• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tuananhdel

làm ơn giải đáp giùm mình: ko bít bạn nào có bị giống mình ko chứ máy của mình chỉ xoay ngang đc 1 bên thui à, cụ thể là bên trái, đặt nằm ngang mà hướng cái đầu máy sang phải là nó trở về thẳng đứng luôn, thế thì bất tiện lắm. có cách nào để nó xoay đc sang cả bên phải ko (sr nếu câu hỏi của tớ có vẻ ngớ ngẩn)

Kiểu bạn đang dùng là kiểu thứ 1 của máy, còn 1 kiểu khác là bạn chỉnh màn hình luôn ở vị trí màn hình đứng (k có chức năng xoay) : Menu > cài đặt > điện thoại > cài đặt bộ cảm biến > điều khiển quay (tích hoặc bỏ tích "Màn hình xoay tự động )

tal0v3t

Kiểu bạn đang dùng là kiểu thứ 1 của máy, còn 1 kiểu khác là bạn chỉnh màn hình luôn ở vị trí m�n hình đứng (k có chức năng xoay) : Menu > cài đặt > điện thoại > cài đặt bộ cảm biến > điều khiển quay (tích hoặc bỏ tích "Màn hình xoay tự động )

Posted via Mobile Device Nguoi ta hoi la co cach nao xoay sang fai k? K doc cau hoi ha?

tal0v3t

làm ơn giải đáp giùm mình: ko bít bạn nào có bị giống mình ko chứ máy của mình chỉ xoay ngang đc 1 bên thui à, cụ thể là bên trái, đặt nằm ngang mà hướng cái đầu máy sang phải là nó trở về thẳng đứng luôn, thế thì bất tiện lắm. có cách nào để nó xoay đc sang cả bên phải ko (sr nếu câu hỏi của tớ có vẻ ngớ ngẩn)

Posted via Mobile Device Dung la cau hoi hoi ngo ngan that,nhug neu ban k bit thi la binh thuong,bay lau dung dong s60v5 cua Nókìa ,minh chua thay cai nao xoay dc ka 2 ben ca :eek:

tuananhdel

Posted via Mobile Device Nguoi ta hoi la co cach nao xoay sang fai k? K doc cau hoi ha?

Đọc kĩ lại đi , tôi nói là chỉ có 2 cách và trình bày rõ 2 cách đó ! tự hiểu ra là cái kia không có ! tưởng ông suy luận được chứ nta suy luận ra rồi đó ! phải khôn lên chứ :))
Thêm nữa nta k biết thì hỏi chứ sao lại bảo ngta là "ngớ ngẩn thật"
Ở Kharkov có biết gia đình cô chú hảo hoa và đức anh ko ?

tuong48

Cho mình hỏi vài việc nữa:
1 .sao 5530 có nhiều giá khác nhau quá z?Ở Cần Thơ và Hà Nội giá cũng xem xem nhau 4tr5-4tr7,còn ở tp HCM thì giá khá rẽ 4tr2
2 .Có phải hàng xách tay từ nước ngoài về k nhỉ?mà nếu hàng xách tay thì tại sao "chỉ có" tp HCM là có(tại giá rẽ)
3 .Bạn nào ở tp HCM cho mình hỏi câu này.Hnam mobile,M&D mobile,Bạch Long mobile,Tiến Thành mobile,Yến Nhi mobiado.
Cửa hàng nào uy tín.Nên chọn mua cửa hàng nào?
Thanks mọi người!!!
Link cho mọi người tham khảo giá 5530XM
http://www.aha.vn/sanpham/nokia-5530-xpressmusic_seller_86467.html

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
1 .sao 5530 có nhiều giá khác nhau quá z?Ở Cần Thơ và Hà Nội giá cũng xem xem nhau 4tr5-4tr7,còn ở tp HCM thì giá khá rẽ 4tr2
2 .Có phải hàng xách tay từ nước ngoài về k nhỉ?mà nếu hàng xách tay thì tại sao "chỉ có" tp HCM là có(tại giá rẽ)
3 .Bạn nào ở tp HCM cho mình hỏi câu này.Hnam mobile,M&D mobile,Bạch Long mobile,Tiến Thành mobile,Yến Nhi mobiado.
Thanks mọi người!!!

Hàng xách tay thì chuyện có giá khác nhau là chuyển rất bình thường. Chỗ nào nguồn hàng phong phú và cạnh tranh nhiều thì giá thấ hơn thôi.
Còn mua hàng thì nên chọn mua MD mobile vì chủ cửa hàng là SM của forum và bán hàng uy tín.

binzhaha

Thanks mọi người!!!

đồ điện tử ở hà nội luôn đắt hơn ở hồ chí minh (ko hiểu sao) khoảng 10%
ở thế giới di động là 4tr8~ ,fpt là 4tr6~ linh kiện chính hãng lắp đặt tại TQ (vì nhân công rẻ nên có rẻ hơn chút
còn mua ở chi nhánh nokia khoang 4tr9

tal0v3t

Đọc kĩ lại đi , tôi nói là chỉ có 2 cách và trình bày rõ 2 cách đó ! tự hiểu ra là cái kia không có ! tưởng ông suy luận được chứ nta suy luận ra rồi đó ! phải khôn lên chứ :))
Thêm nữa nta k biết thì hỏi chứ sao lại bảo ngta là "ngớ ngẩn thật"
Ở Kharkov có biết gia đình cô chú hảo hoa và đức anh ko ?

Posted via Mobile Device De nghj doc ki laj bai reply,toi da noi la k bit thi la chuyen bt ma ?!? Con ng ta da k bit,thi tra loi nhu ong thi kang kho hieu,vi ngta chi hoi Có hay Không the thoi!↲@ k bít,viet la kharkov cho vui,chu tui o Hn

tuong48

Hàng xách tay thì chuyện có giá khác nhau là chuyển rất bình thường. Chỗ nào nguồn hàng phong phú và cạnh tranh nhiều thì giá thấ hơn thôi.
Còn mua hàng thì nên chọn mua MD mobile vì chủ cửa hàng là SM của forum và bán hàng uy tín.

ủa, z super mod của forum này là chủ cửa hàng M&D mobile thiệt đó hả?nghe cũng tin tin.có ai xác nhận thông tin này nữa dùm mình k?:D
thanks BuuPhucCT nge.huynh ở cần thơ hả,tui cug z nè:D

Chỉnh sửa cuối:

m150

Bạn cho hỏi là có phải là dù mình mua ở cửa hàng nào, xuất xứ từ đâu (FPT, Viettel,....) thì cũng dc bảo hành ở Nokia Care VN hết đúng ko ?! Tại mình thấy nhiều chỗ ghi thời gian bảo hành là 14 tháng, có nơi lại là 15 tháng ! Thanks bạn :(

TruongHan

Super V.I.P
Bạn cho hỏi là có phải là dù mình mua ở cửa hàng nào, xuất xứ từ đâu (FPT, Viettel,....) thì cũng dc bảo hành ở Nokia Care VN hết đúng ko ?! Tại mình thấy nhiều chỗ ghi thời gian bảo hành là 14 tháng, có nơi lại là 15 tháng ! Thanks bạn :(

Hàng chính hãng,có thẻ bảo hành là cứ mang lên care nha bạn,mua ở đâu cũng vậy thôi

DQKhanh85

Bạn nào có tai nghe chính hãng cuả 5530 để lại cho mình với. Hik, hỏi mấy chỗ Nokia care ở Hà nội đều hết hàng...:-?

banbenha

5530 là khá hợp lí với túi tiền của những ai thích loại cảm ứng, màn hình sáng đẹp, dáng thanh thoát, loa nhạc to và trong, wifi và hệ điều hành.

Riêng về 3G thì mạng VN mình mới phát triển, sóng chưa có tính ổn định(theo VNPT) nên chưa cần thiết phải có trong máy
GPS thì chủ yếu là dò đường khi ngồi trên xe hơi, chứ đi xe máy thì bạn dò kiểu gì, 1 tay lái xe, 1 tay cầm điện thoại dò à, phiên bản Vietmap cũng đang trong quá trình nâng cấp

Theo mình, dùng 1 con tầm tầm 5530 là hợp lí nhất, sau 1 thời gian 3G và GPS phát triển ổn định và rộng khắp, lúc đó thay 1 con máy ngon lành khác có đầy đủ tất cả các tính năng ưu việt với hệ điều hành Win Media hay Android để dùng.

thientruongx

Cần hướng dẫn kết nối Wifi cho 5530 XM

Chả là ở cty mình có wifi, mình dùng 5530 dò đc nhưng khi kết nối thì nó bắt nhập code hay pass gì đó (8 ký tự) nhưng mình lại ko biết
Bác nào biết cách vào thì chỉ em với

demon22

hix, wifi bạn tìm dc bị đặt pas rồi, phải có pas mới vô dc. chỉ cần xin pas wifi rồi nhập vô là ok ngay

tuananhdel

@banbenha : èo , GPS và 3G k có ở 5530 pác ạ !
@thientruongx : điểm truy cập wifi của bạn đặt pass (cạnh cột sóng (chính xác 3 cột) có cái khóa tức là chủ wifi đó để pass , nếu k có khóa thì vào thoải mái : public và private đó mà )

ngobac1

cho hoi,kài phần mềm quản lý file của 5530 như thế nào các bác nhở?????????????????

m150

Hàng chính hãng,có thẻ bảo hành là cứ mang lên care nha bạn,mua ở đâu cũng vậy thôi

Vậy bạn có bik cách nào phân biệt hàng chính hãng với hàng xách tay hok ?! Tại mình thấy có nhìu cửa hàng như AT Mobile hay M&D Mobile bán con 5530 này chỉ có 4tr2 thôi àh :-s Có phải máy của mấy tiệm này toàn là xách tay cả ko ?! Và mua thế có rủi ro cao ko :-s Thanks :)

panrai

Super V.I.P
cho hoi,kài phần mềm quản lý file của 5530 như thế nào các bác nhở?????????????????
vào phần ứng dụng mà tìm trong đó đã cài đầy đủ hết bạn
Vậy bạn có bik cách nào phân biệt hàng chính hãng với hàng xách tay hok ?! Tại mình thấy có nhìu cửa hàng như AT Mobile hay M&D Mobile bán con 5530 này chỉ có 4tr2 thôi àh :-s Có phải máy của mấy tiệm này toàn là xách tay cả ko ?! Và mua thế có rủi ro cao ko :-s Thanks :)
thì bạn lại chổ cần mua máy người ta sẽ có thẻ bảo hành chính hãng thôi,còn hàng xtay thì họ sẽ nói thôi

Status
Không mở trả lời sau này.