• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

asleepcowboy42

Ai giúp em với. X6 của em tự nhiên ko thấy rung nữa,mặk dù em đã vào profile để bật báo rung lên rồi.khởi động lại vài lần nhưng vẫn ko đc.hic2.em hiện đang dùg cfw x6 v30 của hoàng huy.

dkhoan_0211

Ai giúp em với. X6 của em tự nhiên ko thấy rung nữa,mặk dù em đã vào profile để bật báo rung lên rồi.khởi động lại vài lần nhưng vẫn ko đc.hic2.em hiện đang dùg cfw x6 v30 của hoàng huy.
lên 31 thử coi xem được không

sieutocdo1994

hard reset đi bạn. k có lên V31 lun đi. link bản cook V31 dưới chữ ký. chúc thành công

asleepcowboy42

Júp em cái này nữa nè. Em cắm sạc nguyên 1ngày mà máy vẫn ko báo pin đầy.biểu tượg sạc vẫn chạy,ko có chươg trình nào chạy ẩn cả. Không biết máy bị làm sao nữa,em thử rút ra dùg thì hết pin rất nhanh.lúc sạc máy không bị nóg,nhiệt độ pin bình thườg.em đang xài pin 1700mAh.júp em với.là tại máy hay tại sạc?

boy_online01

Júp em cái này nữa nè. Em cắm sạc nguyên 1ngày mà máy vẫn ko báo pin đầy.biểu tượg sạc vẫn chạy,ko có chươg trình nào chạy ẩn cả. Không biết máy bị làm sao nữa,em thử rút ra dùg thì hết pin rất nhanh.lúc sạc máy không bị nóg,nhiệt độ pin bình thườg.em đang xài pin 1700mAh.júp em với.là tại máy hay tại sạc?

Biểu tượng pin vẫn hoạt động -> cục sạc vẫn ok. Có thể tại cả pin nữa. Nhét cục pin zin đi kèm máy rồi sạc lại xem nó có đầy ko? Nếu có điều kiện thì bạn để ý hộ xem nếu đang dùng pin dung lượng cao một thời gian rồi chuyển sang dùng pin zin thì có hay bị reset máy ko nhé? Tại mình cũng đang muốn kiếm 1 cục dung lượng cao.
À mà cũng có thể tại bạn dùng CFW bị mod cho mất cái báo pin đầy :D

hutjeumj

các b cho m hỏi xíu : m bị mất cáp x6 rùi giờ mua lại o đâu ? giá bao nhiêu vậy ? tks :D

Khoaaaa

Active Member
Các bác tư vấn với,mình định tậu con x6 8g này,nhưg băn khoăn ko biết tính năng và hiệu năng thế nào,cảm ứng,loa ngoài,sóng,ra sao,các bác sài rồi cho hỏi thiết kế fần cứng có j thiếu sót như cam của 5800 ko nha,nói chung mức độ hài lòng là bao nhiêu nha,
à fw cao nhất của nó là bao nhiêu các bác
cảm ơn các bác rất nhiều

boy_online01

Các bác tư vấn với,mình định tậu con x6 8g này,nhưg băn khoăn ko biết tính năng và hiệu năng thế nào,cảm ứng,loa ngoài,sóng,ra sao,các bác sài rồi cho hỏi thiết kế fần cứng có j thiếu sót như cam của 5800 ko nha,nói chung mức độ hài lòng là bao nhiêu nha,
à fw cao nhất của nó là bao nhiêu các bác
cảm ơn các bác rất nhiều

Đã lên đời thì lên hẳn s^3 đi bạn. Tất nhiên X6 phải hơn 5800 rồi, chỉ thiếu cái Cfw N97. Với cả màn hình điện dung nếu muốn chơi trò chơi kiểu như Ball Rush thì phải kiếm thêm cái bút mới dễ chơi.
Hôm nay đc nghịch C7 của thằng bạn và mình đã nghĩ có lẽ sẽ mua Nokia Window Phone 7 :|

À mà camera 5800 có sai sót j vậy?

Khoaaaa

Active Member
Thank boy nha,mình củng muốn nhưng ko lên nỗi ,hìhì,cam 5800 tệ,trước đồn do fần cứng

yeudesong87

x6 CỦA MÌNH cài hết mọi thứ linh tinh và đang dùng SPB_Mobile_Cel 3.7.2 thấy báo ram lúc nào cũng chỉ có 20Mb trống thôi như vậy có ít quá ko? Máy mình vẫn chưa hack vẫn dùng FR gốc! Tại dùng windows7 64bit nên hok cài đc JAF! Ai có bản dành cho windows7 64bit thì share mình với nhé! Thanks

dkhoan_0211

x6 CỦA MÌNH cài hết mọi thứ linh tinh và đang dùng SPB_Mobile_Cel 3.7.2 thấy báo ram lúc nào cũng chỉ có 20Mb trống thôi như vậy có ít quá ko? Máy mình vẫn chưa hack vẫn dùng FR gốc! Tại dùng windows7 64bit nên hok cài đc JAF! Ai có bản dành cho windows7 64bit thì share mình với nhé! Thanks
sài spb mà ram còn có 20mb là hơi ít đó bạn. mình cũng dùng spb , chạy ngầm 1 số thứ (music, slideunlock, mail, isms) mà ram vẫn còn 30mb:D

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Bác nào xài CFW C6 nào mà dùng được wifi thì giới thiệu em cái :D. Bản em tự mod dùng tạm ổn nhưng hôm nay động đến wifi thì ko bẳt được, đang dùng tạm FW X6 chữa cháy :D, nhìn cái hs mà chán :|

yeudesong87

sài spb mà ram còn có 20mb là hơi ít đó bạn. mình cũng dùng spb , chạy ngầm 1 số thứ (music, slideunlock, mail, isms) mà ram vẫn còn 30mb:D

chắc bạn dùng bản cook ah? Tại máy mình chưa hack nên ăn ram nhiều!

boy_online01

X6 bị sọc đen màn hình rồi lịm dần

Chả hiểu tại sao dạo này mình hay gặp phải trường hợp cứ đang chạy một chương trình nào đó là tự nhiên màn hình sọc rồi đen dần, phải tháo pin ra lắp lại mới được. Ai biết nguyên nhân ko?

Trvuphuong

Member
Chả hiểu tại sao dạo này mình hay gặp phải trường hợp cứ đang chạy một chương trình nào đó là tự nhiên màn hình sọc rồi đen dần, phải tháo pin ra lắp lại mới được. Ai biết nguyên nhân ko?

Mình củng hay bị thế đấy!
Chả biết là do đâu!

boy_online01

Mình củng hay bị thế đấy!
Chả biết là do đâu!

Thế cứ để kệ nó như thế hả bạn? Ko biết có phải do main ko, tại thỉnh thoảng đi ngủ mình nằm đè lên em nó X_X. Cũng đang xài xài mấy cái soft hay đụng chạm tới hệ thống như là Swiss Manager Pro hay RamBlow, hôm nay đã cẩn thận tắt hẳn Swiss đi rồi mà đang chơi Army tự nhiên lăn cu đơ :-??

yeudesong87

máy cùi nên ít chơi game ===>> Chưa bị hiện tượng này! Đang tìm bản JAF cho win7 64bit mà ko đc! Cài toàn lỗi! AE ai có share với để học flash nào :D