdan tạo c2z bằng web đó bạn.

kakaman

prettyboy247 ơi cách tạo FullKastorEnable.rmp trực tiếp trên web như thế nào.hướng dẫn mình cái.....minh tạo FullKastorEnable.rmp trên chình điện thoại của mình.khi bâttj hiệu ứng nên...cứ mở cameda là màn hinh hiện các sọc kẻ khắp màn hình ( khoảng 1s)..ko bít lỗi này có phải do FullKastorEnable.rmp ko nhỉ

hoaca388

prettyboy247 ơi cách tạo FullKastorEnable.rmp trực tiếp trên web như thế nào.hướng dẫn mình cái.....minh tạo FullKastorEnable.rmp trên chình điện thoại của mình.khi bâttj hiệu ứng nên...cứ mở cameda là màn hinh hiện các sọc kẻ khắp màn hình ( khoảng 1s)..ko bít lỗi này có phải do FullKastorEnable.rmp ko nhỉ

Lỗi này do file FullKastorEnable.rmp gây ra đó,tạo file này trên web cũng không khắc phục được. http://whitesoft.dyndns.org:2222/full_kastor?lang=1

tuan0212

Mình thì không dám khẳng định có phải do file Fullkastor enable.rmp hay không. Vì khi vào theme tắt effect nhưng vẫn apply file Fullkastor enable.rmp => vẫn chụp được ảnh bình thường. Vì vậy giải pháp tạm thời bây giờ là: Khi nào chụp ảnh thì tắt effect theme đi. Được cái Lọ thì lỗi cái Chai. Muốn có giao diện đẹp thì phải chịu rắc rối tí

Chuẩn đấy! N82 của mình cũng thế, mặc dù đã cài bản ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis nhưng vẫn không ăn thua.

Đã làm các kiểu con đà điểu cũng ko đươc. Format máy, chỉ làm mỗi hiệu ứng theme thôi, vậy mà vào Cam vẫn bị. Tạo các Pacth bằng Web cũng vẫn bị.

trung2601

có nhiều kiểu đồng hồ mà bạn,bạn chọn cái nào đẹp thì dùng chỉ có thể chỉnh được vị trí chứ ko chỉnh được kik thước đồng hồ đâu bạn ak.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

màn hình chờ và menu khác nhau thì bạn dùng Free...cái phần mềm đó có thể cho phép hiển thị ở menu hoặc màn chờ.hoặc cả 2 mà bạn,vậy bạn chỉ cần thay cái ở ngoài màn chờ là được rồi,còn menu vẫn giữ nguyên,hoặc bạn có thể dùng v-home kết hợp với Free...lấy v-home để làm nền còn Free thì làm menu vậy là có thể làm menu và màn chờ theo ý thix đúng ko nào.bạn xem cái này của mình nè mình đã thay đổi được cả menu và màn chờ theo ý thix đó

mình dùng vhome nhưng không biết làm cách nào để vào được menu, bạn hướng dẫn mình với. thanks!

prettyboy247

mình dùng vhome nhưng không biết làm cách nào để vào được menu, bạn hướng dẫn mình với. thanks!

bạn nói rõ đc ko,bạn muốn vao menu của vhome hay vao menu của dt vậy,vào menu dt thì vaò như bình thường thôi mà

trung2601

vào menu đt bạn ah, mình bấm vào biểu tượng menu trên bàn phím thì nó chỉ nháy một cái rồi trở về màn hih chủ của vhome, hic!

giang2703

chủ thớt ! link cái effect dùng trong theme flower kimi là link nào thế ? lấy về còn edit tý !^^
thik cái hiệu ứng chuyển trang , chuyển app !

khongaibiet2004

vào menu đt bạn ah, mình bấm vào biểu tượng menu trên bàn phím thì nó chỉ nháy một cái rồi trở về màn hih chủ của vhome, hic!
Tại màn hình của Vhome bấm: *#7371# để kích hoạt chế độ dùng song song với màn hình chờ mặc định của Nokia là vào được mune bình thường nhé.

prettyboy247

chủ thớt ! link cái effect dùng trong theme flower kimi là link nào thế ? lấy về còn edit tý !^^
thik cái hiệu ứng chuyển trang , chuyển app !

của bạn đây,muốn có hiệu ứng icon nữa thì dow cái effec icon chép đè lên nhé(lưu ý ko nên chép file mainf...mif j2 đó vào)có thể mất hiệu ứng

trung2601

Tại màn hình của Vhome bấm: *#7371# để kích hoạt chế độ dùng song song với màn hình chờ mặc định của Nokia là vào được mune bình thường nhé.

Mình làm như bạn thì bị mất màn hình của vhome, ý mình muốn hỏi là vừa dùng màn hình của vhome nhưng vẫn vào được menu của đt (dùng full effects mà) như trong ảnh của chủ topic mình đính kèm ở trên đó, bạn có cách nào khác ko, thanks!

Thangnd31082

Mình làm như bạn thì bị mất màn hình của vhome, ý mình muốn hỏi là vừa dùng màn hình của vhome nhưng vẫn vào được menu của đt (dùng full effects mà) như trong ảnh của chủ topic mình đính kèm ở trên đó, bạn có cách nào khác ko, thanks!

Cái đó là do hiệu ứng "thoát ứng dụng quay về màn hình chủ" thì có hiệu ứng như vậy và nó chỉ tồn tại khoảng 10s sau đó trở về trạng thái bình thường chứ không liên tục đâu !

Status
Không mở trả lời sau này.