• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

toanthang87

các bạn ơi!máy này xem chuẩn video như thế nào thế?
em copy file mp4 vào máy mà không xem được(đen thui k hà)

binzhaha

cho mình hỏi 1 câu nữa
khi muôn ngắt kết nối với PC thì làm thế nào để an toàn
mình ko thấy icon safe remove usb ở góc màn hình

tuananhdel

có lẽ file mp4 của bạn cấu hình chưa chuẩn , bạn tham khảo cấu hình chuẩn cho 5530 như sau ( có thể tăng 1 số thứ - nhưng như thế làm tăng dung lượng )
1. Video code : mpeg4
2. Video Size : 640x360
3. Bit Rate : 1250 -> 1400
4. Frame Rate : 24
5. Zoom : Full

-Thông số Audio như sau :

6. Bit Rate : 128
7. Sample Rate : 44100
8. Channel : 2 (Stereo)

Trường hợp mà mp4 kia của bạn chưa chuẩn thì bạn nên convert , sử dụng Xilisoft Video Converter hoặc Total Video Convert hoặc Fomat Factory ! Xem trên 5530 nét lắm đấy !

nh0cstyle1102

@bin: nếu kết nối PC suite thì bạn rút thẳng ra, theo mình thì ko sao vì mình toàn làm thế
còn nếu bạn để chế độ ổ đĩa chung thì nó sẽ có btượng ngắt kết nối như 1 usb, lúc đó thì ngắt như bình thường

tuanfat

Các bác ơi cứu e với!
Tự dưng e không bấm được nút danh bạ lẫn phím số gọi đi ở menu, cả nút xanh nữa. Nhưng mà nút menu và nút đỏ vẫn dùng bình thường. Khi vào menu, các nút lại dùng vẫn bình thường. Là sao vậy?
Máy e đã hack và cài một số phần mềm như KPS 8, FS, Vietmap,X-plore....
Không biết tại sao? Hay tại e nghịch X-plore nhỡ tay xóa file quan trọng nào đó.
Các bác giúp e với. Mong tin các bác sớm.

tal0v3t

Các bác ơi cứu e với!
Tự dưng e không bấm được nút danh bạ lẫn phím số gọi đi ở menu, cả nút xanh nữa. Nhưng mà nút menu và nút đỏ vẫn dùng bình thường. Khi vào menu, các nút lại dùng vẫn bình thường. Là sao vậy?
Máy e đã hack và cài một số phần mềm như KPS 8, FS, Vietmap,X-plore....
Không biết tại sao? Hay tại e nghịch X-plore nhỡ tay xóa file quan trọng nào đó.
Các bác giúp e với. Mong tin các bác sớm.

Posted via Mobile Device ban da up fw moj nhat chua? Neu chua,thj up len la se het cai loi do! .. Hoac apply patch open4all.. Theo duong dan C:\Private\10202be9\persists\ delete file 102...102.cre (dau cham la cac so khac,minh k nho,minh up len fw moi nhat thi k thay file nay nua) va restart lai may.chuc thanh cong. Khuyen ban up fw moi thi se tri dc benh nay hoàn toàn :) dung nghe ai format nhe

pekuon

Bạn nào có thể cho mình biết vị trí loa ngoài của 5530 được không?
MÌnh search rồi mà không có.

tuananhdel

loa ngoài của 5530 ở 2 vị trí , 1 là phía trên máy , 2 là dưới cùng ( chỗ cạnh cắm tai nghe ) .
Cách thông minh để xác định loa ở các máy : bạn bật nhạc với âm thanh to hết cỡ , lấy tay bịt kín từng chỗ lại , chỗ nào tự nhiên âm thanh bé đi thì đó là chỗ đặt loa ,
Thông thường với những chỗ có loa ra thì các điện thoại hay phải làm các lỗ nhỏ để âm thanh thoát ra (như lỗ tổ ong) chứ k bịt kín !

Tuxedo862010

Posted via Mobile Device Mình up v20.0.08 thì gap lôi thê này , mình cu vào phân " tâp tin cài dat " là bi treo máy . Kê ca khi vua fomat máy. Có ban nào bi giông mình không ? Và có cách khac phuc không . Vì chua bao gìo vào nên mình cung không hiêu dó là muc gì ca .

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device Mình up v20.0.08 thì gap lôi thê này , mình cu vào phân " tâp tin cài dat " là bi treo máy . Kê ca khi vua fomat máy. Có ban nào bi giông mình không ? Và có cách khac phuc không . Vì chua bao gìo vào nên mình cung không hiêu dó là muc gì ca .

Tập tin cài đặt để quản lý các app bạn đã cài trong máy,cũng rất cần thiết đó.Bạn nên Flash FW lại,lỗi FW rồi :)

Syb

mình muốn dán bảo vệ màn hình cho 5530... được không có bro... có ai đã dán chưa, dán xong sử dụng còn nhạy hog

Từ lúc mua về đến h em cũng toàn xài miếng dán hết. Bác mua về tự dán ko thì mang ra hàng nó dán luôn cho. Nhớ đừng dán cái góc trên bên phải màn nhé có cái cảm ứng ;) từ hồi mua về em toàn xài miếng dán nên ko biết là ko có thì có nhạy hơn ko?

đã có firmware mới cho 5530 rồi
20.0.080

Bác cho em hỏi mang ra đâu update đc ạ? chứ mạng nhà em cùi nhắm, dễ đang up thì die lắm bác ạ :((

tìm mòng mắt ra mới thấy soft battery extender có vẻ xài được, hí hửng cài vào máy thì nó báo là: "ko thể cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy", mà mình đã chọn là cài tất cả phần mềm và tắt kiểm tra chứng chỉ qua mạng rùi mà vẫn ko đc, chán quá

Máy bác đã hack chưa???

Bạn Có thử up fw chưa.mình xài hơn tuần nay thấy rất good.Có nhiều người nói nắp sau ọp ẹp chứ máy mình ko vấn đề gì.Điều khoái nhất ở chú dế này là wallpaper cực đẹp và sắc.=D>

Không biết máy các bác có thế ko chư lúc mua về ba em bảo máy rì như đồ chơi, lắc kêu lạch cạch, e phải lấy giấy chèn vào đằng sau =.=

hic, mới mua 1 em màu trắng lun, hết hơn 3 chai, hic, đang charge pin, nhìn cũng ngon phết, ghéc nhất cái tai nghe cùi pắp, đeo toàn rớt kô.chả hiểu seo thằng nokia nó làm cái tai nghe ngu thế.:(

Bác này mua đâu giá hơn 3 chai :| Tai nghe đi kèm theo máy có những cỡ nút nhựa khác nhau bác chọn cái nào vừa tai thì thay vào.

Mà dạo này máy em toàn bị mất contact bar :|

bloodmoon90

cho mình hỏi nên dùng soft nào để convert file video 640x360 để coi trên máy cho nét, và chạy = cái j, vì mình convert thử = format factory và chạy = real player có sẵn trong máy thì chạy từ đầu đến cuối ko tua tí nào thì rất mượt nhưng cứ tua là nhiễu loạn xạ, phải rất lâu mới hoàn hồn. convert = nokia pc suite, tuy xem ko giật giếc j nhưng chả đẹp.

tuananhdel

@Syb : Mất contact bar ở màn hình chính à ? Bạn sử dụng tiếng việt :
cài đặt -> cá nhân -> màn hình chủ -> Màn hình chủ -> đánh dấu chọn thanh danh bạ !

@bloodmoon90 : Bạn có thể dùng Xilisoft Video Converter Ultimate , cái này mình dùng thấy nhanh hơn Format factory (khi convert đỡ phải chờ lâu) , và xem điều chỉnh thoải mái , chỉ bị nhiễu khoảng 1s rồi lại nét như cũ khi điều chỉnh ( vì máy bắt frame chưa kịp,nhưng quá trình bị thế này rất ngắn ,ko đáng kể )

tuananhdel

có pác nào ở Hà Nội mà có đế nhạc k dùng thì bán lại cho e với nhỉ ? Cám ơn các pác nhìu nhiu !

bloodmoon90

làm ơn giải đáp giùm mình: ko bít bạn nào có bị giống mình ko chứ máy của mình chỉ xoay ngang đc 1 bên thui à, cụ thể là bên trái, đặt nằm ngang mà hướng cái đầu máy sang phải là nó trở về thẳng đứng luôn, thế thì bất tiện lắm. có cách nào để nó xoay đc sang cả bên phải ko (sr nếu câu hỏi của tớ có vẻ ngớ ngẩn)

Chỉnh sửa cuối:

tuong48

Mình chuẩn bị mua 5530XM
1.K biết nên hack máy hay k?mọi người cho e ý kiến.Tại vì mình đọc những ý kiến trên thấy máy bị lỗi nhiều quá.
2.K biết có phải do hack máy nên bị lỗi k ạ?
3.Nếu may' k hack có cài chương trình,game.... được không?(nếu được thì mình hack để làm j z?^^)
4.hack máy với cài firmware là giống nhau phải không?
A chị nào trả lời dùm.Mình thanks rất nhiều!!!!

vominhchau

làm ơn giải đáp giùm mình: ko bít bạn nào có bị giống mình ko chứ máy của mình chỉ xoay ngang đc 1 bên thui à, cụ thể là bên trái, đặt nằm ngang mà hướng cái đầu máy sang phải là nó trở về thẳng đứng luôn, thế thì bất tiện lắm. có cách nào để nó xoay đc sang cả bên phải ko (sr nếu câu hỏi của tớ có vẻ ngớ ngẩn)
Máy của mình cũng như vậy mà, hình như đó chính là đặc điểm của s60v5.

Mình chuẩn bị mua 5530XM
1.K biết nên hack máy hay k?mọi người cho e ý kiến.Tại vì mình đọc những ý kiến trên thấy máy bị lỗi nhiều quá.
2.K biết có phải do hack máy nên bị lỗi k ạ?
3.Nếu may' k hack có cài chương trình,game.... được không?(nếu được thì mình hack để làm j z?^^)
4.hack máy với cài firmware là giống nhau phải không?
A chị nào trả lời dùm.Mình thanks rất nhiều!!!!
1+2+3. Hack máy làm cho máy cài được nhiều phần mềm hơn, còn vụ bị lỗi hay ko thì thường là do cài phần mềm tùm lum nên xảy ra xung đột (do sau khi hack máy nên thích quá cài quá trời phần mềm & game lun). Kinh nghiệm bản thân mình là như vậy, máy bị lỗi, nhưng sau khi format máy lại thì có kinh nghiệm hơn nên chỉ cài những phần mềm thực sự cần thiết vì vậy ko xảy ra xung đột nữa.
4.Hack máy khác với cài firmware chứ. Đơn giản hơn là hack giúp bạn cài nhiều phần mềm một cách dễ dàng, còn cài firmware (đúng hơn là up firmware) cũng như update Hệ Điều Hành mới cho máy, để máy chạy ổn định hơn, tương thích với các phần mềm mới tốt hơn, sữa được một số lỗi của những Hệ Điều Hành cũ.

Status
Không mở trả lời sau này.