• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

gialinh0309

Mình sử dụng chương trình sao lưu trong quản lý tập tin . Khi chọn mình đã tắt tấtt cả chương trình đang chạy , mình chọn sao lưu tin nhắn , chọn sao lưu lại thứ 2 hàng tuần , khi đang chuẩn bị sao lưu thì hiện " lưu trên thẻ nhớ " sau đó hiện lên " Quản lý tập tin , bộ nhớ đầy , đóng một số ứng dụng và thử lại " vậy là sao ? có ai giúp mình với !

thanhluan_phuyen

MÌNH DÙNG 5800, LÚC TRƯỚC MÌNH CÓ CÀI TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH VÀO THẺ NHỚ, PI GIỜ THẺ NHỚ CỦA MÌNH CHỈ CÒN CÓ 4GB THÔI, MÌNH MUỐN FOMAT LẠI THẺ NHỚ HONG BIẾT CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ HÔNG NGOÀI VIỆC MẤT HẾT CÁC CHƯƠNG TRÌNH MÀ MÌNH ĐÃ CÀI VÀO? ( CÁC CHƯƠNG TRÌNH THÌ MẤT HẾT CŨNG ĐƯỢC MÌNH SẼ CÀI LẠI)

Trvuphuong

Member
MÌNH DÙNG 5800, LÚC TRƯỚC MÌNH CÓ CÀI TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH VÀO THẺ NHỚ, PI GIỜ THẺ NHỚ CỦA MÌNH CHỈ CÒN CÓ 4GB THÔI, MÌNH MUỐN FOMAT LẠI THẺ NHỚ HONG BIẾT CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ HÔNG NGOÀI VIỆC MẤT HẾT CÁC CHƯƠNG TRÌNH MÀ MÌNH ĐÃ CÀI VÀO? ( CÁC CHƯƠNG TRÌNH THÌ MẤT HẾT CŨNG ĐƯỢC MÌNH SẼ CÀI LẠI)

hong có gì đâu bạn ơi nếu bạn format lại máy sẽ chạy nhanh hơn lúc chưa format nữa. Chỉ có mất những gì bạn cài trên thẻ nhớ thui.

thanhluan_phuyen

vậy hả bạn! mình cam ơn bạn nha, mấy hum nay muốn fomat lại nhưng mà cũng hơi ngại vì sợ có ảnh hưởng gj hông nên hông dám.hjjhj.

krapdicen

mới tậu được con 5800 :D bạn nào biết cách lưu file gửi qua bluetooth vào thẻ nhớ ko? hỏi bác gu gồ mà ổng trả lời đâu đâu không à

Cleonardo

mới tậu được con 5800 :D bạn nào biết cách lưu file gửi qua bluetooth vào thẻ nhớ ko? hỏi bác gu gồ mà ổng trả lời đâu đâu không à
Máy phải hack rùi Cài xplore, ruì ấn tool tiếp tục klick vào messege ,sau đó move hoặc copy file vào thư mục nào đó của thẻ nhé!

Trvuphuong

Member

bác vào tin nhắn/cài đặt/khác/bộn nhớ đang dùng-> chọn thẻ nhớ! Bởi vì một file gửi qua bluetooth máy bạn sẽ nhận được dạng tin nhắn! File nhận được sẽ nằm trong thẻ nhớ thư mục Received files ! Chúc vui!

llTuyetTinhCocll

bác vào tin nhắn/cài đặt/khác/bộn nhớ đang dùng-> chọn thẻ nhớ! Bởi vì một file gửi qua bluetooth máy bạn sẽ nhận được dạng tin nhắn! File nhận được sẽ nằm trong thẻ nhớ thư mục Received files ! Chúc vui!

Cái này cũng tùy hay sao á...máy mình thì làm đc....nhưng máy đứa bạn thì ko.....chọn ok....nhưng lúc vào lại tin nhắn thì nó lại báo là....bộ nhớ ko có sẵn...rồi chuyển sang dt liền....ko vào thẻ đc.....

Máy phải hack rùi Cài xplore, ruì ấn tool tiếp tục klick vào messege ,sau đó move hoặc copy file vào thư mục nào đó của thẻ nhé!

Haizzz....lấn wa cả v5....

Tới em nà: từ khi xuất hiện v51 và C6 đến nay cái dt của em nó khìn khìn liền luôn nghen......thứ 1: chuyên gia báo lỗi hệ thống....thứ 2: phía trên góc chỗ cột pin....khi chọn vào mục nào cũng xuất hiện 1 số thập phân....( dạng a,bc ; ab,cd ) ....em ko hiểu cái số đó có ý nghĩa gì.....thứ 3: có 1 số ứng dụng khi thoát ra nó lại báo "ứng dụng đóng...KEXEC".....thứ 4: cài menu edit ko đc nữa....(các phiên bản luôn từ EN đến VH....từ v3 wa v5)....

@: các lỗi này là thường xuyên trên đt....em đã thử JAF từ v51 sang c6....rồi c6 wa v51....tùm lum hết....4mat thẻ nhớ....vậy mà ko hết....em ko biết có ai giống em ko nữa vì v50 đâu có bệnh này...hix...cầu cho nó cảm hay sổ mũi sơ sơ thôi....chứ căng thì chắc.....gụt bai v5 luôn.....

LeMyChinh

đổi tên file cần gửi thành .mp3 hoặc .jpg bắn lung tung :D
bên bị bắn cũng lấy về lưu zo máy rùi lại đổi tên thành như cũ là ok
đây là cách phổ thông và nhanh nhất:D
ko thì dùng xplore nhé

từ khi xuất hiện v51 và C6 đến nay cái dt của em nó khìn khìn liền luôn nghen......thứ 1: chuyên gia báo lỗi hệ thống....thứ 2: phía trên góc chỗ cột pin....khi chọn vào mục nào cũng xuất hiện 1 số thập phân....( dạng a,bc ; ab,cd ) ....em ko hiểu cái số đó có ý nghĩa gì.....thứ 3: có 1 số ứng dụng khi thoát ra nó lại báo "ứng dụng đóng...KEXEC".....thứ 4: cài menu edit ko đc nữa....(các phiên bản luôn từ EN đến VH....từ v3 wa v5)....

@: các lỗi này là thường xuyên trên đt....em đã thử JAF từ v51 sang c6....rồi c6 wa v51....tùm lum hết....4mat thẻ nhớ....vậy mà ko hết....em ko biết có ai giống em ko nữa vì v50 đâu có bệnh này...hix...cầu cho nó cảm hay sổ mũi sơ sơ thôi....chứ căng thì chắc.....gụt bai v5 luôn.....

hê hê 1 là bán đổi N8 hoặc E7
2 là em up lại FW gốc =JAF,phoenix hay = Nsu đi cho chuẩn :p(up xong 4mat cho ku nó 1 phát nữa) xem còn bị thế nữa ko.nếu vẫn bị => xem lại phương án 1 vì máy em cũng đâu có BH đúng ko :)) có khi đã đến jo ngã bệnh của nó :D

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

hê hê 1 là bán đổi N8 hoặc E7
2 là em up lại FW gốc =JAF,phoenix hay = Nsu đi cho chuẩn :p(up xong 4mat cho ku nó 1 phát nữa) xem còn bị thế nữa ko.nếu vẫn bị => xem lại phương án 1 vì máy em cũng đâu có BH đúng ko :)) có khi đã đến jo ngã bệnh của nó :D

kakak...anh ơi làm như trời ko phụ lòng mấy ng thức đêm hay sao á.....từ khuya giờ em mò hoài mà ko đc....em phải 4mat thẻ nhớ nè.....xong cook lại cái v51 của Anther copy pm vào cài tutu lại....em ko chơi cái auto install nữa vì em nghi là do 1 pm nào đó của mình nó bị lỗi....thì ra là do 1 phần mềm ghi âm cuộc gọi tạo ra....PSloc Voxtrack .... bản full của anh kienvp.....em đang tiếc lắm vì cái pm này ghi âm cuộc gọi pro lắm mà em chưa tìm ra đc bản nào tương tự em ko muốn bỏ chút nào....mấy bản kia thì âm thanh ý ẹ wa....ko làm bằng chứng trước tòa đc....hix....có 1 pm mà làm tan nát cõi lòng em á....hihihi....anh có bản nào âm thanh nó hay hay cho em ké với.....

LeMyChinh

em dùng PM dudu đi anh dùng thấy tốt lắm thu âm thì cái nào cũng như cái nào thui qua mic fone hết mừ.quan trọng là ko bep ji giật :D.dậy sớm thế

binh24

Lỗi camera khi chụp xa ! AE tham khảo

Mình đang xài con 5800 đen.chạy C6
Có ai bị lỗi camera chụp hình ở xa thì mờ như máy trung quốc ko ?
Máy mình lúc trươc mang ra nokia care sửa cái đèn Flash khi mang về thì thấy có hiện tượng này.
So với các tấm chụp lúc trước thua xa.Giờ chụp như máy trung quốc vậy !
Đã thử JAF lại mọi firmware mà vẫn bị !
Chán ghê ! Mong anh em góp ý nhé

llTuyetTinhCocll

Mình đang xài con 5800 đen.chạy C6
Có ai bị lỗi camera chụp hình ở xa thì mờ như máy trung quốc ko ?
Máy mình lúc trươc mang ra nokia care sửa cái đèn Flash khi mang về thì thấy có hiện tượng này.
So với các tấm chụp lúc trước thua xa.Giờ chụp như máy trung quốc vậy !
Đã thử JAF lại mọi firmware mà vẫn bị !
Chán ghê ! Mong anh em góp ý nhé

Có khi nào máy bạn có chữ "luộc" trong người hem???

thechipmunks

các bác cho e hỏi, e định lên nokia care để mua vỏ của em 5800 navigation để về thay cho em 5800 XPress liệu có thay đc ko ạ ? thấy vỏ của con 5800 navi có đuờng viền ngoài inox nhìn phê thật, bác nào biết giá nó ko bảo e với

thanhluan_phuyen

hoi về office 5800

các bác cho em hỏi phần office của 5800 là chỉ đọc file thui chứ hông có chỉnh sửa được đúng hông ạ?????
vấn đề thứ 2 là lúc trước em có hack máy bằng JAF, và bj giờ em mới chạy lại fw bằng NSU,và bj giờ các biểu tượng như: "ứng dụng, kết nối,âm nhạc, định vị" trong menu chính nó biến thành cái biểu tượng như foder í,nó hông giống như trước kia nữa,có bác nào biết cách khắc phục không chỉ giúp em với nha.

luuquoctoan

Office có thể chỉnh sửa văn bản được mà bạn, còn cái icon bạn thử flash lai bằng fw gốc đi, máy mình sài 5800 fw 51 thi icon vẩn bình thường!

quocvu88_dn

các bác cho e hỏi, e định lên nokia care để mua vỏ của em 5800 navigation để về thay cho em 5800 XPress liệu có thay đc ko ạ ? thấy vỏ của con 5800 navi có đuờng viền ngoài inox nhìn phê thật, bác nào biết giá nó ko bảo e với

Vỏ của Navigation thay vừa 5800 XpressMusic hay không thì mình không chắc nhưng mình cũng như bạn, thấy vỏ của nó có viền kim loại(ko biet là thật hay giả) đẹp hơn 5800 XpressMusic nhiều. Còn về vỏ của XpressMusic mình có hỏi Care một lần, nói viền bao quanh là 150k, còn nắp lưng là 140k hay là 200k gì đó mình cũng quên rồi. Tóm lại thay cả vỏ lẫn nắp lưng tất cả khoảng chừng 350k

thanhluan_phuyen

Office có thể chỉnh sửa văn bản được mà bạn, còn cái icon bạn thử flash lai bằng fw gốc đi, máy mình sài 5800 fw 51 thi icon vẩn bình thường!

sao mình vào chỉnh sửa thì không sữa được bạn ơi,nó chỉ cho xóa,coppy thôi chứ mình hông thấy có chỗ nào là chèn thêm văn bản cả.hix:(

còn các icon đó mình dùng NSU cài lại FW mà,vấn đề này để mình thử làm lại.

TungBach

sao mình vào chỉnh sửa thì không sữa được bạn ơi,nó chỉ cho xóa,coppy thôi chứ mình hông thấy có chỗ nào là chèn thêm văn bản cả.hix:(

còn các icon đó mình dùng NSU cài lại FW mà,vấn đề này để mình thử làm lại.

phải dùng Office bản bản quyền hoặc đã đc bơm thuốc ( crack) mới chỉnh đc. Còn kô nó chỉ cho đọc thui

Status
Không mở trả lời sau này.