• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

sao máy mình v50 khi bấm vào chat của máy thì nó ko bật lên,làm cách nào chạy nó vậy

ko riêng gì 1 cái đó.....bạn thử ra màn hình chờ sau đó khóa phím rồi mở lại....sau đó bấm coi chạy ko???....nếu ko chạy thì nó sẽ chạy khi bạn khởi động lại......đôi khi nó hay bị vậy ở bất cứ 1 icon nào luôn a.....lúc thì cài đặt, lúc thì danh bạ, lúc thì bluetool....:D
firmware v50 có 1 lỗi là hình như ko xử dụng trình back up của máy đc

Lâu rồi ko reset máy nên ko biết nhưng v50 thì mình đã reset máy 1 lần và vẫn đc.....thử lại coi nó bị sao bạn....:D

trielectric

Các anh em trong diễn đàn ơi ! Mình bị như vầy :
Mình cài nhiều phần mềm , bây giờ tự nhiên mất cái logo mobifone nhưng sóng vẫn đầy. Không biết mình vào x-plore có xóa cái gì không nửa !? Anh em nào biết file logo nó nằm ở đâu trong hệ thống và cách khắc phục không?
Minh sử dụng máy nokia 5800. Cảm ơn nhiều.

xabama

ko riêng gì 1 cái đó.....bạn thử ra màn hình chờ sau đó khóa phím rồi mở lại....sau đó bấm coi chạy ko???....nếu ko chạy thì nó sẽ chạy khi bạn khởi động lại......đôi khi nó hay bị vậy ở bất cứ 1 icon nào luôn a.....lúc thì cài đặt, lúc thì danh bạ, lúc thì bluetool....:D

:D
mình tắt máy mở lại,làm đủ trò chỉ có mỗi cái chat là nó trơ trơ nhấp vô xong ko có hì xày ra hết đó

minhtri9798

Lâu rồi ko reset máy nên ko biết nhưng v50 thì mình đã reset máy 1 lần và vẫn đc.....thử lại coi nó bị sao bạn....:D
ko biết do firmware hay do máy, flash 2 lần vẫn vậy. Báo tràng bộ nhớ=> out ra

llTuyetTinhCocll

mình tắt máy mở lại,làm đủ trò chỉ có mỗi cái chat là nó trơ trơ nhấp vô xong ko có hì xày ra hết đó
Đã vậy thì quên cái đó luôn đi bạn....xài thằng Nimbuzz cho nó ngầu...rãnh rãnh add nick gọi bằng nimbuzz chơi cũng đc....kakaka

ko biết do firmware hay do máy, flash 2 lần vẫn vậy. Báo tràng bộ nhớ=> out ra
Thua rồi....nếu có phần quan trong thì là đưa cho thằng ovi nó giữ dùm khi nào cần thì quắt nó lại kêu nó nhả ra thôi....

Các anh em trong diễn đàn ơi ! Mình bị như vầy :
Mình cài nhiều phần mềm , bây giờ tự nhiên mất cái logo mobifone nhưng sóng vẫn đầy. Không biết mình vào x-plore có xóa cái gì không nửa !? Anh em nào biết file logo nó nằm ở đâu trong hệ thống và cách khắc phục không?
Minh sử dụng máy nokia 5800. Cảm ơn nhiều.

Có xài oplogo ko mà bị mất vậy bạn.....vì trong đó có tính năng ẩn logo nữa á.....nếu chưa cài mà tự nhiên mất thì coi phần cài đặt thử....mình chưa test nhưng nghe nói là có.....cuối cùng ko đc nữa thì thôi bạn tìm cái oplogo changce.....bạn cài vào....rồi chạy qua cooltext.com .... làm 1 cái logo theo ý mình sau đó kết hợp lại sẽ có 1 cái logo ko đụng hàng.....

lemonadess

Cho mình hỏi là có font nào hỗ trợ hiển thị tiếng Hàn trên 5800 ko? Hồi đó tìm được nhưng bây giờ tìm ko ra nữa :|

po_oq

Thay đổi FW từ 5800 RM-428 sang RM-356 có sử dụng được 3G của vn ?

mình đang xài 5800 RM-428 mua xách tay, lúc mua thì ko bít mấy cái RM la gì bữa nay mới phát hiện là ko sử dụng được 3G của vn. nghe nhìu người nói băng tần 3G của RM-356 khác với RM-428 nên ko dùng được. Xin hỏi các bác cái 3G này phụ thuộc vào phần cứng hay FW. Thay đổi FW RM-428 sang RM-356 liệu có sử dụng được 3G của vn ko ? Có 3G mà ko dùng được thì bùn wa :((. Mong các bác giúp đỡ

TruongHan

Super V.I.P
mình đang xài 5800 RM-428 mua xách tay, lúc mua thì ko bít mấy cái RM la gì bữa nay mới phát hiện là ko sử dụng được 3G của vn. nghe nhìu người nói băng tần 3G của RM-356 khác với RM-428 nên ko dùng được. Xin hỏi các bác cái 3G này phụ thuộc vào phần cứng hay FW. Thay đổi FW RM-428 sang RM-356 liệu có sử dụng được 3G của vn ko ? Có 3G mà ko dùng được thì bùn wa :((. Mong các bác giúp đỡ

RM-428 không sử dụng được 3G,nếu bạn chuyển sang RM-356 thì vẫn không sử dụng được 3G luôn :D

po_oq

RM-428 không sử dụng được 3G,nếu bạn chuyển sang RM-356 thì vẫn không sử dụng được 3G luôn :D

ý của bác là ko dùng dc 3G ở vn hay là cái 3G của RM này ko xài dc dù ở bất cứ chỗ nào

mdkvmdks

bạn ơi cho mìn hỏi cach cai cấu hình để CHAT PM mặc định ở trong 5800 là gì
sao mình vô hoài không được vậy nhỉ

hantinhtu_baby

bạn ơi cho mìn hỏi cach cai cấu hình để CHAT PM mặc định ở trong 5800 là gì
sao mình vô hoài không được vậy nhỉ

Cái này mình chưa bao giờ,Cũng chưa nghe ai nói.
Tốt nhất dùng Nembuzz mà chat bạn ạh! Chat nhanh và đa phương tiện nữa.

halci1980

cái cảm quang của 5800 kém quá phải không các hạ? ra ánh nắng mặt trơi mà màn hình không sáng lên là bao nhiêu và đèn bàn phín cũng không tắt được là sao vậy. các hạ có thể nói cho mình biết được không có máy nào bị như vậy không?

mình thấy con 5800 nhà chúng mình loa hơi bé thì phải,không biết trong forum có bác pro nào có thể làm cho nó kêu to hơn chút nhỉ ??? :D:D:D
nghe cũng hay nhưng loa hơi bé phải không các bác :D:D:D

TruongHan

Super V.I.P
mình thấy con 5800 nhà chúng mình loa hơi bé thì phải,không biết trong forum có bác pro nào có thể làm cho nó kêu to hơn chút nhỉ ??? :D:D:D
nghe cũng hay nhưng loa hơi bé phải không các bác :D:D:D

Loa 5800 đâu có bé,bass nghe ấm lắm :D

dejavu_bmt

ai có thể giới thiệu cho mình 1 pm chat trên 5800 có thể xem off/onl/invi đc hok

thanks

Status
Không mở trả lời sau này.