• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

bb8868

help! giúp E lấy lại pass thẻ nhớ với!

Phải có box chuyên dụng mới khôi phục được pass bạn à, nếu trước là thẻ MMC thì chỉ cần con N72 format nó là xong nhưng thẻ micro thì bó tay rồi

duyvh1712

Xin giúp đỡ vấn đề nhỏ trên 5800

Chào các pro,mong các pro giúp đỡ mình cài lại hoặc xóa đi phần mềm java trên icon có hình chìa khoá.Máy mình không biết bị gì mà trên icon (biểu tượng) âm lịch (soft java) có hình chìa khóa mà mình cại mới lại hoặc xóa đi cũng không được.Có pro nào biết chỉ giùm mình cảm ơn rất rất nhìu.

thanhthuc0308

Chào các pro,mong các pro giúp đỡ mình cài lại hoặc xóa đi phần mềm java trên icon có hình chìa khoá.Máy mình không biết bị gì mà trên icon (biểu tượng) âm lịch (soft java) có hình chìa khóa mà mình cại mới lại hoặc xóa đi cũng không được.Có pro nào biết chỉ giùm mình cảm ơn rất rất nhìu.

bung cái file bạn cài ra, nhìn xem nó nằm ở đâu, rồi dùng x-flore tìm đến và delete => ok

duyvh1712

mình hơi gà một tí,bạn cho mình hỏi bung như thế nào vậy bạn,chứ mình cài vào hay xóa đi cũng không được,mình vô private xóa rồi cũng không mất icon,bạn có thể chỉ mình chi tiết hơn một chút không,thank

Hoden

Super V.I.P
mình hơi gà một tí,bạn cho mình hỏi bung như thế nào vậy bạn,chứ mình cài vào hay xóa đi cũng không được,mình vô private xóa rồi cũng không mất icon,bạn có thể chỉ mình chi tiết hơn một chút không,thank

dùng NOKIA Editer bung fw ra tìm pm nó nằm đâu rồi vào xóa thướng nằm trong private / resource/âpp xóa các gì liên quan tới nó

curoa

cho mình hỏi với sao minh dow fw 51 của 5800 trên NAVIFIRM bản của việt nam ma` lại tòan của taiwan vậy bạn nào có fw v51 cho mình với ko lấy bản exe nhé <ko biết dùng
Thank?

GER2407

cho mình hỏi với sao minh dow fw 51 của 5800 trên NAVIFIRM bản của việt nam ma` lại tòan của taiwan vậy bạn nào có fw v51 cho mình với ko lấy bản exe nhé <ko biết dùng
Thank?

Hơ hơ! Làm gì có FW nào dạng .exe hả bác. Ai cho bác mà Fw lại .exe?
NAVIFIRM chọn V51 xong thì kéo một lượt nhìn thấy Tiếng Việt thì nó là TV.

thechipmunks

các bác cho e hỏi khi dùng phần mềm smarmovie để xem phim avi, phân mềm này có hỗ trợ xem sub, nhưng e cóp phim có sub định dạng srt vào thì lại ko hiển thị sub lên, làm sao để xem đc sub ạ? hình như smarmovie chỉ hỗ trợ sub ass hay sau ấy nhỉ ?

Wertruong3

Máy mình bộ cảm biến tự nhiên nó không xoay.mình đã chỉnh cài đặt rôi nhưng ko dc.mọi lần mình bị chỉ tăt nguôn la dc.nhưng giờ làm vài lần cug vậy .ai biết chỉ mình.thank

elkun2610

Mình xài 5800 có 2 thắc mắc mong các pro chỉ giáo:
1.
Cho hỏi cách xóa các ứng dụng bị lỗi mà không xóa kiểu mặc định được???
2.
Ứng dụng thì vẫn chạy mà chẳng thấy icon đâu cả. Mất rất nhiều icon của các ứng dụng. mình khởi động máy vẫn vậy? khi mình cài lại ứng dụng thì nó báo là ứng dụng là vẫn còn trên máy nhưng không thấy icon??:(:(

hotmit2

Mình thắc mắc cái tai nghe theo máy nó nhỏ xíu vậy các bác? nhét tai không vừa, cảm giác muốn rớt ra ngoài, với lại nó nhỏ như thế dường như âm thanh chẳng còn chút chất lượng gì cả, bởi vì nó lọt ra ngoài hết rồi?

TruongHan

Super V.I.P
Hơ hơ! Làm gì có FW nào dạng .exe hả bác. Ai cho bác mà Fw lại .exe?
NAVIFIRM chọn V51 xong thì kéo một lượt nhìn thấy Tiếng Việt thì nó là TV.
FW file exe là FW được đóng gói thành file cài đặt thôi.Down về cài là tự động tạo và lưu vào đường dẫn.Nhiều khi FW tải trên Navifirm về tạo đường dẫn chép vào JAF nó không nhận được
các bác cho e hỏi khi dùng phần mềm smarmovie để xem phim avi, phân mềm này có hỗ trợ xem sub, nhưng e cóp phim có sub định dạng srt vào thì lại ko hiển thị sub lên, làm sao để xem đc sub ạ? hình như smarmovie chỉ hỗ trợ sub ass hay sau ấy nhỉ ?
Mình thấy Smartmovie giờ lỗi thời rồi bạn àh,giờ xem mp4 là chuẩn nhất,máy giờ hỗ trợ bộ nhớ trong và thẻ nhớ lớn rồi
Mình xài 5800 có 2 thắc mắc mong các pro chỉ giáo:
1.
Cho hỏi cách xóa các ứng dụng bị lỗi mà không xóa kiểu mặc định được???
2.
Ứng dụng thì vẫn chạy mà chẳng thấy icon đâu cả. Mất rất nhiều icon của các ứng dụng. mình khởi động máy vẫn vậy? khi mình cài lại ứng dụng thì nó báo là ứng dụng là vẫn còn trên máy nhưng không thấy icon??:(:(
1.Kết nối với máy tính,vào thư mục resource/app để xoá
2.Bạn nên format lại máy và thẻ

Máy mình bộ cảm biến tự nhiên nó không xoay.mình đã chỉnh cài đặt rôi nhưng ko dc.mọi lần mình bị chỉ tăt nguôn la dc.nhưng giờ làm vài lần cug vậy .ai biết chỉ mình.thank
Khôi phục hoặc reset lại máy đi bạn
Mình thắc mắc cái tai nghe theo máy nó nhỏ xíu vậy các bác? nhét tai không vừa, cảm giác muốn rớt ra ngoài, với lại nó nhỏ như thế dường như âm thanh chẳng còn chút chất lượng gì cả, bởi vì nó lọt ra ngoài hết rồi?
Ra cửa hàng hoặc tiệm chuyên bán phụ kiện mua miếng đệm tai nghe khác gắn vô xài

thechipmunks

smarmovie lỗi thời, mp4 là hiện đại, vậy thử hỏi bác nếu down phim avi về rồi lại phải convert sang mp4 thì là gì?

TruongHan

Super V.I.P
smarmovie lỗi thời, mp4 là hiện đại, vậy thử hỏi bác nếu down phim avi về rồi lại phải convert sang mp4 thì là gì?

Thấy trên mạng chia sẻ video đa số là định dạng mp4 nhiều đó chứ,chủ yếu là mp4 cho IPhone,có sẵn phụ đề.Mình làm IP nên đa số tải mp4,chép vào coi luôn cho các máy S60v5 rất đẹp

thechipmunks

Thấy trên mạng chia sẻ video đa số là định dạng mp4 nhiều đó chứ,chủ yếu là mp4 cho IPhone,có sẵn phụ đề.Mình làm IP nên đa số tải mp4,chép vào coi luôn cho các máy S60v5 rất đẹp

e biết là trên 4rum chia sẻ các phim .mp4, nhưng mà e down ở các trang chuyên phim thì toàn đuôi avi với lại kèm theo phụ đề thôi. nên e mới hỏi là có phải smarmovie chỉ hỗ trợ sub định dạng .ass ko thôi.hay có phần mềm nào hỗ trợ xem phim có sub cho 5800 ko bác cho e biết với

curoa

minh flash đến bước này thì ko đc ai biết chi dùm với V51 nhé
jaf ở chế độ deadphone
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...Error booting phone...

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

e biết là trên 4rum chia sẻ các phim .mp4, nhưng mà e down ở các trang chuyên phim thì toàn đuôi avi với lại kèm theo phụ đề thôi. nên e mới hỏi là có phải smarmovie chỉ hỗ trợ sub định dạng .ass ko thôi.hay có phần mềm nào hỗ trợ xem phim có sub cho 5800 ko bác cho e biết với

Dùng soft convert lại bạn à, ở diễn đàn có bài post cái soft đó rồi. Kể cả cách add phụ đề vào luôn bạn nhé .

thechipmunks

Dùng soft convert lại bạn à, ở diễn đàn có bài post cái soft đó rồi. Kể cả cách add phụ đề vào luôn bạn nhé .

:)) =)) nói thế thì nói làm ji`, conver để xem thì đơn giản, vấn đề là down 7- 8G phim avi kèm phụ đề về, rồi lại phải conver sang mp4 để xem thì quá phiền.
e hỏi là hỏi có phần mềm nào hỗ trợ xem kèm phụ đề ko chứ ko hỏi convert, bác ko hiểu câu hỏi cứ phán bừa . Chán

Status
Không mở trả lời sau này.