• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tjktak

Mìng đang dùng fw50 nhưng muốn cập nhật fw51 không được , cho mình biết tại sao , cảm ơn .

jacky20119

xin giúp về cách điền wireless key cho 5800 !

mình đang xài 1 em 5800 ! khi truy cập điểm wifi thì ok ,nhưng có những điểm xai password(PW) phức tạp thì ko điền được PW(ví dụ : |-|3|_L0 có nghĩa là "hello" ) khi connect vào cái bảng điền key thì ko thể bấm được nút * để insert symbol vào mặc dù bình thường vẫn bấm tốt,khi connect vào cái bảng điền key thì củng ko thể xài bàn phím ảo luôn, bình thường vẫn xài tốt ,copy va paste càng ko được, mình đã thử từ firmware 40 , 50 và bây giờ là 51.0.006 vẫn ko điền key được (mình có em N95 thì điền key ok hết), vậy ai có thể giúp mình với !

dxpro1991

Tình hình là ở FW cũ v50 đã k vào đc Facebook giờ lên v51 C6 thì cũng vẫn k vào đc chả hiểu sao, cài đi cài lại hoài vẫn k đc, vô web down ovi thì bình thường, ai giúp với :(

hadinhdiep

cho mình hỏi đã có phần mềm coreplay cho 5800 chưa? nếu có rùi cho mình xin nhA..thanks

mdkvmdks

hix xui xẻo quá con 5800 cua em bị sọc màn hình mà bảo hành thì lại hết em quyết dịnh thay
mấy bro cho em hỏi giá tiền MÀN HÌNH của 5800 là bao nhiêu vậy????

TruongHan

Super V.I.P
hix xui xẻo quá con 5800 cua em bị sọc màn hình mà bảo hành thì lại hết em quyết dịnh thay
mấy bro cho em hỏi giá tiền MÀN HÌNH của 5800 là bao nhiêu vậy????

Màn hình giá khoảng 600k đó em

N_6600

Máy của mình trước đây khi gạt phím unlock thì rung. giờ tự nhiên không rung nữa. Ai biết xin chỉ giáo.
thank

tatuankhanh

em mới mau con nokia 5800 hàng công ty mới mua có dựoc 2 ngày thì nó tự nhiên tắt nguồn ko lên nữa ko biết nó bị sao nữa ai biết chỉ em với

hantinhtu_baby

em mới mau con nokia 5800 hàng công ty mới mua có dựoc 2 ngày thì nó tự nhiên tắt nguồn ko lên nữa ko biết nó bị sao nữa ai biết chỉ em với

Thử cắm sạc vào xem có khi 2day không sạc hết pin đó không đc thì Care thẳng tiến thui!

tatuankhanh

ko phải bác ơi của em mới sạc xong buổi sáng pin đầy mà em ngồi nhắn tin 1 lúc tự nhiên nó tắt đén rụt cái xong khởi động ko lên nữa mất nguồn luôn

hantinhtu_baby

ko phải bác ơi của em mới sạc xong buổi sáng pin đầy mà em ngồi nhắn tin 1 lúc tự nhiên nó tắt đén rụt cái xong khởi động ko lên nữa mất nguồn luôn

Mới mua đc 2 ngày mà như vậy thì đi care bác ơi.

halci1980

cho mình hỏi máy mình bị đơ không lên nguồn chỉ dung, mang đi care bảo hành họ bảo thay mein. không biết họ có thay mein chuẩn cho mình không? mình không yên tâm vì mấy ông bạn mình sửa điện thoại bảo là họ không thay mein chuẩn cho mình.

kanahaus

mình jaf vào 5800 bản cook FW5800 nhưng lấy của C6.mình làm thế nào để có màn hình chờ có đồng hồ và ngày tháng nhỉ?mình vô bấm vào máy,nó hiện ra nhưng bây h thi chẳng biết làm sao cho nó ra lai.

p/s:màn hình chờ lúc khóa phím đó bro,nó hiện ra ngày tháng,số giờ to và kéo ngang để unlock đóa

thanks !!

hantinhtu_baby

mình jaf vào 5800 bản cook FW5800 nhưng lấy của C6.mình làm thế nào để có màn hình chờ có đồng hồ và ngày tháng nhỉ?mình vô bấm vào máy,nó hiện ra nhưng bây h thi chẳng biết làm sao cho nó ra lai.

p/s:màn hình chờ lúc khóa phím đó bro,nó hiện ra ngày tháng,số giờ to và kéo ngang để unlock đóa

thanks !!

Dùng cook nào thì qua topic đóa thắc mắc hỏi han thui!sang đó mà bắt đền tác giả =)) Đảm bảo sẻ giải quyết nhanh chóng.
topic này chỉ giải quyết fw(defaut) thui =))

bebivodoi

xin các bác chỉ giúp e phát:1 e đang cài phần mềm Vmenu màn hình trượt ngang đang hoạt động bt thì e vào ổ C k biết xóa nhầm fodel nào mà h k hoạt dộng dc nữa đây là hình của lỗi

khi kick vào màn hình thì lại out ra và k thể vào menu đc nữa, liệu reset lại máy có khắc phục đc lỗi này k, và nếu đc cho e xin kái code reset
2: e đang dùng soft SPB Shell mà k thể chỉnh thành hiệu ứng 3D được, trước đó e vẫn chỉnh sủa dc bằng x-plore 150 h e đang dùng 151, có khi nào tai. x-plore k?

Status
Không mở trả lời sau này.