• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

fifa20006

làm sao xài được theme của con 5530 này vậy ? cài vào chả biết làm sao mà xài....

TruongHan

Super V.I.P
làm sao xài được theme của con 5530 này vậy ? cài vào chả biết làm sao mà xài....

Cài vào rồi thì vào cài đặt->giao diện->chủ đề thích cái nào thì apply nó làm theme thôi,kiến thức mobile hơi bị yếu đó nha :D

khiemcdt

Bác nào biết tai nghe của con 5530 mình bị j không?muốn nghe nhạc hay và to thì phải ấn vào nút ấn trên dây tai nghe ấy,còn không thì cứ như nghe karaoke ấy,nghe nhạc nhưng không nghe tiếng hát!!!

binzhaha

Bác nào biết tai nghe của con 5530 mình bị j không?muốn nghe nhạc hay và to thì phải ấn vào nút ấn trên dây tai nghe ấy,còn không thì cứ như nghe karaoke ấy,nghe nhạc nhưng không nghe tiếng hát!!!

hehe bác cũng bị giống em lúc đầu tưởng là do máy lỗi nhưng để ý kỹ cái giắc phải cắm chặt vào
ngập sau vào trong cơ
khi nào bác cắm mà nó cạch 1 cái mới khít

quocviet84

Vấn đề cấu hình 5530 XM?

Tôi xài 5530 XpressMusic, qua thông tin trên mạng được biết cấu hình của nó là
CPU : ARM 11 434 MHz processor
70 MB storage, 128 MB SDRAM

1_cho tôi hỏi nếu không cài phần mềm hỗ trợ làm sao xem được tất cả thông tin cấu hình (CPU,Ram,bộ nhớ trong)cần phải nhập mã gì?
2_Tôi cài ứng dụng X-plore 1.35 quản lí files/folder thì khi xem thông tin (lúc đó không chạy ứng dụng nào ngoài Xplore) :

C : (free 66.3MB/86.0MB)-->nếu đây là bộ nhớ trong fải là 70MB thay vì 86MB

D: (RAM drive) (free 36.4MB/36.4MB) -->sao ko fải là 128MB,và sao khi ko chạy nhìu ứng dụng mà RAM chỉ còn 36.4MB?

E: (free3.3GB/3.6GB) -->thẻ nhớ

P/s: *#0000# cho biết fiên bản phần mềm tôi đang sử dụng là V20.0.080 (đã update từ V11.0...)

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
1.Bạn cài Handy Taskman sẽ xem được trạng thái RAM,các ứng dụng đang chạy,có thể dùng Handy Taskman để tắt các chương trình không cần thiết để tăng bộ nhớ RAM.Soft Handy Taskman bạn tìm trong Box ứng dụng hoặc bản việt hoá bên Box Việt Hoá
2.Xplore chỉ cho phép xem bộ nhớ của máy và thẻ nhớ thôi,thông số là 86Mb nhưng sẽ bị mất dung lượng cho hệ thống.RAM thông số 128 có nghĩa là upto đó,ví dụ nếu bạn chơi game nó đòi hỏi RAM 256 thì máy sẽ không load nổi

nh0cstyle1102

1. mình dùng Swiss Mng pro pbản việt hoá, xem đc hết các thông tin của máy, ko sót 1 cái gì :D
Ngoài ra còn có chức năng giải phóng ram, tắt các ctrình đang chạy.
2. Bộ nhớ trong chính xác của 5530 là 86 MB chứ ko phải 70 MB nhé bạn
cái ram mình ko rõ lắm
còn thẻ nhớ theo máy thì đúng là 3.6 GB
mình thấy thẻ nhớ nào cũng có dung lượng ít hơn so với thực tế, kể cả usb

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tôi xài 5530 XpressMusic, qua thông tin trên mạng được biết cấu hình của nó là
CPU : ARM 11 434 MHz processor
70 MB storage, 128 MB SDRAM

1_cho tôi hỏi nếu không cài phần mềm hỗ trợ làm sao xem được tất cả thông tin cấu hình (CPU,Ram,bộ nhớ trong)cần phải nhập mã gì?
2_Tôi cài ứng dụng X-plore 1.35 quản lí files/folder thì khi xem thông tin (lúc đó không chạy ứng dụng nào ngoài Xplore) :

C : (free 66.3MB/86.0MB)-->nếu đây là bộ nhớ trong fải là 70MB thay vì 86MB

D: (RAM drive) (free 36.4MB/36.4MB) -->sao ko fải là 128MB,và sao khi ko chạy nhìu ứng dụng mà RAM chỉ còn 36.4MB?

E: (free3.3GB/3.6GB) -->thẻ nhớ

P/s: *#0000# cho biết fiên bản phần mềm tôi đang sử dụng là V20.0.080 (đã update từ V11.0...)

Thông tin từ trang chủ nokia là những thông tin tham khảo. Bộ nhớ trống ít hay nhiều còn tuy thuỗc vào FW và PM cài đặt.

quocviet84

Có ai cài ola3 fx hay Vitalk trên 5530 XM chưa,ko có phím ngoài chát khổ quá,mỗi lần muốn gõ tin trả lời bạn chát thì fải sang màn hình khác, gõ xong quay trở lại gửi thì người ta đã gửi típ mấy tin rồi,sao ko có cái bàn fím ảo hay j đó cho tiện trong khi cái màn hình 2.9" thì đủ ko gian để làm điều đó, có bro nào có xài có thấy fiền fức vụ này ko,có thể cho mình 1 ý kiến hay ko?

vominhchau

Có ai cài ola3 fx hay Vitalk trên 5530 XM chưa,ko có phím ngoài chát khổ quá,mỗi lần muốn gõ tin trả lời bạn chát thì fải sang màn hình khác, gõ xong quay trở lại gửi thì người ta đã gửi típ mấy tin rồi,sao ko có cái bàn fím ảo hay j đó cho tiện trong khi cái màn hình 2.9" thì đủ ko gian để làm điều đó, có bro nào có xài có thấy fiền fức vụ này ko,có thể cho mình 1 ý kiến hay ko?

Bạn xài Nimbuzz đi, hỗ trợ chat rất tốt đó.

tuananhdel

oh , bạn k quen à ? mình chat bằng qwerty nhanh lắm :D nếu muốn vẫn thấy màn hình chat , thử xài cái bàn phím ảo xem !

thienma2

Thì mình sài bàn phím ào chứ gì. làm gì mà có bàn phím thật để sài. chat ola muốn đánh chữ phải qua nhiều bước quá

Status
Không mở trả lời sau này.