• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

duduhamster

Con 5k8 của mình bị vầy là sao hả các bạn?
1. Chụp hình rất cùi. Phân giải ảnh chỉnh max chỉ được 640x480 pixel.
2. Cứ mỗi khi chuyển sang chế độ gọi thường là máy bị restart. Chỉ xài được mỗi chế độ bay (chế độ gọi khẩn cấp).
3. Font chữ tiếng việt nó cứ bị ngắt đoạn, không đầy đủ câu cú.
4. Bộ nhớ trong của con này là 81 MB mà sao khi chụp hình hoặc copy nhạc từ thẻ nhớ sang máy thì toàn báo bộ nhớ đầy. Khi cắm cáp vào PC thì thấy bộ nhớ của điện thoại chỉ gần 300 KB >_<
5. khi mình nhấn *#0000# thì nó ra 1 mớ thông tin. Mình thấy nó ghi Version v10.0.022 là gì vậy?

Cám ơn các bạn đã đọc! :) Xin hãy giúp mình với! :)

chetvislo1

2. Cứ mỗi khi chuyển sang chế độ gọi thường là máy bị restart. Chỉ xài được mỗi chế độ bay (chế độ gọi khẩn cấp).
4. Bộ nhớ trong của con này là 81 MB mà sao khi chụp hình hoặc copy nhạc từ thẻ nhớ sang máy thì toàn báo bộ nhớ đầy. Khi cắm cáp vào PC thì thấy bộ nhớ của điện thoại chỉ gần 300 KB >_<
5. khi mình nhấn *#0000# thì nó ra 1 mớ thông tin. Mình thấy nó ghi Version v10.0.022 là gì vậy?

máy china rùi bạn ơi :))

mucelago

Active Member

Vô mánh rồi, bạn đã may mắn sỡ hữu 5800 made by Mao trạch Đông

kenbj_panda

Các bạn ơi cho mình hỏi với, bây giờ khi mình vô hình ảnh, âm nhạc thì ứng trong có sẵn trong máy nó chỉ cập nhật và hiện thị những nội dung nào có trên bộ nhớ máy thui, mặc dù trên thẻ mình có rất nhiều âm thanh và hình ảnh. Cái nào mình copy từ thẻ qua máy thì nó lại hiện thị hiz các bạn giúp mình nha

Hoden

Super V.I.P
Các bạn ơi cho mình hỏi với, bây giờ khi mình vô hình ảnh, âm nhạc thì ứng trong có sẵn trong máy nó chỉ cập nhật và hiện thị những nội dung nào có trên bộ nhớ máy thui, mặc dù trên thẻ mình có rất nhiều âm thanh và hình ảnh. Cái nào mình copy từ thẻ qua máy thì nó lại hiện thị hiz các bạn giúp mình nha

bạn làm cách này thử xem
vd: bên ổ c/ thư mục hình ảnh là :My Pictures thì ổ d/ bạn đặt tên giống như vậy thử xem nó nhận không

llTuyetTinhCocll

Coi chừng nó chỉ đọc trong 1 thư mục mặc định.....mà trong thẻ bạn đã đổi tên rồi....chằng hạn như nhạc thì nó đọc tại thư mục mang tên "Music" nhưng bạn lại đổi tên thành "Nhạc" thì có thể nó sẽ ko đọc đâu......

kakabond

5800 bị lỗi khởi động máy

5800 bị lỗi khởi động máy , ai giúp dùm mình với :|

thaptothanh13

Hic, lâu ko vào diễn đàn, giờ vào lại ko thấy mục FIRMWARE đâu cả. Các bác chỉ cho với!!!
Em cài cái SPB Mobie Shell được 1 thời gian thì các phần mềm cài trên thẻ nhớ không thấy nữa, ko nhắn tin được. Sau khi em xóa SPB thì các phần mềm xuất hiện lại, tin nhắn được nhưng em không thể chuyển bộ nhớ lưu tin nhắn sang thẻ nhớ được. Máy báo: không thể chuyển (khi lưu tin nhắn sang bộ nhớ mới)
Các bác giúp em với!!!!

jenemy888

Sao mình cóp phim .avi trên pc vào máy xem lại hok có tiếng nhỉ :-s . hình thì oki.. còn tiếng xem trên pc vẫn có mà :-s
mình dow phim ở krfilm

huynh142

không biết có bác nào bị trường hợp của mình chưa nhỉ, máy của mình dạo trước khi nghe và goi điện thì đèn màn hình sẽ tự động tắt,nhưng bây giờ nó cứ sáng suốt không chịu tắt,có ai biết nó bị j k,mình đã format máy nhưng vẫn không được,xin các pro giúp đỡ
Mình xài con 5800

hantinhtu_baby

Em biết rồi. Nhưng ko thấy các topic FIRMWARE gốc và cập nhật thông tin mới đâu cả. Hay là 5800 hết FW rồi???
Giúp em câu thứ 2 với!!!!

Có mà bạn,theo thông tin thì tháng11 này S60V5 đc update hết đó!
Sao mình cóp phim .avi trên pc vào máy xem lại hok có tiếng nhỉ :-s . hình thì oki.. còn tiếng xem trên pc vẫn có mà :-s
mình dow phim ở krfilm

Thường thì phim download trên mạng về kô đúng chuẩn nên vậy đó bạn tìm phần mền conver ra mp4 dùng cho lành.
không biết có bác nào bị trường hợp của mình chưa nhỉ, máy của mình dạo trước khi nghe và goi điện thì đèn màn hình sẽ tự động tắt,nhưng bây giờ nó cứ sáng suốt không chịu tắt,có ai biết nó bị j k,mình đã format máy nhưng vẫn không được,xin các pro giúp đỡ
Mình xài con 5800

Bạn vào càiđặt chỉnh lại thông số đi!
Cài đặt->đthoại->hiển thị->tắt đèn màn hình sau.
Càiđặt->qlýđthoại->tự động khóa phím.

company117

Hỏi về flash FW 51.0.006 5800 bằng JAF

các anh ơi, giúp em với :((, sau khi flash xong thì em không thấy máy khởi động lại,rút pin ra rồi ấn nút khởi động thì nó chỉ rung 1 cái, màn hình vẫn đen sì :(, sau khi flash xong thì JAF ghi

Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C02_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: V ICPR72_10w21.3
23-06-10
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 51.0.006
VariantSW: V 51.0.006
Prodcode: 0559962
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 6 seconds...
Done!
Done!

jenemy888

Mình mới ghost lại ổ
Không hiểu sao h kết nối điện thoại vs máy tính chọn chế độ lưu trữ dữ liệu thì pc ko nhận
Chuyển sang chế độ nokia pc suit thì được. nhưng hình như cóp dữ liệu ở chế độ này chậm hơn thì phải :-s

Status
Không mở trả lời sau này.