• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

lehoaitam

Đã làm và cài ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z‎, nhưng vẫn không fix được lỗi Camera trên N82. Ai làm được thì chia se mình chút kinh nghiệm với

Cảm ơn mọi người!
vậy là máy bạn bị phần cứng rồi!kiểm tra lại nam châm từ phía sau nha!lỗi đó không phải nhất thiết khi cài theme efefct mới bị đâu

tuan0212

vậy là máy bạn bị phần cứng rồi!kiểm tra lại nam châm từ phía sau nha!lỗi đó không phải nhất thiết khi cài theme efefct mới bị đâu

Lạy hồn!

Mình tắt Effect đi là Camera lại trở về bình thường.

jumona

các bác cho em hỏi với, e k cài được cái full_effects.sis , kể cả fp1 lẫn fp2. mà k cài cái đó thì k có full effects, k có hiệu ứng chuyển trang được. có bác nào giúp em với

AlyCuong

Active Member
các bác cho em hỏi với, e k cài được cái full_effects.sis , kể cả fp1 lẫn fp2. mà k cài cái đó thì k có full effects, k có hiệu ứng chuyển trang được. có bác nào giúp em với

Máy báo lỗi gì vạy bạn, nghi là máy bạn chưa hackphone quá.

jumona

Máy báo lỗi gì vạy bạn, nghi là máy bạn chưa hackphone quá.

ồ k đâu ạ, đã hack ngon rồi.máy e là 5730 XM. e cũng k hiểu tại sao nữa. e cài rompatcher vào C, k hiểu có ảnh hưởng j k?
à quên, máy báo là "phần này đã có rồi, k thể cài đặt".botay

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

ồ k đâu ạ, đã hack ngon rồi.máy e là 5730 XM. e cũng k hiểu tại sao nữa. e cài rompatcher vào C, k hiểu có ảnh hưởng j k?
à quên, máy báo là "phần này đã có rồi, k thể cài đặt".botay

hi.nghĩa là máy bạn đã hỗ trợ sẵn hiệu ứng rồi,bạn chỉ cần chọn cái effec bên trên mà bác thix copy vào đường dẫn c:resource là được thôi.ko phải cài j đâu

Bác ơi ! bác có thể bỏ dùm em cái hiệu ứng lá rơi được không ..chứ có lá rơi nó vào ứng dụng chậm quá...Hay bác có thể thay hiệu ứng lá rơi bằng hiệu ứng zoom í..như vậy sẽ nhanh hơn khi vào ứng dụng ..nhờ bác giúp dùm em..thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

bác giúp dùm em nhanh chứ em suốt ruột was..huhuhu

bỏ cái lá rơi đi thì được nhưng mà sửa cho vào nhanh menu thì mình ko rõ lám.khi bỏ cái hiệu ứng lá rơi rồi vào menu vẫn phải chờ 1 tí các bác ak.

jumona

nhưng mờ nếu làm như bác thì nó k có hiệu ứng chuyển trang, thế mới buồn :(

prettyboy247

nhưng mờ nếu làm như bác thì nó k có hiệu ứng chuyển trang, thế mới buồn :(

thế bác đã chạy file fullKastorUI.rmp và c2z.rmp trong rompatcher chưa?phải có apply 2 cái này mới có hiệu ứng đầy đủ nhé

jumona

thế bác đã chạy file fullKastorUI.rmp và c2z.rmp trong rompatcher chưa?phải có apply 2 cái này mới có hiệu ứng đầy đủ nhé

hình như 2 cái này trong máy em nó ghét nhau hay sao á :( apply cả 2 cái thì chẳng thấy j nữa. máy em fp2, bác có thể hướng dẫn từ đầu k?

manhphanmem

Từ bộ effect rút gọn 400kb Bác prettyboy247 làm ơn tiếp tục bỏ hộ em cái sấm sét + lá rơi nhé, vì khi từ màn home có sấm sét mà vào menu thì toàn bị đơ máy thui, còn cái lá rơi nó làm mở các thứ chậm quá.

prettyboy247

bác nào muốn bỏ cái sấm sét ở hiệu ứng sao sang cực đẹp thì chỉ cần mở foder effec xóa hình cái tia sét đi là mất cái sấm sét ngoài nền chờ ngay á tên của e cần xóa là jm_p7.png

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hình như 2 cái này trong máy em nó ghét nhau hay sao á :( apply cả 2 cái thì chẳng thấy j nữa. máy em fp2, bác có thể hướng dẫn từ đầu k?

bác làm cách này xem
II. Dòng FP2
Models : 5730...
FP2 cần apply C2Z.rmp
FP2 cũng thực hiện để có hiệu ứng như dòng FP1 nhưng dùng kèm theo C2Z.

D. Thay đổi hiệu ứng
Nếu bạn muốn thay đổi hiệu ứng, sửa c:\resource\skins\101f84b9\101f84b9.sel thì sửa tên của các .sel thành 101f84b9 đang có trong thư mục.
Nếu bạn muốn dùng hiệu ứng khác (như ANIMENU PLUS), dùng 101f84b9_default.sel & sửa đường dẫn từ z: thành c: trong file manifest.mf

Mã:
<?xml version="_defaultstyle.0" encoding="UTF-8"?>
<mf xmlns="http://www.nokia.com/mf/2.0">

<effectdefinitions path="z:\resource\effects\"
(data...)thành

Mã:

<effectdefinitions path="c:\resource\effects\"
(data...)

Chỉnh sửa cuối:

jumona

bác nào muốn bỏ cái sấm sét ở hiệu ứng sao sang cực đẹp thì chỉ cần mở foder effec xóa hình cái tia sét đi là mất cái sấm sét ngoài nền chờ ngay á tên của e cần xóa là jm_p7.png

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

bác làm cách này xem
II. Dòng FP2
Models : 5730...
FP2 cần apply C2Z.rmp
FP2 cũng thực hiện để có hiệu ứng như dòng FP1 nhưng dùng kèm theo C2Z.

D. Thay đổi hiệu ứng
Nếu bạn muốn thay đổi hiệu ứng, sửa c:\resource\skins\101f84b9\101f84b9.sel thì sửa tên của các .sel thành 101f84b9 đang có trong thư mục.
Nếu bạn muốn dùng hiệu ứng khác (như ANIMENU PLUS), dùng 101f84b9_default.sel & sửa đường dẫn từ z: thành c: trong file manifest.mf

Mã:

<effectdefinitions path="z:\resource\effects\"
(data...)thành

Mã:

<effectdefinitions path="c:\resource\effects\"
(data...)

hjx, đã thực hiện.kết quả thế nào chắc bác đoán được :(

prettyboy247

hjx, đã thực hiện.kết quả thế nào chắc bác đoán được :(
hj bác nói thế mình biết máy bác ntn mà đoán,mà theo mình biết thì máy bác đã hỗ trợ sẵn hiệu ứng chuyên trang từ đầu mà ko cần cài j hết a'.chỉ cần off/on trog mục cạ đặt effec thui.và máy bác chỉ phải thêm hiệu ứng icon thôi chứ

se7enlove1608

mấy cái này dùng thích quá,nhưng 2 cái em thích là tinh thể tuyết với trái tim nó xuất hiện dày và nhanh quá,có cách nào điều chỉnh tốc độ và số lượng không mấy anh?

kakaman

prettyboy247 ơi cho mình hỏi có cách nao chỉnh sửa themes theo ý muôn ko.ví dụ thay hinh nền tại màn hình chờ. hay đôi màu chữ
mình có sài phần mềm color edit nhưng chưa chỉnh đc màu của đồng hồ.biểu tượng cột sóng cột pin
....ah có cách nào làm viển chữ màu đỏ cho mấy biểu tượng mạng,pin.logo mạng ...vv...ko nhỉ
thank

jumona

hj bác nói thế mình biết máy bác ntn mà đoán,mà theo mình biết thì máy bác đã hỗ trợ sẵn hiệu ứng chuyên trang từ đầu mà ko cần cài j hết a'.chỉ cần off/on trog mục cạ đặt effec thui.và máy bác chỉ phải thêm hiệu ứng icon thôi chứ

máy e k có hiệu ứng chuyển trang dù bật theme effects on. e đã thử mấy cách bác bảo mà k được.bác vs các cao thủ giup em với, máy em là 5730XM xám đen

prettyboy247

prettyboy247 ơi cho mình hỏi có cách nao chỉnh sửa themes theo ý muôn ko.ví dụ thay hinh nền tại màn hình chờ. hay đôi màu chữ
mình có sài phần mềm color edit nhưng chưa chỉnh đc màu của đồng hồ.biểu tượng cột sóng cột pin
....ah có cách nào làm viển chữ màu đỏ cho mấy biểu tượng mạng,pin.logo mạng ...vv...ko nhỉ
thank
nếu chỉ đơn giản thay hình nền tại màn chờ bạn có thể dùng phần mềm FreeFSWP_v1.0 có thể đổi được cả hình bên trong menu đó.còn về vạch pin báo sóng,chắc là ko thay được màu đâu bạn ak.chỉ có tạo theme trên mạng hoặc bằng công cụ thì mới được thồi

kakaman

nếu chỉ đơn giản thay hình nền tại màn chờ bạn có thể dùng phần mềm FreeFSWP_v1.0 có thể đổi được cả hình bên trong menu đó.còn về vạch pin báo sóng,chắc là ko thay được màu đâu bạn ak.chỉ có tạo theme trên mạng hoặc bằng công cụ thì mới được thồi

bạnc có thể cho mình xin mấy bộ ICON đẹp ko.mình sài Ê66 .mấy file ICON đuôi la svgb thì dùng phan mềm gì để mở nó ra nhỉ
thank

AlyCuong

Active Member
bạnc có thể cho mình xin mấy bộ ICON đẹp ko.mình sài Ê66 .mấy file ICON đuôi la svgb thì dùng phan mềm gì để mở nó ra nhỉ
thank

Cái này nhằm Topic rồi, mà đổi icon thì bạn tìm theme có bộ icon ưng ý rồi dùng phần mềm tmgswitch_110 bên box theme chuyển thôi, chứ làm thủ công thì biết đời nảo mới xong. File svgb không xem được bạn tìm trên google pm chuyển => svg rồi có phần mềm gì đó quên rồi, tìm ở vn-zoom đó xem được svg trên PC. Svg cũng xem trực tiếp trên đt đc đó bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.