• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hoanglongvu

chào mọi người.
hiện tại mình đang dùng Rom A66 của chú ancola
mình muốn chuyển sang dùng thử Rom Leedroid 3D V5.3.0~406 MB nhưng free total memory ít quá.
mình muốn xoá những thứ không cần thiết.
VD NHƯ :

-ngôn ngữ chỉ để tiếng Eng-[nhưng không biết xóa cụ thể là những file nào].

-nhạc chuông..chuông tin nhắn tin nhắn ( phần này có làm ảnh hưởng đến rom không ?)

mình có thể xóa những file nào nữa trong rom để dung lượng rom nhẹ bớt đi( app không dùng đến thì mình xóa rồi )

-Rom A66 sense của chú ancola phù hợp với người việt dung lượng total memory nhiều nhưng lại không có theme.:( mình đã thử lấy giao diện của rom khác sang nhưng thất bại.
-chỉ mod được LOCK RING và framework còn launcher và wether clock thì đành bó tay.:(mà gặp nhiều lỗi

nếu được mong chú anclola thích hợp 1,2 theme vào Rom cho phiên bản sau hoặc thêm link download theme cho nhưng ai thich sense như mình ^^

cảm ơn các bạn và các chú đã đọc bài viết.

stephencz

cho em hoi?..em muon up kernel thj lam the nao?...kernel cua em la...2.6.35.13-g47321df...htc-kernel@and 18-2#1.....máy của em đã root hboot 007 s-off rồi..cũng đã up rom cock khác...mọi người ai biết cách up kernel..mong chỉ giáo cho em:)

TaLaAiTaLaAi

cho em hoi?..em muon up kernel thj lam the nao?...kernel cua em la...2.6.35.13-g47321df...htc-kernel@and 18-2#1.....máy của em đã root hboot 007 s-off rồi..cũng đã up rom cock khác...mọi người ai biết cách up kernel..mong chỉ giáo cho em:)

up kernel giống như up root vậy đó

buxelu

Xin cách relock bootloader & up rom ship

Hiện tại mình đã up nhiều room cook nhưng thấy ko cái nào ổn định cả. Nên giờ mún quay về room ship, mình đọc trên diễn đàn nghe nói phải relock bootloader mới up room ship được, trên diễn đàn toàn thấy chỉ cách unlock bootloader thôi. ACE nào bít thì chỉ mình từng bước cách relock bootloader và up room ship mình còn gà lắm. Hiện tại máy mình HBOOT:1.49.1107 , RADIO:10.13.9020.08_2M. Giờ mình ko bít bản room ship nào là phù hợp cho máy mình nữa, mình còn nhớ lúc mua là máy có Tiếng việt. Vậy là máy Châu Á, AE nào có bản room ship này thì cho linkdown lun. Thank........

KimUyLong

_ Bạn chọn r như thế nào mà nói rằng không ổn định !? Hiện nay gần như tất cả rom trên xda dành cho E3D mình đều thử qua và có thể khẳng định rom Ship không thể nào bằng được! Đáng buồn.

buxelu

_ Bạn chọn r như thế nào mà nói rằng không ổn định !? Hiện nay gần như tất cả rom trên xda dành cho E3D mình đều thử qua và có thể khẳng định rom Ship không thể nào bằng được! Đáng buồn.

Mình lập topic này chỉ xin cách hướng dẫn relock bootloader & up rom ship thôi,như một ngừi trên đàn này nói room cook sẽ tốt cho ngừi này và ko phù hợp với ngừi khác,mỗi người mỗi ý bạn ah.

dungmusic

Helppppppppppppppppppppp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bác nào biết cho em hỏi, e mới tạu con HTC EVO 3D mua ở Hoanghamobile. là sạc pin bao lâu thì nó báo đầy, ký báo đầy nhử thế nào?em sạc nó tầm 3h mà cứ báo 99% pin, nếu để qua đêm thì nó báo đầy 100%.nhưng rút sạc ra cái là nó lại báo 99% ngay. có phải là máy bị lỗi hay không các bác, để e đem đến đổi con máy khác.
Bác nào dùng máy sạc khoảng bao lâu thì nó đầy căng pin cho em biết cái.

anhhung_245

Helppppppppppppppppppppp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bác nào biết cho em hỏi, e mới tạu con HTC EVO 3D mua ở Hoanghamobile. là sạc pin bao lâu thì nó báo đầy, ký báo đầy nhử thế nào?em sạc nó tầm 3h mà cứ báo 99% pin, nếu để qua đêm thì nó báo đầy 100%.nhưng rút sạc ra cái là nó lại báo 99% ngay. có phải là máy bị lỗi hay không các bác, để e đem đến đổi con máy khác.
Bác nào dùng máy sạc khoảng bao lâu thì nó đầy căng pin cho em biết cái.

Lúc mới mua về sạc tầm 2 đến 3 tiếng mới đầy được Pin , sau tầm 1 tháng mới sạc nhanh hơn chút .Pin đầy thì nó sẽ chuyển từ đèn màu đỏ sang màu xanh chuối

Bạn dùng mấy cái app hiển thị % pin chứ gì .Hay dùng cái Widget % pin của HTC ???
Mấy cái đó đều không chính xác đâu .Lúc đầu mình cũng hơi bực chút sau gỡ sạch đi .
Máy bạn chả sao cả (Vô tư mà dùng thôi

dungmusic

Lúc mới mua về sạc tầm 2 đến 3 tiếng mới đầy được Pin , sau tầm 1 tháng mới sạc nhanh hơn chút .Pin đầy thì nó sẽ chuyển từ đèn màu đỏ sang màu xanh chuối

Bạn dùng mấy cái app hiển thị % pin chứ gì .Hay dùng cái Widget % pin của HTC ???
Mấy cái đó đều không chính xác đâu .Lúc đầu mình cũng hơi bực chút sau gỡ sạch đi .
Máy bạn chả sao cả (Vô tư mà dùng thôi

em dùng widget của htc bác ah.nó chỉ báo có 99%.mình nhớ là lần đầu sạc qua đêm nó báo đầy.hôm sau theo dõi thì thấy nó chỉ báo có 99% sau 3h sạc pin.mà em sạc 3h nó vẫn chưa sáng đèn màu xanh bác ah.em sạc tư lúc pin còn từ 10-15%.

hanoiwap

Super V.I.P
em dùng widget của htc bác ah.nó chỉ báo có 99%.mình nhớ là lần đầu sạc qua đêm nó báo đầy.hôm sau theo dõi thì thấy nó chỉ báo có 99% sau 3h sạc pin.mà em sạc 3h nó vẫn chưa sáng đèn màu xanh bác ah.em sạc tư lúc pin còn từ 10-15%.

Lý do khi sạc đầy 100% thì máy tự ngắt chế độ sạc. Sau đó máy sử dụng đến khi bạn xem thì thấy 99% (vì nó đã tiêu thụ 1%)

dungmusic

Lý do khi sạc đầy 100% thì máy tự ngắt chế độ sạc. Sau đó máy sử dụng đến khi bạn xem thì thấy 99% (vì nó đã tiêu thụ 1%)

thế là máy em không bị vấn đề gì hả bác.ngày trước dùng Nokia thì pin đầy dùng 1 lúc cắm sạc vào nó vẫn báo pin đầy, nên em thắc mặc vậy. thanks các bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Mình lập topic này chỉ xin cách hướng dẫn relock bootloader & up rom ship thôi,như một ngừi trên đàn này nói room cook sẽ tốt cho ngừi này và ko phù hợp với ngừi khác,mỗi người mỗi ý bạn ah.

Có thể bạn chưa tìm được rom tốt nhất cho bạn hoặc yêu cầu của bạn đơn giản không cần gì nhiều

hienlove2009

các bro cho e hỏi máy e dùng room ship chưa hack root hay unlock gì cả khi xem phim 4 đèn cảm ứng sáng liên tục vậy cho e hỏi có cách nào làm cho nó tắt khi m xem phim ko?thank all! Tiện thể e hỏi luôn máy còn bao nhiêu % pin thi sạc là tốt nhất?

Chỉnh sửa cuối: