• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

luncat88

có nhiều kiểu đồng hồ mà bạn,bạn chọn cái nào đẹp thì dùng chỉ có thể chỉnh được vị trí chứ ko chỉnh được kik thước đồng hồ đâu bạn ak.

bó tay, cái đồng hồ của pm này to đùng ấy, nó to gấp hơn 2 lần đồng hồ mặc định của máy, cho ra ngoài ko nhìn đc. ko có cách nào chỉnh nó nhỏ lại thì dùng pm này làm sao đc

khongaibiet2004

màn hình chờ và menu khác nhau thì bạn dùng Free...cái phần mềm đó có thể cho phép hiển thị ở menu hoặc màn chờ.hoặc cả 2 mà bạn,vậy bạn chỉ cần thay cái ở ngoài màn chờ là được rồi,còn menu vẫn giữ nguyên,hoặc bạn có thể dùng v-home kết hợp với Free...lấy v-home để làm nền còn Free thì làm menu vậy là có thể làm menu và màn chờ theo ý thix đúng ko nào.bạn xem cái này của mình nè mình đã thay đổi được cả menu và màn chờ theo ý thix đó

Bạn làm thế nào và đang dùng effect gì mà hiệu ứng có ở màn hình chờ vhome thế. Có thể share không?

lehoaitam

@lehoaitam hoăc anh em nào dùng N82 đã cài full effect mà ko bị lỗi Camera.

Các bạn có thể làm ơn chia sẻ cho mình, từng bước, từng bước từ đầu đến cuối bạn làm full effect trên N82 của bạn được không? Mình hì hụi làm, format đi format lại mà vẫn không sao khắc phục được lỗi Camera. ( Camera của mình vẫn dùng bình thường khi không dùng Effect 0

Mặc dù mình đã dùng:

+ ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z‎

+ Các pacth tự tạo từ Web

Why ? Why ? Why ?

Help me !

khi cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z‎ ban xoa ThemeEffects cu đi gòy khởi động lai cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z‎ và khởi đông lãi lần nữa mình chỉ làm như vậy ak nhưng bị lổi quay phim quay được khoảng 20 giây là đứng máy nên quay phim vẫn phải tắt ThemeEffects !phải đợi bản fix nữa rồi

prettyboy247

Bạn làm thế nào và đang dùng effect gì mà hiệu ứng có ở màn hình chờ vhome thế. Có thể share không?

đây chỉ là thủ thuật thôi bạn ak,ko phaỉ effec đâu,cái vhome có thể chép con gà nền trong suốt đúng ko bạn,nó sẽ chaỵ ở ngoài nền,nhưng mình ko dùng hình gà,mà mình dùng hình tuyết rơi độ phân giải vưa màn hình nền trong suốt,thế là bạn đã có tuết rơi ở màn hình chờ thật đep rôì nhé,bạn thử xem.có thể làm mưa hay lá bay cũng đc hết ak

khongaibiet2004

đây chỉ là thủ thuật thôi bạn ak,ko phaỉ effec đâu,cái vhome có thể chép con gà nền trong suốt đúng ko bạn,nó sẽ chaỵ ở ngoài nền,nhưng mình ko dùng hình gà,mà mình dùng hình tuyết rơi độ phân giải vưa màn hình nền trong suốt,thế là bạn đã có tuết rơi ở màn hình chờ thật đep rôì nhé,bạn thử xem.có thể làm mưa hay lá bay cũng đc hết ak
Bạn gửi cho mình xin cái hình bạn đang dùng để mình thử xem sao nào?

prettyboy247

bác pretty không giúp em với?em thử nhiều cách lắm rồi mà vẫn k dc :(

thử cách này đi bạn
1. Hack phone cho xong trước khi làm nhé.

2. Download "c2z.rmp" rồi chép "c2z.rmp" vào E:\patches.

3. Download "KastorUI.rmp" rồi chép "KastorUI.rmp" vào E:\patches.

4. Vào RomPathcer apply 2 patch này và add to Auto luôn nhé .

5. Cài 5320Effects.sis.

6. Làm xong các bước trên thì khởi động lại máy

7. Vào quản lý Themes>Options>Themes Effects>On

8. Vào Menu, bạn sẽ thấy các hiệu ứng
Tải về

thử lại đi bạn
còn cái animenu plush thì bạn chỉ cần cài bản vh ở trên của mình là chạy được thôi,trước có cài pips và fix j thì gỡ ra là được

kakaman

câu hỏi này của bạn có lẽ để đợi bạn khác trả lời mình cũng nói từ đầu là mình ko dùng công cụ chỉnh sửa nên mình ko rõ với lại mình cũng thử thay bằng cách của bạn nhưng ko được,và mình cũng chỉ ra cho bạn mấy cách để bạn có thể thay hình nền và menu theo ý bạn thôi nếu bạn ko thix dùng cách đó thì thôi.sao lại bảo mình trả lời 1 nẻo.
cuối cùng cũng tim ra cách thay hình nền cho themes.
tặng prettyboy247 cái themes InterfaceBlack_E71_Icon_By_Eric.sisx (mình đã thay hình nền rùi.màn hình chính va màn hình menu hai hình nền khác nhau)
có lẽ ko cần sài FreeFSWP cho năng máy:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
http://www.mediafire.com/?873uwxhlckxj93i
chẳng hiểu sao khi đóng gói file SIS tự dưng dung lượng tăng gấp đôi so với file gốc...nhưng khi cài đặt dung lượng chỉ hơn file gốc tý
-file này dành cho màn hình 240x320......còn 320x240 đừng cài
-tuy thay đc hinh nền nhưng có 1 lỗi là khi xoay màn hình.hình nền sẽ bị che mất 1 khoảng.lỗi này nhờ các cao thủ giúp vậy...thank thank

Chỉnh sửa cuối:

jumona

thử cách này đi bạn

5. Cài 5320Effects.sis.

Tải về

thử lại đi bạn
còn cái animenu plush thì bạn chỉ cần cài bản vh ở trên của mình là chạy được thôi,trước có cài pips và fix j thì gỡ ra là được

vẫn không được bác ạ. tình hình này khéo em phải nhờ bác cook rom thôi. hjx hjx

se7enlove1608

làm sao để cài đặt hình động trên màn hình chờ bằng vhome thế mấy anh?em xem kĩ rồi có chức năng ấy đâu?

damvanty

Nguyên văn bởi prettyboy247
thử cách này đi bạn

5. Cài 5320Effects.sis.

Tải về

thử lại đi bạn
>> cook rom gì vậy ??:D:D:D:D:D
chịu khó làm theo hd đi og bạn thế này ko dk làm cách khác tắt đi cũng dk mà
chưa làm dk thì hứng>>>>>còn mà dễ dk lại chóng chán=D>

prettyboy247

theo mình nghĩ có lẽ bạn làm thiếu hoặc nhầm ở bước nào thôi,chứ mình test thấy rất ổn,máy bạn lại được hỗ trợ sẵn effec nữa chứ ko phức tạp như máy mình phải cài nhiều thứ,bạn thử làm lại lần nữa bằng cách ở trên cùng của bài viết xem sao

prettyboy247

cuối cùng cũng tim ra cách thay hình nền cho themes.
tặng prettyboy247 cái themes InterfaceBlack_E71_Icon_By_Eric.sisx (mình đã thay hình nền rùi.màn hình chính va màn hình menu hai hình nền khác nhau)
có lẽ ko cần sài FreeFSWP cho năng máy:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
http://www.mediafire.com/?873uwxhlckxj93i
chẳng hiểu sao khi đóng gói file SIS tự dưng dung lượng tăng gấp đôi so với file gốc...nhưng khi cài đặt dung lượng chỉ hơn file gốc tý
-file này dành cho màn hình 240x320......còn 320x240 đừng cài
-tuy thay đc hinh nền nhưng có 1 lỗi là khi xoay màn hình.hình nền sẽ bị che mất 1 khoảng.lỗi này nhờ các cao thủ giúp vậy...thank thank
cám ơn bạn nhưng mà mình dùng máy 320x240 rồi nên chắc ko dùng được theme bạn đã sửa :D mình nghĩ có thể cái hih nền bạn thay ko phù hợp nên bị lỗi chăng

vinhan192

sao mình làm cái full effec đúng như trên hết rồi mà sao chi có hiệu ứng icon thôi chứ chẵng thấy hiệu ứng chuyển trang đâu hết
lúc mới cài thì có hiệu ứng chuyển trang nhưng mình reset máy là nó mất tiêu chỉ còn mỗi cái effec icon thôi
có bạn nào biết why không? mình xài n95-2g

manhphanmem

hi cái hay là ở chỗ đó,làm động được mà bạn :D

Làm thế nào cài được ảnh động màn hình chờ ở vHome vậy. Bác hướng dẫn em với

sao mình làm cái full effec đúng như trên hết rồi mà sao chi có hiệu ứng icon thôi chứ chẵng thấy hiệu ứng chuyển trang đâu hết
lúc mới cài thì có hiệu ứng chuyển trang nhưng mình reset máy là nó mất tiêu chỉ còn mỗi cái effec icon thôi
có bạn nào biết why không? mình xài n95-2g

Bạn apply auto file C2Z nữa là ổn, mình dùng máy N82 cũng thế. Lúc mới cài xong hiệu ứng icon và menu chạy mướt mườn mượt, đến khi khởi động lại máy thì có lúc mất sạch (cho dù đã làm efect tự khởi động theo máy) => mình apply auto thêm thằng C2Z thế là hiệu ứng lúc nào cũng mướt mườn mượt :p:p

hoaca388

File fullkastor enable.rmp làm lỗi camera trên n82.Đã hiện đầy đủ hiệu ứng chuyển trang,icon,ko dùng c2z.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.