• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

runsuno

Em dung LAB mà A, đâu cần phải mua ÚB nữa đâu :) Cái NOKIA PC SUITE dùng ko ổn định. Để e test thử PM Plusoleil. Thanks A nhiều

lạ nhỉ sao lap của mình sent ầm ầm, cũng chẳng cần dùng PC suite

format= máy không ăn thua đâu nối cáp usb vào máy rồi 4mat trên máy tính mới được mình cũng bị giống bạn 1 fát xong liền

ũa bạn! mình nối cáp usb rồi mà mình phải chuột dzo có thấy chữ format đâu! mình dùng 5k8! đã up lại FW với format trên DT! Bạn chỉ mình cách format thẻ với

ShenTran

ũa bạn! mình nối cáp usb rồi mà mình phải chuột dzo có thấy chữ format đâu! mình dùng 5k8! đã up lại FW với format trên DT! Bạn chỉ mình cách format thẻ với
thì bạn kết nối dt vào máy tính , trên máy tính sẽ hiện thêm cho bạn 1 ổ đĩa mới ,đó là ổ đĩa thẻ nhớ của bạn đấy , nhấp chuột phải vào và chọn format , sau đó nhấp Start rồi ngồi đợi tí là xong

hothotsensen

rút thẻ nhớ ra dùng đầu đọc thẻ cám vô máy tính nhấp phải vo ổ đĩa rồi chon format bạn ạ

phonglquy

các bạn pro ơi giúp mình 1 tý nhé, mình đang sử dụng 5k8 và định mua thêm 1 cái n900 nữa, giờ trên máy 5k8 của mình có 1 số dữ liệu quan trọng như tin nhắn và danh bạ..., mình có thể sử dụng pc suite hay ovi để sao lưu ra 1 file và lấy cái file đó sao lưu lên lại cái n900 được ko? thank các bác giúp đỡ trước.............thankkkkkkkk

LeMyChinh

các bạn pro ơi giúp mình 1 tý nhé, mình đang sử dụng 5k8 và định mua thêm 1 cái n900 nữa, giờ trên máy 5k8 của mình có 1 số dữ liệu quan trọng như tin nhắn và danh bạ..., mình có thể sử dụng pc suite hay ovi để sao lưu ra 1 file và lấy cái file đó sao lưu lên lại cái n900 được ko? thank các bác giúp đỡ trước.............thankkkkkkkk

hình như là được :D
bạn dùng thử chức năng đồng bộ trên cả 2 máy luôn cho nhanh

phonglquy

hình như là được :D
bạn dùng thử chức năng đồng bộ trên cả 2 máy luôn cho nhanh

làm sao đồng bộ trên 2 máy vậy bạn, mình gà lắm mong bạn hướng dẫn mình 1 tý, thankkkk bạn nhiều nhiều nhé........

mà hình như mình nghe nói chỉ có thể sao lưu danh bạ qua máy khác thoy, còn tin nhắn thì ko dc, các bạn giúp đỡ e zai 1 tý nhé, thankkk nhiều nhiều.............

LeMyChinh

làm sao đồng bộ trên 2 máy vậy bạn, mình gà lắm mong bạn hướng dẫn mình 1 tý, thankkkk bạn nhiều nhiều nhé........

mà hình như mình nghe nói chỉ có thể sao lưu danh bạ qua máy khác thoy, còn tin nhắn thì ko dc, các bạn giúp đỡ e zai 1 tý nhé, thankkk nhiều nhiều.............
tìm icon đồng bộ(chuyển DL)trong menu tuy theo sắp xếp menu của từng máy(SR quên mất tiếng anh nó viết thế nào rùi :(().rùi chọn các dữ liệu cần đồng bộ VD tin nhắn,danh bạ mục lịch... đợi chờ khoảng 5' sẽ thấy sự kì diệu xuất hiện ^^
nếu ko bạn seach các PM hỗ trợ back up trên mạng rất nhiều đó :D
chúc thành công

phonglquy

tìm icon đồng bộ(chuyển DL)trong menu tuy theo sắp xếp menu của từng máy(SR quên mất tiếng anh nó viết thế nào rùi :(().rùi chọn các dữ liệu cần đồng bộ VD tin nhắn,danh bạ mục lịch... đợi chờ khoảng 5' sẽ thấy sự kì diệu xuất hiện ^^
nếu ko bạn seach các PM hỗ trợ back up trên mạng rất nhiều đó :D
chúc thành công

cái icon đồng bộ 2 máy bạn nói có phải là phone swith ko bạn, mình đã kiếm hết tất cả icon trong menu rồi, chỉ thấy có icon phone swith là hình 2 dt kết nối với nhau, mình thử click vô icon swith rồi, nó kiu mình phải kết nối bluetooth mới có thể sync 2 máy được, mà icon swith này chỉ có thể sync 2 máy cùng hãng với nhau phải ko? hay là giờ máy mình là 5k8 swith sync với samsung dc ko bạn? mong bạn hướng dẫn mình 1 tý nữa đi, rất cám ơn bạn nhiều

LeMyChinh

cái icon đồng bộ 2 máy bạn nói có phải là phone swith ko bạn, mình đã kiếm hết tất cả icon trong menu rồi, chỉ thấy có icon phone swith là hình 2 dt kết nối với nhau, mình thử click vô icon swith rồi, nó kiu mình phải kết nối bluetooth mới có thể sync 2 máy được, mà icon swith này chỉ có thể sync 2 máy cùng hãng với nhau phải ko? hay là giờ máy mình là 5k8 swith sync với samsung dc ko bạn? mong bạn hướng dẫn mình 1 tý nữa đi, rất cám ơn bạn nhiều

ùm đúng rùi đó bạn.nó cho phép chuyển dữ liệu giữa 2 máy cùng hãng thui.còn nokia với samsung thì cái này khó :D nhưng ko phải nói thế là ko thử bạn nhé :p vi cái này mình cũng chưa thử :D
đối với 2 máy nokia thì bạn cứ làm theo hướng dẫn là ok thui :D

phonglquy

ùm đúng rùi đó bạn.nó cho phép chuyển dữ liệu giữa 2 máy cùng hãng thui.còn nokia với samsung thì cái này khó :D nhưng ko phải nói thế là ko thử bạn nhé :p vi cái này mình cũng chưa thử :D
đối với 2 máy nokia thì bạn cứ làm theo hướng dẫn là ok thui :D

mình đã thử rùi bạn, mình lấy 5k8 kết nối thử với cái samsung của bà già ko được, chắc chỉ có 2 máy cùng hãng với nhau mới được, à mà cái chức năng switch này có thể chuyển tin nhắn ko bạn, mình qua trọng nhất là mí cái tin nhắn đó, thank bạn nhiều nhé làm phiền bạn quá...........

LeMyChinh

mình đã thử rùi bạn, mình lấy 5k8 kết nối thử với cái samsung của bà già ko được, chắc chỉ có 2 máy cùng hãng với nhau mới được, à mà cái chức năng switch này có thể chuyển tin nhắn ko bạn, mình qua trọng nhất là mí cái tin nhắn đó, thank bạn nhiều nhé làm phiền bạn quá...........

có chứ bạn danh bạ tin nhắn và mục lịch 3 cái cơ bản ^^

bosscarrot

Cho mình hỏi mấy bạn tí, bây giờ 5800 dùng ovi sync có đc ko bạn. Mình dùng firmware bản C6 thì ko sync đc

SonDolce

ai giúp mình với. Máy mình sau khi up lên V50 thì khi nhập mật mã măc định của Nokia báo sai mật khẩu nhưng vẫn vào được. Giờ up lên V51 vẫn bị mặc dù mình đã up FW gốc của Nokia luôn. Thật khó hiểu

LeMyChinh

ai giúp mình với. Máy mình sau khi up lên V50 thì khi nhập mật mã măc định của Nokia báo sai mật khẩu nhưng vẫn vào được. Giờ up lên V51 vẫn bị mặc dù mình đã up FW gốc của Nokia luôn. Thật khó hiểu

dùng JAF reset về code mặc định là được bạn ah`

manhtinaelf

mình cũng từng bị trường hợp này nên có chút ý kiến ae tham khảo . Số là sau flash Fw mà cắm máy vào chọn ổ đĩa chung cóp tầm 20file nhạc thì ko update đc đâu , 1 là cop tầm 10file thôi , 2 là chọn kết nối pcsuite mà cóp nhạc vào folder music trog massmemory (x6) thì nó tự update cho (mình đang thực hiện như này) . 3 là format máy như anh em khák đã rep :d

master09

[Help] Mất File Trong Memory Card

Mình xài Nokia 5800 rất hay bị mất file trong thẻ nhớ mà dung lượng thẻ nhớ
vẫn không hề giảm. ví dụ một folder hình ảnh, video, phần mềm hay game
mình copy vào. Chả bít sao tự nhiên biến mất cái Folder trống trơn không có
gì cả. dung lượng thẻ nhớ thì vẫn bị mất, không hề giảm. mình bị cái này rất nhìu lần cứ xài
lâu lâu lại bị như vậy. mình đã format thẻ, máy nữa và quét virus nhưng cứ
xài một time rùi nó chứng nào tật ấy. mình rất bực mình.
bạn nào có bị trường hợp như mình không, hay có kinh nghiêm có thể chia sẻ
cho mình bít đc không. rất mong sự giúp đỡ của mọi người. Cám ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Em thử thay thẻ nhớ khác vào xem sao? Nếu thay thẻ khác vào mà vẫn bị thì chắc là lỗi phần mềm. Trước anh bị lỗi này suốt, sau mới biết nguyên nhân là do thẻ nhớ. Mua cái thẻ xịn khác là ngon ngay.:D.

Status
Không mở trả lời sau này.