• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

thqt1b

Chuyển wa tiếng việt nó nằm ở đâu vậy bạn.Mình kiếm mà ko thấy.Máy của mình mua xách tay ấy.
Vậy là máy mình dù chưa có làm gì hết vẫn có thể cài tất cả các Game trong Forum phải ko bạn? (Game 3D của Gameloft và Game độ phân giải của Sen).

Cách cài Game là mình chỉ cần Down về máy tính chép vào thẻ nhớ rồi Install là chơi được đúng ko?
Bạn lên Market cài morelocale rùi set TV. Máy bạn cài đa số game dc mà, chưa cần ROOT vẫn cài dc mà. Nếu bạn mún can thiệp sâu vào HĐH thì mới cần unlockbootloader và root. Như mình đây, làm hoài mà chả dc. Chán quá.

Chuyển wa tiếng việt nó nằm ở đâu vậy bạn.Mình kiếm mà ko thấy.Máy của mình mua xách tay ấy.
Vậy là máy mình dù chưa có làm gì hết vẫn có thể cài tất cả các Game trong Forum phải ko bạn? (Game 3D của Gameloft và Game độ phân giải của Sen).

Cách cài Game là mình chỉ cần Down về máy tính chép vào thẻ nhớ rồi Install là chơi được đúng ko?

Muốn chuyển qua tiếng Việt thì trước tiên thiết bị phải hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt.

Nếu máy đang ở giao diện tiếng Anh thì bạn vào mục Settings/Langguage & keyboard/Select language/ để chọn ngôn ngữ bạn cần sử dụng.

Mình đã test một số game thể loại "tìm đồ vật" thì không tương thích với độ phân giải màn hình và có thể một vài game khác nữa,nhưng theo mình điều này không quan trọng vì còn cả một kho ứng dụng.

Còn đây là bộ sưu tập game 3D dành cho EVO 3D ,mình đã thử một vài game và thấy phần lớn data game sẽ tải qua wifi:

http://www.mediafire.com/?tya5bywxweh44ea

thqt1b

Muốn chuyển qua tiếng Việt thì trước tiên thiết bị phải hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt.

Nếu máy đang ở giao diện tiếng Anh thì bạn vào mục Settings/Langguage & keyboard/Select language/ để chọn ngôn ngữ bạn cần sử dụng.

Mình đã test một số game thể loại "tìm đồ vật" thì không tương thích với độ phân giải màn hình và có thể một vài game khác nữa,nhưng theo mình điều này không quan trọng vì còn cả một kho ứng dụng.

Còn đây là bộ sưu tập game 3D dành cho EVO 3D ,mình đã thử một vài game và thấy phần lớn data game sẽ tải qua wifi:

http://www.mediafire.com/?tya5bywxweh44ea

Bác ơi bác có gặp lỗi writting unlock token failed (remote unlock token check failed) khi ta unlock bootloader trựv tuyến chưa?

zduciii

[Xin Giúp Đỡ] Cách thay đổi Icons !

Em vừa chạy thử cái ROM InfectedROM Eternity™ thấy giao diện và Icons rất đẹp nhưng khi chạy nó cứ bị đơ. bayh em trở về rom cũ nhưng muốn lấy tất cả Icons của ROM InfectedROM Eternity mà ko biết lấy file nào? các bác chỉ cho em cách làm với.

itnet

bạn vào framework giải nén hai file com.htc.resources.apk, framework-res.apk mấy hình icon ở trong đó.

zduciii

bạn vào framework giải nén hai file com.htc.resources.apk, framework-res.apk mấy hình icon ở trong đó.
bạn dạy luôn mình cách cho 2 cái file này vào máy như thế nào ? và có thể mở 2 file này trên máy tính để chỉnh xửa ko bạn ơi ?

stephencz

minh vua unlock bootloader xong...máy mình là hboot 18..ship s-on....gio minh mun up rom mới..có cần hạ hboot và làm cho ship S-off đi ko??...hay chỉ cần download rom khác là up binh thuong dc..mong mọi người chỉ giúp:)

TaLaAiTaLaAi

minh vua unlock bootloader xong...máy mình là hboot 18..ship s-on....gio minh mun up rom mới..có cần hạ hboot và làm cho ship S-off đi ko??...hay chỉ cần download rom khác là up binh thuong dc..mong mọi người chỉ giúp:)

unlock bootloader xong rồi cài Recovery , root cho máy ,rồi up rom cook , hạ hboot --->S-off thích thì làm, không thì thôi.

TaLaAiTaLaAi

vậy mình chỉ cần cài recoverz,root máy rồi up rom...ko cần hạ root hả bạn;)

hạ boot cũng được , không hạ cũng được.
hạ hboot về 007 để máy mình thành máy châu âu , up rom không bi lỗi và up radio , kernel được

Chỉnh sửa cuối:

stephencz

hạ boot cũng được , không hạ cũng được.
hạ hboot về 007 để máy mình thành máy châu âu , up rom không bi lỗi và up radio , kernel được
o nhung ma...root may the nào và up rom!!..bạn chj mình dc ko?:d:d:d

TaLaAiTaLaAi

vay nếu mình hạ boot và up rom khác..có quay lại dc với rom gốc không vậy bạn...mà làm thế nào để có thể tìm thấy rom gốc của mình:)

Quay lại được ....kiểm tra : menu setting - about phone - software information