• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocquynh881127

chào mọi người , cho em hỏi trong dt 5800 thì những món nào có thể bị luộc và cách kiểm tra dễ nhất. ko biết có ai hỏi chưa tại em tìm mà chưa thấy( em đang quan tâm tới camera, xin mấy anh chỉ giúp thank a lot).

llTuyetTinhCocll

chào mọi người , cho em hỏi trong dt 5800 thì những món nào có thể bị luộc và cách kiểm tra dễ nhất. ko biết có ai hỏi chưa tại em tìm mà chưa thấy( em đang quan tâm tới camera, xin mấy anh chỉ giúp thank a lot).

Theo mình là cái loa....còn cái camera nếu có thay thì chắc cũng dễ nhận thấy bằng mắt thường....nếu ng đó đã thường xuyên sử dụng....:D

thu0cl4o

Cho em hỏi tý thời gian gần đây em nâng cấp lên fw v50 hay bị mất phần mềm đã cài. Ví dụ như em cài skyfire sau 1 ngày mất tiêu luôn em cài lại cũng không được nó hiện thông báo:không thể cài đặt liệu may' em bị dính virus hay do lỗi gì. Em nâg cấp fw bằng flash fw

tu0153

tình hình là cái 5800 của em không vào được = trình duyệt web mặc định của máy . opera mini. vitalk đều không vào được mặc dù cột 3.5g vẫn căng đét . Nhưg em thử vào = tìm kiếm của google thì vẫn vào tốt . ai biết lỗi này là lỗi gì để em khắc phục với :(

khuyetdanh

Có thể cho minh xin lại link hướng dẫn up FW và hack 5800 được không? minh tìm thấy nhưng không mở được.

thonghuynh

máy 5800 v 50 của mình không câp nhật thư viện nhạc dược ,dù mình 4mat thẻ nhớ và máy .các bạn chỉ giúp mình !..

bomdaica150693

cho mình hỏi tí: 5k8 xài rất tôt nhưng máy của mình thi cái camera chụp ảnh không thể chấp nhận được, ảnh còn thua máy 2 chấm nữa. ban ngày mà chụp còn bị xanh lè lun.Có ai bị giông mình không?

Kenji1992

Có thể cho minh xin lại link hướng dẫn up FW và hack 5800 được không? minh tìm thấy nhưng không mở được.
của bạn
máy 5800 v 50 của mình không câp nhật thư viện nhạc dược ,dù mình 4mat thẻ nhớ và máy .các bạn chỉ giúp mình !..
nó báo như thế nào bạn
cho mình hỏi tí: 5k8 xài rất tôt nhưng máy của mình thi cái camera chụp ảnh không thể chấp nhận được, ảnh còn thua máy 2 chấm nữa. ban ngày mà chụp còn bị xanh lè lun.Có ai bị giông mình không?
bạn dùng fw mấy ?

trielectric

Mình sử dụng con 5800 . Cài từ điển lạc việt sử dụng một thời gian, bị tình trạng như sau :
Khi vào đến đoạn nhập văn bản, khi ấn chử cái đầu tiên là nó out ra ngoài luôn.
Mặt dù hạn đăng ký sử dụng vẫn còn, đôi lúc định fortmat máy nhưng sợ mất hack nên không biết làm sao, mong Anh Em chỉ giáo. Cám ơn nhiều!

vd82_hp

Kiếm thẻ nhớ khác test xem

Đúng là 5800 hay bị search nhạc mãi mà ko xong :)) bác tìm trong diễn đàn có bài viết hướng dẫn remove list nhạc cũ đi rồi search lại nhạc là OK liền :D

trongvuvan

Mình sử dụng con 5800 . Cài từ điển lạc việt sử dụng một thời gian, bị tình trạng như sau :
Khi vào đến đoạn nhập văn bản, khi ấn chử cái đầu tiên là nó out ra ngoài luôn.
Mặt dù hạn đăng ký sử dụng vẫn còn, đôi lúc định fortmat máy nhưng sợ mất hack nên không biết làm sao, mong Anh Em chỉ giáo. Cám ơn nhiều!

tình trạng này mình gặp vài lần rồi, có gửi email tới bên Lacviet nhưng ko có hồi âm.
nó bị văng khi để ở chế độ qwerty, khi đấy mình cài fw khác, rồi tải bản lacviet lại thì gõ bình thường ( tất cả các chế độ).

tuancao85

các bro cho minh hỏi.minh dung 5800 v50 nhưng khi gắn tai nghe của máy nghe nhạc thi khi có người gọi đến thì máy lại đổ chuông cả trong tai nghe và cả ở loa ngoài là sao vậy mấy bro ơi.có cách nào khắc phục tình trạng này kô mấy bro?

mucelago

Active Member
Các bạn cho hỏi bản FW 50.0.005 này đã bỏ mất chế độ đoán chữ trong kiểu gõ tiếng Việt, có cách nào lấy lại không ?

Em_be_hu

các bro cho minh hỏi.minh dung 5800 v50 nhưng khi gắn tai nghe của máy nghe nhạc thi khi có người gọi đến thì máy lại đổ chuông cả trong tai nghe và cả ở loa ngoài là sao vậy mấy bro ơi.có cách nào khắc phục tình trạng này kô mấy bro?

Theo mình nghĩ thì máy hoàn toàn bình thường, do bạn cắm trực tiếp phone với jack 3.5mm mà không qua bộ chuyển của máy nên bị như vậy. Nếu bạn cắm đủ bộ thì bạn sẽ chỉ nghe dc chuông đt ở trong tai phone thôi (mình đã test thử trên con 5800 XM)

tuancao85

Theo mình nghĩ thì máy hoàn toàn bình thường, do bạn cắm trực tiếp phone với jack 3.5mm mà không qua bộ chuyển của máy nên bị như vậy. Nếu bạn cắm đủ bộ thì bạn sẽ chỉ nghe dc chuông đt ở trong tai phone thôi (mình đã test thử trên con 5800 XM)
mình dùng đầy đủ cả bộ chuyển đổi mà vẫn bị như vậy bạn ah,hay tại cái dây phone mình bị hư nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.