• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

chetvislo1

Ai có lòng thưong Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc rồi up lên cho em với
em đang cần thư mục đó để đổi hiệu ứng đang xài bản CFW về hiệu ứng mặc định của 5800

Nguoi_Tuyet

Cho em hỏi là
Em mới mua 5800 khoảng một tháng nhưng khi vào wifi có mã bảo vệ thì nó hiện lên thông báo là tên máy chủ không đúng gì đó
Có ai bít tại sao không? và cho em hỏi cách vào wifi có mã bảo vệ

Hoden

Super V.I.P
Cho em hỏi là
Em mới mua 5800 khoảng một tháng nhưng khi vào wifi có mã bảo vệ thì nó hiện lên thông báo là tên máy chủ không đúng gì đó
Có ai bít tại sao không? và cho em hỏi cách vào wifi có mã bảo vệ

Người ta khóa không cho xài ké thì làm sao vào được bạn ?????

nếu muốn vào được thì hỏi chủ WIFI đó mã bảo vệ là gì mà nhập vào

chetvislo1

anh đang xài bản FW gốc hay FW chỉ có hack ?
nếu FW chỉ có hack hay FW gốc thì cho em xin
thư mục 200113dd trong private của bản FW
up lên cho e nha

bebivodoi

xin các bác chỉ giúp e phát:1 e đang cài phần mềm Vmenu màn hình trượt ngang đang hoạt động bt thì e vào ổ C k biết xóa nhầm fodel nào mà h k hoạt dộng dc nữa đây là hình của lỗi

khi kick vào màn hình thì lại out ra và k thể vào menu đc nữa, liệu reset lại máy có khắc phục đc lỗi này k, và nếu đc cho e xin kái code reset
2: e đang dùng soft SPB Shell mà k thể chỉnh thành hiệu ứng 3D được, trước đó e vẫn chỉnh sủa dc bằng x-plore 150 h e đang dùng 151, có khi nào tai. x-plore k?
Vip nào giải đáp giúp e cái lỗi này cái này

hantinhtu_baby

Đang cài phần mềm Vmenu màn hình trượt ngang đang hoạt động bt thì e vào ổ C k biết xóa nhầm fodel nào mà h k hoạt dộng dc nữa đây là hình của lỗi
,
khi kick vào màn hình thì lại out ra và k thể vào menu đc nữa, liệu reset lại máy có khắc phục đc lỗi này k, và nếu đc cho e xin kái code reset
2: e đang dùng soft SPB Shell mà k thể chỉnh thành hiệu ứng 3D được
Nếu vẩn vào đc menu thì vào xóa Vmenu đó đi và cài lại bt thui! Hoặc tìm file cài đè vào.Nếu không vào đc menu thử reset *#7780# xem hoặc 4mat cho khoẻ máy.

Còn 3D shell:Xplore>C>system>app>shell>file>edit theo hình .

devil2104

Lỗi vào mạng của 5800

em đang xài 5800, việc online rất bình thường nhưng:
Hiện Tượng:
đang onl thì nó out ra nói ràng ko kết nối, đã thử nhiều cách kể cả reset máy nhưng vẫn không thể vào Internet hay Ovi store dc nữa. Em online bằng Wifi, trên máy vẫn kết nối với wifi nhưng lại ko kết nối tới Internet (xài bằng GPRS online vẫn OK) Bó TaIiii!!! :-/ 8-|

presentforu

chắc máy bạn bị lỗi phần mềm rồi, bạn nên đem ra tiệm cho kỹ thuật viên cài lại máy

Cleonardo

em đang xài 5800, việc online rất bình thường nhưng:
Hiện Tượng:
đang onl thì nó out ra nói ràng ko kết nối, đã thử nhiều cách kể cả reset máy nhưng vẫn không thể vào Internet hay Ovi store dc nữa. Em online bằng Wifi, trên máy vẫn kết nối với wifi nhưng lại ko kết nối tới Internet (xài bằng GPRS online vẫn OK) Bó TaIiii!!! :-/ 8-|
Vào phần" đích mạng " xóa mấy cái điểm truy cập wifi đi , để mạng ưu tiên , vì có khi nhìu điểm truy cập quá nó cũng bị lỗi , mình cũng hay gặp , bạn thử xem.

zuzoovn

mình sài rm 428, cài nhầm sang rm 356 nên ko dc

cài lại 428 thì mất gprs , ko hiểu tại sao nữa :((

hantinhtu_baby

Đả có topic thảo luận dành cho 5800rùi lập topic lẻ làm chi nửa zậy.
Mod di chuyển vào 1nơi đi cho dể theo dỏi.

zuzoovn

em sài rm 428, flash nhầm sang 356

sau đó flash lại 428 thì ko vào mạng dc nữa

có cách nào khắc phục ko vậy :(

bebivodoi

Nếu vẩn vào đc menu thì vào xóa Vmenu đó đi và cài lại bt thui! Hoặc tìm file cài đè vào.Nếu không vào đc menu thử reset *#7780# xem hoặc 4mat cho khoẻ máy.

Còn 3D shell:Xplore>C>system>app>shell>file>edit theo hình .

những thứ đó mình thử rồi, chwa thử format thôi, SPB thì mình sửa đúng như thế luôn rồi

hantinhtu_baby

những thứ đó mình thử rồi, chwa thử format thôi, SPB thì mình sửa đúng như thế luôn rồi

Vậy thì format đi chị=)) khỏi phải lăn tăn chi nhiều.
Trước khi format nhớ backup dử liệu sau khi format cài lại Shell edit lại như hình sẻ đc 3D.
Chúc you thành công !

chetvislo1

Ai có lòng thưong Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc rồi up lên cho em với
em đang cần thư mục đó để đổi hiệu ứng đang xài bản CFW về hiệu ứng mặc định của 5800

thanhwb

Chào các bac. Con 5800 của em mất đi QWERTY keyboard, chi con mini QWERTY keyboard. Các bác chỉ giúp tại sao nó lại như vậy và lam cách nào để phục hồi. Cám ơn các bác

Nguoi_Tuyet

Biết mã rồi nhưng nhập vào nó vẫn vậy

Fatchoco

Có bác nào có mod chuyển cache sang ổ E, file .sis ko? :-/. Mình ko muốn cài lại máy, mà muốn chuyển cache sang ổ E, nhưng tìm hoài trên forum ko thấy đâu cả. :(

llTuyetTinhCocll

Có bác nào có mod chuyển cache sang ổ E, file .sis ko? :-/. Mình ko muốn cài lại máy, mà muốn chuyển cache sang ổ E, nhưng tìm hoài trên forum ko thấy đâu cả. :(

cái này hình như là ko có.....chưa nghe topic hay ai nói gì về nói về nó....

Status
Không mở trả lời sau này.