• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

khongconet

Sao khi nâng lên v50 sao trong Music Player lại không có mục Find như version cũ vậy a em, nó chỉ có mục Find in Music store mà mục đó lại không tìm được nhạc trong máy???Có ai bị giống mình không vây?Xin cho ý kiến với:-/

kitafung

Sao khi nâng lên v50 sao trong Music Player lại không có mục Find như version cũ vậy a em, nó chỉ có mục Find in Music store mà mục đó lại không tìm được nhạc trong máy???Có ai bị giống mình không vây?Xin cho ý kiến với:-/

Phiên bản 50 này chức năng tìm kiếm bị gỡ bỏ rồi bạn à. Bây giờ chỉ có nước quẹt lên quẹt xuống tìm theo vần thôi. Quẹt một thời gian cũng quen à. ;;) thân

kaka2my

xin anh em giúp đỡ giùm về nokia 5800....

chuyện là mình mới mua N5800 hàng FPT nhưng mình lên http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr kiểm tra số imei thì không có.
vậy cho mình hỏi máy mình có phải hàng fake không?
xin ae giúp đở liền dùm,để mình đem ra cửa hàng nói chuyện với ngta.
xin cám ơn tất cả!!

Kojiro

Super V.I.P
chuyện là mình mới mua N5800 hàng FPT nhưng mình lên http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr kiểm tra số imei thì không có.
xin cám ơn tất cả!!

Trang bạn check ko có giá trị đâu, để chắc ăn bạn có thể lên care nhờ check hộ. Nếu bạn mua hàng chính hãng FPT thì mình nghĩ ko cần thiết phải mắc công vậy đâu :D

TruongHan

Super V.I.P
xin cám ơn tất cả!!

Như A.KJR nói,trang bạn check không có giá trị vì nó không phải của Nokia.Nếu bạn mua máy trùng imei với thẻ BH,trùng imei với hộp và hàng có tem của FPT thì cứ yêm tâm mà xài

thu0cl4o

Vấn đề về danh bạ

Em hôm trước sao lưu 1 tập tin danh bạ có đuôi là .nbu sau đó em ghhost window nên mất file .nbu đó nhưng em đã khôi phục được file .nbu đó nhưng em không thể khôi phục được danh bạ cho 5800 bằng PC suite được
Ai giúp em với.Thanks nhiều:(:)((

kaka2my

tại mình nghe nói nay thẻ club có thể làm giả nên kg yêm tâm,mình ở xa nên đem di nokiacare kg được.
thôi để mình sài thử mấy ngày,có gì tính sau.
thank you mấy pro nhe!!

Và con tim đã vui trở lại_nhạc sĩ Duc Huy,rất hay.

TruongHan

Super V.I.P
Toi rồi,khả năng bị lỗi file .nbu khi khôi phục lại,bạn có nhớ dung lượng file nbu khi bạn backup nó không?Nếu khôi phục lại file nbu mà đúng với dung lượng ban đầu khi backup thì sẽ restore lại bình thường :(

thu0cl4o

file .nbu này bây giờ nặng 80MB.
Có phải file sao lưu có đuôi là .nbu không?
Bây giờ có thể cứu chữa đc ko? kể cả đem cho thợ liệu có sửa đc ko?

thu0cl4o

ai có thể giúp em được ko tại sao file .nbu lại ko hoạt động vậy?
Bây giờ em mất danh bạ rồi huhuh

trandang_TSTU

Ko biết có phải tại do mình flash CFW nhiều quá ko mà giờ máy mình bị đơ cảm ứng tại một điểm rồi. Mình ấn bất kì vào chỗ nào nó cũng chỉ và vị trí đó thôi (khi viết chữ bằng bàn phím miniQT thì ấn chữ nào cũng hiện thành chữ a với q, khi mình dùng pm lapix vẽ thì ấn quanh khu vực dưới máy nó đều kéo về một điểm). Có bác nào đã bị hiện tượng này chưa vậy hoặc có bác nào biết bị làm sao chỉ em với ??? Mình đang nghi là do FW 50 có kinetic Scolling nên nó kéo hết về một điểm cảm ứng. Hiện cũng chưa nghĩ ra cách nào chữa khả thi cả, buồn quá! Help help...!

thanh30886

bạn ơi cho mìn hỏi cach cai cấu hình để CHAT PM mặc định ở trong 5800 là gì
sao mình vô hoài không được vậy nhỉ
tải bản chát beta2.0 cua nokia cài vào là nó chạy thui ah.mà chậm vãi tè lại thêm cái rung ko tắt được(tìm trong diễn đàn có,ứng dụng chung, mà tớ ko nhớ chỗ nào)

quangco88

Cần giúp đở!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình là newbie xin giúp đở, mình mới mua con 5k8 XM, mua 2hand của thằng bạn và cũng lần đầu tiên sài HDH, sau 2 ngày tìm hiểu trong 4rum nguyên 1 kho tàng kiến thức về HDH này mình đọc bài ko hiểu zi cả cứ như người mới tập viết vậy. Hiện kiểm tra thì thấy sài FW 50.0.005 mà mình ko biết là đã hack chưa, cài 1 số chương trình thì ko thấy báo lổi bản quyền, mình thấy trong mục FW có Cook FW là gì, hiện tại nếu máy mình chưa hack thì phải bắt đầu từ đâu, còn nếu hack rùi thì cài mấy bản CookFW có đc ko. Mong đc sự hướng dẩn của các bạn. Cầm con 5K8 vô đây mình giống như 2 lúa mới sắm cái laptop vậy.:D

trongvuvan

Mình là newbie xin giúp đở, mình mới mua con 5k8 XM, mua 2hand của thằng bạn và cũng lần đầu tiên sài HDH, sau 2 ngày tìm hiểu trong 4rum nguyên 1 kho tàng kiến thức về HDH này mình đọc bài ko hiểu zi cả cứ như người mới tập viết vậy. Hiện kiểm tra thì thấy sài FW 50.0.005 mà mình ko biết là đã hack chưa, cài 1 số chương trình thì ko thấy báo lổi bản quyền, mình thấy trong mục FW có Cook FW là gì, hiện tại nếu máy mình chưa hack thì phải bắt đầu từ đâu, còn nếu hack rùi thì cài mấy bản CookFW có đc ko. Mong đc sự hướng dẩn của các bạn. Cầm con 5K8 vô đây mình giống như 2 lúa mới sắm cái laptop vậy.:D
Nếu máy có phần RoomPatch trong Applications ( hoặc trong tools tùy bản Cook) thì máy đã HACK
dĩ nhiên việc update firmware thì không phụ thuộc vào máy phải hack, mà chỉ quan trong là update xong thì máy bạn có cài được Roompatch hay không thôi.

llTuyetTinhCocll

sao giờ em vào tgdd seach cái 5800 nó lại ra 2 loại...."Nokia 5800 XpressMussic" và "NOKIA 5800 NAVI"...cái "NOKIA 5800 NAVI " hình như nó ra sau....vậy cho em hỏi 2 cái đó khác nhau chỗ nào vậy....ko lầm thì cả 2 nó có cấu hình giống nhau về phần cứng.....ko biết phần mềm thì có gì khác....???

Hoden

Super V.I.P
sao giờ em vào tgdd seach cái 5800 nó lại ra 2 loại...."Nokia 5800 XpressMussic" và "NOKIA 5800 NAVI"...cái "NOKIA 5800 NAVI " hình như nó ra sau....vậy cho em hỏi 2 cái đó khác nhau chỗ nào vậy....ko lầm thì cả 2 nó có cấu hình giống nhau về phần cứng.....ko biết phần mềm thì có gì khác....???

không khác gì cả, chỉ khác nhau về cái theme thôi. giống như 5800 RED và 5800 BLUE

mucelago

Active Member
không khác gì cả, chỉ khác nhau về cái theme thôi. giống như 5800 RED và 5800 BLUE

Còn chứ bác, còn bộ phụ kiện kèm theo máy Navi nữa chứ, ngoài ra hình dáng thì 5800 Navi có viền Inox ( nhựa xi iNox ) trông pro hơn bản thường tí

TruongHan

Super V.I.P

Còn chứ bác, còn bộ phụ kiện kèm theo máy Navi nữa chứ, ngoài ra hình dáng thì 5800 Navi có viền Inox ( nhựa xi iNox ) trông pro hơn bản thường tí

Cái khác biệt quan trọng nhất ở đây là dòng Navigator Edition chuyên về định vị toàn cầu của Nokia,hiện tại có 5800 và X6 Navigator.Đi kèm model này là các phụ kiện như bản đồ Ovi Map nâng cấp, carkit trên ôtô.

Status
Không mở trả lời sau này.