• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

buluip

mấy pro ơi cho mình hỏi câu này... trong file manager có phần backup vậy cái đó để làm gì vậy...? mình nghỉ hoài mà chẳng hiểu... mấy pro giải thích cho em hiểu nha... thanks nhiều lắm

quocvu88_dn

mấy pro ơi cho mình hỏi câu này... trong file manager có phần backup vậy cái đó để làm gì vậy...? mình nghỉ hoài mà chẳng hiểu... mấy pro giải thích cho em hiểu nha... thanks nhiều lắm

Đây là chế độ sao lưu lại thông tin, lịch làm việc, danh bạ, ghi chú hay tin nhắn trong máy lại, nhằm để khi nào bạn reset máy bị mất dữ liệu hoàn toàn thì nhờ cái này khôi phục lại đó.

Để dùng bạn vào Back up, chọn phần muốn sao lưu, nếu thích lưu lại tất cả dữ liệu thì bấm All. sau đó bạn chờ máy thực hiện thao tác xong sẽ báo là sao lưu thành công.
Khi nào bạn muốn hồi phục lại dữ liệu thì cũng vào Back up, bấm chọn Option rồi chọn Restore, sau đó chọn phần muốn khôi phục là được. Máy sau khi khôi phục lại dữ liệu sẽ restart lại. Lúc đó bạn cứ an tâm là danh bạ hay là tin nhắn, lịch làm việc,... sẽ được khôi phục, khi nào lỡ tay xóa hay là reset máy thì bạn lại khôi phục lại là xong.
Chúc vui

bosscarrot

Hehe, mình thì ko thích backup bằng cái đó lắm. Do mỗi khi restrore phải khởi động lại máy. Toàn sync qua ovi danh bạ, lịch, note cho nhanh. Còn setting thì phải dùng cái đó thôi

assassinzero

Lúc trứoc mình dùng NOKIA PC SUITE kết nối với máy tính qua blutooth rất ok, nhưng hai hôm nay mình kết nói ko dc, NPS cứ báo là KO thể xác định đựoc điện thoại mặc dù máy tính đã tìm thấy 5800. Ai có kinh nghiệm giúp mình với

quocvu88_dn

Lúc trứoc mình dùng NOKIA PC SUITE kết nối với máy tính qua blutooth rất ok, nhưng hai hôm nay mình kết nói ko dc, NPS cứ báo là KO thể xác định đựoc điện thoại mặc dù máy tính đã tìm thấy 5800. Ai có kinh nghiệm giúp mình với

Bạn thử xóa bản PCsuit đó rồi cài lại xem sao, hoặc là cài bản cập nhật đi.

nonamekool

HELP!!! Cách hide file của Nokia 5230

Tình hình là thế này e có 1 số file ảnh,video riêng tư không muốn ai xem em đã dùng x-plore để hide file đó rồi nhưng khi vào trong bộ sưu tập -> Hình ảnh & video thì vẫn thấy có. Có ai có cách nào giúp em hide toàn bộ mà k để lại dấu vết không? T__T

ShenTran

Tình hình là thế này e có 1 số file ảnh,video riêng tư không muốn ai xem em đã dùng x-plore để hide file đó rồi nhưng khi vào trong bộ sưu tập -> Hình ảnh & video thì vẫn thấy có. Có ai có cách nào giúp em hide toàn bộ mà k để lại dấu vết không? T__T

bạn lấy phần mềm bảo vệ bằng mật khẩu mà khoá lại , nếu bạn cần thì nhấn vào Đây :D

hantinhtu_baby

Bạn phải chọn cả 3 thuộc tính mới đc cơ.Song vào bộ sưu tập lần đầu thấy hình ảnh click vào là nó biến mất ngay!
Chúc bạn thành công!

trunganh0412

Tớ có con 5800 xách tay ở Hàn Quốc về nhưng bị lock mạng.Ai có cách nào unlock mạng thì chỉ tớ với.Ra hàng nó hét giá cao quá

TruongHan

Super V.I.P
Tớ có con 5800 xách tay ở Hàn Quốc về nhưng bị lock mạng.Ai có cách nào unlock mạng thì chỉ tớ với.Ra hàng nó hét giá cao quá

Bạn coi máy của mạng nào mới được,thường thì phải mua code unlock nên giá ko rẽ và chưa chắc đã mở mạng được

Son_Nguyen

5800 xách tay Korea về unlock hơi khó nên giá cao là phải thôi bạn. Trước mình mua con 5800 hàng T-Mobile mang đi unlock hết 200k thì xài ngon lành. Hôm mình mang ra chị chủ hàng ở đó còn hỏi là máy xách tay của bọn nào & nói nếu là hàng của Korea thì gần như bó tay.

assassinzero

HIX, cái NOKIA PC SUITE cùi bắp quá, dùng dc mấy ngày cái bị lỗi nữa. ó PM nào để truyển dữ liệu LAB và DT = bluetooth ko mấy PRO? Chủ yếu là share các file nhẹ như mif, swf, note....

TruongHan

Super V.I.P
HIX, cái NOKIA PC SUITE cùi bắp quá, dùng dc mấy ngày cái bị lỗi nữa. ó PM nào để truyển dữ liệu LAB và DT = bluetooth ko mấy PRO? Chủ yếu là share các file nhẹ như mif, swf, note....

Mua cái USB Bluetooth,chừng vài chục hoặc hơn 100k,cài phần mềm Bluesoleil vào PC nữa là có thể thoải mái send dữ liệu qua lại

Ko Cập nhật được hình và nhạc?

không hiểu sao trình phát nhạc mặc định của máy mình ko thể update nhạc mình mới chép vào thẻ cũng như các bài mình đã xóa trong thẻ thì vẫn nằm trong danh sách nhạc! mình làm mới thư viên nhưng nó cứ chạy wài 2 3 tiếng vẫn chưa xong! còn bộ sưu tập cũng thế! trong thẻ mình có hình mà trong bộ sưu tập trống lốc! có bạn nào bị giống mình không! giúp mình với!

ShenTran

không hiểu sao trình phát nhạc mặc định của máy mình ko thể update nhạc mình mới chép vào thẻ cũng như các bài mình đã xóa trong thẻ thì vẫn nằm trong danh sách nhạc! mình làm mới thư viên nhưng nó cứ chạy wài 2 3 tiếng vẫn chưa xong! còn bộ sưu tập cũng thế! trong thẻ mình có hình mà trong bộ sưu tập trống lốc! có bạn nào bị giống mình không! giúp mình với!

bạn thử format thẻ chưa ??

LeMyChinh

.4mat máy hay,flash lại FW là được

assassinzero

Mua cái USB Bluetooth,chừng vài chục hoặc hơn 100k,cài phần mềm Bluesoleil vào PC nữa là có thể thoải mái send dữ liệu qua lại

Em dung LAB mà A, đâu cần phải mua ÚB nữa đâu :) Cái NOKIA PC SUITE dùng ko ổn định. Để e test thử PM Plusoleil. Thanks A nhiều

jamebond1999

format= máy không ăn thua đâu nối cáp usb vào máy rồi 4mat trên máy tính mới được mình cũng bị giống bạn 1 fát xong liền

TruongHan

Super V.I.P
Em dung LAB mà A, đâu cần phải mua ÚB nữa đâu :) Cái NOKIA PC SUITE dùng ko ổn định. Để e test thử PM Plusoleil. Thanks A nhiều

Chưa chắc chuẩn Bluetooth của Laptop và Mobile có thể kết nối được nha,nhiều khi không trao đổi dữ liệu được thì cũng cần tới USB Bluetooth đó ^^

Status
Không mở trả lời sau này.