• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

NbaOps

Nếu bạn đặt Ngôn ngữ là tiếng Anh thì Loaction nó sẽ hiển thi là đến cấp Quận (Ví dụ như Ba đình, Đống đa...) Nếu bạn để Ngôn ngữ là tiếng Việt thì nó chỉ hiển thị đến cấp Thành phố thôi (Ví dụ Hà nội...)

Em để Eng, nhưng khổ nỗi em ko set đc time là HN mà nó cứ nhận Bangkok, nó báo Unable Detect your location, chạy từ Cầy Giấy sang Ba Đình nó vẫn báo Current Location, trước e ở quận nào thì trên home Screen nó báo ngay quận đấy

ancola66

Super V.I.P
Em để Eng, nhưng khổ nỗi em ko set đc time là HN mà nó cứ nhận Bangkok, nó báo Unable Detect your location, chạy từ Cầy Giấy sang Ba Đình nó vẫn báo Current Location, trước e ở quận nào thì trên home Screen nó báo ngay quận đấy
Bạn lưu ý thêm điều này nữa : Khi cài đặt lần đầu tiên ( Setup wizard ) Nó có đoạn hỏi bạn có đồng ý cho phép Google thu thập vị trí của bạn để định vị....Nếu bạn không đồng ý thì nó chỉ hiển thị Thành phố ở mục thời tiết mà không hiển thị vị trí gần đúng của bạn >>> Bạn có thể vào mục My Location để bật nó lên >>> Có thể sẽ Fix được lỗi đó.

Billytruong

Mình định mua con HTC EVO 3D chính hãng.
Vì đây là lần đầu tiên mua hàng của HTC.Mình ko biết cách xem bảo hành của máy là thế nào hết?Và bộ phụ kiện đi kèm của nó gồm những gì.Mình sợ bị luộc đồ quá.
Các bạn hướng dẫn thêm cho mình với
Mình định mua ở HNam Mobile.Giá là 12.990.000

quang_vinh

Mình định mua con HTC EVO 3D chính hãng.
Vì đây là lần đầu tiên mua hàng của HTC.Mình ko biết cách xem bảo hành của máy là thế nào hết?Và bộ phụ kiện đi kèm của nó gồm những gì.Mình sợ bị luộc đồ quá.
Các bạn hướng dẫn thêm cho mình với
Mình định mua ở HNam Mobile.Giá là 12.990.000

Nếu bạn ở HCM thì tham khảo cửa hàng của Smod Batkid :http://mdphoneshop.net/mdnew/?view=listProduct&mshdt=1
Ở đây rất uy tín,sẽ hỗ trợ cho bạn về unlock bootloader và root ( hàng chính hãng khi unlock bootloader hoặc root sẽ mất bảo hành bạn nhé)
Mình cũng mua ở đây và không có gì phàn nàn về cửa hàng hết.Ủng hộ Smod PDAviet nào,giá rẻ hơn 3tr đấy.;;)

Anlucky

Các câu hỏi của Newbie gà mờ trong việc sử dụng EVO 3D, các bác ghé vào giúp với ạ!

Kính thưa các bác!
Nhà cháu là cái thằng hôm trước hỏi về việc tắt cái điều hướng mà có một số bác chắc đã đọc qua, nhà cháu cũng đã đc 2 cụ góp ý một phát là xong. Giờ nhà cháu nhận ra là mình còn rất i tờ trong việc dùng và vọc vạch con này cho dù nhà cháu đã cố gắng đọc trong này rất nhiều nhưng vì ko có căn bản nên ko thể hiểu đc, nhà cháu lại ở quê nên ko có điều kiện ọp ẹp để học hỏi trực tiếp các bác nên rất khó. Do đó, nhà cháu rụt rè tạo thớt này để nhà cháu xin các bác chia sẻ ít kiến thức với ạ! Các bác chịu khó hướng dẫn cụ tỷ một tý vì nhà cháu dùng WM gần chục năm nay rồi từ hồi O2 mini nhưng cũng chỉ biết nghe - gọi - nhắn tin, chơi game, nghe nhạc thôi ạ! Nhà cháu nghĩ những thắc mắc này của nhà cháu cũng sẽ hữu ích cho các bác newbie khác sau này tra cứu, học hỏi đấy ạ! Chết, dài dòng quá, cháu vào đề đây:

Câu hỏi đầu tiên là: Máy của thằng e cháu là bản Châu Âu, cũng đã mày mò tìm ra cách đổi hiển thị sang Tiếng Việt dc rồi, nhưng chỉ có điều ko gõ tiếng Việt đc (cháu load cho nó bàn phím Vietnam imei). Các cụ bày giúp cháu làm sao gõ tiếng Việt dc ạ?

2. Nhà cháu đã đọc hầu hết các thớt về hướng dẫn của các bác trên này như bác Ancola, bác Hanoiwap,... nhưng vẫn ko tài nào hiểu dc thế nào là S-on, S-off, Root, Hboot,... nên muốn vọc vạch cũng chịu chết. Nhà cháu mong các cụ hệ thống lại giúp các các định nghĩa các từ chuyên môn liên quan đến e này, đến HĐH Androi và chỉ giúp cách lần lượt để làm một con máy này từ một con máy nguyên bản để nâng cấp các tính năng cần thiết cho e nó với ạ!

Thank các bác rất nhiều!

hanoiwap

Super V.I.P
Kính thưa các bác!
Nhà cháu là cái thằng hôm trước hỏi về việc tắt cái điều hướng mà có một số bác chắc đã đọc qua, nhà cháu cũng đã đc 2 cụ góp ý một phát là xong. Giờ nhà cháu nhận ra là mình còn rất i tờ trong việc dùng và vọc vạch con này cho dù nhà cháu đã cố gắng đọc trong này rất nhiều nhưng vì ko có căn bản nên ko thể hiểu đc, nhà cháu lại ở quê nên ko có điều kiện ọp ẹp để học hỏi trực tiếp các bác nên rất khó. Do đó, nhà cháu rụt rè tạo thớt này để nhà cháu xin các bác chia sẻ ít kiến thức với ạ! Các bác chịu khó hướng dẫn cụ tỷ một tý vì nhà cháu dùng WM gần chục năm nay rồi từ hồi O2 mini nhưng cũng chỉ biết nghe - gọi - nhắn tin, chơi game, nghe nhạc thôi ạ! Nhà cháu nghĩ những thắc mắc này của nhà cháu cũng sẽ hữu ích cho các bác newbie khác sau này tra cứu, học hỏi đấy ạ! Chết, dài dòng quá, cháu vào đề đây:

Câu hỏi đầu tiên là: Máy của thằng e cháu là bản Châu Âu, cũng đã mày mò tìm ra cách đổi hiển thị sang Tiếng Việt dc rồi, nhưng chỉ có điều ko gõ tiếng Việt đc (cháu load cho nó bàn phím Vietnam imei). Các cụ bày giúp cháu làm sao gõ tiếng Việt dc ạ?

2. Nhà cháu đã đọc hầu hết các thớt về hướng dẫn của các bác trên này như bác Ancola, bác Hanoiwap,... nhưng vẫn ko tài nào hiểu dc thế nào là S-on, S-off, Root, Hboot,... nên muốn vọc vạch cũng chịu chết. Nhà cháu mong các cụ hệ thống lại giúp các các định nghĩa các từ chuyên môn liên quan đến e này, đến HĐH Androi và chỉ giúp cách lần lượt để làm một con máy này từ một con máy nguyên bản để nâng cấp các tính năng cần thiết cho e nó với ạ!

Thank các bác rất nhiều!

Bạn vào chủ đề Flyer, mod@caothanhhai đã có giải thích rất chi tiết các khái niệm này

yeskia

Moderator
Kính thưa các bác!

Thank các bác rất nhiều!

Bạn xem các khái niệm ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?189993-Tìm-hiểu-các-thuật-ngữ-liên-quan-đến-ROM-FIRMWARE

Để sử dụng được bàn phím Vietnam imei:
1. Vào settings (cài đặt) => keyboard & language (bàn phím và ngôn ngữ) => Vietnam imei: cấu hình những gì mà mình thích. Thoát ra.
2. Trên cửa sổ soạn thảo văn bản bất kỳ (của search, của tin nhắn, cùa notpaid...đều được) bấm và giữ trong cửa sổ đó sẽ hiện menu popup "Input method" => chọn Vietnam imei.
Vậy là gõ tiếng Việt được rồi.
Lưu ý kiểu gõ nhé: chọn theo cách gõ telex hay vni là tuỳ người dùng, chọn sai sẽ gõ ko được.

Anlucky

Thank Mod Yeskia và bác Hanoiwap ạ! E đọc xong rồi nhưng vẫn còn lơ mơ lắm bởi vì nó chỉ là lý thuyết và chưa dc thực hành nên khó hiểu và khó nhớ lắm (mà trong đó vẫn chưa đủ các thuật ngữ, ví như Radio,... các bác nhỉ)! Nhà e dc cái ngu lâu khó đào tạo, dc voi hay đòi Hai Bà Trưng nên các bác đã thương thì thương cho trót, nhờ các bác hướng dẫn hộ e bắt đầu làm một con máy từ nguyên bản đến lúc xong dc ko ạ? Càng chi tiết càng tốt các bác nhớ! :D

hanoiwap

Super V.I.P
Thank Mod Yeskia và bác Hanoiwap ạ! E đọc xong rồi nhưng vẫn còn lơ mơ lắm bởi vì nó chỉ là lý thuyết và chưa dc thực hành nên khó hiểu và khó nhớ lắm (mà trong đó vẫn chưa đủ các thuật ngữ, ví như Radio,... các bác nhỉ)! Nhà e dc cái ngu lâu khó đào tạo, dc voi hay đòi Hai Bà Trưng nên các bác đã thương thì thương cho trót, nhờ các bác hướng dẫn hộ e bắt đầu làm một con máy từ nguyên bản đến lúc xong dc ko ạ? Càng chi tiết càng tốt các bác nhớ! :D

RẤT CHI TIẾT #2 đến #5

ohlexus

Mới sắm đc em này,
Các bạn cho mình hỏi KERNEL nào là tối ưu pin nhất với Rom LeeDrOiD vậy nhỉ.

quy0013163

HTC Evo 3D CDMA khi up ROM có phải add lại số SFone không

Chào các bạn,

Mình mới xài thử mạng CDMA, bạn nào có kinh nghiệm xin cho mình hỏi HTC Evo 3D CDMA khi up ROM có phải add lại số SFone không?

Cám ơn.

Billytruong

EVO 3D của mình bị lỗi gì thế này....?
Con EVO 3D của mình khi chơi game thì lâu lâu nó hay báo thẻ nhớ bị tháo đột ngột.Rồi mất tiêu mục thẻ nhớ luôn.Phải Reset máy thì nó mới có lại bị thường.Cho hỏi máy mình bị sao vậy?
Máy mình mới mua chưa Root hay up Room gì hết.

Xin giải đáp giúp mình.

quang_vinh

EVO 3D của mình bị lỗi gì thế này....?
Con EVO 3D của mình khi chơi game thì lâu lâu nó hay báo thẻ nhớ bị tháo đột ngột.Rồi mất tiêu mục thẻ nhớ luôn.Phải Reset máy thì nó mới có lại bị thường.Cho hỏi máy mình bị sao vậy?
Máy mình mới mua chưa Root hay up Room gì hết.

Xin giải đáp giúp mình.

Có thể thẻ nhớ của bạn bị dính Virus hoặc bị lỗi thẻ nhớ,bạn thử Format thẻ nhớ rồi chép Game lại test xem sao? Bạn mua hàng chính hãng ??

yeskia

Moderator
Chào các bạn,

Mình mới xài thử mạng CDMA, bạn nào có kinh nghiệm xin cho mình hỏi HTC Evo 3D CDMA khi up ROM có phải add lại số SFone không?

Cám ơn.

Up ROM là làm cho máy có bản hệ điều hành mới hoàn toàn, giống như máy chưa sử dụng, vì vậy add lại số phone là lẽ đương nhiên.
Bạn phải backup lại toàn bộ số phone trước khi thực hiện để khi up xong thì add lại.

hanoiwap

Super V.I.P
Chào các bạn,

Cám ơn.

Bạn Root rồi hãy add số. Up rom thoải mái không phải add lại số nữa

biii8x

HỎI CÁCH SỬA LỖI CÀI HÌNH NỀN. CÁC BÁC GIÚP E VỚI!

Các bác cho e hỏi cách sửa lỗi cài hình nền thế nào? Ban đầu e cài đc hình nền full screen ngon lành. Sau đó chuyển sang giao diện khác, cài hình nền thì lại không cắt đc ảnh nữa Nói đúng hơn là vẫn cài đc hình nền, nhưng không cài đc ảnh toàn màn hình.

phamthaitl

chưa gặp lỗi này bao giờ.không cắt đc hình nền??? ccó nghĩa là bạn lấy hình trong thẻ nhớ.có thể thẻ lỗi do thẻ.thử lấy hình của HTC xem có toàn màn hình không.bạn dùng dao diện gi.sense hay go???nếu không thì tốt nhất reset cho nhanh.format luôn cả thẻ.up lại rom.mình thấy bạn bị từ lâu rồi.cài lại rom có 5 phút sao ko làm?

sport7696

Chào các bác! Em là mem mới và cũng xài EVO được 1 tuần, em có 2 vấn đề nhỏ xíu mong các bác giúp đỡ:

1/ Quay phim thì vẫn ra 3D, nhưng chụp hình thì không ra 3D nữa, chỉ là 2 hình chập lại nhòe nhòe thôi, hic

2/ Lock screen màn hình lại rồi nhưng lâu lâu lại tự sáng đèn lên, mặc dù không đụng chạm tới nó cả (làm hao pin gê) :)

Cảm ơn cả nhà!