• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tuankhoi88

Cho e hỏi cách Fix "Xoay màn hình chậm trên 5800 FW 50"

Nhìn chung thì khi Up Fw 40 -> 50 em rất thích, nhưng e hơi ức chế cái vụ xoay màn hình của FW 50 này. Lúc ở Fw 40 thì xoay màn hình chỉ cần để hơi nghiên 1 chút là đã xoay ngang rồi, nhưng khi e up lên Fw 50 thi để gần đứng máy nó mới chịu xoay..

Có anh chị nào chỉ e cách fix cho nó giồng Fw 40 được không ạ.Hay có bản CFW nào Fix như trên cho e xin, e kiếm mãi không thấy...
Xin cảm ơn ( Anh/Chị )

barclays

Mất sóng kiểu Iphone 4 có xuất hiện trên 5800?

Đọc báo nghe xôn xao vụ Iphone mất sóng, Jobs hô hào đây là hiện tượng chung của smartphone, NOKIA, SS, HTC cũng bị. Nay tui cũng thử với cái 5800 của mình coi thực hư ra sao

Thử nghiệm với cách giữ đt như lỗi xảy ra với IPhone 4 trên 2 mạng Vinaphone và Viettel

Đây là kết quả, dựa vào đây chắc vụ này ko chỉ do anten gây ra:

[video=youtube;JpojjWbrXUo]http://www.youtube.com/watch?v=JpojjWbrXUo[/video]

Mời anh em cùng xem và cho ý kiến

Zenki

Super V.I.P
Chỉ đúng với những nơi sóng yếu mà thôi!

Mình kiểm nghiệm với iPhone 3GS, ở nơi sóng mạnh, bịt chặt cái phần có Ăng-ten lại thì nó cũng không mất 1 vạch sóng. Còn ở những nơi trong nhà hoặc có sóng chập chờn thì che phần Ăng-ten lại là mất thôi. Máy nào cũng vậy cả!

binzhaha

máy quay nét quá
mà tôi thấy máy bạn mất sóng do mạng ko ổn đinh chữ ko phải do máy
vì theo tôi thấy trong đoạn clip bạn giữ chặt và thả ra rất lâu sóng mới bị xê dịch
tôi cũng đã cầm theo cách cua iP4 với con 5530 nhưng ko thấy xê dịch sóng trừ khi ôm chặt cả 2 tay lên toàn bộ máy

thangvk

mình mới mua con 5800 nhưng co it game. mình vào đây để tải game nhưng khi cà chạy vào máy không được ban nào biết giúp mình với. cam ơn!

hantinhtu_baby

mình mới mua con 5800 nhưng co it game. mình vào đây để tải game nhưng khi cà chạy vào máy không được ban nào biết giúp mình với. cam ơn!

Cái nào ko cài đc thì bạn signed game hay hack phone rùi cài tiếp.

xabama

nhà bạn chắc ở hóc bà tó nào rùi,với lại pi còn 1 vạch hết xăng nên anten giảm cường độ để tiết kiệm giọt máu cuối cùng

vjpcoj

Member
Sóng với chả sánh, lo mà sạc pin đi, hết pin rồi kìa! Nokia ko dễ mất sóng đâu!

nam_luna

Ôi giời em thấy bác này đúng là thừa cơm tự nhiên lại đi thử mà nokia cũng bị dễ mất sóng như Iphone 4 thì cũng chẳng đến lượt bác chứng minh vì ngoài bác ra còn cả trăm triệu người cũng dùng nokia chứ. Cả thêm mấy loại điện thoại như của HTC, Blackberry .... cũng chưa chắc đã bị đau mà có bị thì tụt 1 vạch là cùng chứ không có thể loại từ 4 vạch về 0 như của IP4 đâu.

nam_luna

Còn cái thằng Jobs nó chém đấy . Mồm lúc nào cũng kêu là IP4 không làm sao cả thế mà tung ra bao nhiêu clip nói điện thoại của đối thủ cũng như mình chẳng qua là đánh lạc hướng dư luận hoặc lôi đối thủ vào chết cùng . Máy không có vấn đề gì mà tự nhiên đi tặng bao đựng để khỏi mất sóng hix . Các bác có tin không chứ em chẳng tin mấy cái clip đấy Apple thừa khả năng làm sóng điện thoại mất dần chỉ cần tăng độ từ tính trong phòng thí nghiệm lên là sóng tự nhiên mát thôi quay clip lại rồi tung lên mạng cứ như mình oan uổng lắm ý

BÁC NÀO THẤY BÀI EM HAY THÌ THANK CHO EM PHÁT NHÉ

hoanghai2908

thg cha Jobs lảm nhảm đi bắt lỗi lih tih mà ko chịu thừa nhận nhg chỉ thấy nói HTC,SS thôi :-j
Nokia thì sóng sánh là ko phải nghĩ rồi

galabuon

rảnh quá, nếu muốn giả mạo chỉ cần câu 1 sợi dây nối với anten ra ngoài. khi cầm vào sẽ chạm luôn sợi dây, sóng mất như ip4. chuyện giả mạo quá dễ SJ cứ quanh co chối tội

@ : chủ video cầm mỏi tay mới giảm có 2 nất.

bosscarrot

Em cầm gẫy cả tay mà con 5800 ko thèm giảm nấc nào, thậm chí em cầm cả 2 tay. Theo nguyên tắc giảm là đúng cũng tùy vào chất lượng sóng nữa mà, nhiều khi ko cầm như vậy nó cũng tự sụt.
Theo em bác cứ thử chuyển qua GSM test cái đã, bình thường sóng viettel ở chỗ em là 3,5G chứ ko phải 3G, em ở daklak ^^

soc0la

mình nghĩ apple đã nói đúng về " dòng smartphone nào cũng có nhược điểm của nó. Và bị mất sóng trong những trường hợp cầm nhất định". Vì bản thân mình đã test con X6 của mình cũng bị hiện tượng mất sóng nếu lắm chặt phần dưới của điện thoại ( vì cột sóng X6 nằm ở dưới). Trường hợp mất sóng của bạn dùng 5800 này ko có j là lạ... điều mình đáng nói ở đây là apple đã khá táo bạo khi thiết kế sóng ở 2 bên...vì đó cũng là điểm tiếp xúc của tay nhiều nhất..apple đã sai trong "canh bạc " này:D

ngoanrazor

Well-Known Member
Nokia là tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà. Nhất là mấy kái nokia hồi xưa bền kinh khủg chọi 20m cũng ko hư( mjh thấy ôg hàng xóm kế bên gen vợ móc ra chọi )

nam_luna

Nokia là tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà. Nhất là mấy kái nokia hồi xưa bền kinh khủg chọi 20m cũng ko hư( mjh thấy ôg hàng xóm kế bên gen vợ móc ra chọi )

Thế thì loại điện thoại này anh em chúng ta cũng phải nên tậu 1 cái để khi có trộm mà không tìm thấy gạch còn ném mà bác cho em hỏi máy đấy là loại nào ?

nam_luna

mình nghĩ apple đã nói đúng về " dòng smartphone nào cũng có nhược điểm của nó. Và bị mất sóng trong những trường hợp cầm nhất định". Vì bản thân mình đã test con X6 của mình cũng bị hiện tượng mất sóng nếu lắm chặt phần dưới của điện thoại ( vì cột sóng X6 nằm ở dưới). Trường hợp mất sóng của bạn dùng 5800 này ko có j là lạ... điều mình đáng nói ở đây là apple đã khá táo bạo khi thiết kế sóng ở 2 bên...vì đó cũng là điểm tiếp xúc của tay nhiều nhất..apple đã sai trong "canh bạc " này:D

Đúng là dòng smartphone nào cũng có nhược điểm nhưng em chưa thấy lọai nào như Ịphone 4 cả nhược điểm lớn nhất của smartphone là pin yếu, đắt tiền và có quá nhiều tính năng mà chúng ta chưa bao giờ dùng tới ( em chưa bao giờ dùng GPS hihihi ) còn vụ X6 mất sóng nếu cần ở dưới thì đơn giản thôi là * không cầm theo cách đó nữa * thằng Jobs bảo thế

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn nói X6 bị mất sóng nếu lắm chặt phần dưới của điện thoại chắc do điện thoại của bạn bị hư ăng ten rồi nó mới thế. Con X6 tui mới mua và test cầm mọi kiểu như của lão Steve Jobs dở hơi đã làm mà cột sóng luôn căng đầy chả mất cục nào cả.
Đúng là apple ngày càng hèn hạ và tự đánh mất đi uy tín và danh dự của mình vì nhưng chuyện nực cười như kiểu test sóng như trên

soc0la

Bạn nói X6 bị mất sóng nếu lắm chặt phần dưới của điện thoại chắc do điện thoại của bạn bị hư ăng ten rồi nó mới thế. Con X6 tui mới mua và test cầm mọi kiểu như của lão Steve Jobs dở hơi đã làm mà cột sóng luôn căng đầy chả mất cục nào cả.
Đúng là apple ngày càng hèn hạ và tự đánh mất đi uy tín và danh dự của mình vì nhưng chuyện nực cười như kiểu test sóng như trên

bạn không tin thì cầm tay phải lắm chặt phần dưới của X6 xem có giảm cột sóng nào không? ( nắm và giữ khoảng 20s) mình cam đaon với bạn là giảm 1 vạch là ít! ( ngày mai sáng sủa m sẽ chụp hình cho bạn coi :D)
còn về apple thì đúng là hèn hạ thật...không giam nhận mình sai mà lại lôi các hãng khác vào... tóm lại sau vụ này thấy ông này ngu xuẩn quá:D

Status
Không mở trả lời sau này.