• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

khongaibiet2004

Mình làm như bạn thì bị mất màn hình của vhome, ý mình muốn hỏi là vừa dùng màn hình của vhome nhưng vẫn vào được menu của đt (dùng full effects mà) như trong ảnh của chủ topic mình đính kèm ở trên đó, bạn có cách nào khác ko, thanks!
Làm sao mà mất màn hình vhome được. Bạn dùng phím đỏ (phím dập cuộc gọi) bấm là về màn hình vhome được mà.

prettyboy247

Cái đó là do hiệu ứng "thoát ứng dụng quay về màn hình chủ" thì có hiệu ứng như vậy và nó chỉ tồn tại khoảng 10s sau đó trở về trạng thái bình thường chứ không liên tục đâu !

theo mình nghĩ có thể ý của bạn ấy là kết hợp cả 2 cái với nhau,khi ở màn chờ là v-home vào ứng dụng thoát ra vẫn là v-home chứ ko phải chuyển đổi bằng phím đỏ mới ra v-home.máy bạn ấy có thể là bị khi đang ở màn chờ v-home thì ko vào được menu bên trong.còn hiệu ứng mình dùng ko có hiệu ứng ở màn chờ mà đó là ảnh động của v-home thui

quanhuong1608

bạn Prettyboy ui, cho mình hỏi với. mình vào menu có hiệu ứng rất đẹp nhưng khi thoát ra home thì có hiệu ứng mưa, chớp, mình không thích, muốn bỏ hiệu ứng ử ngoài màn hình chính thì làm thế nào?

prettyboy247

bạn Prettyboy ui, cho mình hỏi với. mình vào menu có hiệu ứng rất đẹp nhưng khi thoát ra home thì có hiệu ứng mưa, chớp, mình không thích, muốn bỏ hiệu ứng ử ngoài màn hình chính thì làm thế nào?

để mình nghiên cứu rồi sửa thử xem thế nào nhé.mấy cái hiệu ứng này mặc định bỏ cái hiệu ứng sấm sét mưa đi khó lắm

giang2703

Thank bác ! bác yên tâm cái manifest em ko đè đâu ! lấy của mỗi effect 1 tý mod lại thành effect của mình hehe!

smileforeverv1

mình xài 5630 kiểu gì cũng phải chạy cái C2Z lên thì mới thấy được EFFECTS . có cách nào không cần apply cái đó lên không :D

giang2703

Thử vào c:\resource\ effect tìm cái appshellexit_default.kml xóa đi !

kakaman

cho mình hỏi cái file FullKastorEnable.rmp ấy....nếu như mình úp FW nên phiên bản mới hơn..thì có phải tạo lại FullKastorEnable.rmp ko nhỉ...hay vẫn dùng FullKastorEnable.rmp cũ đc

prettyboy247

cho mình hỏi cái file FullKastorEnable.rmp ấy....nếu như mình úp FW nên phiên bản mới hơn..thì có phải tạo lại FullKastorEnable.rmp ko nhỉ...hay vẫn dùng FullKastorEnable.rmp cũ đc

dùng cái cũ được bạn ak,nếu ko bạn tạo cái mới cũng tốt ko sao cả.mới cho bền bạn à :D

quanhuong1608

Thử vào c:\resource\ effect tìm cái appshellexit_default.kml xóa đi !
Cảm ơn bạn nhiều nhé, tiện cho mình hỏi luôn, mình muốn bỏ hiệu ứng mấy cái lá màu xanh đỏ tím vàng, khi chạy moiix ứng dụng thì xóa file nào nhỉ?
Thank so much............

prettyboy247

Cảm ơn bạn nhiều nhé, tiện cho mình hỏi luôn, mình muốn bỏ hiệu ứng mấy cái lá màu xanh đỏ tím vàng, khi chạy moiix ứng dụng thì xóa file nào nhỉ?
Thank so much............

của bạn đây hiệu ứng này mình đã mod lại bỏ sấm chớp mưa rơi ngoài màn chờ,bỏ lá rơi khi vào icon,mod thêm một số hiệu ứng mới vào nữa đúng ý các bạn cần nhé,nếu ai muốn sửa gì nữa thì pm lại nha.bấm thank a e cái rồi dow nào.(lưu ý các bạn nên đánh dấu file trong foder effec cũ xóa file effects cũ chỉ để lại file manifest.mf thôi xong rồi copy thư mục effec này của mình vào cho đỡ nặng máy nhé)

trung2601

Chủ topic cho xin file theme của vhome với, file theme của mình không đánh được logo mạng dài như vậy, bạn hướng dẫn cho mình cách để từ màn hình vhome vào thẳng menu điện thoại như trong ảnh bạn đính kèm với (ảnh màn hình vhome ở phần full hiệu ứng) (sorry mình không biết đính kèm ảnh), thanks trc nhé!

kakaman

của bạn đây hiệu ứng này mình đã mod lại bỏ sấm chớp mưa rơi ngoài màn chờ,bỏ lá rơi khi vào icon,mod thêm một số hiệu ứng mới vào nữa đúng ý các bạn cần nhé,nếu ai muốn sửa gì nữa thì pm lại nha.bấm thank a e cái rồi dow nào.(lưu ý các bạn nên đánh dấu file trong foder effec cũ xóa file effects cũ chỉ để lại file manifest.mf thôi xong rồi copy thư mục effec này của mình vào cho đỡ nặng máy nhé)

tuyệt vời.......đúng thứ em đang cần
thank bác nhìu

quanhuong1608

Cảm ơn bro nha, mấy hiệu ứng chuyển trang rất đẹp..........thanhk so much

prettyboy247

Chủ topic cho xin file theme của vhome với, file theme của mình không đánh được logo mạng dài như vậy, bạn hướng dẫn cho mình cách để từ màn hình vhome vào thẳng menu điện thoại như trong ảnh bạn đính kèm với (ảnh màn hình vhome ở phần full hiệu ứng) (sorry mình không biết đính kèm ảnh), thanks trc nhé!

file theme của bạn đây.còn cái bạn nói từ màn hình v-home vào thẳng menu giao diện thì mình vẫn vào bình thường mà bạn,thế của bạn bấm vào menu máy báo như thế nào?hay bạn đang dùng phím đỏ để chuyển đổi giữa v-home và màn hình chủ

se7enlove1608

bác chủ thớt ơi.có cái effect mà bác đặt tên là đẹp ấy,sao lá lại bay ngược lên tròi ạ,em muốn rụng xuống thì phải làm sao ạ???với lại cái hiệu ứng chuyển trang của nó(hút vào rồi hiện ra)đau mắt quá bác ạ.em muốn dổi cái khác mà không biết đổi.
bác tạo cho em 1 cái thư mục effect mà có hiệu ứng icon như kiểu''đẹp'' (lá rụng xuống nha bác)+cái hiệu ứng chuyển trang của effect "ngôi sao xanh" ấy bác,cái mà chuyển trang thì lá rụng,màn hình từ cái icon mình click vào sẽ phóng to ra,thoát khỏi thư mục thì thu nhỏ lại.và bác có thể chỉnh cho nó rụng...lâu thêm 1,2s và nhiều nhiều với ạ nữa được không bác.
em đính kèm đấy bác giúp em với,em đang khoái theme mùa thu.ythank bác
View attachment 182310
View attachment 182311

Chỉnh sửa cuối:

giang2703

AppShellFolderOpen_default.kml - Hiệu ứng truy cập Menu và thư mục
AppShellFolderClose_default.kml - Hiệu ứng Thoát thư mục hiện tại
CompOptionsMenuMain_default.kml - Hiệu ứng Menu
CompOptionsMenuCascade_default.kml - Hiệu ứng Menu phụ
AppActivate_default.kml - Hiệu ứng chương trình đã mở
AppShellExit_default.kml - Hiệu ứng Quay lại
AppExit_default.kml - Hiệu ứng Thoát
AppStartRect_default.kml - Hiệu ứng mở chương trình
GridAppShellItem_default.kml - Hiệu ứng biểu tượng
GridAppShellBackground_default.kml - Hiệu ứng chọn biểu tượng
LayoutSwitch_default.kml - Chuyển màn hình dọc sang màn hình ngang
LayoutSwitchExit_default.kml - Chuyển màn hình ngang sang màn hình dọc
( trích dẫn bài . tìm trong c:\ resource\effects )
Các bạn copy , paste các hiệu ứng các từ các hiệu ứng mình thik( Nên sưu tầm test những hiệu ứng khác nhau ) ! Theo mình nên thay thế từng cái để test chọn đc cái vừa ý nhé ! Mod những hiệu ứng full mới đầy đủ effect ! (Cái manifest đừng đè nhé )
Các bạn có thể thay thế a.png , b.png, particle_city để thay đổi hình hiệu ứng trong danh sách menu dạng )
Mình vẫn đang tìm hiểu thui
^^ để có đc hiệu ứng vừa ý theo ý thích của cá nhân riêng mình các bạn nên chịu khó 1 chút !

se7enlove1608

em cũng không hiểu lắm.y như lập trình pascal ý,em đang tìm cách làm chậm chứ chúng nó bay nhanh quá chóng cả mặt.thử sửa 1 cái thông số ai dè nó mờ đi luôn.dùng 1 lát chẳng hiểu sao hiệu ứng chuyển trang biến mất tiêu rồi.

se7enlove1608

các bác ơi?patch c2z dùng để làm gì trong theme effect vậy?em tạo trên máy tính,lúc nãy copy nhầm 1 thư mục vào ổ C,sau khi restart lại thì máy nháy nháy mấy cái.hoảng quá em rút luôn thẻ nhớ thì mới lên đc.sau đó em nghĩ là do font chữ,nên em xoá font đi rồi k.đ lại,vẫn thế!!!hix,ai dè là do cái c2z gây ra,em xoá patch đó đi thì máy lại bt,lạ cái là theme vẫn tự hoạt động,đầy đủ cả chuyển trang và icon,vậy rốt cuộc c2z giúp ích được gì ở đây nhỉ?

As2T_4ever

Bạn cho mình hỏi cái.
Mình đang xài c5 đã hack phone rồi.mình đọc topic hướng dẫn làm effect của bạn.mình đều làm đúng các bước.nhưng tới đoạn cài đặt theme effect fp1 hoặc fp2 thì khi cài đặt máy nó báo.”không cài đặt được.phần cài đặt này đã có sẵn”.cho dù cài fp1 hoặc fp2 nó đều báo như thế.bạn biết vì sao không.giúp vớ us.tớ cũng muốn có effect nhưng mà không cài được.bạn giúp tớ nha.thank nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.