• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

warvtcg

Mình vừa lấy con 5800 cũ của thằng bạn, nhưng k hiểu sao thỉnh thoảng đang chạy chương trình j đó bất kỳ( khi thì game, khi thì đang gọi...) máy tự dưng tắt hoặc restart. Tối qua đã thử refactory = *#7370# rồi mà hôm nay nó vẫn bị 1 lần rồi. Có ai bị như mình không nhỉ?

hantinhtu_baby

Mình vừa lấy con 5800 cũ của thằng bạn, nhưng k hiểu sao thỉnh thoảng đang chạy chương trình j đó bất kỳ( khi thì game, khi thì đang gọi...) máy tự dưng tắt hoặc restart. Tối qua đã thử refactory = *#7370# rồi mà hôm nay nó vẫn bị 1 lần rồi. Có ai bị như mình không nhỉ?

Trong máy bạn có cài Vmenu hoặc smartmove không thử xóa 2cái này xem.
Mà dùng cFW đi hồi trước mình fw củng hơi restart nhưng sau khi dùng cFW thì ít xảy ra hơn.

thanhchem

Con 58K của mình màn hình lâu lâu bị đơ không sử dụng được. Nhiều lúc bấm phím này thì lại nhảy qua phím khác. Chạy lại firmware vẫn không cải thiện được chút nào. Mong các bro chỉ giáo cho.

habaolinh

Super V.I.P
Con 58K của mình màn hình lâu lâu bị đơ không sử dụng được. Nhiều lúc bấm phím này thì lại nhảy qua phím khác. Chạy lại firmware vẫn không cải thiện được chút nào. Mong các bro chỉ giáo cho.
Chắc là cảm ứng bị dở hơi.:))

vutuan472

mấy bác ơi giúp em với ,5800 của em vô nước....bây giờ khởi động lại được nhưng màn hình ố quá trời,đèn màn hình thì yếu chóp chóp,có cách nào khắc phục ko vậy mấy bác,cứu em với,em thank trước

habaolinh

Super V.I.P
mấy bác ơi giúp em với ,5800 của em vô nước....bây giờ khởi động lại được nhưng màn hình ố quá trời,đèn màn hình thì yếu chóp chóp,có cách nào khắc phục ko vậy mấy bác,cứu em với,em thank trước
Màn hình bị nc vào rồi, nên mang ra hàng vệ sinh lại đi.

vutuan472

vệ sinh có hết nhoè ko ạ,với lại màn hình nhoè quá,nó ko dám mở sợ hư màn hình,có cách nào khác ko bác ?

thanhluan_phuyen

Kiểu trả lời này chắc bạn là người mới nhập môn rồi....bạn xài fw gốc hay là fw đã đc cook rồi Flah lại????...nếu xài cfw thì có thể do ác giả đã lượt bỏ phần đền phím cứng...còn xài fw gốc mài đã 4mat lại rồi thì co thể chết đèn....loại này thì ko biết nhiều xiền ko nữa....chứ dt có bằng phím thì phần đèn cũng rẻ....

chắc là mấy cái đèn đó nó đã bị chết rùi thì phải, chứ mình đã chuyển qua fw gốc rùi mà cũng có thấy gì đâu.hic. hông biết bao nhiêu nữa đây.:((

lechinh

mình dùng 5k8 vừa hết hạn bảo hành thì lúc trượt khóa để mở maý thì hay bị sọc ngang màn hình. kéo trượt thêm vaì lần thì sẽ hiện lên mh bình thường. có ai bị như mình ko và bit tai sao ko và có cách để khắc phục hiện tượng như vậy ko.

quocvu88_dn

mình dùng 5k8 vừa hết hạn bảo hành thì lúc trượt khóa để mở maý thì hay bị sọc ngang màn hình. kéo trượt thêm vaì lần thì sẽ hiện lên mh bình thường. có ai bị như mình ko và bit tai sao ko và có cách để khắc phục hiện tượng như vậy ko.

Đó là hiện tượng màn hình của bạn có vấn đề. Trên forum của mình cũng có topic bàn về chuyện sọc màn hình khi khóa phím, bạn vào mục Thảo luận và kinh nghiệm ấy. Nhưng mình nghĩ trước giờ không bị, hết bảo hành lại bị thì màn hình của bạn sắp hư rồi.
Máy mình cũng hết bảo hành rồi mới đi thay màn hình lại được khoảng 1 tháng. Thay trên Care hết 1 triệu rưỡi luôn. Hic

niogo

Hôm trước máy mình đang trong tình trạng đầy tn ( dù là tn mình lưu trong thẻ nhớ), tự nhiên máy bị tắt nguồn, khởi động lại thì tn bị mất hết, vào cài đặt xem thì vẫn thấy tùy chỉnh lưu trong thẻ nhớ. Mình muốn hỏi là có cách nào hồi phục lại những tn đó ko, tại vì có vài tn wan trọng??? Mình biết là tn lưu trong thư mục private\1000484b\Mail2, nhưng mà làm sao mới có thể đọc được những tn trong đó thế??

llTuyetTinhCocll

Hôm trước máy mình đang trong tình trạng đầy tn ( dù là tn mình lưu trong thẻ nhớ), tự nhiên máy bị tắt nguồn, khởi động lại thì tn bị mất hết, vào cài đặt xem thì vẫn thấy tùy chỉnh lưu trong thẻ nhớ. Mình muốn hỏi là có cách nào hồi phục lại những tn đó ko, tại vì có vài tn wan trọng??? Mình biết là tn lưu trong thư mục private\1000484b\Mail2, nhưng mà làm sao mới có thể đọc được những tn trong đó thế??

private là 1 thư mục hệ thống....bạn nê hack máy rồi cái x-plore vào coi đc ko...

bad204

Member
cái Auto Install toàn tự cài vào máy à?Có cách nào cho nó tự cài trên thẻ ko các bro?
À.Còn 1 cái nữa.Thẻ 8Gb bây giờ tầm bao nhiu hả các bro?
Thanks mọi ng trước nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

paulwoong

cái Auto Install toàn tự cài vào máy à?Có cách nào cho nó tự cài trên thẻ ko các bro?
À.Còn 1 cái nữa.Thẻ 8Gb bây giờ tầm bao nhiu hả các bro?
Thanks mọi ng trước nhé :)

auto install có thể cài vào thẻ được. sao khi cài chương trình auto install vào.thì đến phần thư mục thinkchange , mở thư mục này ra sẽ có thư mục ổ c và thư mục ổ e , chép những cái chương trình muốn cài vào thẻ vô thư mục ổ e của thinkchange là ok.
còn thẻ 8g thì biết chổ mua thì cỡ 300k_400k.

bad204

Member
E nhớ là đã đọc qua ở topic này, mà bây giờ tìm mãi ko thấy.Sr các bác.Các file cài đặt vào máy thì nó ở chỗ nào í nhỉ :D

Số là e ko vào đc phần Ứng dụng đã cài đặt.Hok hỉu tại sao mà lại thế.E nghi là do con Email của tụi Nokia.Hồi chiều e gỡ mà ko thành công.Nó cứ lag lag.Phải làm sao đây.E muốn xóa tay cho nó chít :(

paulwoong

E nhớ là đã đọc qua ở topic này, mà bây giờ tìm mãi ko thấy.Sr các bác.Các file cài đặt vào máy thì nó ở chỗ nào í nhỉ :D

Số là e ko vào đc phần Ứng dụng đã cài đặt.Hok hỉu tại sao mà lại thế.E nghi là do con Email của tụi Nokia.Hồi chiều e gỡ mà ko thành công.Nó cứ lag lag.Phải làm sao đây.E muốn xóa tay cho nó chít :(

cài trong máy thì có thể nó sẽ nằm trong c:\private\... bạn vào trong đó mở từng thư mục ra mà kiếm nha.!

bad204

Member
Các bác cho e hỏi là liệu Flash máy nhiều lần thì có ảnh hưởng j đến chất lượng của máy hok?

llTuyetTinhCocll

Các bác cho e hỏi là liệu Flash máy nhiều lần thì có ảnh hưởng j đến chất lượng của máy hok?

Nghe đồn là có hại đến Rom.....nhưng bạn chạy qua box fw hỏi mấy ông "đầu bếp" bên đó thử.....cho ra 1 bản thì có thể Jaf 20 lần.....nhưng vẫn ko sao....

Status
Không mở trả lời sau này.