• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

nh0cstyle1102

lần trước em máy mình cũng die, mang ra care, nhân viên họ làm 2 tiếng là xong :!

nếu quen thì vô cùng nhanh chóng nữa :))

tuananhdel

có a em nào ý kiến gì về việc em muốn gỡ bỏ game sẵn có trong máy k ? Bounce và đua xe ấy .. e chưa biết cách , bác nào giúp e với !

bloodmoon90

cho mình hỏi 2 cái nút trên cái tai nghe để làm j vậy vì mình bấm vào chả có phản ứng j cả, mặc dù tai nghe vẫn ngon ???

binzhaha

các bạn cho mình hỏi mình là newbie mới tậu máy hôm nay mình muốn hỏi mấy vẫn đề này

_Filmware là gì ? nó có ich lợi gì?
_ mình thấy trong máy có phần mềm opera nhưng mình thấy vào = menu internet của máy cũng đc ...vậy vào = cái nào nhanh hơn
_mình đang tìm ứng dụng từ điển ai có share cho mình nha
thank

tritran18518

1. firmware là hệ điều hành: thay đổi, nâng cấp firmware hay là lợi ích của việc thay đổi firmware cũng giông như bạn thay đổi từ window xp lên vista hoặc lên window 7
2. vào = cái nào nhanh hơn thì bác cứ việc thử vào 1 vài trang web bất kì nào đó rồi tự mình đánh giá cho nó chính xác
3. trong máy đã có sẳn từ điển,

tal0v3t

cho mình hỏi 2 cái nút trên cái tai nghe để làm j vậy vì mình bấm vào chả có phản ứng j cả, mặc dù tai nghe vẫn ngon ???

Posted via Mobile Device tai nghe co 1nut,o dau ra 2 ?!? Bam vao de tra loi dt chu lam gi nua? K co dt bam vao tat nhien la no k co tac dung :|

bloodmoon90

Posted via Mobile Device tai nghe co 1nut,o dau ra 2 ?!? Bam vao de tra loi dt chu lam gi nua? K co dt bam vao tat nhien la no k co tac dung :|

ủa lạ nhỉ, cái tai nghe mình của mình giống ảnh chụp ở trên đó, nó có 2 nút bấm mà. mình nghe nhạc bấm mãi mà chả thấy có phản ứng j, cứ tưởng là nó sẽ chuyển bài giống như một vài loại tai nghe để lúc muốn chuyển bài đỡ phải rút máy ra, bất tiện lắm.

binzhaha

:(( các bác ơi máy em tai nghe đi kèm nó cứ bị lỏng lỏng ý
mới cả nghe ko đc hết tiếng chỉ nghe thấy nhạc
còn lời thì cứ như kiểu hát karaoke ý :((
nghe loa ngoài thi vẫn ok :((
ko biết có ai bị như em ko
mới cả là cho em hỏi sao xem youtube ko dc nhỉ
em đã kiêm tra wifi rồi ko vẫn đề nhưng nó cứ 0% rồi ko load gì thêm

tal0v3t

ủa lạ nhỉ, cái tai nghe mình của mình giống ảnh chụp ở trên đó, nó có 2 nút bấm mà. mình nghe nhạc bấm mãi mà chả thấy có phản ứng j, cứ tưởng là nó sẽ chuyển bài giống như một vài loại tai nghe để lúc muốn chuyển bài đỡ phải rút máy ra, bất tiện lắm.

Posted via Mobile Devicehehe,co faj taj nghe cua n-series dau ma ban mo :) k tjn câ.y ra ma xem

tal0v3t

:(( các bác ơi máy em tai nghe đi kèm nó cứ bị lỏng lỏng ý
mới cả nghe ko đc hết tiếng chỉ nghe thấy nhạc
còn lời thì cứ như kiểu hát karaoke ý :((
nghe loa ngoài thi vẫn ok :((
ko biết có ai bị như em ko
mới cả là cho em hỏi sao xem youtube ko dc nhỉ
em đã kiêm tra wifi rồi ko vẫn đề nhưng nó cứ 0% rồi ko load gì thêm

Posted via Mobile Device ban lay taj nghe cua may nghe nhac khac cam vao xem sao,neu k het thi xem lai jack hphone

tuananhdel

ồ cái tai nghe đó ,bạn phải cắm thật sâu vào tai ,đến khi nào mà bạn ngồi trước quạt ,k thấy gió vào tai ấy ,nghe lúc đó mới "đã" , mỗi tội cẩn thận kẻo điếc và lau sạch tai nhá :))

binzhaha

vậy các bác chỉ cho em cách xem youtube với
có cần download pm gi ko
mới cả sao máy em bắt wifi kém lắm
toàn bị rớt thôi
kiểm tra =laptop vẫn ngon lành full vạch luôn

Chỉnh sửa cuối:

tritran18518

lên ovi hoặc tìm trong box này ứng dụng youtube client để thử xem sao bác, chỉ có 1 đều là xem you tube trên điện thoại nokia toàn bị vỡ hình ^^, chất lượng kém

TruongHan

Super V.I.P
vậy các bác chỉ cho em cách xem youtube với
có cần download pm gi ko
mới cả sao máy em bắt wifi kém lắm
toàn bị rớt thôi
kiểm tra =laptop vẫn ngon lành full vạch luôn

lên ovi hoặc tìm trong box này ứng dụng youtube client để thử xem sao bác, chỉ có 1 đều là xem you tube trên điện thoại nokia toàn bị vỡ hình ^^, chất lượng kém

Dùng skyfire là xem youtube ngon lành luôn,load rất nhanh,nếu không bạn có thể dùng phần mềm xem youtube này http://pdaviet.net/showthread.php?t=78546

tritran18518

nhưng coi skyfire hình như rất hay xảy ra tình trạng tiếng và hình ko trùng nhau, ko biết các bác có bị như vậy ko nhỉ

tuananhdel

Format hoàn toàn 5530 XM?

Mình đọc thấy nhiều bài hướng dẫn về format , dùng *#7370# nhưng mà cái này chỉ là khôi phục cài đặt gốc chứ đâu phải format ! Còn cách format cứng : xanh+đỏ+camera+nút switch , mình ấn mãi mà k được , có vẻ như 5530 k làm được cách này !
Mình muốn format hoàn toàn máy , như lúc mới mua : chưa có danh bạ , chưa có tin nhắn nào , tất cả các phần mềm đã cài vào biến mất , ảnh + nhạc cũng xóa luôn !

Ai biết cách format toàn bộ đó chỉ mình với !

ke0kul

mang vào JAF flash 1 phát là xong tất.
hoặc dùng NSU làm lại fw thỳ cũng tương tự.
mà iem thấy *#7370# cũng sạch sẽ ra phết rồi đấy chứ.

ngoanrazor

Well-Known Member
nhưng coi skyfire hình như rất hay xảy ra tình trạng tiếng và hình ko trùng nhau, ko biết các bác có bị như vậy ko nhỉ

Posted via Mobile Device
mua 5k8 mà xài hình tjếng j cũng ok hết xài 3g mà

Status
Không mở trả lời sau này.