• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

Máy mình bị rớt vài lần từ trên tay xuống đất, khi mình cầm lên sử dụng thì màn hình cảm ứng bị sao ấy
ví dụ: ấn chữ a nó ra chữ f :(:)(:)(:)(:)(:)(( mà bảo hành thì tròn 1 năm . Mình cũng đã vào cân chỉnh lại màn hình nhưng không cải thiện được bao nhiu ?? Mình sợ khi mình cân chỉnh ko bằng nhau --- Các bạn biết cách nào để cân chỉnh cho bằng hoặc là đưa về trạng thái mặc định ko thanks giúp mình với

Bạn thử fomat 4 ngón lại ih coi hết ko...???? cái này lạ quá chưa nghe nói....

habaolinh

Super V.I.P
Máy mình bị rớt vài lần từ trên tay xuống đất, khi mình cầm lên sử dụng thì màn hình cảm ứng bị sao ấy
ví dụ: ấn chữ a nó ra chữ f :(:)(:)(:)(:)(:)(( mà bảo hành thì tròn 1 năm . Mình cũng đã vào cân chỉnh lại màn hình nhưng không cải thiện được bao nhiu ?? Mình sợ khi mình cân chỉnh ko bằng nhau --- Các bạn biết cách nào để cân chỉnh cho bằng hoặc là đưa về trạng thái mặc định ko thanks giúp mình với
Còn BH thì mang ra mà BH( nhớ đừng bảo bị rơi nhé).

phuonxinh

anh em dung v5 cho minh hoi chut.
Mình đang có ý định mua 1 e 5800 cũ nhưng chưa đi xem giá nên chưa biết là bao nhiêu.Ae nào rành về vụ này thì chỉ mình với.
Khi đi mua kiểu máy này thì cần lưu ý những điểm j vậy?
xin cảm ơn ae trước nha!

TruongHan

Super V.I.P
anh em dung v5 cho minh hoi chut.
Mình đang có ý định mua 1 e 5800 cũ nhưng chưa đi xem giá nên chưa biết là bao nhiêu.Ae nào rành về vụ này thì chỉ mình với.
Khi đi mua kiểu máy này thì cần lưu ý những điểm j vậy?
xin cảm ơn ae trước nha!

Coi máy đã bung sửa chửa gì chưa?test nghe gọi,loa ngoài,máy còn đẹp không,test wifi,bluetooth,camera.... đầy đủ phụ kiện thì tốt.Test nhiêu đó cũng ok rồi,giá khoảng 3t trở xuống thôi ^^

truong851

không hiểu sao nhạc trong thẻ nhớ mình hon 80 bài mà sao lúc làm mới danh sách bài hát lại chỉ có 10 bài. mình up len v50.0 rồi.

TruongHan

Super V.I.P
không hiểu sao nhạc trong thẻ nhớ mình hon 80 bài mà sao lúc làm mới danh sách bài hát lại chỉ có 10 bài. mình up len v50.0 rồi.

Xóa nhạc cũ,chép nhạc mới rồi cập nhật thư viện nhạc lại xem bạn

ke0kul

Cái này mình ko rành....Bạn của anh mình nó làm trong care....nên hỏi ảnh giá "màn hình cảm ứng"....chứ thực ra mình cũng ko biết màn hình cảm ứng, màn hình hiển thị nó làm sao....???

thực ra thì........con 5800 của chúng ta là nó có một màn hình hiển thị (giống như bao màn hình điện thoại khác) ở bên dưới và có một cái màn cảm ứng nằm đè ở bên trên (cái này như một tấm kính, và chúng ta vẫn hay chọt chọt vào đấy). từ trước mình cũng ko biết chuyện này đâu. nhưng mà sau khi bị vỡ nên tò mò tháo ra xem mới rõ.
và mình nghĩ các bạn bị lệch cảm ứng mà ko căn chỉnh đc thì nên xem lại phần cứng. có thể cái màn cảm ứng nó bị sai. có gì sai ae bỏ qua nhé :)

unvain

Không hiểu sao, máy của mình bây giờ cứ nhấp nháy mấy lần rồi mới unlock được. Có bạn nào bị giống mình không vậy? (vì mấy hôm trước có lần bị rơi máy)

Kenji1992

Không hiểu sao, máy của mình bây giờ cứ nhấp nháy mấy lần rồi mới unlock được. Có bạn nào bị giống mình không vậy? (vì mấy hôm trước có lần bị rơi máy)

có thể khi bị rơi máy thì phần cứng bên trong máy của bạn bị lỗi , bạn nên mang ra care để được tư vấn chinh xác và khắc phục nha , chứ tự mình làm thì hok đc đâu

mdkvmdks

em thấy con 5800 loa hơi nhỏ
có bác nào biết cách làm cho loa nghe to hơn không loa nghe khi đàm thoại đó chú không phải loa ngoài
ai biết cách bày em vói

dingvn

Em 5800 của mình đang xài bt, một ngày đẹp trời, máy bỗng nhiên câm nín khi nhận bất kì tin nhắn từ số nào tới =.=. (Ko rung, ko kêu nhạc) chỉ sáng đèn nhấp nháy thôi. Nhưng khi có người gọi đến thì âm vẫn phát ra bình thường, vẫn rung rầm rầm. lạ thế ko biết. Mình đã thiết đặt Profile ở chế độ bình thường, đặt nhạc chuông đàng hoàn, nhưng vẫn thế.
=> Mình thử HardReset lại máy, test nhận thử 1 tin thì máy phát âm bình thường, tuy nhiên sau khi restore lại (đã bỏ luôn phần setting) thì máy lại bị như hiện tượng ban đầu. Ai giải thích dc ko ah ?? =.=

minhtri9798

Em 5800 của mình đang xài bt, một ngày đẹp trời, máy bỗng nhiên câm nín khi nhận bất kì tin nhắn từ số nào tới =.=. (Ko rung, ko kêu nhạc) chỉ sáng đèn nhấp nháy thôi. Nhưng khi có người gọi đến thì âm vẫn phát ra bình thường, vẫn rung rầm rầm. lạ thế ko biết. Mình đã thiết đặt Profile ở chế độ bình thường, đặt nhạc chuông đàng hoàn, nhưng vẫn thế.
=> Mình thử HardReset lại máy, test nhận thử 1 tin thì máy phát âm bình thường, tuy nhiên sau khi restore lại (đã bỏ luôn phần setting) thì máy lại bị như hiện tượng ban đầu. Ai giải thích dc ko ah ?? =.=

mình từng bị vậy khi lưu tn quá 4000 tn thế là đành xóa hết thì bt

Kenji1992

em thấy con 5800 loa hơi nhỏ
có bác nào biết cách làm cho loa nghe to hơn không loa nghe khi đàm thoại đó chú không phải loa ngoài
ai biết cách bày em vói

loa 5800 là nghe to nhất , trong nhất và ấm nhất trong tất cả sản phầm của nokia đó bạn

mucelago

Active Member
loa 5800 là nghe to nhất , trong nhất và ấm nhất trong tất cả sản phầm của nokia đó bạn

Cái này tui phản đối nè, 5800 dưới 5700 1 bậc đó bác Kenji ạ;;), đang xài song song 3 em LG GM200, 5700, 5800 nên có thể nói 5800 là dỡ nhất trong 3 em này á. Về độ trong thì LG GM200 là vô địch, tiếng nghe trong vắt, còn 5700 thì nghe ấm hơn, chỉ có 5800 là tệ nhất trong 3 em thôi ( tất nhiên hơn khối con khác ).

Nói vậy thôi chứ không có ý gì nha anh em chém nhẹ tay dùm X_X

nguyentulx

phần mềm này chỉ sử dụng ở nước ngoài thôi bạn à, việt nam mình ko dùng dc đâu

gialinh0309

Ai xài 5800 gặp trường hợp này ko ???

Mình xài 5800 thì cái phím khóa máy nó bị kẹt , phải đẩy đẩy lên thì nó mới hết kẹt và mở máy , tính đem ra bảo hành thì sợ bung máy :-< , có ai bị giống mình ko giúp với :(:(

gialinh0309

ý bạn là nokia care hả ? vậy đem vào care phải tốn tiền hả bạn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.