• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

TaLaAiTaLaAi

sao mình làm theo bạn lấy super CID tới bước 10 là nó đứng lun không hiện tiếp để mình gõ tiếp dòng lệnh. Ae chỉ giúp....thank.

bạn phải gõ fastboot oem writecid HTC__001 chứ không phải fastboot oem writecid 11111111 đâu

lvqthang

New member xin giúp đỡ về HTC EVO 3D

E mới use HTC và HDH Android nên không hiểu biết gì về nó.Hình ảnh là Đt của em em xin hỏi là máy em xuất xứ từ đâu và đã có uprom hay làm gì nó chưa........Hiện h e muốn chạy rom hay gì gì đó thì làm cách nào pro nào chỉ em với.
e ko biết up hình pro nào qua tinhte.vn xem dùm e nha
http://www.tinhte.vn/f217/new-member-xin-giup-do-ve-htc-evo-3d-1048771/
Em xin cám ơn đã đọc tin và chỉ em làm........nick e là lvqthang@yahoo.com

hoangthanh21

anhhung_245

1.Ốp lưng màu đồng là của Châu Á, màu đỏ là của Châu Âu (Không tính máy đã thay ốp sau nhé bạn)
2.Tắt nguồn, tháo pin và lắp lại.Giữ nút giảm volume+ bấm nút nguồn xem HBoot ver..... bao nhiêu.Nếu là ...0011 và 0012 là của châu á, 0007 và 0008 là của châu âu.
Muốn hiểu kỹ hơn nữa bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM)

Sặc, châu Âu hay Á thì cũng có 2 màu cả mà .Muốn biết ở đâu thì xem ngôn ngữ , phiên bản rom gốc , CID và HB

yeskia

Moderator
sao mình vào trang http://htcdev.com/bootloader/ chọn EVO3D (EMEA)-Sau đó bấm Begin Unlock bootloader mà nó không chạy vây? (Mình đăng ký tài khoản ok rồi)có ai biết tại sao không? máy mình HBoot 0011.

Bạn đã cài đặt HTC synch phải không?
Nếu vậy, thoát hẳn HTC synch ra, điện thoại vào Bootloader, chọn fastboot, cắm vào máy tính. (tất nhiên là điện thoại phải được nhận toàn bộ driver vào máy tính rồi nhé).
Vào http://htcdev.com/bootloader/ sẽ làm được.
Lưu ý là tài khoản phải được kích hoạt bằng link mà HTCdev gửi kèm trong email, kích hoạt xong nó chưa cho làm liền đâu, chờ 1 ngày hãy làm vì trang này bây giờ lượng truy cập khá nhiều nên hơi chậm.
Đây là kinh nghiệm thực tế mà tôi đã phải ghi lại sau khi làm khá nhiều lần mà không thể begin được.

quang_vinh

Máy em phien bản châu á hboot 011 đã hạ xuống 07 thông số như sau:
Revolutionary
SHOOTER_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT -1.49.1107
RADIO-10.13.9020.08-2M
eMMC-boot
Jun 12 2011 , 15:29:51

Em đã up rom cook ,giờ muốn up lại rom ship thì có cần wipe data không,và rom ship RUU_Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.8 này khi up rồi hboot có lên lại 011 như ban đầu không?(Bản rom ship khi up rom cook là ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 và 2 bản rom này có khác nhau nhiều không ạ?
Khi up lại rom ship em có cần phải relock booloader không?
Em muốn vài beats music trên rom ship có được không các bác?

Cảm ơn đã đọc bài!

ancola66

Super V.I.P
Máy em phien bản châu á hboot 011 đã hạ xuống 07 thông số như sau:
Revolutionary
SHOOTER_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT -1.49.1107
RADIO-10.13.9020.08-2M
eMMC-boot
Jun 12 2011 , 15:29:51

Em đã up rom cook ,giờ muốn up lại rom ship thì có cần wipe data không,và rom ship RUU_Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.8 này khi up rồi hboot có lên lại 011 như ban đầu không?(Bản rom ship khi up rom cook là ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 và 2 bản rom này có khác nhau nhiều không ạ?
Khi up lại rom ship em có cần phải relock booloader không?
Em muốn vài beats music trên rom ship có được không các bác?

Cảm ơn đã đọc bài!
* Máy của bạn hiện đã là phiên bản Châu Âu (Vì đã chuyển chủng tộc:D ) >>> Bạn chỉ up được Rom Ship châu Âu >>> Sẽ không có chuyện bị trở lại HBoot 0011

* Nếu bạn up bản Rom Ship Châu Âu RUU_Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.8 là bản update của bản ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 >>> nó sẽ đẩy Hboot của bạn lên 0018 >>> Nếu Bạn muốn S-Off thì lại mất công hạ nó xuống 0007:(

* Bản Rom Ship ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 là bản Rom đầu tiên của các máy phiên bản Châu Âu ( Khi up nó sẽ có Hboot 0007 )

quang_vinh

* Máy của bạn hiện đã là phiên bản Châu Âu (Vì đã chuyển chủng tộc:D ) >>> Bạn chỉ up được Rom Ship châu Âu >>> Sẽ không có chuyện bị trở lại HBoot 0011

* Nếu bạn up bản Rom Ship Châu Âu RUU_Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.8 là bản update của bản ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 >>> nó sẽ đẩy Hboot của bạn lên 0018 >>> Nếu Bạn muốn S-Off thì lại mất công hạ nó xuống 0007:(

* Bản Rom Ship ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 là bản Rom đầu tiên của các máy phiên bản Châu Âu ( Khi up nó sẽ có Hboot 0007 )

Cháu hiểu rồi,cám ơn chú Ân đã giải thích cặn kẽ.Vậy hoá ra bản Rom RUU_Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.8 có Hboot sẳn là 0018.Để yên ổn ,có lẽ cháu nên xài bản cũ Hboot 007,cháu vẫn đang xài rom Vn roger 0207 của bác hanoiwap và cũng thấy tương đối ổn,đang đợi cấu trúc mới của bác ấy :D

lebinh__hung

chương trình equalizer trên evo có bài hát dc có bài ko có hiệu ứng khi nghe bằng loa ngoài và tai nghe cắm trên máy.

nhưng mọi chuyện đã khác khi bạn dùmg tai nghe bluetooth, hehee hiệu ứng dc kick hoạt đầy đủ luôn.

dùng phát ra loa di động bluetooth cũng thế.

hoangthanh21

Có bạn nào bị trường hợp như thế này chưa? Mình hạ từ HBoot 0011 xuống 0007 (tất cả các bước đều ok).Vừa nãy mình update từ Settings/About/Sofware update (update khoảng 46,2 MB thì phải). Khi down xong nó hỏi có update hay không? mình chọn yes.Sau đó máy khởi động lại và nó không hiện update như bình thường mà hiện thằng android màu xanh (blue) và dấu " !" trên đầu. Và treo luôn ở đó.Mình phải tháo pin ra và khởi động lại.Máy vẫn vào bình thường.Nhưng được 1 lúc nó lại hiện bảng thông báo có update hay không?
Cho mình hỏi lỗi trên là lỗi gì vậy?

TaLaAiTaLaAi

Có bạn nào bị trường hợp như thế này chưa? Mình hạ từ HBoot 0011 xuống 0007 (tất cả các bước đều ok).Vừa nãy mình update từ Settings/About/Sofware update (update khoảng 46,2 MB thì phải). Khi down xong nó hỏi có update hay không? mình chọn yes.Sau đó máy khởi động lại và nó không hiện update như bình thường mà hiện thằng android màu xanh (blue) và dấu " !" trên đầu. Và treo luôn ở đó.Mình phải tháo pin ra và khởi động lại.Máy vẫn vào bình thường.Nhưng được 1 lúc nó lại hiện bảng thông báo có update hay không?
Cho mình hỏi lỗi trên là lỗi gì vậy?

cái đó là bản nâng cấp của phiên bản 1.20.401.2 , bị lỗi đó la do máy của bạn đã root nên không nâng cấp được

hanoiwap

Super V.I.P
Có patch nào hiển thị % Pin cho ROM gốc HTC_Europe_1.20.401.2 không vậy các bro?

Hiển thị % pin nghĩa là can thiệp vào system. Nếu hiểu rom ship (offical rom) là rom gốc thì làm sao can thiệp vào hệ thống? (Không patch được)
Nếu rom cook ít thay đổi (giống rom nguyên bản) thì có rất nhiều trong nhật ký rom của tôi

stephencz

cho em hỏi ..em đang dùng rom cock leedroi...nhưng cảm thấy Pin của máy nhanh hết quá..cả hay bị nóng máy nữa..cầm mà ướt hết cả tay...xem độ nóng của máy lên tận 42 độ!!...có phải là do Cpu trong bản rom đó nó tăng lên 1.5ghz ko vậy?.....mong mọi người chỉ cách..làm sao cho máy lâu hết Pin hơn+máy không bị nóng nữa..thx mọi người trước ^^

airjordan

cho em hỏi ..em đang dùng rom cock leedroi...nhưng cảm thấy Pin của máy nhanh hết quá..cả hay bị nóng máy nữa..cầm mà ướt hết cả tay...xem độ nóng của máy lên tận 42 độ!!...có phải là do Cpu trong bản rom đó nó tăng lên 1.5ghz ko vậy?.....mong mọi người chỉ cách..làm sao cho máy lâu hết Pin hơn+máy không bị nóng nữa..thx mọi người trước ^^
Đúng đấy bạn ạ. 1 số kernel của leedroid còn OC lên 1.9 ghz nữa nên việc nóng máy và hao pin là hiển nhiên. Để hạn chế trường hợp trên bạn có thể dùng System Tuner để giảm xung nhịp xuống. Nếu bạn hiện đang sinh sống tại Việt Nam thì mình khuyên bạn nên dùng rom VN_Evo_3D do bác Hanoiwap buid với nhiều đặc điểm thích hợp cho người Việt.

NbaOps

Máy mình mới bị lỗi, hôm qua bị đơ cảm ứng reset lại thì từ đó đến giờ phần location ở home screen toàn báo Current Location (mình ở Cầu Giấy và trước đến giờ nó cũng báo đúng Cầu Giấy), phần Current time thì nó set time Bangkok ko set time HN. Có bác nào giúp mình chỉnh lại đc ko?
Mình đang dùng Room Ship!

ancola66

Super V.I.P
Máy mình mới bị lỗi, hôm qua bị đơ cảm ứng reset lại thì từ đó đến giờ phần location ở home screen toàn báo Current Location (mình ở Cầu Giấy và trước đến giờ nó cũng báo đúng Cầu Giấy), phần Current time thì nó set time Bangkok ko set time HN. Có bác nào giúp mình chỉnh lại đc ko?
Mình đang dùng Room Ship!
Nếu bạn đặt Ngôn ngữ là tiếng Anh thì Loaction nó sẽ hiển thi là đến cấp Quận (Ví dụ như Ba đình, Đống đa...) Nếu bạn để Ngôn ngữ là tiếng Việt thì nó chỉ hiển thị đến cấp Thành phố thôi (Ví dụ Hà nội...)