• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

yeudesong87

Hôm qua rơi nàng X6 của mình bất cẩn rơi xuống biển (vì thói quen đi đâu cũng mang đt...nên bị rơi...xuống...:p).Kết quả là sau 3 tiếng đồng hồ làm ấm (hong khô) mình gọi em (bật máy) thật mừng khi em mở mắt nhưng chỉ được 1 lúc thì em lại...ngủ (vào đến phần chỉnh ngày giờ thì màn hình bị nhòe rồi vụt tắt giống như kiểu nhiểu TV ấy :))).Sau nhìu lần gọi em dậy mà ko thành công mình tưởng phải mang em đi viện.Nhưng...thật thần kì nhờ hơi ấm ở bên cạnh mình em đã chợt tỉnh giấc.Thay vào đó em bị mất trí (để điện thoại trong người hong khô tự nhiên ý mà.Sau khi bật lên thì mấy phần mềm cài vào tự dưng biến mất.Khi cài lại thì báo pm đã tồn tại).Quyết định phục hồi lại trí nhớ cho em..nhưng sau đó em lại chăng nói năng gì cả (Flash lại, ko thấy cột sóng lên).Sau 1 ngày nhờ sự cố gắng chăm sóc của mình em đã thốt lên 1 vài lời (tự dưng thấy cột sóng hiện lên sau vài lần rs máy :)).Nhưng ko thể bắt được sóng 3G).Qua 1 ngày sau em đã hoàn toàn bình phục sau những chấn động tâm lí (ko thể vào mạng GPRS, lỗi ko vào mạng wlan...bỗng dưng ngày hôm sau thấy cái thông báo Apps Settings toàn bằng tiếng...Nga thì phải :-? bỗng dưng lại xuất hiện cột 3.5G như bình thường).Đúng là qua hoạn nạn thấu chân tình.Giờ mình thấy iu em X6 của mình hơn bao giờ hết ;;) (khả năng tự phục hồi của em nó thật đáng ngạc nhiên :)))

hix rơi xuống biển mà vẫn sống! Thần kì thật ấy! Tốt nhất bạn nên làm kĩ vào ko lâu ngày lại bị nước ăn dần thì..............

minhdale

hix rơi xuống biển mà vẫn sống! Thần kì thật ấy! Tốt nhất bạn nên làm kĩ vào ko lâu ngày lại bị nước ăn dần thì..............

Ko ý mình là cái bồn nước cơ :)).nhưng mà phóng đại nên nó thành biển :)).
Mấy tuần nay liên tục "hành hạ" em nó (flash) thấy tội ghê.Chỉ tại mình mới add thêm được tv vô cfw c6 black star bên pnht nên mất khá nhiều lần flash mà vẫn ko sửa hết lỗi.
Cuối cùng lại quay về fw gốc.Lần này làm hoàn hảo quá.Nhanh, đẹp ổn định nói chung là hoàn hảo.Chắc khỏi lăn tăn đến fw c6 nữa.Mỗi tội ko thể vô phần 'thiết lập đt' được :(.Có ai bị giống mình ko.Cái đó chỉ là 1 liên kết giữa 4 setting của đt, nó ko quan trọng lắm nhưng mà ko vào được cũng chán ghê.

dkhoan_0211

bác nào có font nào mà nó hỗ trợ cả tiếng trung cả ký tự đặc biệt k ( tất nhiên cả tiếng việt nữa ) , share e với :D

GER2407

bác nào có font nào mà nó hỗ trợ cả tiếng trung cả ký tự đặc biệt k ( tất nhiên cả tiếng việt nữa ) , share e với :D

Trong này có font và cả 7 trang ký tự luôn đó. Em đang dùng font này. Tiếng Trung, Tiếng Việt và 7 trang ký tự hiển thị tốt.

ahojmimi

Chả hiểu tại sao dạo này mình hay gặp phải trường hợp cứ đang chạy một chương trình nào đó là tự nhiên màn hình sọc rồi đen dần, phải tháo pin ra lắp lại mới được. Ai biết nguyên nhân ko?

hiện tượng của các bác này nếu mình không nhầm thì do IC nguồn,lúc bị lúc không (đang dùng bình thường màn hình tối đen, nhưng vẫn có hình rồi sau đó mất hẳn). máy Nokia và NEC thường dính lỗi này. mình chỉ "đoán " vậy thôi, bởi chưa có điều kiện phanh em nào ra, trước đây mình có mấy người bạn cũng bị hiện tượng này.

dkhoan_0211

hiện tượng của các bác này nếu mình không nhầm thì do IC nguồn,lúc bị lúc không (đang dùng bình thường màn hình tối đen, nhưng vẫn có hình rồi sau đó mất hẳn). máy Nokia và NEC thường dính lỗi này. mình chỉ "đoán " vậy thôi, bởi chưa có điều kiện phanh em nào ra, trước đây mình có mấy người bạn cũng bị hiện tượng này.
k phải do ic nguồn đâu bạn. phần mềm thôi. máy mình trước cũng bị nhưng giờ hết rồi, sau khi cook bản khác để sài :D

boy_online01

Cám ơn hai bác! Sau khi flash đi flash lại rất nhiều bản, trog đó có bản của sieutocdo1994 mà vẫn bị tối đen màn hình rồi lịm dần, với cường độ 1lần/1ngày 8-|. Cuối cùng em format lại thẻ thì thấy hết bệnh :D.

samiboy007

èo.mình củng bị dính lỗi này.chả pít lỗi chỗ nào để fix lại. Đag xài bình thườg,màn hình đen thui,tắt hết đèn phím cứng.chẳng pấm nút nào đc hết,ngay cả nhấn phím nguồn cũng k đc.khoảng 30s sau thì lại bình thườg.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

lỗi này hình như từ các cfw xài mod khóa phím.
Các pạn test thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

èo.mình củng bị dính lỗi này.chả pít lỗi chỗ nào để fix lại. Đag xài bình thườg,màn hình đen thui,tắt hết đèn phím cứng.chẳng pấm nút nào đc hết,ngay cả nhấn phím nguồn cũng k đc.khoảng 30s sau thì lại bình thườg.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

lỗi này hình như từ các cfw xài mod khóa phím.
Các pạn test thử xem.

lỗi này là do fw gốc ak bạn. V30 hoàn toàn k bị, V31 này chán thật

nghia_kn

các bạn cho mình hỏi . khi mình chưa hack có 1 số ứng dụng của V5 ko chạy dược nhưng sau dó. khi mình hack bản cua hoàng hải CFW v31.004 cho x6 thì đã caì đặt được.vậy neú khi mình caì dặt bản CFW khác , sau đó cài ứng dung của V5 có dược ko ? . ( mình ko biet co phải khi CFW của HĐH khác thì có phải máy mình se chạy HĐH do ko. giống như khi cai bản "CFW X6 V31 by Hoàng Huy" thì se chay ung dung cua C6 Được ko? )

Trvuphuong

Member
các bạn cho mình hỏi . khi mình chưa hack có 1 số ứng dụng của V5 ko chạy dược nhưng sau dó. khi mình hack bản cua hoàng hải CFW v31.004 cho x6 thì đã caì đặt được.vậy neú khi mình caì dặt bản CFW khác , sau đó cài ứng dung của V5 có dược ko ? . ( mình ko biet co phải khi CFW của HĐH khác thì có phải máy mình se chạy HĐH do ko. giống như khi cai bản "CFW X6 V31 by Hoàng Huy" thì se chay ung dung cua C6 Được ko? )

Hầu như tất cả các bản CFW của x6 điều tích hợp sẵn hack rùi. Nên bác khỏi lo. Ok hết!

C6 thì cũng s60v5 chứ hdh khác gì?

nghia_kn

lúc dầu thất vọng khi mua X6 ve khả năng nghe nhạc qua phone của em nó. nhưng sau khi hack thành cong. và sử dụng phần mem nghe nhạc TTpod ... :D bất ngờ quá .nghe nhạc cũng ổn . mặc dù khả năng keó cái phone của mình ko len dược cao lắm. nhưng thấy yeu nó dan rùi cac bác ạ :D
cho e hỏi 1 vấn de nhe.
lúc trc khi dung X6 bản gốc chua hack khả năng chụp ảnh cuả e nó em thấy rất tốt . nhưng khi hack bản của hoanghai vào và caì phần mem mod cammera vào . máy em rất hay bị mở flash . ko tắt di dược ke cả chup ban ngày. em da de che dộ chup cảnh rùi .nhưng chụp ảnh kieủ dó em thấy xấu quá . ====> vậy có ai biet cach trả lại phần cammera của máy ve như ban dầu ko ?
E dã thử remove bản mod cam nhưng ko re move dược ? .vấn de ko hieu là tại sao máy mình ko the tắt flash khi chụp hình dược.

minhdale

cái đó chờ người mod fix lỗi thôi vì chỉ có họ mới biết họ mod cái gì và cách sửa.hoặc bạn có thể thử fw khác ;)).Còn về vấn đề đèn led thì nó luôn sáng trước khi chụp kể cả bạn có tắt flash đi chăng nữa.

vuminhthang

khắc Phục Giùm Mình X6 Lướt WEB qua wiffi >

mình đang xài Nokia X6-00 Pink 16GB

Mạng Ở nhà đang dùng là mạng FPT,cục Phát Wifi TenDa W311R
Chả hiểu Sao Laptop bắt wifi chạy Ngon lành mà Điện THoại bắt thì chạy không được, Điền ID+ Pass WiFi đầy đủ, nó báo đã kết nối. bắt đầu vô web thì nó báo " Tên máy chủ không hợp lệ" vậy là trắng xóa màn hình. nhà có wiffi mà mấy thang nay không dùng dc bức súc vô cùng. reset cái modem rồi kết quả vẫn vậy, không hiểu cái Điện Thoại nó bị gì nữa

ai đã bị mà khắc Phục được thì chỉ giùm mình cái

dkhoan_0211

bạn vào setting -- connectivity --- destinations --- vào cái hiển thị thông tin wifi nhà bạn -- options ---- advanced settings --- ipv4 settings chỉnh địa chỉ dns thành 8888 8844 :D

vuminhthang

khổ nỗi theo các máy khác Khi Kết Nối thành công diểm wifi thì trạm wifi đó dc lưu vào đích Mạng,và báo là đã biết. nhưng của mình Kết Nối Báo Thành Công rồi, nhưng khi mình ngắt kết nối thì nó lại Bao không biết trạm phát wiffi đó. không có lưu vào đích mạng luôn

dkhoan_0211

khổ nỗi theo các máy khác Khi Kết Nối thành công diểm wifi thì trạm wifi đó dc lưu vào đích Mạng,và báo là đã biết. nhưng của mình Kết Nối Báo Thành Công rồi, nhưng khi mình ngắt kết nối thì nó lại Bao không biết trạm phát wiffi đó. không có lưu vào đích mạng luôn

nó không tự lưu thì mình lưu tay cho nó , add new đi

Mountain8x

Hiện mình đang dùng bản C00k V31 của bạn Sieutocdo, Nhưng sao máy của mình khi click vào ứng dụng Office thì lai báo lỗi là ứng dụng đóng rồi thoát ra luôn, sau đó mình có cài đè bản khác nó báo là lỗi cập nhật. Có bạn nào chỉ mình với, cần dùng office trong máy quá. :(

minhdale

Hiện mình đang dùng bản C00k V31 của bạn Sieutocdo, Nhưng sao máy của mình khi click vào ứng dụng Office thì lai báo lỗi là ứng dụng đóng rồi thoát ra luôn, sau đó mình có cài đè bản khác nó báo là lỗi cập nhật. Có bạn nào chỉ mình với, cần dùng office trong máy quá. :(

Vậy thì Flash lại thôi.Nếu cần Quickoffice thì có thể thử bản FW của mình xem.QuickOffice full rồi đó :)).Tham khảo chữ kí nhé :)).
Có thể thử dùng phần mềm office khác có trong 4r.Không nhớ tên cho lắm :p

Chỉnh sửa cuối: