• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

các cao thủ ơi , máy của em sử dụng fw 40,đang sử dụng ngon thì đột ngột xảy ra hiện tượng là : Tin nhắn đến,máy không hiện thông báo ngoài màn hình chính vd như "1 tin nhắn mới" hay "A new message" , không rung và không phát ra chuông báo(nó chỉ chớp tắt phím menu thôi,nhưng bỏ túi vậy thì cũng như không) . em điên quá , mò hết phần setting nhưng vẫn không được,vào profile,chọn personalise check kĩ vẫn không thấy có gì bất thường.Hết cách,em up lên fw50 luôn,vẫn bị vậy.

Bó tay rồi

Mấy bác giúp em với,có cách nào khác ngoài hard reset or đem ra tiệm ko ?

ngoài 4mat thì ko còn cách nào khác đâu.bạn có cìa thêm PM nt nào ko :S.tốt nhất nên 4 mat hoặc flash lại FW :D

mdkvmdks

các huynh con máy 5800 của đệ bị lỗi sọc màn hình có huynh nào biết cách sửa thì bày giùm đệ với TKs Các huynh nhiều

Hoden

Super V.I.P
các huynh con máy 5800 của đệ bị lỗi sọc màn hình có huynh nào biết cách sửa thì bày giùm đệ với TKs Các huynh nhiều

sọc màn hình bạn nên đưa máy ra trung tâm bảo hành thay mới đi bạn, nó liên quan tới phần cứng không thể khắc phục bằng pm được bạn à

mdkvmdks

nhưng sao hồi đợt đệ có nhìn thấy trong topic ung dung chung co phần mềm chữa lỗi sọc màn hình khi khoá phím mà huynh
mà h mình mò cái đó không ra ai biết share cho đệ với

hangphuong

5800 của mình tự nhiên không sạc được mình đã thay pin nhưng sạc vẫn không lên mong các bạn jup đỡ

llTuyetTinhCocll

5800 của mình tự nhiên không sạc được mình đã thay pin nhưng sạc vẫn không lên mong các bạn jup đỡ

Trường hợp này 90% là phần cứng rồi.....còn hành thì hành....hết hành thì đi ra tiệm khác...ng bạn mình nói là bị chết con IC sạc gì đó....( thợ ngồi kế bên luôn )....hihihi

hangphuong

mình đã thay con ic sạc zui máy vẫn báo sạc nhưng pin lại hok lưu đc điện dạo này 58 đang lên ngôi bun wa

cuihui

hôm nay mình cắm cáp usb của 5800 với laptop của mình.mấy bữa vẫn sử dụng bình thường,nhưng hôm nay lạ không được.mình mở phần usb nó vẫn báo là pc suite tháo cap ra thì nó báo là not connected, nhưng trên laptop thì chẳng thấy tín hiệu j của điện thoại cả.(mình có chọn phần:ask on connection.nhưng lần này thì không thấy nó hỏi j)
mình sau mỗi lần sử dụng thì tháo cap luôn(do chẳng tìm thấy phần kết thúc ở đâu) có phải vì vậy mà kết nối usb điện thoại mình bị hỏng không.và có cách nào sửa được không. mong các pro chỉ giáo.(bùn quá)
mình xin cám ơn!

Hoden

Super V.I.P
hôm nay mình cắm cáp usb của 5800 với laptop của mình.mấy bữa vẫn sử dụng bình thường,nhưng hôm nay lạ không được.mình mở phần usb nó vẫn báo là pc suite tháo cap ra thì nó báo là not connected, nhưng trên laptop thì chẳng thấy tín hiệu j của điện thoại cả.(mình có chọn phần:ask on connection.nhưng lần này thì không thấy nó hỏi j)
mình sau mỗi lần sử dụng thì tháo cap luôn(do chẳng tìm thấy phần kết thúc ở đâu) có phải vì vậy mà kết nối usb điện thoại mình bị hỏng không.và có cách nào sửa được không. mong các pro chỉ giáo.(bùn quá)
mình xin cám ơn!

bạn thử restar pc lại xem và sau đó cắm cáp thử lại

cuihui

mình cũng đã thử nhưng không được.chắc hư mất tiêu.chán thật.thank bạn!

hangphuong

các bác cho em hỏi máy em sạc nhưng hok tích đc điện da thợ họ bảo phải viết lại imei
bác nào chuyên gia fan cứng jup em với thanks các bác

bosscarrot

Cho mình hỏi cái cục charge 5800 của mình, khi cắm điện vào thì nó kêu rè rè. Ko biết có phải nó bị lỗi ko. Mình thấy charge của con Ê66 dùng ko kêu gì cả.

kid125

Mấy pro cho mình hỏi.Cái phần mềm Mitv xem tivi tực tuyến mình đăng ký mất 15k kích hoạt mà cứ xem 3s là đứng hình.Có ai có cách khác phục không nhỉ?Mình dùng 5800XM

Cleonardo

cho mình hỏi
1/ làm thể nào để tắt tiếng chụp hình
:((
Thao tác bam^' phím " thăng" là kiểu nào cũng ko còn tiếng nữa bạn à\-/.
Sẵn cho mình hỏi có ai bị vầy ko , mình dùng trình mặc định duyệt web máy thì vào kết nối wifi đc , nhưng pm khác như uc web thi` nó cứ báo chọn kết nối mãi ( đã vào cài đặt chỉnh đổi kết nối là wlan), chọn kết nối wifi rồi mà nó vẫn báo đi báo lại như vầy , nếu chọn kết nối gprs thì ko vấn đề gì ????.( máy mình fw 50)

llTuyetTinhCocll

các bác cho em hỏi máy em sạc nhưng hok tích đc điện da thợ họ bảo phải viết lại imei
bác nào chuyên gia fan cứng jup em với thanks các bác
Mình cũng gặp 2 máy như vầy.....ng ta nói là chết IC sạc.....
Mấy pro cho mình hỏi.Cái phần mềm Mitv xem tivi tực tuyến mình đăng ký mất 15k kích hoạt mà cứ xem 3s là đứng hình.Có ai có cách khác phục không nhỉ?Mình dùng 5800XM
Đứng hình có thể do "anh Ba nhà Mạng" nữa....có khi nó load ko kịp....khi mạng mạnh đều có thể nó sẽ đều hơn.....ADSL có lúc còn chập chờn nữa mà
Thao tác bam^' phím " thăng" là kiểu nào cũng ko còn tiếng nữa bạn à\-/.
Sẵn cho mình hỏi có ai bị vầy ko , mình dùng trình mặc định duyệt web máy thì vào kết nối wifi đc , nhưng pm khác như uc web thi` nó cứ báo chọn kết nối mãi ( đã vào cài đặt chỉnh đổi kết nối là wlan), chọn kết nối wifi rồi mà nó vẫn báo đi báo lại như vầy , nếu chọn kết nối gprs thì ko vấn đề gì ????.( máy mình fw 50)

Rửa ih heng P ơi.....V3 dạo này thịnh dã mang mà còn sang v5 nữa....ai chạy kịp nữa đây.....hihhi......chụp hình mà muốn tắt thì dường như chỉ xài fw cook thì phải.....còn mạng thì nên xài opera mobile......nó ổn mà nhanh lắm.....có điều ăn ram thì cũng thuộc dạng "super"...

cubi11

Cho mình hỏi: màn hình cảm ứng của mình không còn chính xác như trước !!! Ví dụ ấn cào a thì ra thành d. Với lại đthoại của mình thí chưa bao giờ reset pnần cứng !!! Mình cũng có vào cân chỉnh vào màn hình thì cải thiện đc 1 chút xíu +.+ mà mình không biết reset phần cứng là làm sao !! Hướng ẫn giúp mìnn với ????

Son_Nguyen

Mình mới lấy con 5800 xài, anh em cho hỏi cách 4mat máy của con này như thế nào vậy? Đang xài cả E63 S60v3 thì biết cách 4mat rồi nhưng 5800 thì chưa.
Với lại mình down FW Cook về muốn flash lại thì giờ dùng Phoenix có được ko hay vẫn phải xài JAF?

kitafung

Mình mới lấy con 5800 xài, anh em cho hỏi cách 4mat máy của con này như thế nào vậy? Đang xài cả E63 S60v3 thì biết cách 4mat rồi nhưng 5800 thì chưa.
Với lại mình down FW Cook về muốn flash lại thì giờ dùng Phoenix có được ko hay vẫn phải xài JAF?

Dùng JAF sẽ ổn định hơn bạn à ! 4mart máy thì ấn 4 phím : Xanh + đỏ + chụp hình + nguồn cũng một lúc cho đến khi nó khởi động lên hình Nokia là được.

Cleonardo

Rửa ih heng P ơi.....V3 dạo này thịnh dã mang mà còn sang v5 nữa....ai chạy kịp nữa đây.....hihhi......chụp hình mà muốn tắt thì dường như chỉ xài fw cook thì phải.....còn mạng thì nên xài opera mobile......nó ổn mà nhanh lắm.....có điều ăn ram thì cũng thuộc dạng "super"...

Xài cho pít với chị e chứ.Hi, mà đang rầu vì ko có pc để hack toàn sign trên dt mà kái dc kái ko,thiệt khổ.Đúng là xài cook fw mới tắt dc tiếng chup hình.

Status
Không mở trả lời sau này.