• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

dkhoan_0211

có bác nào biết màn x6 nó như thế nào k?
cái màn ngoài của nó cũng là màn cảm ứng luôn hay là màn cảm ứng ở bên trong? tình hình là muốn tháo cái màn ngoài ra để lau màn bên trong mà k biết tháo thế nào :|

minhdale

Nói thế thì ai mà biết.Báo cáo 2 lần sao :))
Vừa tải từ Navi chả thấy cái gì khác cả :-??.Vừa Flash bản mod mới nên cần tải lại.Lừa tình quá ku ơi

hongthien9686

Nói thế thì ai mà biết.Báo cáo 2 lần sao :))
Vừa tải từ Navi chả thấy cái gì khác cả :-??.Vừa Flash bản mod mới nên cần tải lại.Lừa tình quá ku ơi

Giá mà tôi chụp cho ông cái hình. trong đó bây giờ có tới 15 file cơ!
tôi vừa flash xong, dùng được cảm ứng đa điểm rồi!:))
à, ông lấy cái navifirmplus 1.2+ mà down nhé!
zoom hình cứ nhưlaf đang dùng N8 vậy!

dkhoan_0211

Giá mà tôi chụp cho ông cái hình. trong đó bây giờ có tới 15 file cơ!
tôi vừa flash xong, dùng được cảm ứng đa điểm rồi!:))
à, ông lấy cái navifirmplus 1.2+ mà down nhé!
zoom hình cứ nhưlaf đang dùng N8 vậy!
tui dùng navifirm pro v3 đây , down được x6 v100 , dùng x6 như dùng n8 đây rồi \-/

dkhoan_0211

giữa 3 con: htc wildfire, samsung galaxy ace và sony x8. theo các bác nên chọn em nào. em nào đã lên đc 2.2, em nào co khả năng 2.3 k? :|chuyển qua androi thôi. chán sym quá rồi

hongthien9686

giữa 3 con: htc wildfire, samsung galaxy ace và sony x8. theo các bác nên chọn em nào. em nào đã lên đc 2.2, em nào co khả năng 2.3 k? :|chuyển qua androi thôi. chán sym quá rồi

Em trong hình giống Hiền bạn tui quá! híc!

hongthien9686

co 9 chứ đâu mà 15 chém tập thể hả

có tất cả 15 file bạn ạ.
mình đã up down cả 15file nhưng sau đó lại down lại 9 file thôi!
nói chung là chẳng có gì thay đổi cả!
15 file chỉ tổ nặng máy hơn thôi!

Không hiểu sao mà máy của mình mỗi lần flash là 1 lần khác!
lúc thì có vẻ đầy đủ như: thời tiết, facebook, amzone....
lúc thì chẳng có gì cả??
chẳng hiểu nổi nữa?
hôm trước có bác đã nói tại mình down firmware vào thời điểm đó!
nhưng không phải là như vậy!
1 gói đó nhưng nếu flash 2 lần thì đều khác nhau!

Chỉnh sửa cuối:

vuminhthang

vậy mấy cha kia chém 1 cái Full đa điểm. có tên chém X6 V100. chém không sợ cùn giao à

minhdale

Còn bò đi lừa con trâu mới sợ chứ =)).Các soft thêm vào đó nằm ở uda.Muốn có mấy soft đó thêm vào thì trước flash hãy format bằng 7370 rồi flash đủ 9 file.Spam có cái kiểu đó sao :)).Đúng là....bó toàn thân với người việt ta :))
từ điển lên nokia.vn mà down.Đừng lười thế chứ u.

mittoe

x6 cần giúp đỡ

máy em cài nhiều phần mềm trong đó có phần mềm chạy song song với máy nên giờ máy rất nhanh hết pin, có pác nào giúp em tìm ra các phần mềm chạy ẩn đó để em tắt nó đi với chứ máy em giờ rất nhanh hết pin, thanks pác nào giúp em trước nha;;);;)

samiboy007

máy em cài nhiều phần mềm trong đó có phần mềm chạy song song với máy nên giờ máy rất nhanh hết pin, có pác nào giúp em tìm ra các phần mềm chạy ẩn đó để em tắt nó đi với chứ máy em giờ rất nhanh hết pin, thanks pác nào giúp em trước nha;;);;)
Pạn xài pm killme thử xem.

kanichiba

Phần mềm chạy song song với máy làm cho máy hết pin nhanh 40% nếu bạn muốn tắt các phần mềm này thì ấn vào nút menu màu trắng ở giữa ấy !
Ngoài ra bạn có thể giảm độ sáng màn hình , sử dụng phần mềm tiết kiệm pin ! Tắt các hiệu ứng đèn nháy là tốt nhất ! Pin của tôi nếu chỉ nghe gọi và nghe nhạc thì đc. 3 ngày ! còn nếu chơi game thì từ sáng đến tối là hết ! ko tránh khỏi !

asleepcowboy42

Máy em là X6 16GB RM 559 màu đen, giờ em muốn đổi vỏ maù trắng có được không. Và thay ở đâu ạ?