• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

songohan978

Ovi suite không nhận điện thoại 5800

5800 của e đã up v50 các kiểu kết nối với máy tính đều được trừ kết nốii PC suite ai biết kêt nối như nào chỉ e với cắm điện thoại vào mà ovi suite không tìm thấy
Ovi suite của e cài bằng đĩa theo máy cáp cũng là cáp theo máy luôn
Em xin cám ơn trước các bác :D

Chỉnh sửa cuối:

minhtri9798

vừa phát hiện 1 lỗi của 5800 ko biết nguyên nhân, bữa h bị 2 lần rồi, sạc pin đầy xong rút ra 2h hết sạch pin?? mặc dù bình thường thì gần 2 ngày?? có phải do lúc sạc mình mở camera way vài clip xong tắt ko nên bị hao ram => ngốn pin ??

chetvislo1

ý bạn muốn hỏi gì...........
ko hiểu luôn
muốn nhờ mọi người chỉ kết nối pc suite hay hướng dẫn sử dụng 3G cho pc

cái sac 5800 của mình lại là AC -3E................ sạc đầy nó k báo đầy......... e để nguyên ngày vẫn hiện đang sạc. rút ra thì xai vô tư 2=>3 ngày ( để yên ko nghe nahc gì hết thì đc hơn 4 ngày )
chế độ im lặng chứ k phải offline nha
còn sạc 5800 bây giờ là Ac-8x Sạc đầy nó páo đầy và tự động ngắt điện...........
cho hỏi AC-3E có phải sạc theo máy 5800 hok ?

Theo mình biết thì những tiệm ngoài đường thường có giá ~1triệu....( nhưng chất lượng thì do lương tâm ng bán hàng ).....còn trong care thì giao động 1tr8->2tr2....Nhưng chất lượng thì chắc ko phải bàn....( hơn nữa nếu lỡ có trục trặc thì sẽ có chế độ biểu hành tương đối tốt hơn cửa hàng )......

sai...............
man hinh cam un g 5800 trong care 880k a

Last edited by a moderator:

minhtri9798

cái sac 5800 của mình lại là AC -3E................ sạc đầy nó k báo đầy......... e để nguyên ngày vẫn hiện đang sạc. rút ra thì xai vô tư 2=>3 ngày ( để yên ko nghe nahc gì hết thì đc hơn 4 ngày )
còn sạc 5800 bây giờ là Ac-8x Sạc đầy nó páo đầy và tự động ngắt điện...........
hình như AC-4e thì phải mình toàn sạc của 5800 với 6300 chung ko à, tại nguồn ra 2 cái đó như nhau

cuongvt112

Sạc đi kèm theo 5800 là AC-8E output DC 5.0V/890mA; các phụ kiện đi kèm theo máy ghi rõ trong hướng dẫn mà. @ Nếu dùng sạc đúng theo máy thì pin sẽ bền hơn.

quangco88

Máy 5800 của mình mỗi lần truy cập WIFI thì có lúc nó báo "Tên máy chủ ko tương thích", nhưng khi disconnect vào lại thì vô đc. Có ai bít đó là lổi zì ko.

sieutocdo1994

mấy pro cho mình hỏi. máy mình là 5800 rm-356 blue. mà sao khi mình dùng navi down fw zìa thì có 2 mục cũng là code vn blue zống hệt nhau. nhưng tệp FW lại có VÀI file khác nhau 1 chút.
1 cái là RM356_0559962_50.0.005_003.vpl , RM356_0559962_50.0.005_003.dcp , RM356_0559962_50.0.005_003_signature.bin
và 1 cái là RM356_0559962_50.0.005_001.vpl , RM356_0559962_50.0.005_001.dcp , RM356_0559962_50.0.005_001_signature.bin
zậy phải down cái nào là 9 sác nhất? thanks

cuongvt112

Có ai bị như mình không nhỉ ?? ? Không biết điện thoại của mình trục trặc gì mà cứ đóng nắp đậy pin vào là màn hình cảm ứng không điều chỉnh được, tháo nắp ra lại cảm ứng bình thường.

bosscarrot

Chắc nó bị chạm cái gì bên trong rồi bạn. Mấy trc máy mình bị sida cái màn hình, ra care nó thay cho cái cảm ứng mới. Mất 2 ngày ở điện biên phủ

ke0kul

tình hình là ae cho hỏi thay màn hình cảm ứng cho 5k8 hết bn tiền nhỉ?

llTuyetTinhCocll

tình hình là ae cho hỏi thay màn hình cảm ứng cho 5k8 hết bn tiền nhỉ?

Theo mình biết thì những tiệm ngoài đường thường có giá ~1triệu....( nhưng chất lượng thì do lương tâm ng bán hàng ).....còn trong care thì giao động 1tr8->2tr2....Nhưng chất lượng thì chắc ko phải bàn....( hơn nữa nếu lỡ có trục trặc thì sẽ có chế độ biểu hành tương đối tốt hơn cửa hàng )......

ke0kul

@-) cái màn hình cảm ứng đắt thế cơ à? :-ss
thế còn cái màn hình hiển thị thì bao nhiêu hả bạn?
hum trước đi đá bóng, lỡ bị bóng sút vào nên vỡ cả 2 cái luôn :-ss

halci1980

Cho mình hỏi ở hà nội muốn mua cái kệ của 5800 thì phải mua ở đâu vậy các huynh?

llTuyetTinhCocll

@-) cái màn hình cảm ứng đắt thế cơ à? :-ss
thế còn cái màn hình hiển thị thì bao nhiêu hả bạn?
hum trước đi đá bóng, lỡ bị bóng sút vào nên vỡ cả 2 cái luôn :-ss

Cái này mình ko rành....Bạn của anh mình nó làm trong care....nên hỏi ảnh giá "màn hình cảm ứng"....chứ thực ra mình cũng ko biết màn hình cảm ứng, màn hình hiển thị nó làm sao....???

Cho mình hỏi ở hà nội muốn mua cái kệ của 5800 thì phải mua ở đâu vậy các huynh?

Cái này nó hên xui lắm....cách hay nhất là cứ thấy tiệm dt thì cứ vào hỏi coi có ko....^^!....ko biết ngoài Hà nội có cái vụ "chợ trời" như ở hcm ko??...khi mua máy mình cũng chỉ có xác máy mà ko có phụ kiện....nên cũng đi tìm cái giá đõ này....gặp nó ngoài chợ trời nhưng ng ta nói tới 120k nên thôi....thấy nó ko đáng....hix....( biết ng ta ko có nên cứ mặc mà nói giá....)

hongthanh

Mình đang dùng gói 2G của viettel từ trước, giờ mình muốn chuyển sang 3G mình có thể chuyển thẳng sang dich vụ Mobile Internet mà không cần đăng ký dịch vu 3G (On_161) không?

cubi11

Giúp mình về màn hình cảm ứng 5800

Máy mình bị rớt vài lần từ trên tay xuống đất, khi mình cầm lên sử dụng thì màn hình cảm ứng bị sao ấy
ví dụ: ấn chữ a nó ra chữ f :(:)(:)(:)(:)(:)(( mà bảo hành thì tròn 1 năm . Mình cũng đã vào cân chỉnh lại màn hình nhưng không cải thiện được bao nhiu ?? Mình sợ khi mình cân chỉnh ko bằng nhau --- Các bạn biết cách nào để cân chỉnh cho bằng hoặc là đưa về trạng thái mặc định ko thanks giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.