• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này mình chỉ nghe tụi trên care nói thui nha thay main thì khoảng 70% -> 80% máy mới :|

70-80 thì không tới nhưng ít nhất cũng phân nửa giá máy mới. 5800 chỉ mắc cái màn hình và cái main thôi. Hư 2 cái náy thì thà mua máy mới xài còn hơn.

nobitapm

Tình hình là sau ngày nằm ở tiệm lấy em nó về như sau :
Thay IC nguồn 250k
Thay bàn phím 130k
Tổng cộng 380k

Hic hic, đó là cửa hàng nó nói thui.

Nhưng cái đèn flash khi chụp hình nó k nháy sáng nửa chỉ nháy màu đỏ thui. hihic

Mọi chức năng khác ok.

Chào các bác,

Tình Hình là con 5800 của em bị vô nước (bỏ trong túi quần, đi ra ngoài bờ sông nước mặn, em bị xỉa chân xuống bờ sông) sau đó em lập tức tháo pin ra và phơi khô. Hôm sau lắp vào lại nhưng không lên nguồn. Đem ra cho thợ sửa. Người ta tháo ra vệ sinh, lau chùi,.... (theo cảm nhận của em là chỉ vô nước bị nhẹ, rỉ sơ sơ) nhưng lắp vào cũng không lên nguồn. chủ tiệm nói để chạy lại phần mềm hẹn hôm sau quay lại lấy.

Chiều hôm sau quay lại. Người ta nói đã thay IC nguồn và đã lên nguồn, em thử thì cảm ứng ok, nhưng 03 phím (gọi, menu, gác máy) thì không thì vẫn chưa xài được. người ta hẹn hôm sau quay lại. hic hic. Em không biết là người ta đã làm j máy mình nửa.

1.Vậy theo các bác là thực tế N5800 có thể thay IC nguồn được không ? ( vì khi mở ra em thấy cái mạch tí xíu hà)

2. Máy em vậy thì có cần thay IC nguồn không (hay chỉ cần chạy lại phần mềm thôi)?

3.Nếu thay IC nguồn thì bao nhiêu tiền. (tại em gà lắm, sợ nó k thay rồi bảo là đã thay nữa)?

4. Có cách nào kiểm tra là cửa hàng đã thay IC nguồn không? vì thấy tiệm đó không có nhiều dụng cụ lắm( 01 cái đồng hồ đo điện trở bằng kim, 01 cái máy sạc pin có đồng hồ bằng kim, một cái máy sấy)

5. 03 phím chưa xài được thì có sửa được k bác? bằng cách nào? nhiều tiền không?

kenbj_panda

Các bác ơi cho e hỏi là sao em chạy MITV thì nó toàn báo à Adobe flash lite is not available for this device hic, e đã vô cài đặt PM và xóa mấy lần nhưng vẫn thế, còn cài Adobe flash lite 4 thì kiêu là ứng dụng đã có sẵn hiz, e xem TV trên socbay Imedia thì cái RealPlayer nó ko chịu chạy chỉ thấy cái vòng tròn quay hoài rồi lâu lâu còn báo là băng thông không đủ, Bác nào gặp rồi giúp e với nha, e cảm ơn nhiều.

thechipmunks

các bro giúp e vụ này cái. trả là e đã cài phần mềm Nimbuzz vào thẻ nhớ. sau khi gặp sự cố là máy ko quét đc bài hát mới thêm vào nên e format thẻ nhớ. sau khi format xong thì cài lại phần mềm nhưng máy cứ báo là đã cài rồi có muốn thay thế ko?( Nếu muốn hết hiện tượng này thì phải format cả thẻ và máy mới đc ). Hôm nay e vào ovi down phần mềm Nimbuzz và Photo brow thì ovi nó hiển thị là đã cài rồi nên ko down đc, các bác chỉ bảo e với.

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bro giúp e vụ này cái. trả là e đã cài phần mềm Nimbuzz vào thẻ nhớ. sau khi gặp sự cố là máy ko quét đc bài hát mới thêm vào nên e format thẻ nhớ. sau khi format xong thì cài lại phần mềm nhưng máy cứ báo là đã cài rồi có muốn thay thế ko?( Nếu muốn hết hiện tượng này thì phải format cả thẻ và máy mới đc ). Hôm nay e vào ovi down phần mềm Nimbuzz và Photo brow thì ovi nó hiển thị là đã cài rồi nên ko down đc, các bác chỉ bảo e với.

Bạn vào mục quản lý ứng dụng tìm xem Nimbuzz có còn hay không? Nếu còn thì gỡ ra, sau đó cài lại là xong.

GER2407

Bác vào trang chủ của nimbuzz mà tải. bấm vào ĐÂY. chọn máy và tải về thui.

thechipmunks

Bác vào trang chủ của nimbuzz mà tải. bấm vào ĐÂY. chọn máy và tải về thui.
nói chung là có thể vào trang chủ của nó để down nhưng mà e muốn hỏi là vì sao máy lại như thế và có cách nào khắc phục đc ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

nói chung là có thể vào trang chủ của nó để down nhưng mà e muốn hỏi là vì sao máy lại như thế và có cách nào khắc phục đc ko ạ ?

Bạn thử xóa tất cả các file txt ở ổ cài nimbuzz. và theo các đường dẫn sau để xóa tiếp.
!\private\2000B080
!private\10003a3f\import\apps\Nimbuzz_reg.rSC
!\resource\apps xóa hết file nào có chữ nimbuzz ở đầu.
!\sys\bin xóa 2 file: GIPSVoiceEngineDLL_2000B080.dll và nimbuzz.exe
!\VoIPAudioSrv\private\10207b9e\backup_registration.xml
!VoIPAudioSrv\sys\bin\ xóa: VoIPAudioIntfc.dll và VoIPAudioServer.exe và VoIPAudioSession.dll và VoIPJitterBuffer.dll

Nếu xóa như vậy rồi mà ko đc thì chắc chỉ còn nước format cả máy thui.

thechipmunks

e xóa rồi nhưng ko đc. vừa format máy xong. Cả thẻ luôn. Máy các bác có hay bị tình trạng lâu lâu khoảng vài tháng mà ko format máy hay thẻ thì khi ta bỏ thêm nhạc vào thẻ mà máy ko quét đc ko ? e bị hoài tình trạng này. Từ hồi dùng máy đến giờ bị mấy lần rồi

mjayz

các bro giúp em tí.chả là con 5k8 của em mấy hôm nay tự dưng bị j đó,khi mở máy lên thì màn hình bị nhoè rùi sọc tím,sau đó là tắt máy rùi tự bật lên lại rùi cũng như vậy rùi tắt máy.khoảng 3 lần là tắt máy lun.máy mở k lên k bít tại sao :((........somebody help me plz :((........(đã tháo thẻ nhớ ra để chắc ăn là k phải tại thẻ nhớ ):((......

BuuPhucCT

Well-Known Member
e xóa rồi nhưng ko đc. vừa format máy xong. Cả thẻ luôn. Máy các bác có hay bị tình trạng lâu lâu khoảng vài tháng mà ko format máy hay thẻ thì khi ta bỏ thêm nhạc vào thẻ mà máy ko quét đc ko ? e bị hoài tình trạng này. Từ hồi dùng máy đến giờ bị mấy lần rồi

Máy không nhận nhạc thì nhiều khả năng là do thẻ nhớ của bạn bị lỗi chứ không phải do máy đâu. Bạn nên thay thẻ nhớ khác vào xem sao. Thẻ nhớ mà bị lỗi thì rất khó chịu.

GER2407

Thế bác đang dùng bản Cook FW hay FW gốc? bản cook bây giờ toàn cho nhạc vào E\music để tránh việc tải nhiều nhạc ở những phần mềm cài vào máy.
Mình dùng X6 cũng nhiều lần tải nhạc rồi vào làm mới thì nó báo update 0 bài. Nhưng vào trong thì vẫn có nhưng bài mới tải. Bạn thử xem có thế ko?

help! giúp E lấy lại pass thẻ nhớ với!
Chắc phải tháo thẻ cắm vào đầu đọc cho vào máy tính và format thôi.

thechipmunks

Thế bác đang dùng bản Cook FW hay FW gốc? bản cook bây giờ toàn cho nhạc vào E\music để tránh việc tải nhiều nhạc ở những phần mềm cài vào máy.
Mình dùng X6 cũng nhiều lần tải nhạc rồi vào làm mới thì nó báo update 0 bài. Nhưng vào trong thì vẫn có nhưng bài mới tải. Bạn thử xem có thế ko?

Chắc phải tháo thẻ cắm vào đầu đọc cho vào máy tính và format thôi.

e dùng bản cook của bác mathanh. chắc là do lỗi thẻ rồi.

GER2407

e dùng bản cook của bác mathanh. chắc là do lỗi thẻ rồi.

Bạn copy nhạc vào E\music chứ, thử update và vào xem chưa?
Thế vẫn ko đc phải format thẻ thôi. Của mình mỗi lần copy nhạc vào ko up nhưng nó đã tự có trong trình nghe nhạc rồi.

thechipmunks

Bạn copy nhạc vào E\music chứ, thử update và vào xem chưa?
Thế vẫn ko đc phải format thẻ thôi. Của mình mỗi lần copy nhạc vào ko up nhưng nó đã tự có trong trình nghe nhạc rồi.

e cóp đúng như trên, nhưng chắc lỗi thẻ rồi. phải format lại thôi.

sathucuoi

các pác cho mình hỏi. Trong 5800 đó, khi mình cài ứng ụng vào rùi (cài vào memory card) thì phần mềm đó sẽ nằm ở đâu trong memory vậy ?
Giống như trong PC thì mình có program files đó ????
thanks nhìu nha

GER2407

các pác cho mình hỏi. Trong 5800 đó, khi mình cài ứng ụng vào rùi (cài vào memory card) thì phần mềm đó sẽ nằm ở đâu trong memory vậy ?
Giống như trong PC thì mình có program files đó ????
thanks nhìu nha

Muốn biết tất cả các file nằm ở đâu thì cài Siscontents rồi dùng nó để mở phần mềm bác muốn biết địa chỉ các file rồi chọn Extract File thì nó khác cho bác danh mục các file.

Status
Không mở trả lời sau này.