• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

ý bạn là nokia care hả ? , mình mua ngoài bạch long :( , vậy đem vào care phải tốn tiền hả bạn

Chẳng những tốn mà thường là phải chi nhiều hơn cửa hàng ngoài đường nữa là khác.....nhưng đổi lại là sự an tâm về chất lượng....

TruongHan

Super V.I.P
thế cho em hỏi , cái đó thay thì phải bung máy r hả :(

Chỉ là tháo mấy con ốc ra thôi mà,có gì đâu mà sợ em nó mất zin :D
Bạn cứ đem lên Care cho nó làm lại đi,tháo ốc ra xong rồi sẽ dán tem Nokia lại bình thường thôi

minhtri9798

hix, cho em hỏi, chỗ mấy con ốc của 5800 có tem nokia ko vậy ?? Thằng bạn em mua mà ko có

kitafung

Không có bạn à ! Nokia đã ko còn dán tem lên ốc nữa rồi, đi bảo hành ở nokia care người ta mới dán tem cho bạn ! thân

davidboy09

cho mình hỏi
1/ làm thể nào để tắt tiếng chụp hình
2/ sao máy mình không cài được phai .jar, trước khi RS thì cài đc :((

hieuzx

Mình mua lại 1 con 5800 cũ bị các hiện tượng sau

- Loa ngoài hơi rè - bass,tress không thấy khác nhiều so với default
- cài x-plorer 1.45 vào phần Device info thì thấy CPU speed có 192 MHz theo mình biết là 434 Mhz Total memory có 120mb

vậy có phải máy bị luộc rồi không bạn nào có xài qua rồi làm ơn giúp mình với. Xin cám ơn trước

quocvu88_dn

Mình mua lại 1 con 5800 cũ bị các hiện tượng sau

- Loa ngoài hơi rè - bass,tress không thấy khác nhiều so với default
- cài x-plorer 1.45 vào phần Device info thì thấy CPU speed có 192 MHz theo mình biết là 434 Mhz Total memory có 120mb

vậy có phải máy bị luộc rồi không bạn nào có xài qua rồi làm ơn giúp mình với. Xin cám ơn trước
Bạn yên tâm là 5800 khi dùng phần mềm x-plore vào test thì cpu luôn luôn là 192. Lúc trước mình cũng test giống bạn, cũng không hiểu giống bạn đó trong khi máy mình mua tại Nokia luôn mà. Có một phần mềm nào đó test đúng tốc độ cpu nhưng mình quên rồi.
Còn loa ngoài 5800 chắc do bạn mua lại, mà mua lại thì người ta xài rồi nên rè cũng không phải là lạ. Bạn mở máy volume 7,8 thôi. Đừng mở to quá dễ hư loa. Với lại chọn chất lượng nhạc nén là 128kbps hay là 192kbps thì hay hơn.

dinovn

máy mình cài games và apps nhìu wá, jờ bộ nhớ trong còn 10MB à, nhìu khi mở games hay apps, duyệt web đc 1 lúc lại bị thoát ra HS do thiếu bộ nhớ....mà đã tìm trong các chương trình đã cài trong máy, ko thấy fần mềm với games nào nặng hết, bữa có íntall Pythol nhưng jờ kiếm nó ko ra để remove T.T ai júp mình với...

luuquoctoan

máy mình cài games và apps nhìu wá, jờ bộ nhớ trong còn 10MB à, nhìu khi mở games hay apps, duyệt web đc 1 lúc lại bị thoát ra HS do thiếu bộ nhớ....mà đã tìm trong các chương trình đã cài trong máy, ko thấy fần mềm với games nào nặng hết, bữa có íntall Pythol nhưng jờ kiếm nó ko ra để remove T.T ai júp mình với...

cái này bạn dùng x-poler mới thấy. mà sao không cài trên thẽ nhớ đi

llTuyetTinhCocll

Máy bạn có thẻ chứ ... ??? sao ko cài pm lên thẻ mà đi cài trên máy cho nó nặng......
1 cách đơn giản mà lại hiệu quả khi remove 1 pm nè....bạn đưa bút chạm vào icon đó...đừng thả ra liền mà kéo nhẹ xuống hoặc đẩy lên...sau đó bạn nhấc bút lên....bạn sẽ thấy icon đó có 1 vòng sáng....( vì đây là dòng cảm ứng....chứ kiểu như V3 thì chỉ cẩn di chuyển tới icon đó thôi....)....sau đó bấm tùy chọn bạn sẽ thấy "Xóa"....sau đó chọn vào...nó sẽ xóa cho bạn....Chúc thành công....

duy8889

mình xài mail box của máy 5k8 thì k xài qua wifi được (messaging -> mail box)
khi mình chỉnh access point: (tên mạng wifi nhà mình) thì k thể connect vô server được (hiện thông báo là: connection refuse by server....), nhưng để access point là mobi-gprs-wap thì được

trong setting dòng Incoming mail server là: imap.n.mail.yahoo.com
Outgoing mail server là: smtp.mobile.mail.yahoo.com

bro nào biết cách để xài mail box = wifi chỉ mình với

sheva079

hjc..không pít con 5k8 của mình bị lỗi gì nữa... mình hẹn giờ báo thức lúc nào cũng chênh lệch 4 phút... VD như mình hẹn 7h00...thì đến 7h04 nó mới reo chuông báo thức... có ai bị như mình không... và có ai pít cách khắc phục không... chỉ mình với...thanks all!!!!:(

thangQTD

tình hình là máy 5800 của mình khi lên 5.0 một thời gian thì ảnh và video k hiện lên ở bộ sưu tập được. Nhạc thì vẫn ổn ? lý do là gì vậy ai trả lời giúp mình với?

llTuyetTinhCocll

hjc..không pít con 5k8 của mình bị lỗi gì nữa... mình hẹn giờ báo thức lúc nào cũng chênh lệch 4 phút... VD như mình hẹn 7h00...thì đến 7h04 nó mới reo chuông báo thức... có ai bị như mình không... và có ai pít cách khắc phục không... chỉ mình với...thanks all!!!!:(

Mới gặp luôn....vì thời gian nó chênh lệch ko đáng kể....đựa vào đó trừ hao cũng ko hại gì....còn ko thì 4 nút..( 4mat) ..đưa nó về điểm xuất phát lại....90% là trở lại bình thường....
tình hình là máy 5800 của mình khi lên 5.0 một thời gian thì ảnh và video k hiện lên ở bộ sưu tập được. Nhạc thì vẫn ổn ? lý do là gì vậy ai trả lời giúp mình với?

Có khi nào hình và phim của bạn nó "nóng" quá.....chơi ẩn file rồi quên hem bỏ ẩn lại hem á.....

Status
Không mở trả lời sau này.