• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

ke0kul

nó tích hợp sẵn, cho bạn dùng thử. thích thì mua, ko thích thì chỉ đọc thôi, hoặc remove cũng đc.
nó khác với office của e-series (bản quyền).

thanhluan_phuyen

nó tích hợp sẵn, cho bạn dùng thử. thích thì mua, ko thích thì chỉ đọc thôi, hoặc remove cũng đc.
nó khác với office của e-series (bản quyền).

oh,vậy ư! trông con này thế mà office ko giống như mấy chú E seri nhỉ! chán thiệt đó.

còn có bạn nào biết sao 3 phím cứng và phím tắt menu nó hông có sáng nữa hông vậy?

traitimtimban2002

mình dùng con 5800 thẻ nhớ lúc dầu là 8gb, nhưng khj mình fomat xong thì hông biết tại sao mà bj jo chỉ còn có 7,37 gb thôi.huhu, bạn nào biết nó bị ji hông vây?

Trvuphuong

Member
mình dùng con 5800 thẻ nhớ lúc dầu là 8gb, nhưng khj mình fomat xong thì hông biết tại sao mà bj jo chỉ còn có 7,37 gb thôi.huhu, bạn nào biết nó bị ji hông vây?

cái nào cũng vậy thôi bạn ơi! Đt của mình x6 8gb cũng vậy thôi! Thẻ nhớ 1gb thì cũng chỉ có 980mb thui. Nói chung thẻ nhớ nào cũng vậy hết!

llTuyetTinhCocll

oh,vậy ư! trông con này thế mà office ko giống như mấy chú E seri nhỉ! chán thiệt đó.

còn có bạn nào biết sao 3 phím cứng và phím tắt menu nó hông có sáng nữa hông vậy?
bạn xài cfw mà tác giả đã lược bỏ đi phần đèn phím cứng để bớt hao pin á.....
nhưng office của 5800 là nó tích hợp sẵn luôn mà,khi cài fw là đã có rồi.
Tích cho có thôi bạn....chứ nó là đồ dỏm....nếu bạn thích thì bạn wa v3 đi....bên đó có nhiều mà đã Cr rồi luôn nữa.....

thanhluan_phuyen

bạn xài cfw mà tác giả đã lược bỏ đi phần đèn phím cứng để bớt hao pin á.....

Tích cho có thôi bạn....chứ nó là đồ dỏm....nếu bạn thích thì bạn wa v3 đi....bên đó có nhiều mà đã Cr rồi luôn nữa.....

thế bj giờ phải làm sao cho 3 phím cứng đó sáng lại vậy? mình đã format lại thẻ nhớ rùi.bạn nào biết chỉ cụ thể đj.hix

Fatchoco

Hic, máy mình bây giờ ổ C còn có 34k, ko send đc message mà cũng ko nhận đc, máy về theme mặc định, nhiều ctrinhf ko chạy đc. Mà có phải tại mình dùng ổ C đâu, dung lượng của máy nó cứ tự vơi dần cho đến 34k như hôm nay. Làm thế nào bây giờ?

AndyCuong

Supper Moderators
Hic, máy mình bây giờ ổ C còn có 34k, ko send đc message mà cũng ko nhận đc, máy về theme mặc định, nhiều ctrinhf ko chạy đc. Mà có phải tại mình dùng ổ C đâu, dung lượng của máy nó cứ tự vơi dần cho đến 34k như hôm nay. Làm thế nào bây giờ?

bạn nền xóa phần mềm nào không dùng tới , nếu không được chỉ có 4mat máy.

hantinhtu_baby

thế bj giờ phải làm sao cho 3 phím cứng đó sáng lại vậy? mình đã format lại thẻ nhớ rùi.bạn nào biết chỉ cụ thể đj.hix

Flash lại những cfw khác hoặc chờ Nokia ra fw new rùi update thui! mà như vậy tốt chứ sao đở tốn pin 1 phần.

Chài ơi làm ăn kiểu gì mà như vậy hả bạn?Chắc soft cài vào C hết à?giới 34kb là máy không khởi động đc luôn đó.Giờ tốt nhất là 4mat hoặc move qua E hết đi. Xong rùi vào tin nhắn->cài đặt chuyển bộ nhớ đang dùng sang E là send nhận vô tư.

llTuyetTinhCocll

Kiểu trả lời này chắc bạn là người mới nhập môn rồi....bạn xài fw gốc hay là fw đã đc cook rồi Flah lại????...nếu xài cfw thì có thể do ác giả đã lượt bỏ phần đền phím cứng...còn xài fw gốc mài đã 4mat lại rồi thì co thể chết đèn....loại này thì ko biết nhiều xiền ko nữa....chứ dt có bằng phím thì phần đèn cũng rẻ....

Úi trời 4mat đi bạn.....

anhtuana12

cho mình hỏi sao khi fullscreen soft QuickOffice thì nó hiện ra mấy cái nút " lên, xuống, phóng to" làm sao để tắt mấy cái đó
khi fullscreen file powerpoint nó che hết mất chữ khi ở chế độ ngang
Mình đã cài bản nào cũng bị vậy

hoangphonghd

CPU của 5800 XM

mình dùng xplore kiểm tra CPU của con 5800 thì chỉ thấy có 192 Mhz :-?:-? nhưng trên trang chủ nokia.com.vn thì nó nói là 369 Mhz cơ mà. Mới dùng S60V5 nên chưa bít nhìu. Ai bít chỉ với :(:)(:)((

hantinhtu_baby

♥Bác nào biết tại sao thẻ nhớ em đang dùng bt,sau khi khởi động lại máy tự nhiên ổ E mất hết dữ liệu như phim,ảnh,nhạc và các ứng dụng Và thẻ nhớ trở về với định dạng ban đầu.Em kiểm tra dung lượng vẩn hoàn toàn bình thường.em đả tháo thẻ nhớ ra bỏ vào máy thằng bạn củng y chang vậy.không biết là lỗi do đâu?giờ kô biết làm sao để mà lấy lại dử liệu hết.bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm em! Ni

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

♥Bác nào biết tại sao thẻ nhớ em đang dùng bt,sau khi khởi động lại máy tự nhiên ổ E mất hết dữ liệu như phim,ảnh,nhạc và các ứng dụng Và thẻ nhớ trở về với định dạng ban đầu.Em kiểm tra dung lượng vẩn hoàn toàn bình thường.em đả tháo thẻ nhớ ra bỏ vào máy thằng bạn củng y chang vậy.không biết là lỗi do đâu?giờ kô biết làm sao để mà lấy lại dử liệu hết.bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm em!

có khi nào mấy thư mục đang nằm trong chức năng chọn ẩn ko????.....

hantinhtu_baby

có khi nào mấy thư mục đang nằm trong chức năng chọn ẩn ko????.....

Không đâu bạn mình có set thuộc tính đâu mà ẩn.mà ẩn thì vào Xplore là biết liền à!dùng máy hơn năm trời giờ mới thấy trường hợp này luôn nè.Chán thật mât hết dữ liệu luôn chứ toàn là supersoft cả à!

Status
Không mở trả lời sau này.