• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

các bác ơi?patch c2z dùng để làm gì trong theme effect vậy?em tạo trên máy tính,lúc nãy copy nhầm 1 thư mục vào ổ C,sau khi restart lại thì máy nháy nháy mấy cái.hoảng quá em rút luôn thẻ nhớ thì mới lên đc.sau đó em nghĩ là do font chữ,nên em xoá font đi rồi k.đ lại,vẫn thế!!!hix,ai dè là do cái c2z gây ra,em xoá patch đó đi thì máy lại bt,lạ cái là theme vẫn tự hoạt động,đầy đủ cả chuyển trang và icon,vậy rốt cuộc c2z giúp ích được gì ở đây nhỉ?

cái c2z để chạy effec bạn ak.với lại dùng cho một số việc khác như tự mở effec khi reset tuy nhiên có 1 số máy ko cần file c2z này bạn xem bài viết của mình cũng đâu cần c2z đâu,file c2z chủ yếu để dành cho dòng fp2 đã có sẵn effec ko phải cài j hết chỉ cần c2z là chạy hiệu ứng

Bạn cho mình hỏi cái.
Mình đang xài c5 đã hack phone rồi.mình đọc topic hướng dẫn làm effect của bạn.mình đều làm đúng các bước.nhưng tới đoạn cài đặt theme effect fp1 hoặc fp2 thì khi cài đặt máy nó báo.”không cài đặt được.phần cài đặt này đã có sẵn”.cho dù cài fp1 hoặc fp2 nó đều báo như thế.bạn biết vì sao không.giúp vớ us.tớ cũng muốn có effect nhưng mà không cài được.bạn giúp tớ nha.thank nhiều.

máy bạn đã có sẵn effec nên ko phải cài cái đó,bạn chỉ cần tải thềm file c2z.rmp rồi bỏ trong rompatcher và apply là có hiệu ứng rồi

vinhan192

bạn nào cho mình hoi sao mình cài hết rồi mà cũng vẫn chỉ có effec icon thôi chứ sao chẳng có effec chuyển trang gì hết
còn cái c2z sao trong rom lại không thấy

khongaibiet2004

bạn nào cho mình hoi sao mình cài hết rồi mà cũng vẫn chỉ có effec icon thôi chứ sao chẳng có effec chuyển trang gì hết
còn cái c2z sao trong rom lại không thấy
Muốn có effects chuyển trang thì bạn phải kiếm cái effects có chuyển trang thì mới có được. Có phải effects nào cũng có chuyển trang đâu. Còn cái C2Z bạn phải copy vào thư mục patch thì vào Room mới thấy nó được.

máy bạn đã có sẵn effec nên ko phải cài cái đó,bạn chỉ cần tải thềm file c2z.rmp rồi bỏ trong rompatcher và apply là có hiệu ứng rồi
C2Z là patch khá nguy hiểm (nên để cái patch này trong thẻ nhớ, phòng trường hợp máy bị lỗi thì có thể tháo thẻ nhớ ra), không phải máy nào cũng dùng chung c2z đâu nhé. Bạn nên hướng dẫn bạn đó cách tạo c2z riêng cho máy của bạn đó. Copy cái c2z vào thư mục patch thì Roompatcher mới chạy được cái c2z đó. :D:D

prettyboy247

Có ai làm thành công cho Nkia 5320 chưa

Bạn làm theo cách này:
Đã test thành công hiệu ứng theme cho 5320XM fw 4.13

Hiệu ứng này chỉ dành cho 5320XM thôi nhé, FP2 khác cứ test

Thực hiện:

1. Hack phone cho xong trước khi làm nhé.

2. Download "c2z.rmp" rồi chép "c2z.rmp" vào E:\patches.

3. Download "KastorUI.rmp" rồi chép "KastorUI.rmp" vào E:\patches.

4. Vào RomPathcer apply 2 patch này và add to Auto luôn nhé .

5. Cài 5320Effects.sis.

6. Làm xong các bước trên thì khởi động lại máy

7. Vào quản lý Themes>Options>Themes Effects>On

8. Vào Menu, bạn sẽ thấy các hiệu ứng

http://www.mediafire.com/?c5j8jtch2y78w72

Bo0Bo0

@ Ok để tí thử xem..mình cũng fw 4.13 đây hehe,tốt quá,,mà mình tưởng máy mình chưa có effect thì phải cài cái gì cơ mà..sao chưa gì đã có file c2z rồi

Thangnd31082

@ Ok để tí thử xem..mình cũng fw 4.13 đây hehe,tốt quá,,mà mình tưởng máy mình chưa có effect thì phải cài cái gì cơ mà..sao chưa gì đã có file c2z rồi

Cái phải cài nó là cái bước 5 của bài HD trên đó em !

c2z phải tạo nhé ! Tham khảo bài #1

Bo0Bo0

@ Tình hình 1h đêm vừa test xong..k được rồi bạn à..khi mình chép 2 cái patch cho vào rồi apply thì đơ lun máy khởi động lại..rồi làm lại vẫn thế..chả hiểu cậu à
Máy hack rồi.python cũng rồi..
E làm theo lời bạn ý là chép cai c2z đó vào máy..mà em apply cái KastorUI.rmp cũng bị tình trạng ấy

prettyboy247

@ Tình hình 1h đêm vừa test xong..k được rồi bạn à..khi mình chép 2 cái patch cho vào rồi apply thì đơ lun máy khởi động lại..rồi làm lại vẫn thế..chả hiểu cậu à
Máy hack rồi.python cũng rồi..
E làm theo lời bạn ý là chép cai c2z đó vào máy..mà em apply cái KastorUI.rmp cũng bị tình trạng ấy

bạn tạo file kastorui và c2z theo bài #1 trên cùng của mình ấy rồi thử lại xem sao nhé.

Bo0Bo0

Ok rồi..phải tạo file khác bạn à.k thể dùng file của bạn được đang thử test đây vừa restart được cái máy..bạn dùng Animenu plus ko?
@ok tuyệt rồi..1 số cái 5320 k chạy được tiếc thật..Phượng hoàng rồi lá rơi đều k chạy được...hình như tùy máy đúng ko

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Ok rồi..phải tạo file khác bạn à.k thể dùng file của bạn được đang thử test đây vừa restart được cái máy..bạn dùng Animenu plus ko?
@ok tuyệt rồi..1 số cái 5320 k chạy được tiếc thật..Phượng hoàng rồi lá rơi đều k chạy được...hình như tùy máy đúng ko

cũng tùy máy đó bạn nhưng cái phượng hoàng và lá rơi máy bạn vẫn chạy được,chắc tại bạn chép cái phượng hoàng và lá rơi có chép đè file manifest.mf nên bị mất hiệu ứng đó.vì trong 2 foder effec này cái file manifest.mf nó chạy cho ổ C: còn máy bạn có sẵn hiệu ứng là của ổ Z.bạn chỉ cần đánh dấu tất các file trong thư mục effec và bỏ lại file manifest.mf ko chọn copy đè vào mục effec trong ổ c:resource:effects là được ak

prettyboy247

Uh đúng rồi..sao bạn biết vậy.bạn cũng dùng 5320 à/

ko mình dùng e71 bạn ak,máy miình phải cài phức tạp hơn,cái hiệu ưng này mình nghiên cưu kĩ rùi nên bít lôĩ j ma,thế dùng được hêt hiệu ứng rôi chứ bạn.chúc mưng nhe

trung2601

Mình cài vhome kết hợp với full effect, khi chọn phím tắt bên phải là phím menu nhưng ở màn hình vhome hiện thiếu nét "trình đơn" thành "trình đơ" (file ảnh đính kèm), mình đã dùng menu editor để đổi tên nhưng không được, chủ topic cũng dùng màn hình vhome có bị vậy không, chỉ mình cách khắc phục với, thanks!

http://img59.imageshack.us/i/screenshot0003yt.jpg/

leminhhai111

Mình cài vhome kết hợp với full effect, khi chọn phím tắt bên phải là phím menu nhưng ở màn hình vhome hiện thiếu nét "trình đơn" thành "trình đơ" (file ảnh đính kèm), mình đã dùng menu editor để đổi tên nhưng không được, chủ topic cũng dùng màn hình vhome có bị vậy không, chỉ mình cách khắc phục với, thanks!

http://img59.imageshack.us/i/screenshot0003yt.jpg/

Dủng MOBIHEX hay siêu dịch sửa file src lại

Bo0Bo0

À mà ấy ơi làm hiệu ứng chuyển trang thì làm theo cách ở đầu à..cách bạn bảo tớ chỉ là icon thôi đúng ko?

damvanty

cũng tùy máy đó bạn nhưng cái phượng hoàng và lá rơi máy bạn vẫn chạy được,chắc tại bạn chép cái phượng hoàng và lá rơi có chép đè file manifest.mf nên bị mất hiệu ứng đó.vì trong 2 foder effec này cái file manifest.mf nó chạy cho ổ C: còn máy bạn có sẵn hiệu ứng là của ổ Z.bạn chỉ cần đánh dấu tất các file trong thư mục effec và bỏ lại file manifest.mf ko chọn copy đè vào mục effec trong ổ c:resource:effects là được ak

À mà ấy ơi làm hiệu ứng chuyển trang thì làm theo cách ở đầu à..cách bạn bảo tớ chỉ là icon thôi đúng ko?
>>>>> N5320 đã full effects rồi còn gì >> chuyển trang cũng có mà công nhận đẹp ghê cơ:D
chỉ cần c2z và fullkastorenable.rmp là được mà
lưu ý ko chép đè manifest.mf còn effects và phần chuyển trang chỉ cần chép cái cần thiết thôi >> thích kiểu nào thì để là đk nhanh gọn
mình tạo c2z và fullkastorenable.rmp trên diện thoại nên mình dùng vô tư ko có vấn đề gì >>>> mình dùng auto luôn mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Ko được đẹp lắm nhưng vẫn up :D:D
http://up.anhso.net

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

Làm thế nào mà mình chỉ cần hiệu ứng chuyển trang k cần effect icon nhỉ
Mà chuyển trang ở 5320 giật lắm o..để tớ làm..tớ cũng k thich lắm

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.