• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hero_of_IT

Các bác cho xem xin link hướng dẫn cách hack 5800 FW 50.0.005 đc ko các pác? Sai mục mod move lại dùm em. Thanks

llTuyetTinhCocll

Các bác cho xem xin link hướng dẫn cách hack 5800 FW 50.0.005 đc ko các pác? Sai mục mod move lại dùm em. Thanks

Bạn là thành viên mới thì mình khuyên bạn việc đầu tiên muốn hack 5k8 ở v50 thì nên qua box FW của v3....Bên đó có 1 topic treo trên mục chú ý có tên hướng dẫn chi tiết chác dùng Jaf....bạn "luyện nội công" cái đó cho "thâm hậu" đi sau đó mới tính tiếp đc.....( mà nếu hiểu cơ bản cái Jaf thôi thì coi như máy bạn đã hack đc 80% rồi....20% còn lại là thời gian bạn down rồi cái mấy cái linh tinh về cho nó đủ thực hiện thôi.....) chúc may mắn........

duy8889

mình xài mail box của máy 5k8 thì k xài qua wifi được (messaging -> mail box)
khi mình chỉnh access point: (tên mạng wifi nhà mình) thì k thể connect vô server được (hiện thông báo là: connection refuse by server....), nhưng để access point là mobi-gprs-wap thì được

trong setting dòng Incoming mail server là: imap.n.mail.yahoo.com
Outgoing mail server là: smtp.mobile.mail.yahoo.com

bro nào biết cách để xài mail box = wifi chỉ mình với

ai chỉ giùm mình với

n82_black

Sao mình sài 1 thời gian thấy nắp pin nhựa nó lỏng quá hay sao mà nó hay tự tắt nguồn hoài. Phải chiêm giấy vô thì nó mới hết:(. Có ai bị như em ko.:(.. Sài 5800 dc gần 2 năm rồi mà vẩn thấy cảm ứng rất ổn định:D chỉ bị pần lỏng pin..:|.

LeMyChinh

Sao mình sài 1 thời gian thấy nắp pin nhựa nó lỏng quá hay sao mà nó hay tự tắt nguồn hoài. Phải chiêm giấy vô thì nó mới hết:(. Có ai bị như em ko.:(.. Sài 5800 dc gần 2 năm rồi mà vẩn thấy cảm ứng rất ổn định:D chỉ bị pần lỏng pin..:|. [/B
\

bạn chú ý lần sau post bài với kích thước chữ bình thường thui nhé.
trường hợp của bạn cũng có 1 số bạn trên dd mình gặp phải rùi:
nếu là nắp pin thì bạn có thể kiểm tra lại các nãy của nắp xem có cái nào gẫy hay ko.ko thì thay mới thui :))
còn pin lỏng thì giải pháp bạn giải quyết là hàng đầu đó :p
mình cũng dùng như bạn nhưng ko bị vậy :D
chúc zui ^^

n82_black

\

bạn chú ý lần sau post bài với kích thước chữ bình thường thui nhé.
trường hợp của bạn cũng có 1 số bạn trên dd mình gặp phải rùi:
nếu là nắp pin thì bạn có thể kiểm tra lại các nãy của nắp xem có cái nào gẫy hay ko.ko thì thay mới thui :))
còn pin lỏng thì giải pháp bạn giải quyết là hàng đầu đó :p
mình cũng dùng như bạn nhưng ko bị vậy :D
chúc zui ^^
thay mới là phải thay nắp sau hay thay nguyên bộ vỏ vậy bro.. Bộ vỏ zin bao nhiêu tiền

paulwoong

5800 đột nhiên bị mất rung

e có chú 5800 sau thời gian dùng ... đột nhiên bị mất rung.khong hiểu lý do .! wá buồn.!8-|

TruongHan

Super V.I.P
e có chú 5800 sau thời gian dùng ... đột nhiên bị mất rung.khong hiểu lý do .! wá buồn.!8-|

Khôi phục cài đặt gốc lại chưa?flash máy lại,không hết thì hư mounter rung rồi,phải thay thôi

tuonghn

Mình cũng đang dùng nhưng chẳng hiểu jo em nó lăn đùng ra loa rè đi bh hai lần mà chưa được( về được 2-3 rùi lại bị) về chạy lại FW đựoc mấy hôm lại bị Ai bít chỉ mình với???

Hoden

Super V.I.P
Mình cũng đang dùng nhưng chẳng hiểu jo em nó lăn đùng ra loa rè đi bh hai lần mà chưa được( về được 2-3 rùi lại bị) về chạy lại FW đựoc mấy hôm lại bị Ai bít chỉ mình với???

loa rè chỉ liên quan tới phần cứng thôi bạn à, nó không thể liên quan tời FW.

NokiaS60V5

Em tích góp mãi mới mua đc con 58, tự dưng cái màn hình nó giở chứng, 2tr5 e kiếm đâu ra để thay:(. Trong 4r mình ai có con 58 nào hư, vứt xó nhượng lại cho e cái màn hình để e tiếp tục dùng đc ko, giá cả có thể thương lượng:(

chetvislo1

Em tích góp mãi mới mua đc con 58, tự dưng cái màn hình nó giở chứng, 2tr5 e kiếm đâu ra để thay:(. Trong 4r mình ai có con 58 nào hư, vứt xó nhượng lại cho e cái màn hình để e tiếp tục dùng đc ko, giá cả có thể thương lượng:(

màn hình 58 bạn dở chứng gì vậy ?

nhock_cool

Đem ra tiệm ,thay pin ko dc,bung máy ra check,máy lúc đầu thì mở ko lên ,fash lại thì sáng đèn màn hình .
Bây giờ nó bung ra ,fash nó ko sáng đèn luôn ,mở máy lại được ,chỉ sáng đèn phím cứng..
Vậy ko biết lúc sửa nó có làm gì máy mình k,giờ muốn sửa thì giá nhiêu....có phải thay màn hình k

NokiaS60V5

Đem ra tiệm ,thay pin ko dc,bung máy ra check,máy lúc đầu thì mở ko lên ,fash lại thì sáng đèn màn hình .
Bây giờ nó bung ra ,fash nó ko sáng đèn luôn ,mở máy lại được ,chỉ sáng đèn phím cứng..
Vậy ko biết lúc sửa nó có làm gì máy mình k,giờ muốn sửa thì giá nhiêu....có phải thay màn hình k

Hiện tượng của mình đây:(, đem lên Care rồi mới biết 2tr5 thay cái màn hình chứ, die lun rồi

nhock_cool

^sửa rồi ,mất 250k,2tr5 thì mua con mới lun đi bác ,hàng 2hand có 3tr à.
À sẵn có bác nào có phím gảy đàn của 5800 thì để lại cho mình nha ,mua hàng 2hand ,nó k có

marquis

các cao thủ ơi , máy của em sử dụng fw 40,đang sử dụng ngon thì đột ngột xảy ra hiện tượng là : Tin nhắn đến,máy không hiện thông báo ngoài màn hình chính vd như "1 tin nhắn mới" hay "A new message" , không rung và không phát ra chuông báo(nó chỉ chớp tắt phím menu thôi,nhưng bỏ túi vậy thì cũng như không) . em điên quá , mò hết phần setting nhưng vẫn không được,vào profile,chọn personalise check kĩ vẫn không thấy có gì bất thường.Hết cách,em up lên fw50 luôn,vẫn bị vậy.

Bó tay rồi

Mấy bác giúp em với,có cách nào khác ngoài hard reset or đem ra tiệm ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.