• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

Trvuphuong

Member
Thế cứ để kệ nó như thế hả bạn? Ko biết có phải do main ko, tại thỉnh thoảng đi ngủ mình nằm đè lên em nó X_X. Cũng đang xài xài mấy cái soft hay đụng chạm tới hệ thống như là Swiss Manager Pro hay RamBlow, hôm nay đã cẩn thận tắt hẳn Swiss đi rồi mà đang chơi Army tự nhiên lăn cu đơ :-??

Mỗi lần bị Mình format lại máy thì hết, nhưng một thời gian sau thỉnh thoảng lại bị! Con n73 lúc trước cũng bị thế ấy!
E x6 của mình thì bị mình hành te tua :D vào nước 2 lần tắm sữa 1 lần cũng bị rớt mấy lần ấy cũng chả sau. Chỉ lâu lâu thì bị vậy ấy!
mình củng có cài mấy pm giống bác ấy! Nhưng khoảng 1 tháng thì mới thấy bị tái phát 1lần.

boy_online01

Còn nữa: nếu chụp ảnh để
0.3MP thì zoom đc ít nhưng ko bị vỡ, còn nếu để 5MP thì zoom đc nhiều nhưng zoom hết cỡ là bị vỡ, thế có bình thường ko nhỉ? Mình đang dùng Fw C6 nên ko biết có phải tại c6 ko nua.

Trvuphuong

Member
Còn nữa: nếu chụp ảnh để
0.3MP thì zoom đc ít nhưng ko bị vỡ, còn nếu để 5MP thì zoom đc nhiều nhưng zoom hết cỡ là bị vỡ, thế có bình thường ko nhỉ? Mình đang dùng Fw C6 nên ko biết có phải tại c6 ko nua.

zoom ít thì không bị vỡ là đúng rùi. ! Máy mình cũng thế mà!
Mà mình thấy ống kính carl zeiss này chụp xa hơi dỡ, hem biết đúng hong nữa hay ống kính mobile là thế nhỉ!

depzaizx

x6 bi die khi up firmware len v31.0.004.ai giúp em với
em đang dùng x6 hom qua up firmware bằng ovi chảng may bi mất điện.thế la không lên màn hình nữa.ấn khởi động lên được chữ NOKIA thì màn hình lại tắt.mang ra thợ thì chạy lại cũng không được.nó bảo mang đi bảo hành vì bị "band" gì đó.không bít bảo hành được không?ai giúp em với' .em vừa mua x6 xong hihix

boy_online01

em đang dùng x6 hom qua up firmware bằng ovi chảng may bi mất điện.thế la không lên màn hình nữa.ấn khởi động lên được chữ NOKIA thì màn hình lại tắt.mang ra thợ thì chạy lại cũng không được.nó bảo mang đi bảo hành vì bị "band" gì đó.không bít bảo hành được không?ai giúp em với' .em vừa mua x6 xong hihix

Chẳng lẽ banh IMEI X_X
Mà nếu bạn bật lên mà em nó còn rung rinh nghĩa là vẫn chữa đc. Flash lại bằng JAF ở chế độ dead phone xem sao.

dkhoan_0211

trước mình bị giống hệt bạn luôn. đang up = nsu thì phụt phát mất điện (bực cái là vừa mất xong nó lại có luôn :| ). xong máy k lên, làm thế nào cũng k lên ( xanh mặt vài phút) nhưng mình mang ra thợ thì người ta up lại cho mình được. ( cửa hàng thứ nhất cũng k up được, cũng bảo banh gì đó, phải để lại máy 2 ngày, sang cửa hàng thứ 2 gần đó ông ấy up phát lên luôn )
hồi đó gà, chưa biết jaf , mod, cfw là gì chứ giờ bị lại có khi mình cũng tự cứu được :D

Dragon459

Manager
lâu lâu không viết bài trong thảo luận về x6 rồi.sẵn dịp này viết luôn.hôm trước đi mua cái ốp lưng cho em nó.thấy lắp vào khá đẹp.nhưng dùng 2 ngày sau mới phát hiện ra là khi lắp ốp lưng vào thì phím XpressMusic tự nhiện ỳ ra.chạm kiểu gì cũng cứ trơ ra.nghĩ là ram đầy do đang xài cái spb wp7.nhưng xong đâu lại vào đây.hôm nay tháo ra vệ sinh lại cho em nó thì phím XpressMusic lại dùng được như mọi lần.chạm rất nhậy.vậy vấn đề ở đây là cái ốp lưng gây ra lỗi này.

mình tháo ốp lưng ra thì thấy vẫn bình thường lắp vào lại bi.nên post bài này lên cho ae x6 thảo luận
nguyên hình kẻ gây nên vụ đấy đây

Trvuphuong

Member
lâu lâu không viết bài trong thảo luận về x6 rồi.sẵn dịp này viết luôn.hôm trước đi mua cái ốp lưng cho em nó.thấy lắp vào khá đẹp.nhưng dùng 2 ngày sau mới phát hiện ra là khi lắp ốp lưng vào thì phím XpressMusic tự nhiện ỳ ra.chạm kiểu gì cũng cứ trơ ra.nghĩ là ram đầy do đang xài cái spb wp7.nhưng xong đâu lại vào đây.hôm nay tháo ra vệ sinh lại cho em nó thì phím XpressMusic lại dùng được như mọi lần.chạm rất nhậy.vậy vấn đề ở đây là cái ốp lưng gây ra lỗi này.

mình tháo ốp lưng ra thì thấy vẫn bình thường lắp vào lại bi.nên post bài này lên cho ae x6 thảo luận
nguyên hình kẻ gây nên vụ đấy đây

ôi sao giống tôi quá nhỉ! Nhưng vỏ của tui khác của bác!

tngoc1

có cái j đâu, bác không thấy cái ốp lưng nó hơi nhô cao so với màn hình ah. Tay mình bị một phần tì vào đó nên phần thịt chạm vào phím XM hơi ít -> tình trạng lúc bấm dc lúc không. Bấm chuẩn thì chẳng sao cả

Dragon459

Manager
có cái j đâu, bác không thấy cái ốp lưng nó hơi nhô cao so với màn hình ah. Tay mình bị một phần tì vào đó nên phần thịt chạm vào phím XM hơi ít -> tình trạng lúc bấm dc lúc không. Bấm chuẩn thì chẳng sao cả
chạm chuẩn là thế nào đây nhỉ??????????:-?:-?:-?:-?hì hì.mình chạm chuẩn mà.hơn nữa lại thử rất nhiều lần nhé.vs lại cái phím ấy lúc tháo ốp lưng thì nhạy cực kì=D>=D>.với lại phần nhô cao ấy rất nhỏ.không hề cản trở thịt ngón tay chạm vào đâu:p:p
bạn xem khoảng cách như thế này đâu có nhỏ

hôm nay ms đi lùng tiếp quả pin cho em nó.kết quả buồn thối ruột.pin "xịn" 160k dùng chưa nổi 1 ngày.theo lời anh bán hàng nói.nguy cơ là mình đã bị ăn dưa bở8-|8-|8-|

yeudesong87

chạm chuẩn là thế nào đây nhỉ??????????:-?:-?:-?:-?hì hì.mình chạm chuẩn mà.hơn nữa lại thử rất nhiều lần nhé.vs lại cái phím ấy lúc tháo ốp lưng thì nhạy cực kì=D>=D>.với lại phần nhô cao ấy rất nhỏ.không hề cản trở thịt ngón tay chạm vào đâu:p:p
bạn xem khoảng cách như thế này đâu có nhỏ

hôm nay ms đi lùng tiếp quả pin cho em nó.kết quả buồn thối ruột.pin "xịn" 160k dùng chưa nổi 1 ngày.theo lời anh bán hàng nói.nguy cơ là mình đã bị ăn dưa bở8-|8-|8-|

sao bạn ko mua pin galile gì đó! Mình thấy quảng cáo ghê lắm mà tận 1900Mah lận! 160k thì chắc pin ngoài rồi

minianimo

Chả hiểu tại sao dạo này mình hay gặp phải trường hợp cứ đang chạy một chương trình nào đó là tự nhiên màn hình sọc rồi đen dần, phải tháo pin ra lắp lại mới được. Ai biết nguyên nhân ko?

do thiếu ram nên máy restart thôi. thường gặp khi mình chạy đa nhiệm

badamgia11

em có con x6 bà chị đi hàn về nhưng lắp sim mình vào không được các bác ạ,có bác nào giúp em được không a.hình như là phải unlock thì phải.không biết dùng JAF co được không hả các bác?????:-/

AndyCuong

Supper Moderators
em có con x6 bà chị đi hàn về nhưng lắp sim mình vào không được các bác ạ,có bác nào giúp em được không a.hình như là phải unlock thì phải.không biết dùng JAF co được không hả các bác?????:-/

x6 ở bên hàn đêm về phải ra tiệm unlock nhé bạn .

minhdale

Hôm qua rơi nàng X6 của mình bất cẩn rơi xuống biển (vì thói quen đi đâu cũng mang đt...nên bị rơi...xuống...:p).Kết quả là sau 3 tiếng đồng hồ làm ấm (hong khô) mình gọi em (bật máy) thật mừng khi em mở mắt nhưng chỉ được 1 lúc thì em lại...ngủ (vào đến phần chỉnh ngày giờ thì màn hình bị nhòe rồi vụt tắt giống như kiểu nhiểu TV ấy :))).Sau nhìu lần gọi em dậy mà ko thành công mình tưởng phải mang em đi viện.Nhưng...thật thần kì nhờ hơi ấm ở bên cạnh mình em đã chợt tỉnh giấc.Thay vào đó em bị mất trí (để điện thoại trong người hong khô tự nhiên ý mà.Sau khi bật lên thì mấy phần mềm cài vào tự dưng biến mất.Khi cài lại thì báo pm đã tồn tại).Quyết định phục hồi lại trí nhớ cho em..nhưng sau đó em lại chăng nói năng gì cả (Flash lại, ko thấy cột sóng lên).Sau 1 ngày nhờ sự cố gắng chăm sóc của mình em đã thốt lên 1 vài lời (tự dưng thấy cột sóng hiện lên sau vài lần rs máy :)).Nhưng ko thể bắt được sóng 3G).Qua 1 ngày sau em đã hoàn toàn bình phục sau những chấn động tâm lí (ko thể vào mạng GPRS, lỗi ko vào mạng wlan...bỗng dưng ngày hôm sau thấy cái thông báo Apps Settings toàn bằng tiếng...Nga thì phải :-? bỗng dưng lại xuất hiện cột 3.5G như bình thường).Đúng là qua hoạn nạn thấu chân tình.Giờ mình thấy iu em X6 của mình hơn bao giờ hết ;;) (khả năng tự phục hồi của em nó thật đáng ngạc nhiên :)))

olefin

Các bạn giúp mình với, dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi Nokia App" giới thiệu một số soft từ OVI, rất khó chịu. Mình đã làm đi làm lại CFW rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không thể loại bỏ được. Có cao thủ nào giúp mình được không? Mình dùng X6 v31, tự down FW gốc về cook lại. Lúc trước dùng FW 30 thì không bị vấn đề này. Giúp mình với..............................

minhdale

Các bạn giúp mình với, dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi Nokia App" giới thiệu một số soft từ OVI, rất khó chịu. Mình đã làm đi làm lại CFW rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không thể loại bỏ được. Có cao thủ nào giúp mình được không? Mình dùng X6 v31, tự down FW gốc về cook lại. Lúc trước dùng FW 30 thì không bị vấn đề này. Giúp mình với..............................
Bạn vào My Nokia rồi chọn hủy thuê bao là xong mà :)).Hoặc có thể do bạn đăng kí nhận tin nhắn khi đăng kí tài khoản ovi.Nếu vậy thì cần đăng nhập trên trang web rồi tùy chỉnh chức năng tài khoản thôi :D.Cái gửi tin là do server của Nokia chứ điện thoại đâu có lỗi gì ;)).

Mà mình thấy dùng FW C6 chán thịt.cảm ứng thì ko chuẩn.Nghe nhạc thì quá kém.Chỉ được mỗi cái HS là tiện lợi + nhìu mod cho nó.Nhắn tin ở X6 gốc thì bấm rất chuẩn.C6 thì bấm lộn lung tung cả lên.Quyết định từ giờ chả bao giờ dùng cái FW C6 nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

olefin

Bạn vào My Nokia rồi chọn hủy thuê bao là xong mà :)).Hoặc có thể do bạn đăng kí nhận tin nhắn khi đăng kí tài khoản ovi.Nếu vậy thì cần đăng nhập trên trang web rồi tùy chỉnh chức năng tài khoản thôi :D.Cái gửi tin là do server của Nokia chứ điện thoại đâu có lỗi gì ;)).

Mình đã thử cái này rồi mà vẫn không được, tin nhắn này đến ngay cả khi để máy ở chế độ offline nên mình nghĩ là do phần mềm nào đó chạy ngầm trong máy. Có ai giúp mình với :(:)(:)(:)(:)((