• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

Son_Nguyen

Xài mấy bản CFW nó có mod chỉ load nhạc tại E:\Music là khắc phục được vấn đề này ngay. Nếu ko có thư mục Music thì chỉ cần tạo = tay rồi copy nhạc vào đó, chạy Music Player chọn Refresh from library, chờ 1 lúc là xong. Máy mình có gần 700 bài load vẫn vô tư.:D.

master09

Mình xài Nokia 5800 rất hay bị mất file trong thẻ nhớ mà dung lượng thẻ nhớ
vẫn không hề giảm. ví dụ một folder hình ảnh, video, phần mềm hay game
mình copy vào. Chả bít sao tự nhiên biến mất cái Folder trống trơn không có
gì cả. dung lượng thẻ nhớ thì vẫn bị mất, không hề giảm. mình bị cái này rất nhìu lần cứ xài
lâu lâu lại bị như vậy. mình đã format thẻ, máy nữa và quét virus nhưng cứ
xài một time rùi nó chứng nào tật ấy. mình rất bực mình.
bạn nào có bị trường hợp như mình không, hay có kinh nghiêm có thể chia sẻ
cho mình bít đc không. rất mong sự giúp đỡ của mọi người. Cám ơn rất nhiều!

Hic! không ai quan tâm hay không ai bít.không ai chia sẻ. chán

lebonghoatan

5800 và Samsung Onima II I8000

Hôm nay em mới lên vnexpress, thấy con Samsung Onima II giảm giá xuống còn có 6tr. Đang tính đổi 5k8 để mua. Nhưng ko biết sao nữa. Em vô mục Samsung Onima II trên diễn đàn mình tham khảo nhưng hình như ko dc sôi động như bên Symbian. Em lập topic này mong dc hỏi ý kiến các anh chị ai đã từng dùng 2 con này rồi hoặc có kinh nghiệm chút cho em ít ý kiến. Em trước giờ xài mỗi 5800 thấy cũng vui, có nhiều phần mềm, nhiều thứ nghịch, ko biết SS Onima II xài có dc vui như vậy ko?
Ai có kinh nghiệm về 2 cái HĐH Symbian và WM cho em chút nhận xét với. Em quen xài Sym rồi ko biết WM thế nào.
Sry nếu topic này đê ko đúng chỗ. Mong các Mod thông cảm.

thanhcong27

thẻ bị lỗi do bị virut nhiều quá, nên cách khắc phục là thay thẻ khác, vì thẻ đó không dùng được lâu nữa,nên mang sang 1 máy tính có phần mềm riệt virut mạnh , thử xem có được không nhé( có nhiều loại virut làm ẩn các file nhé, nên cần thận)

thanhcong27

đổi đi bạn, dùng wm rất nhiều ứng dụng cho bạn chọn, bạn nên thử,nhưng theo mình nếu thích dùng wm, nên chuyển mua hàng HTC hay hơn, vì máy HTC chất lượng tốt hơn nhiều nhé, giá tiền 6tr cũng có nhiều máy cấu hình tốt hơn ss của bạn chọn, vài gợi ý mong bạn thông cảm

BlackDemon

em dùng 5800 1 thời gian rồi, mấy hôm trước có update lên v51 nhưng dùng bt`, đc chừng 1 tháng thì đang nghe nhạc tự nhiên con 5800 báo "lỗi tập tin, đóng ứng dụng" rồi sau đó mất hết nhạc trong thư viện nhạc, nhưng trong thẻ vẫn còn, e vào update lại thư viện thì nó chỉ báo "đang làm mới. đã thêm 0 tập tin" rồi chạy mãi, chờ suốt cả giờ nhưng nó chỉ chạy vậy thôi, em đã thử copy nhạc vào folder music như mấy bros trên nhưng vẫn không đc, mong mấy bro giúp em với

Hoden

Super V.I.P
em dùng 5800 1 thời gian rồi, mấy hôm trước có update lên v51 nhưng dùng bt`, đc chừng 1 tháng thì đang nghe nhạc tự nhiên con 5800 báo "lỗi tập tin, đóng ứng dụng" rồi sau đó mất hết nhạc trong thư viện nhạc, nhưng trong thẻ vẫn còn, e vào update lại thư viện thì nó chỉ báo "đang làm mới. đã thêm 0 tập tin" rồi chạy mãi, chờ suốt cả giờ nhưng nó chỉ chạy vậy thôi, em đã thử copy nhạc vào folder music như mấy bros trên nhưng vẫn không đc, mong mấy bro giúp em với

reset lại xem .do lỗi hệ thống máy đấy, hoặc up fw lại sẽ hết. máy mình cũng từng bị và khôi phục cài đặt gốc lại là hết thôi

snowfox18

Cho mình hỏi khi gắn nam châm vào thì sẽ khắc phục được lỗi sọc màn hình nhưng về lâu dài thì có ảnh hưỡng phần cứng của máy ko? Đặc biệt là loa nhỏ, mong các bạn giải đáp dùm mình. Cám ơn

quocvu88_dn

Cho mình hỏi mình muốn cái mod chỉ đọc nhạc tại ổ E:/music nhưng mà không muốn cookfw hay là flash lại máy thì có được không vậy các bạn?

L_Link

Mình đang thử cài chương trình helloOX 2.04. Mình đã Sign được chương trình HelloOx. Nhưng khi chạy trong điện thoại thì bị đơ ở phần Installing rootCerts. Mình đang dùng FW 50.0.005. Mong các bác chỉ giáo.

quocvu88_dn

Mình đang thử cài chương trình helloOX 2.04. Mình đã Sign được chương trình HelloOx. Nhưng khi chạy trong điện thoại thì bị đơ ở phần Installing rootCerts. Mình đang dùng FW 50.0.005. Mong các bác chỉ giáo.

FW 50 của 5800 đâu có hack được bằng Hello Ox đâu bạn. Bạn phải flash máy bằng Jaf với các FW cook thôi. Trên diễn đàn mình có nhiều topic về cook Fw lắm. bạn tìm hiểu thêm .

ndktnokiaxp

mình muốn hỏi vấn đề này, mình convert phim = Format Factory đúng chuẩn của 5800, khi vào xem phim thì có đôi lúc màn hình nổi xọc xanh đỏ vàng tùm lum rồi tự restart luôn. vậy có vấn đề gì không, các bạn cho mình biết với.......

nttnn175

Có ai có cách tăng tần số nhấp nháy của đèn led trắng (Breathing light) của 5800 khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ không, chứ theo mặc định nó nháy chậm quá, mà lại không thích cài phần mềm thứ 3 :(
Mình tìm nhiều trên google rồi nhưng mà không thấy (cả tiếng Việt vs tiếng Anh)

tonviet712

mấy bác ơi...cho e hỏi...cái trình nghe nhạc của e h bị khùg hay sao...nhạc đua vào thì nó ko đọc đc...nó cứ chạy chạy nguyên cả list rùi đúg lun...mấy bài nhạc trong đó còn bị đánh dấu "chấm than" nữa...:(...h seo mấy bác...:(

hantinhtu_baby

mấy bác ơi...cho e hỏi...cái trình nghe nhạc của e h bị khùg hay sao...nhạc đua vào thì nó ko đọc đc...nó cứ chạy chạy nguyên cả list rùi đúg lun...mấy bài nhạc trong đó còn bị đánh dấu "chấm than" nữa...:(...h seo mấy bác...:(

*#7780# thử xem ! Không đc thì format thẻ nhớ E đảm bảo thành công!

llTuyetTinhCocll

gần đây cái dt của em nó cứ báo "lỗi danh bạ (-1)" miết.....thêm nữa là chỗ thanh pin nó hay nỗi những con số khó hiểu gì gì đó.....( vd 12,3....14,8)....mà ko biết các con số đó có ý nghĩa gì.....huynh nào biết giúp đệ với.....vì pm tùm lum nên ko muốn flash hay 4mat lại...rồi lại phải đổi tên tùm lum....hix......

huynh142

máy của mình sd vẫn bình thường nhưng vẫn hay bị tình trạng là chép nhạc và phim vào thì tự nhiên nó bị mất,kiểm ra bộ nhớ thì vẫn thấy,mình lấy thẻ nhớ ra cắm vào computer để check thì nó hiện ra một file,nó chiếm dung lượng đúng với dung lượng của file bị mất trên dt,nhưng mở lên thì toàn là file j không,có pro nào biết cách phục hồi lại những file đã bị mất xin giúp mình,mình đã dùng pm cardrecovery để phục hồi những file bị mất đó nhưng không được,

Status
Không mở trả lời sau này.