• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

hellodam

thế ạ.vậy mua 8gb chắc đủ tiền.hi hi.thế bác mua đâu vậy.check hàng thế nào.em chưa dùng máy cảm ứng lần nào nên gà.chỉ em với nha

minh197

thế ạ.vậy mua 8gb chắc đủ tiền.hi hi.thế bác mua đâu vậy.check hàng thế nào.em chưa dùng máy cảm ứng lần nào nên gà.chỉ em với nha
Nhà e ở Vĩnh Phúc cơ. mua ở chỗ người quen. ở đó còn 3,4 con X6 nữa giá cũng tầm đó :D
Xem máy thì e mua của người quen nên cũng chọn bừa :)) chẳng để í gì màn hình nó bị bụi một tí. e về tự tháo ra lau:) <= ham mày mò (phá hoại)

Trvuphuong

Member
Nhà e ở Vĩnh Phúc cơ. mua ở chỗ người quen. ở đó còn 3,4 con X6 nữa giá cũng tầm đó :D
Xem máy thì e mua của người quen nên cũng chọn bừa :)) chẳng để í gì màn hình nó bị bụi một tí. e về tự tháo ra lau:) <= ham mày mò (phá hoại)

Bác phẫu thuật em nó cẩn thận đó kẻo teo cảm ứng là toi đấy!
Mình hôm trước cái camera chụp nó có đ đốm đen tháo ra thổi mấy phát bao nhiêu hạt sương trong miệng mình đều bay hết vào camera làm cái camera nó bi giờ mờ mờ mịch mịch.huhu hem biết sửa được hong nữa hayà phải thay cái camera nữa.hu niếu phải thay thì mua cái khác còn hơn.hichic

thanhminhivi

mình dùng con này nhưng hiện tại thì bị liệt màn hình cảm ứng 1 số nơi (các phím ở viền sát mép màn hình) n dung may tiéng lại bình thường. Nói chung la no ko ổn định hay bị liệt lắm ! Mong các bạn giúp đỡ ! Thanks !!!:-/

minh197

Bác phẫu thuật em nó cẩn thận đó kẻo teo cảm ứng là toi đấy!
Mình hôm trước cái camera chụp nó có đ đốm đen tháo ra thổi mấy phát bao nhiêu hạt sương trong miệng mình đều bay hết vào camera làm cái camera nó bi giờ mờ mờ mịch mịch.huhu hem biết sửa được hong nữa hayà phải thay cái camera nữa.hu niếu phải thay thì mua cái khác còn hơn.hichic

Nếu là hơi nước thì để 1 time nó tự hết thôi bác ah.
ko thì tháo ra phẫu thuật. dùng cái bông ngoáy tai lau. nhưng phải vê cái đầu bông lại ko thì dính tơ ở bông lại kính.
con này tháo ra ko khéo chỉ sợ cong cái khung sắt ở vỏ :( cái bệnh thỉnh thoảng liệt cảm ứng cung do cái khung. tại cái đó chính là chỗ tiếp mát. máy bác thanhminhivi chắc bung rồi lắp không khéo nên nó bị:-?

Trvuphuong

Member
Nếu là hơi nước thì để 1 time nó tự hết thôi bác ah.
ko thì tháo ra phẫu thuật. dùng cái bông ngoáy tai lau. nhưng phải vê cái đầu bông lại ko thì dính tơ ở bông lại kính.
con này tháo ra ko khéo chỉ sợ cong cái khung sắt ở vỏ :( cái bệnh thỉnh thoảng liệt cảm ứng cung do cái khung. tại cái đó chính là chỗ tiếp mát. máy bác thanhminhivi chắc bung rồi lắp không khéo nên nó bị:-?

Nguyên hạt nước bọt của mình luôn đấy bác!Hôm nay nó khô rồi nhưng camera nó bị mờ chụp quay ra nắng nó bị chói sáng nên ảnh bị mờ! con mắc camera của mình pửa nay nó trắng luôn. Mình nghĩ nước bọt nó tạo nên cái màng bao quanh mắc camera lại vậy. Lấy bông gòn ngoái mình sợ nó bị trầy cái camera ấy!

olefin

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?

jonyhoanganh

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?
Khắc phục là bác dùng bản CFW nào mà chặn tin nhắn từ No ấy. :D

manhtinaelf

ace ơi mới có loại sym 3 cho x6 kìa , đã bạn nào test chưa , các bro x6 làm 1 bản vh đj cho nó đủ bộ à :D
Làm ơn aj test rồi cho mền biết có phải có multi touch ko @@ nge nói có à ?

sieutocdo1994

ace ơi mới có loại sym 3 cho x6 kìa , đã bạn nào test chưa , các bro x6 làm 1 bản vh đj cho nó đủ bộ à :D
Làm ơn aj test rồi cho mền biết có phải có multi touch ko @@ nge nói có à ?

cái đó là CFW C6 style SYM^3 thôi bạn. cũng như C6 nhưng đ.c cái là thay đổi chút ít về giao diện thôi

yeudesong87

AE ai cũng than phiền về X6 nhỉ :D. Mình chỉ thấy chán e nó là ít game hợp... May mình ít chơi game. Game thì toàn PC. Nên cũng khá hài lòng với e nó

boy_online01

Ko biết người ta có bán loại stylus nào cho X6 ko nhỉ? Mình thấy có thêm cái bút cũng tiện hơn. Thỉnh thoảng ngồi trong lớp chọt chọt :D, mà nhiều game đòi hỏi chính xác cao, lấy tay chạm vào vẫn ko trúng :|

minhchicker

thường thì stylus hay đc giành cho cảm ứng điện trở, ít hãng làm stylus cho cảm ứng điện dung :) ít chứ ko phải ko có

dkhoan_0211

Nokia sắp có vụ thay đổi giao diện cho sym kìa. Các máy chạy sym^3 thì chắc chắn sẽ up lên được rồi. Chi k biết s60v5 ae mình thì thế nào. Chắc bị nó kìa bỏ rơi rồi :(

sieutocdo1994

Nokia sắp có vụ thay đổi giao diện cho sym kìa. Các máy chạy sym^3 thì chắc chắn sẽ up lên được rồi. Chi k biết s60v5 ae mình thì thế nào. Chắc bị nó kìa bỏ rơi rồi :(

cứ chờ xem thế nào :)). chỉ mong đ.c nâng cấp cái HS C6 là cũng zui oy

olefin

Hiện tại mình đang dùng X6 8G FW 31, bản FW này do mình download FW gốc về và tự cook. Nhưng không hiểu sao mình không thể remove ovi store client, cứ remove khoảng 5 phút là nó tự động cài lại. Và ngày nào mình cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi cool app", rất khó chịu, cho dù đã để máy chế độ offline nhưng vẫn nhận được. Các bạn nào có thể chỉ cho mình cách giải quyết vấn đề này được không? Cám ơn các bạn rất nhiều!

boy_online01

Đang dùng UCweb mình phát hiện một thú vị nho nhỏ: Bấm và giữ một ngón tay trên màn hình, rồi đặt tiếp một ngón tay gần ngón tay đang giữ thì thấy nó nhận lệnh ở ngón tay mới nhất -> có bình thường ko nhỉ?

yeudesong87

Đang dùng UCweb mình phát hiện một thú vị nho nhỏ: Bấm và giữ một ngón tay trên màn hình, rồi đặt tiếp một ngón tay gần ngón tay đang giữ thì thấy nó nhận lệnh ở ngón tay mới nhất -> có bình thường ko nhỉ?

mình thấy bình thường mà! X6 bạn pin đc lâu ko vậy? Mình ngày nào cũng sạc :D

boy_online01

mình thấy bình thường mà! X6 bạn pin đc lâu ko vậy? Mình ngày nào cũng sạc :D

Vậy mà mình cứ tưởng đấy là dấu hiệu của đa điểm :p. Pin thì ngày nào mình chả sáng rút sạc, tối cắm sạc, lúc đầu tưởng do xài FW C6 mới ăn pin nên về FW gốc, ai dè pin chẳng khá hơn được là mấy, nên mình lại dùng FW C6.