• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hakudo2408

JAF flash và NSU là gì bác ? cho em 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh được k?

pác vào box tổng hợp cách up, can thiệp fw trên fần chú ý đó, còn JAF là fần mềm flash fw, NSU là viết tắt của Nokia Software Update, pác có thể download trên trang chủ Nokia

manhphanmem

Các bác ơi cho em hỏi: con 5530 này nghe nhạc loa ngoài có to và hay như N81 ko vậy. Trước đây em đã dùng N81 và bán, bây jờ đang dùng N82 và đã thấy chán, muốn mua 1 em nghe nhạc thật đỉnh nhưng ko biết 5530 thế nào.

cowboy2006

nghe nhạc loa ngoài cũng tốt lắm.Âm thanh 3D vòm.Nói chung là tuyệt.Nhưng lưu ý khi đi dán điện thoại cần chú ý phía trên cổng giao tiếp có 2 cái loa .Dán bít thì chỉ nghe dc loa trên thoai.

bloodmoon90

cho mình hỏi là có nên tắt điện thoại vào buổi đêm khi ngủ ko các bạn, vì mình nghe bảo là sẽ tiết kiệm đc pin. Tiện thể cho mình hỏi luôn cách xài pin nào là tốt nhất, sạc, xả ra sao, chứ pin con này dung lượng đã đuối mà còn nhanh bị chai do xài ko đúng cách thì đúng là phát điên mất.

nh0cstyle1102

:(( các bác ơi máy em tai nghe đi kèm nó cứ bị lỏng lỏng ý
mới cả nghe ko đc hết tiếng chỉ nghe thấy nhạc
còn lời thì cứ như kiểu hát karaoke ý :((
nghe loa ngoài thi vẫn ok :((
ko biết có ai bị như em ko
mới cả là cho em hỏi sao xem youtube ko dc nhỉ
em đã kiêm tra wifi rồi ko vẫn đề nhưng nó cứ 0% rồi ko load gì thêm
Cái tai nghe của 5530 này bạn đeo vào cho nó nút tai mình lại thật chặt, ko nghe thấy bên ngoài nói gì
lúc đó nghe mê li luôn. Trống chiếc đầy đủ :))
còn youtube mình xem = ctrình trong máy cũng bị vỡ
dùng skyfire thấy em ý duyệt hơi chậm thì phải, vả lại còn bắt update :|
Các bác ơi cho em hỏi: con 5530 này nghe nhạc loa ngoài có to và hay như N81 ko vậy. Trước đây em đã dùng N81 và bán, bây jờ đang dùng N82 và đã thấy chán, muốn mua 1 em nghe nhạc thật đỉnh nhưng ko biết 5530 thế nào.
loa ngoài của 5530 nghe tuyệt lắm, âm thanh to mà hay
mình chưa dùng N8x nào cả, nhưng thực sự thích loa ngoài em 5530 này
cho mình hỏi là có nên tắt điện thoại vào buổi đêm khi ngủ ko các bạn, vì mình nghe bảo là sẽ tiết kiệm đc pin. Tiện thể cho mình hỏi luôn cách xài pin nào là tốt nhất, sạc, xả ra sao, chứ pin con này dung lượng đã đuối mà còn nhanh bị chai do xài ko đúng cách thì đúng là phát điên mất.
Các nhà khoa học cũng khuyên tắt điện thoại khi đi ngủ đấy bạn ạ:))
tùy vào nhu cầu sử dụng của bạn thôi. Nếu ko liên lạc gì đêm thì tắt đi. Mà đã tắt đi, ko sử dụng gì tất nhiên là tiết kiệm đc pin

tal0v3t

Mình đọc thấy nhiều bài hướng dẫn về format , dùng *#7370# nhưng mà cái này chỉ là khôi phục cài đặt gốc chứ đâu phải format ! Còn cách format cứng : xanh+đỏ+camera+nút switch , mình ấn mãi mà k được , có vẻ như 5530 k làm được cách này !
Mình muốn format hoàn toàn máy , như lúc mới mua : chưa có danh bạ , chưa có tin nhắn nào , tất cả các phần mềm đã cài vào biến mất , ảnh + nhạc cũng xóa luôn !

Ai biết cách format toàn bộ đó chỉ mình với !

Posted via Mobile Deviceac ac, xanh do la 2 nút cam ung,chu co fai fim that nhu 58 dau ma bam :| ra care,flash la xong,k co hard format cho 5530

binzhaha

mới cả cho em hỏi
-muốn nhận thông báo xác nhận sau khi gửi tin nhắn thì chỉnh ở đâu
- cách xóa logo mạng mobiphone

Chỉnh sửa cuối:

ti-toe

Ovi của 5530 báo lỗi

Mình đang xài Nokia 5530. Lúc trước mình vẫn vào Ovi Store trong Download bình thường nhưng dạo gần đây thì vào không được nữa. Nó Báo lỗi Script : Application initialisation failed. Mình đã thử xoá Ovi Store và cài lại thì nó vẫn báo tương tự. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với. Thanks.

uongsting

Lỗi này rất nhiều người gặp. Cách khắc phục duy nhất hiện tại bây giờ là hard reset lại.

pekuon

mới cả cho em hỏi
-muốn nhận thông báo xác nhận sau khi gửi tin nhắn thì chỉnh ở đâu
- cách xóa logo mạng mobiphone
-cài đặt -->điện thoại-->cài đặt ứng dụng--->nhắn tin--->>tin nhắn văn bản
ở phần nhận báo cáo bạn chọn là có.
-xóa logo mạng chính là chèn một logo khác lên, bạn search trong diễn đàn có nhiều lắm.

pekuon

Các bạn cho mình hỏi. Tại sao máy của mình không chèn được số trong danh bạ vào tin nhắn. Trong phàn Insert chỉ có mình mục Template. Mỗi lần gửi số DT cho người khác mình toàn phải vào danh bạ va nghi ra giấy rồi mới nghi vào tin nhắn được. Phiền quá. Các bạn tư vấn mình với > Cảm ơn nhiều nha!

xsamxungx

Các bạn cho mình hỏi. Tại sao máy của mình không chèn được số trong danh bạ vào tin nhắn. Trong phàn Insert chỉ có mình mục Template. Mỗi lần gửi số DT cho người khác mình toàn phải vào danh bạ va nghi ra giấy rồi mới nghi vào tin nhắn được. Phiền quá. Các bạn tư vấn mình với > Cảm ơn nhiều nha!
bạn thấy cuối tin nhắn có 3 hình hình đầu gửi tin hình thử 1 là danh bạ hình thứ 3 là thêm số dt bạn nhấn vào hình thứ 2 rùi chọn danh bạn muốn gửi có thể check nhìu số cho 1 tin nhắn chúc thành công

pekuon

bạn thấy cuối tin nhắn có 3 hình hình đầu gửi tin hình thử 1 là danh bạ hình thứ 3 là thêm số dt bạn nhấn vào hình thứ 2 rùi chọn danh bạn muốn gửi có thể check nhìu số cho 1 tin nhắn chúc thành công
Hình như bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ví dụ mình muốn gửi số điện thoại của mẹ trong danh bạ cho bố mình. làm thế nào để lấy được số điện thoại đó trong danh bạ vậy??
Giúp mình với nha

nh0cstyle1102

bạn ấn vào tab có chữ "To" ở trong phần gõ và gửi tin nhắn nhé

còn nếu bạn ấn vào vạch ngang ở cạnh chữ " To" thì sẽ hiện ra bàn phím ảo để bạn điền số điện thoại ko có trong danh bạ

toanthang87

không gửi được bạn à!mình đã thử mà vẫn chưa được!có bạn nào làm được thì chỉ hộ với!

ngoanrazor

Well-Known Member
Hình như bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ví dụ mình muốn gửi số điện thoại của mẹ trong danh bạ cho bố mình. làm thế nào để lấy được số điện thoại đó trong danh bạ vậy??
Giúp mình với nha

Posted via Mobile Device
bn dô danh bạ chọn copy hoặc tách lấy số j đó rồi past dzô tn là xog.G.luck!

tal0v3t

Posted via Mobile Device vao contact,select sdt can send,nhan options/send as bussiness card...via bluetooth or sms tùy ban, hoac su dung chuc nang copy and paste cua may y,wa don gian

arrogant84

search trong danh bạ của 5530 mình thấy bất tiện quá
có cách nào cho nó hiện luôn bàn phím qwerty hay bàn phím giống đt thông thường ko các bạn
cảm ơn các bạn

Status
Không mở trả lời sau này.