• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhphuongmt

5800 bị dính mã độc

con 5800 của e nó có hiện tượng như thế này.
đang ở màng hình home không mớ bất kì ứng dụng nào hết. mà 3G vẫn cứ ở chế độ kết nối. vào mục quản lý thì máy báo dung lượng gửi rất nhìu trong khi e không chạy bất kỳ chương trình nào hết, tất song 1 hùi lại tiếp tục tự động nó kết nối nữa. cứ thế lập đi lập lại. tài khoản thì không cánh mà bay ai cứu e vs. e đã format lẫn cài lại fw lun vẫn thế.:(:)(:)(:)(:)((

wimax16vnn

mã độc j chứ, có mình con 5k8 của bạn bị thôi
chắc bạn cài ctrình nào đó nó tự connect vào internet để update thông tin thôi , nên máy cứ nối mạng ltục

Trvuphuong

Member
Có thể là máy b cài pm gì đó! Lúc trước máy mình cài pm chat fring nó cũng bị vậy! Format lại là hết ak!!

thungdau

con 5800 của e nó có hiện tượng như thế này.
đang ở màng hình home không mớ bất kì ứng dụng nào hết. mà 3G vẫn cứ ở chế độ kết nối. vào mục quản lý thì máy báo dung lượng gửi rất nhìu trong khi e không chạy bất kỳ chương trình nào hết, tất song 1 hùi lại tiếp tục tự động nó kết nối nữa. cứ thế lập đi lập lại. tài khoản thì không cánh mà bay ai cứu e vs. e đã format lẫn cài lại fw lun vẫn thế.:(:)(:)(:)(:)((
Chước minh cũng bị như vậy, lần mò mãi mới phát hiện ra là mình cài đặt cái email nên nó cứ tự động kết nối để updete cái email củ chuối...:D

Nov_Chopin

N_C sd N5800.
Hôm trước N_C gửi máy đi hack thì bị xóa toàn bộ dữ liệu cũ (trong đó có danh bạ).
Xem lại bản copy thẻ nhớ của N5800 trong máy vi tính, (Trước khi đem N5800 đi hack, N_C đã sử dụng máy vi tính để copy toàn bộ nội dung của thẻ nhớ ) thì thấy 2 phần mục sau:
+ Vào Folder Others -> Contacts
N_C thấy các vCard File với tên và sdt chính của các số liên lạc (SLL) đã lưu . Những sdt khác và các thông tin khác (ngày kỉ niệm, sinh nhật, email..) của cùng 1 SLL ấy thì không hiển thị (dù trước đây đã nhập vào đth).
+ Vào Folder 67 -> Contacts.arc
thì không xem được nội dung.
Cho N_C hỏi là:
+ Với bản copy trong máy vi tính như trên, N_C có thể phục hồi lại các các thông tin khác (nghĩa là toàn bộ nội dung của danh bạ)của SLL đã lưu được không? Làm như thế nào?
+ Folder 67 có tác dụng gì? có thể sử dụng để phục hồi lại thông tin danh bạ được k?
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

pealwish

Sử dụng facebook trên 5800

e gửi bài này để hỏi mọi nguời về vấn đề ứng dụng fb trên 5800, e có cài đặt thành công nhưng khi đăng nhập thì bị báo lỗi kết nối, mặc dù sử dụng các ứng dụng khác vẫn kết nối gprs bình thuờng, e cũng đã có chỉnh dns thông số như trên máy tính mà ko đuợc, hiện tại e đang sử dụng fb thông qua snaptu, cái này cũng hay và ổn định nhưng giao diện ko đuợc đẹp lắm,nokia có cung cấp phần mềm comunities để xài fb mà e đăng nhập nó cũng báo lỗi kết nối " the client failed to connect to the gateway ". Mọi nguời biết cách khắc phục thì chỉ cho e nhé. thanks ALL

pealwish

sau khi chỉnh dns thì vào fb qua trình duyệt mặc định của máy cũng đc, tốn khoảng 95kb lần load đầu tiên, còn sau đó load ko đáng kể, nhưng mình vẫn muốn sử dụng = các phần mềm chuyên dụng hơn :) giao diện đẹp và tiện cho đt :D ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp e với!!!!

ke0kul

copy folder contacts đó vào đúng chỗ Others => contacts! vào danh bạ. chọn option => chọn copy business card => from other memory => chọn thẻ nhớ.
bạn thử làm xem ha

Nov_Chopin

copy folder contacts đó vào đúng chỗ Others => contacts! vào danh bạ. chọn option => chọn copy business card => from other memory => chọn thẻ nhớ.
...
N_C moi lam thu nhung cung chi lấy lại được tên và sdt chính của các số liên lạc (SLL), còn có cách nào phục hồi các thông tin khác (như ngày kỉ niệm, sinh nhật, email..) của cùng 1 SLL ấy không?

nguulangkiem

Bác nào cho e hỏi sửa cái lỗ cắp USB bị bung ra giờ khoảng bao nhiêu ???
Và sửa ở đâu là đảm bảo :D ở gần gần w3 hay w10 gì đó :D
Thx

Vivian2709

5800 không hiển thị hình ảnh và video

5800 của mình hiện nay mở Gallery lên thì hình ảnh và video không hiển thị,nhưng nếu mìnnh lấy thẻ nhớ cắm vào laptop thì vẫn hiển thị đầy đủ,không biết máy mình bị gì nữa hihix.Mong các bro giúp mình

hantinhtu_baby

Đừng lập topic sai quy định thế này nha bạn!Đả có khu vực thắc mắc thảo luận cho 5800rùi mà.
Về vấn đề của bạn là thẻ bị lỗi nha!không liên quan gì đến máy đâu.Sao lưu dữ liệu tiến hành format thẻ nhớ là hết bệnh ngay.

curoa

Con 58 của mình thỉnh thoảng cảm ưng bị lêch ấn vào tuỳ chọn thì lại vào nút thoát tứt máy đi khởi đông lai hoac chọn cấu hình khác thì lai đc ko biết nó do phần cứng hay mềm nhỉ? Bác nào biết giúp mònh với?

chungvcvb

Con 58 của mình thỉnh thoảng cảm ưng bị lêch ấn vào tuỳ chọn thì lại vào nút thoát tứt máy đi khởi đông lai hoac chọn cấu hình khác thì lai đc ko biết nó do phần cứng hay mềm nhỉ? Bác nào biết giúp mònh với?
Bạn cân chỉnh lại màn hình cảm ứng nhé, vào Tools -> Settings -> Phone -> Touch input -> Touch screen calibration rồi dùng bút chấm vào tâm các vòng tròn ở 4 góc màn hình.

Nov_Chopin

N_C sd N5800.
Hôm trước N_C gửi máy đi hack thì bị xóa toàn bộ dữ liệu cũ (trong đó có danh bạ).
Xem lại bản copy thẻ nhớ của N5800 trong máy vi tính, (Trước khi đem N5800 đi hack, N_C đã sử dụng máy vi tính để copy toàn bộ nội dung của thẻ nhớ ) thì thấy 2 phần mục sau:
+ Vào Folder Others -> Contacts
N_C thấy các vCard File với tên và sdt chính của các số liên lạc (SLL) đã lưu . Những sdt khác và các thông tin khác (ngày kỉ niệm, sinh nhật, email..) của cùng 1 SLL ấy thì không hiển thị (dù trước đây đã nhập vào đth).
+ Vào Folder 67 -> Contacts.arc
thì không xem được nội dung.
Cho N_C hỏi là:
+ Với bản copy trong máy vi tính như trên, N_C có thể phục hồi lại các các thông tin khác (nghĩa là toàn bộ nội dung của danh bạ)của SLL đã lưu được không? Làm như thế nào?
+ Folder 67 có tác dụng gì? có thể sử dụng để phục hồi lại thông tin danh bạ được k?...
N_C moi lam thu
<copy folder contacts đó vào đúng chỗ Others => contacts! vào danh bạ. chọn option => chọn copy business card => from other memory => chọn thẻ nhớ...>
nhưng cũng chỉ lấy lại được tên và sdt chính của các số liên lạc (SLL), còn có cách nào phục hồi các thông tin khác (như ngày kỉ niệm, sinh nhật, email..) của cùng 1 SLL ấy không?

Không ai giúp mình được trường hợp này sao? :((

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Không ai giúp mình được trường hợp này sao? :((

Trường hợp của bạn mình nghĩ không thể nào khôi phục lại được đâu,nếu trong outlook và Address Book còn thì may ra.Nên backup lại máy tránh trường hợp tương tự

tuhuon9

các bạn ơi cho mình hỏi mình mới format *#7730# cho con 5k8 của mình.sau khi 4mat các ứng dụng sis,sisx và các chức năng hoạt động vẫn ok ko có vấn đề gì nhưng riêng các ứng dụng java thì bị lỗi mất tiếng và khi xoay màn hình thì hình bị vỡ và nếu xoay nhiều thì máy tự khởi động lại.cảm giác còn bị nóng máy nữa.chỉ riêng java bị thế.mình ko hiểu lỗi này là lỗi gì.nói chung mình cũng ko dùng java nhiều nhưng cũng hơi thắc mắc.máy mình chưa up firmware lần nào.mong các bạn nhiều kinh nghiện giải thích giùm mình.

curoa

Thảo luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

topic củ đã quá dài,
các vấn đề thảo luận thắc mắc về NOKIA 5800 các bạn post vào đây.

Bạn cân chỉnh lại màn hình cảm ứng nhé, vào Tools -> Settings -> Phone -> Touch input -> Touch screen calibration rồi dùng bút chấm vào tâm các vòng tròn ở 4 góc màn hình
Mình làm như vậy nhiều lần rồi nhưng ko đc chắc là do phân cứng rồi mình chạy lai pm vẫn thế có ai biết nó làm sao chỉ mình với?

Status
Không mở trả lời sau này.