• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

sofish

e chào các bác ah.
e cũng mới vừa đc dùng n95 mà loại thường thôi .
máy xách tay nên hog hổ trợ tv gây khó khăn cho việc học trong tự điển và khó đọc tn có dấu ạ.Giúp e cài tiếng việt với .
CÒn chuyện này cũng khá mệt , hum qua tải từ PC về nhiều theme và game với ứng dụng nữa mà máy hong có chịu hiểu , nó toàn báo ''?'' không ah, vậy e phải cài như thế nào ah .
e hơi mù công nghệ nên các bác giúp từng phần dùm e nhe.
E cảm ơn nhiều lắm .

habaolinh

Super V.I.P
e chào các bác ah.
e cũng mới vừa đc dùng n95 mà loại thường thôi .
máy xách tay nên hog hổ trợ tv gây khó khăn cho việc học trong tự điển và khó đọc tn có dấu ạ.Giúp e cài tiếng việt với .
CÒn chuyện này cũng khá mệt , hum qua tải từ PC về nhiều theme và game với ứng dụng nữa mà máy hong có chịu hiểu , nó toàn báo ''?'' không ah, vậy e phải cài như thế nào ah .
e hơi mù công nghệ nên các bác giúp từng phần dùm e nhe.
E cảm ơn nhiều lắm .

Bạn phải kiểm tra RM của máy bạn, nếu là RM-160 thì ko thể cài TV.
Muốn cài theme và ứng dụng bạn phải hack phone.

tiephien1

các bạn cho mình hỏi 1 chuyện là máy N95 thì thường thường vào mạng có nhanh không? máy mình chán quá. vào mạng chậm lắm mà gần như là không ko vào được luôn. dù đã có sóng, đã tải cấu hình từ tổng đài. máy mình không vào được nhưng cũng mạng đó, cũng chỗ đó thì máy khác vào rất nhanh. mình cũng không hiểu tại sao nữa. không biết là máy mình có hỏng GPRS không nhỉ (hỏng GPRS thì chưa bao giờ mình nghe nói đến). nên muốn tham khảo ý kiến của các bạn. thank all

doublefun

Liệu có anh nào giống em không . Tình hình là hồi xưa máy n95 8g em vào xem youtube xem online vẫn ngon lành nhưng khoản 1 tuần này vào youtube nó lại hiện ra cái tam giác ở giữa . Em bấm vào thì nó xuất hiện 2 cái 1 cái là xem tại trang , 1 cái là xem bằng trìng duyệt . Em bấm vào cả 2 thì chẳng cái nào xem đc . Bây giờ em phải làm thế nào :( Sư phụ nào biết cách nào nghe hoặc xem nhạc online trên web không , chứ em thấy ngoài youtube ra chẳng còn web nào xem đc online toàn phải đown về =.=

buidinhduong

vậy kiểm tra Pm của máy làm bằng cách nào ạh
bấm *0000# là nó hiện RM mà. mới dùng thì mu công nghệ là đúng rồi tìm hiểu nhiều trên diễn đàn nhé. ở đó dạy cách đổi tiếng việt đó. còn hack máy mới dùng được ứng dụng nhé

tiephien1

Liệu có anh nào giống em không . Tình hình là hồi xưa máy n95 8g em vào xem youtube xem online vẫn ngon lành nhưng khoản 1 tuần này vào youtube nó lại hiện ra cái tam giác ở giữa . Em bấm vào thì nó xuất hiện 2 cái 1 cái là xem tại trang , 1 cái là xem bằng trìng duyệt . Em bấm vào cả 2 thì chẳng cái nào xem đc . Bây giờ em phải làm thế nào :( Sư phụ nào biết cách nào nghe hoặc xem nhạc online trên web không , chứ em thấy ngoài youtube ra chẳng còn web nào xem đc online toàn phải đown về =.=

bạn dùng pm skyfire đi:http://pdaviet.net/showthread.php?t=55003

tiephien1

Dùng skyfire thì nên dùng wifi hoặc 3G, chứ dùng gprs hay mất hứng giữa chừng lắm :D

thì bạn ấy muốn xem phim trên đt thì skyfire là hay nhất và xem trên GPRS thì cũng phải chịu vậy chứ biết làm sao được. mạng đã yếu thì dùng pm nào cũng bị giật thôi.

mike103

Bạn phải kiểm tra RM của máy bạn, nếu là RM-160 thì ko thể cài TV.
Muốn cài theme và ứng dụng bạn phải hack phone.

vậy kiểm tra Pm của máy làm bằng cách nào ạh
Máy nào cũng cài tiếng việt được hết.Máy mình N95 8GB(RM-421) code 0561948,dành cho thị trường Bắc Mỹ,đang xài ở Mỹ,mà mình update firmware mới và đổi code là xài tiếng việt được nè,giờ mở website việt nam không còn bi ô vuông,đọc được tiếng viêt rồi

habaolinh

Super V.I.P
Máy nào cũng cài tiếng việt được hết.Máy mình N95 8GB(RM-421) code 0561948,dành cho thị trường Bắc Mỹ,đang xài ở Mỹ,mà mình update firmware mới và đổi code là xài tiếng việt được nè,giờ mở website việt nam không còn bi ô vuông,đọc được tiếng viêt rồi

RM-421 chuyển sang RM-320 đc nhưng RM-160 ko chuyển sang RM-159 đc.

sofish

hôm nay e vào you tube tải về clip nó báo là lưu vàogallery,vô gallery rồi vô streaming links thấy nó ở đó, mở lên thì nó báo là :connect? e chon yes nó lại báo ''ladefine dèalt access point first'' rồi thoát ra >>>>>>>ko xem đc ,huhu mất tiền mà hog đc gì ah

zidane89

Cho em hỏi tí: N95-1 sau khi khởi động bộ nhớ Ram trống là bao nhiêu nhỉ?

tiephien1

bạn nào có pm skyfire chạy được trên N95 thường thì cho mình xin với. mình đang rất cần pm này nhưng tìm mãi mà không có bản nào chạy được. thank nhiều!

tiephien1

lên hẳn trang chủ mà down về :D

lên tải về nhưng vẫn không thể vào web được. xin cho mình hỏi là lần đầu tiên sử dụng skyfire thì nó làm sao nhỉ? pm hây mà không sử dụng được. chán quá :(:)(:)(:)((

kykiske79

lên tải về nhưng vẫn không thể vào web được. xin cho mình hỏi là lần đầu tiên sử dụng skyfire thì nó làm sao nhỉ? pm hây mà không sử dụng được. chán quá :(:)(:)(:)((

Hình như mấy hnay mạng Skyfire có trục trặc hay sao đấy. Mọi khj mình vẫn dùng bt nhưg mấy hnay ko kết nối đc. :)

bremen

mình hỏi hơi cà rốt nhé,nhờ pda lấy Cer rồi,và cũng tìm cách sign helloox rồi,nhưng ko sign dc.có Cer và dẫn đúng đường dẫn(trong phần mềm sign)mà vẫn ko dc.ae nào giúp hộ cái
N95+Cer rồi,giờ chỉ cần sign thèng helloox thui
cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.