• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

vuminhthang

ý ý cho hỏi cái mấy bạn sao X6 của mình up V31 mà không dùng dc cái Mini qwerty mà chỉ dung dc Full qwerty , mà full thì nặng và dật kinh khủng, mình xài X6 16gb

minhdale

Dùng bình thường chứ giật gì đâu :-??.Kể cả có mở nhiều chương trình cùng 1 lúc đi chăng nữa :-??.Cái bàn phím mini đó bị bỏ từ lâu rồi chứ đâu phải đến v31 mới bỏ đâu :-??.

onelove27

các bác cho e hỏi.e vào yahoo rùi cho ẩn.em vào youtobe xem phim.thi vừa vào màn hình X6 của e dần dần đen lại .và khởi dộng lại máy lun.thế là lỗi gì vậy các bác

yeudesong87

mấy hôm nay X6 mình cũng hay bị reset lại theo mình thấy có lẽ xung đột soft! Nhưng kệ thôi

S

saurom84

Guest
các bác cho e hỏi.e vào yahoo rùi cho ẩn.em vào youtobe xem phim.thi vừa vào màn hình X6 của e dần dần đen lại .và khởi dộng lại máy lun.thế là lỗi gì vậy các bác
Dạo này máy mình cũng hay bị thế. Ah mà các bac có ai biết loại pin nào tốt cho x6 không nhỉ

dkhoan_0211

ai bị mấy lỗi kiểu tự restart máy thì thử format lại thẻ xem hết k nhé ( cho vào máy tính mà format) cả *#7370# trên máy nữa :D

asleepcowboy42

Mọi người ơi, không hiểu vì sao cái loa nhỏ để nói chuyện điện thoại của em nó rè không chịu được. Giờ biết làm sao đây? Ai bị rồi tư vấn cho em cái. Có phải thay không ạ, thay ở đâu,...

ANHTUAN9791

Mọi người ơi, không hiểu vì sao cái loa nhỏ để nói chuyện điện thoại của em nó rè không chịu được. Giờ biết làm sao đây? Ai bị rồi tư vấn cho em cái. Có phải thay không ạ, thay ở đâu,...
Ban kiem tra laj mang loa co bj ban k?ve sjnh laj co the het duoc.truoc mjnh dung N95 cung tu nhjen bj re,ra tho no ve sjnh cho la het(mjnh lam co khj,de dt trog tuj quan mat sat bam vao).
Post via mobile

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ai bị mấy lỗi kiểu tự restart máy thì thử format lại thẻ xem hết k nhé ( cho vào máy tính mà format) cả *#7370# trên máy nữa :D

Reset *#7370# chj dua ve caj dat ban dau thoj,k sach duoc.muon sach thj phai hardreset 4 ngon.tat nguon sau do giu 4 phim sau cho toj khj thay man hjnh khoj dong
Xanh+do+chup anh+nguon.
Post via mobile

Chỉnh sửa cuối:

asleepcowboy42

Ban kiem tra laj mang loa co bj ban k?ve sjnh laj co the het duoc.truoc mjnh dung N95 cung tu nhjen bj re,ra tho no ve sjnh cho la het(mjnh lam co khj,de dt trog tuj quan mat sat bam vao).
Post via mobile

Em nhớ ra là em làm rơi nên nó bị như thế. Thế giờ phải làm sao đây ạ?

onelove27

mình đang dùng X6 cài nhiều phần mềm và xóa đi cũng nhiều.mình nghĩ chắc là sẽ có file rác.nên sẽ làm chậm máy.nên mình muốn xóa file rác đó đi cho máy nhang hơn.xin hỏi các bác xóa các file rác đó ỏ chỗ nào vậy.thansk nhiều

ANHTUAN9791

Em nhớ ra là em làm rơi nên nó bị như thế. Thế giờ phải làm sao đây ạ?

Ban cu thao loa ra kjem tra mang sat co bi long k,neu long thi gja co sao cho no co dinh laj se het(gan keo chang han).chuc e no mau het benh!
Post via mobile

onelove27

mình đang dùng X6 cài nhiều phần mềm và xóa đi cũng nhiều.mình nghĩ chắc là sẽ có file rác.nên sẽ làm chậm máy.nên mình muốn xóa file rác đó đi cho máy nhang hơn.xin hỏi các bác xóa các file rác đó ỏ chỗ nào vậy.thansk nhiều

onelove27

Con x6 này dùng chán wá.Con của mình bị lỗi cảm ứng:thanh media bar không tác dụng,mở hình ở bộ sưu tập thì không trở về được nếu không xoay ngang màn hình.Pác nào gặp rồi thì chỉ em với(mình dùng x6 16G made in Hungary,đã up firmware và software nhưng vẩn không được)

bác có làm dơi e nó nhiều ko.mình nghĩ lỗi cảm ứng đó là bác làm dơi nhiều lỗi phần cứng thui chứ có liên quan gi đến FW đâu

ls2v3

mọi ng` cho e hỏi với ạ :((

trc' đây con x6 của e dùng hoàn toàn tốt, pin piếc ngon lành

cơ mà từ khi e bắt đầu chơi find diff( tìm điểm khác nhau của 2 bức hình) thì thỉnh thoảng máy treo r` tự dưng tắt nguồn

mấy hnay thì e vừa chơi đc 1 lúc thì máy tắt, lúc trc' khi chơi còn đầy pin, sau khi khởi động lại pin xuống còn 2 vạch. để khoảng 10' sau thì lên thêm 1 vạch nữa

với lại dạo này e thấy pin xuống quá, trc thì cách ngày hai cách 2 ngày, h có khi chỉ đc có 1 ngày

cho e hỏi lỗi này là do gì và nên làm thế nào để khắc phục ạ :((

dkhoan_0211

mọi ng` cho e hỏi với ạ :((

trc' đây con x6 của e dùng hoàn toàn tốt, pin piếc ngon lành

cơ mà từ khi e bắt đầu chơi find diff( tìm điểm khác nhau của 2 bức hình) thì thỉnh thoảng máy treo r` tự dưng tắt nguồn
mấy hnay thì e vừa chơi đc 1 lúc thì máy tắt, lúc trc' khi chơi còn đầy pin, sau khi khởi động lại pin xuống còn 2 vạch. để khoảng 10' sau thì lên thêm 1 vạch nữa

với lại dạo này e thấy pin xuống quá, trc thì cách ngày hai cách 2 ngày, h có khi chỉ đc có 1 ngày

cho e hỏi lỗi này là do gì và nên làm thế nào để khắc phục ạ :((
cái này nghi phần cứng rồi đấy, nguy hiểm phết. trước khi bị như này thì có cho ai mượn nghịch k.

ls2v3

:((

bình thg` e chỉ cho lũ bạn mượn để chơi thôi chứ còn cho ai mượn dùng thì chưa ạ :((

vậy phải làm sao ạ :((

minhdale

Tự dựng bị thế thì làm gì đến nỗi lỗi phần cứng =)).Đừng nghe kể chuyện ma rồi thành ra sợ ma =)).
Thử làm các biện pháp trước tiên là
1.Khôi phục mặc định bằng *#7370#
2.format ổ E bằng máy (ko phải trên PC nhé)
Xem tình hình có cải thiện không.Nếu không thì thử 1 cục pin khác xem nào.Pin cũng chỉ có giới hạn của nó mà :))

dkhoan_0211

:((

bình thg` e chỉ cho lũ bạn mượn để chơi thôi chứ còn cho ai mượn dùng thì chưa ạ :((

vậy phải làm sao ạ :((
tình hình có thể là cho bạn mượn rồi bạn sơ ý làm rơi rồi :)

ls2v3

:-s nếu làm rơi thì có lúc bản thân e sơ ý cũng làm rơi r` ạ

vậy phải format ổ E thật ạ :(

minhdale

Rơi thì tui rơi hàng chục lần rồi :)).Thông thường rơi từ khoảng hơn 1m.Vẫn xài tuyệt vời như chưa bao giờ bị rơi.Trừ khi bạn kia ném....:))
format thì có gì nặng nề đâu mà phải nói vậy.format bằng máy lại càng an toàn so với trên pc :))