• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

biii8x

chưa gặp lỗi này bao giờ.không cắt đc hình nền??? ccó nghĩa là bạn lấy hình trong thẻ nhớ.có thể thẻ lỗi do thẻ.thử lấy hình của HTC xem có toàn màn hình không.bạn dùng dao diện gi.sense hay go???nếu không thì tốt nhất reset cho nhanh.format luôn cả thẻ.up lại rom.mình thấy bạn bị từ lâu rồi.cài lại rom có 5 phút sao ko làm?

Em không biết up rom bác ơi, biết là trong diễn đàn các bác hướng dẫn cụ thể lắm nhưng không có time ngồi mà làm :( . Bệnh của em là thế này bác ạ : e dùng giao diện sense, khi lấy ảnh ở Bộ Sưu Tập làm hình nền, e vẫn cắt đc ảnh, nhưng chỉ cắt đc 1 khoảng rất nhỏ. Chẳng hạn như 1 tấm ảnh dạng hồ sơ, thì chỉ lấy đc 1/2 mặt thôi. E cài hình của HTC vẫn ngon bác ạ.
Nhân tiện bác cho e hỏi luôn, trên máy có rất nhiều ứng dụng đang chạy, e mở ra xem thấy có những ứng dụng chạy mấy trăm giờ rồi @@. Tìm cách tắt nó đi thì không đc, mà lại sợ nó lỗi hoặc bị del thì dở. Thế nên hỏi các bác tư vấn giùm cho chắc ăn. Tks nhiều ạ!

phamthaitl

Em không biết up rom bác ơi, biết là trong diễn đàn các bác hướng dẫn cụ thể lắm nhưng không có time ngồi mà làm :( . Bệnh của em là thế này bác ạ : e dùng giao diện sense, khi lấy ảnh ở Bộ Sưu Tập làm hình nền, e vẫn cắt đc ảnh, nhưng chỉ cắt đc 1 khoảng rất nhỏ. Chẳng hạn như 1 tấm ảnh dạng hồ sơ, thì chỉ lấy đc 1/2 mặt thôi. E cài hình của HTC vẫn ngon bác ạ.
Nhân tiện bác cho e hỏi luôn, trên máy có rất nhiều ứng dụng đang chạy, e mở ra xem thấy có những ứng dụng chạy mấy trăm giờ rồi @@. Tìm cách tắt nó đi thì không đc, mà lại sợ nó lỗi hoặc bị del thì dở. Thế nên hỏi các bác tư vấn giùm cho chắc ăn. Tks nhiều ạ!

hiểu rồi.bạn khi cắt ảnh.giữ lâu ngón tay vào khung hình nó xẽ hiện ra bốn mũi tên ở bốn cạnh.giữ vào đó kéo nó ra theo ý mình là đc.
còn tắt các ứng dụng đang chạy thì có nhiều app.hoặc dùng luôn của máy.
vào quản lí tác vụ.bấm vào tắt toàn bộ.hoặc app nào thích tắt.
ok chúc bạn quen dần với android.

Billytruong

Các Bác ơi.Sao mình cắm cáp điện thoại vào máy tính mà ko thấy ổ đĩa của thẻ nhớ để copy đâu hết vậy?

biii8x

hiểu rồi.bạn khi cắt ảnh.giữ lâu ngón tay vào khung hình nó xẽ hiện ra bốn mũi tên ở bốn cạnh.giữ vào đó kéo nó ra theo ý mình là đc.

Vấn đề của e nó nằm ở chỗ đấy bác ạ. Em kéo mũi tên nhưng nó không động đậy gì hết. Trước đây thì vẫn làm được bác ạ.

biii8x

Còn những ứng dụng đang chạy, ý e nói là ở mục này cơ ạ : cài đặt/ ứng dụng/dịch vụ đang chạy... Trong đó nhiều ứng dụng hoạt động lắm. Mà e lại k bao giờ sử dụng đến cả. Đồng hồ báo, có ứng dụng chạy đến mấy trăm giờ :(

biii8x

Các Bác ơi.Sao mình cắm cáp điện thoại vào máy tính mà ko thấy ổ đĩa của thẻ nhớ để copy đâu hết vậy?

Khi cắm cáp vào máy sẽ hỏi chọn loại kết nối nào, bác phải chọn Ổ cứng di động thì trong PC mới hiển thị ổ của con HTC. Không thì bác cài đặt trước theo đường dẫn: cài đặt/ kết nối với máy tính/loại kết nối mặc định/ chọn ổ cứng di động. Thế là đc rồi bác ạ.

Anlucky

RẤT CHI TIẾT #2 đến #5[/URL]

Cảm ơn bác Hanoiwap, có cái #4 chưa có bác nhỉ? Mà cái này lại dùng cho Flyer nên để áp dụng dc bài của bác chắc cháu còn phải nghiên cứu dài dài, nhưng thôi đành vậy, có là tốt rồi bác ha!

yeskia

Moderator
Vấn đề của e nó nằm ở chỗ đấy bác ạ. Em kéo mũi tên nhưng nó không động đậy gì hết. Trước đây thì vẫn làm được bác ạ.

Bạn backup lại các phần mềm đã cài đặt, backup lại danh bạ, tin nhắn...rồi factory reset (khôi phục cài đặt gốc) thử xem hết không. Lỗi này có thể do đụng với các ứng dụng về hình ảnh khác.
Ứng dụng đang chạy thì nhiều lắm, bạn cứ thử tắt từng cái đi, không sao đâu, cùng lắm thì khởi động máy lại thôi.

jinsakura

Còn những ứng dụng đang chạy, ý e nói là ở mục này cơ ạ : cài đặt/ ứng dụng/dịch vụ đang chạy... Trong đó nhiều ứng dụng hoạt động lắm. Mà e lại k bao giờ sử dụng đến cả. Đồng hồ báo, có ứng dụng chạy đến mấy trăm giờ :(
Cái này đơn giản mà. Bạn dùng titanium backup, Unistall hết các app mà bạn không dùng đến bao giờ đi là được. Vừa tối ưu được hệ thống, tiết kiệm Ram và đỡ tốn pin. Kiếm Titanium backup Pro mà sài nha. không thấy thì hỏi anh gút gồ.com.vn

hanoiwap

Super V.I.P

Vào StatusBar để tắt ứng dụng nếu bạn không muốn

vnreview

Tiện đang nói về tắt các ứng dụng đang chạy trên HTC EVO 3D, mình chợt nhớ ra là tuy HTC EVO 3D có 1GB RAM nhưng thực tế phần RAM trống khá ít, với máy mình chỉ khoảng 200MB trở lại dù đã close hết các App đang chạy. Mình thấy có một giải pháp để tăng RAM trống giúp máy chạy mượt mà hơn đó là dùng một phần mềm nào đó để Uninstall các App (kể cả các System App) giúp tăng lượng RAM trống. Một phần mềm phổ biến là Titanium Backup Pro và SystemApp Remover được nhiều người dùng để gỡ bỏ các System App tuy nhiên vấn đề đặt ra là mình không biết chính xác những phần mềm System App nào có thể gỡ bỏ an toàn, không gây lỗi Force close hoặc máy ngỏm? Lần trước mình dùng SystemApp Remover backup và remove một số System App nhưng sau đó máy bị lỗi giao diện HTC Sense, dù mình Factory reset lại máy nhưng vẫn lỗi thế là vào Recovery cho Factory reset phát thì treo luôn ở logo khởi động HTC. Tại sao xóa System App bị lỗi mà Factory reset lại vẫn không về được như ban đầu nhỉ?
Bạn nào biết và liệt kê được chính xác các System App của EVO 3D+chức năng+có thể gỡ được an toàn hay không thì tốt quá.
Mọi người thảo luận tiếp vấn đề này nhé!

hanoiwap

Super V.I.P
Tiện đang nói về tắt các ứng dụng đang chạy trên HTC EVO 3D, mình chợt nhớ ra là tuy HTC EVO 3D có 1GB RAM nhưng thực tế phần RAM trống khá ít, với máy mình chỉ khoảng 200MB trở lại dù đã close hết các App đang chạy. Mình thấy có một giải pháp để tăng RAM trống giúp máy chạy mượt mà hơn đó là dùng một phần mềm nào đó để Uninstall các App (kể cả các System App) giúp tăng lượng RAM trống. Một phần mềm phổ biến là Titanium Backup Pro và SystemApp Remover được nhiều người dùng để gỡ bỏ các System App tuy nhiên vấn đề đặt ra là mình không biết chính xác những phần mềm System App nào có thể gỡ bỏ an toàn, không gây lỗi Force close hoặc máy ngỏm? Lần trước mình dùng SystemApp Remover backup và remove một số System App nhưng sau đó máy bị lỗi giao diện HTC Sense, dù mình Factory reset lại máy nhưng vẫn lỗi thế là vào Recovery cho Factory reset phát thì treo luôn ở logo khởi động HTC. Tại sao xóa System App bị lỗi mà Factory reset lại vẫn không về được như ban đầu nhỉ?
Bạn nào biết và liệt kê được chính xác các System App của EVO 3D+chức năng+có thể gỡ được an toàn hay không thì tốt quá.
Mọi người thảo luận tiếp vấn đề này nhé!

Gỡ ứng dụng trong file update

jinsakura

Gỡ ứng dụng trong file update
Bạn ấy không sử dụng Rom của chú thì lấy đâu ra file update mà gỡ hả chú ? ý bạn ấy muốn hỏi có thể gỡ nhưng app nào khi up rom mà không gây FC ấy chú ạ. Không tính những app có thể tự thêm vào. chỉ tính những app đi theo Rom.
Chỉ có mấy cái chả bao giờ dùng đến thì gỡ bỏ thôi, như Beep,Trim,Stock,Watch,.... đừng có đụng đến mấy cái mà không biết nó là gì ?

luongbao

Ở đây có bác nào xài rom cm9 chưa vậy ta? Em thấy bên xda có rùi,nó xài nhân là rom là isc lun nhỉ,hok bik có bác nào xài chưa cho anh em xin ý kiến với. Đang định up mà thấy run quá. Hj.

phamthaitl

Ở đây có bác nào xài rom cm9 chưa vậy ta? Em thấy bên xda có rùi,nó xài nhân là rom là isc lun nhỉ,hok bik có bác nào xài chưa cho anh em xin ý kiến với. Đang định up mà thấy run quá. Hj.

bạn đưa link đây tôi up cho.

takaru

e up rồi , trải nghiệm mới thôi . Nếu chỉ cần đẹp , nghe gọi , nghe nhạc , web thì OK . Công nhận nhìn sense 4.0 khác hẳn các bác ạ . Nên up