• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

habaolinh

Super V.I.P
anh em oi cho tui hoi ti nhe.tui dung con N95 8Gb moi thay cap man hinh . Bay gio chup anh khong sao nhung quay video thinh thoang no cu bi dung hinh . đèn đỏ cứ nháy là sao hả bạn. có đứa bạn bảo là do thẻ nhớ cần format hết đi. có đứa bảo do thay cáp . các bro cho ý kiến giúp em với nhé . cảm ơn các bro.

Cách này đơn giản nhất:
Bạn 4mart cả máy lẫn thẻ nhớ đi nhé, sau đo dùng chay( ko hack và cài thêm ứng dụng) khoảng vài ngày, nếu ko sao thì thôi, còn vẫn bị như thế thì test lại cáp khác.

doanquocgia

Con N95 8G rất hay đứt cáp
Khi thay thì tốt nhất là ở trong Care có lẽ là đảm bảo hơn
Khi bạn thay cáp ở ngoài, thì hầu như đều là cáp lô hết, cho dù nó có nói là zin đi nữa thì không hề có đâu nha bạn.
Đừng có nghe tụi nó nói là hàng zin, tụi em bảo hành 1tháng này nọ cho anh
Vì thế có thể dây cáp của bạn là hàng lô, hoặc chỉ là zin linh kiện, sử dụng không ổn định.
Bạn cứ thử format máy lại xem sao, nếu nó bình thường thì ok
Còn ko thì chịu xài cáp đi vậy, dù sao cũng lỡ rùi.
Cáp của mình đứt 1 cộng(Theo mình nghĩ là cái cáp camera trước), vẫn còn 1 cộng, vì bản thân N95 8G là có 2 sợi, còn N95 thường chỉ có 1. Mình ko dám thay, đợi nó hư hẳn, đem vô care vậy, mắc tí là đảm bảo hơn.
Ở trong Care hình như tầm 800, giá hơi chát
Còn ở ngoài chắc tệ tệ cũng tầm 500

kykiske79

Cho mình hỏi N95 8G có 1 cái đèn ở cạnh camera mặt trước. Vậy cái đèn đó có phải đèn báo sóng kô và làm sao để bật cho nó nháy đc? Mình thấy N73 cũng có cái đèn y như thế và nó nháy xanh báo sóng rất đẹp.

habaolinh

Super V.I.P
Khi bạn thay cáp ở ngoài, thì hầu như đều là cáp lô hết, cho dù nó có nói là zin đi nữa thì không hề có đâu nha bạn.
Vì thế có thể dây cáp của bạn là hàng lô, hoặc chỉ là zin linh kiện, sử dụng không ổn định.
Cáp của mình đứt 1 cộng(Theo mình nghĩ là cái cáp camera trước), vẫn còn 1 cộng, vì bản thân N95 8G là có 2 sợi, còn N95 thường chỉ có 1. Mình ko dám thay, đợi nó hư hẳn, đem vô care vậy, mắc tí là đảm bảo hơn.
Cáp xịn ở ngoài nếu biết kiếm vẫn có như thường. Nếu ở HN cần cáp xịn thì alo mình.
Cho mình hỏi N95 8G có 1 cái đèn ở cạnh camera mặt trước. Vậy cái đèn đó có phải đèn báo sóng kô và làm sao để bật cho nó nháy đc? Mình thấy N73 cũng có cái đèn y như thế và nó nháy xanh báo sóng rất đẹp.

Đấy là cái cảm biến, khi ko có ánh sáng thì tự động bật đèn bàn phím.

kykiske79

Cáp xịn ở ngoài nếu biết kiếm vẫn có như thường. Nếu ở HN cần cáp xịn thì alo mình.

Đấy là cái cảm biến, khi ko có ánh sáng thì tự động bật đèn bàn phím.

Có đúng là cảm ứng ánh sáng kô bạn? Trước mình dùng E61i thì đúng là đứng ở nơi có nhiều ánh sáng thì đèn bàn fím sẽ tắt, còn vào chỗ tối thì tự động bật lên. Còn N95-2 này cứ bấm là đèn bàn fím lại sáng suốt bất kể là đứng chỗ sáng hay tối có thấy cảm biến ánh sáng như bạn bảo j đâu.

IPHONE12

Các bác phán bệnh hộ em với.máy em bây giờ tự nhiên cứ đúc sim vô là bị khởi động lai xong rùi ngủm luôn.nút power thì bấm mãi mới đc(lúc đc lúc không).khi bỏ sim ra thì bật máy lên thì máy chạy bình thường & nút power cũng nhạy như thường.e chả hiểu tại sao.không li' máy em giờ chỉ để nghe nhạc.các bác phán bệnh giùm ea.em dùng N95 8G

habaolinh

Super V.I.P
Các bác phán bệnh hộ em với.máy em bây giờ tự nhiên cứ đúc sim vô là bị khởi động lai xong rùi ngủm luôn.nút power thì bấm mãi mới đc(lúc đc lúc không).khi bỏ sim ra thì bật máy lên thì máy chạy bình thường & nút power cũng nhạy như thường.e chả hiểu tại sao.không li' máy em giờ chỉ để nghe nhạc.các bác phán bệnh giùm ea.em dùng N95 8G

mang ra hàng kt lại đường sim đi, thường thì do con Avilma hỏng.

buidinhduong

Bro ở đâu thế . cap xin chỗ anh giá bao nhiêu. Có pải N95 8b co 2 loai cap khong. một loại có camera trước mot loai khong dung khong. em dang o Từ Liêm

habaolinh

Super V.I.P
Bro ở đâu thế . cap xin chỗ anh giá bao nhiêu. Có pải N95 8b co 2 loai cap khong. một loại có camera trước mot loai khong dung khong. em dang o Từ Liêm
650k, còn loại cáp kia mình ko có.
mình đang ở HN thì kiếm mấy cái Nokia Care ở đâu hả bạn. mong bạn chỉ dùm với. thank

12 Hai Bà trưng, 18 Điện Biên Phủ, 76 Nguyễn Chí Thanh.

IPHONE12

mang ra hàng kt lại đường sim đi, thường thì do con Avilma hỏng.

bz cả cai power cũng tèo luôn bác à.bầm 50 phát mới đc 1 phát.bác cho em hỏi nếu cái Avilma hongr thì thay nó khoảng b.nhiêu K vậy ạ

dragonel

Mình xài N95-8G. Ko hiểu dạo gần đây mình cài cái phần mềm nào mà vào danh bạ và nhật kí cuộc gọi thì ko thể gọi điện được. Chọn gọi hoặc gọi bằng phím gọi cũng không được luôn. Chỉ có bấm số mới gọi được thôi. Mà mình lại ko muốn format lại máy. Có anh em nào đã từng bị như mình hay có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Thanks.

hhkkll

Ai nói với cậu nà cáp N95_1 1 cộng?
Thay ở ngoài tốt nhất bạn lên 5giay tim xem có ai có cáp nguồn N95 cũ móc trong máy ra hok, thay cái này ngon hơn là thay cái mới ở ngoài.
Mình đợt trước cũng thay 1 cộng rùi, 700K zin linh kiện ( lô sẽ hok có camera => cáp nguồn N95 mắc:S ) Nhưng đem so sánh sợi lấy từ máy và sợi tụi nó nói zin linh kiện thì khác nhau 1 trời lun. bạn nhìn cũng đũ biết cái nào theo máy cái nào hok phải. khi xài thì cái link kiện kia kèm bàn phím xài mấy tháng đầu thì tốt, lúc sau nó bị liệt hoặc bị nhạy hơn ( ấn 1 cái ra mấy cái ), và dễ hư nữa. do cơ trượt N95 hơi tệ :S

hhkkll

Có đúng là cảm ứng ánh sáng kô bạn? Trước mình dùng E61i thì đúng là đứng ở nơi có nhiều ánh sáng thì đèn bàn fím sẽ tắt, còn vào chỗ tối thì tự động bật lên. Còn N95-2 này cứ bấm là đèn bàn fím lại sáng suốt bất kể là đứng chỗ sáng hay tối có thấy cảm biến ánh sáng như bạn bảo j đâu.

100% cảm ứng ánh sáng bạn ah. bạn mang ra ngoài ánh nắng mặt trời để xem màn hình và đèn bàn phím thế nào nhé. :D

hhkkll

650k, còn loại cáp kia mình ko có.

12 Hai Bà trưng, 18 Điện Biên Phủ, 76 Nguyễn Chí Thanh.

Đại ka cho em hỏi cái conbg65 cáp 650K đó Zin link kiện hay bóc từ máy cũ ra vậy :D

em mà ở HN chắc cũng ghé bác lãnh giáo nhìu nhìu rùi :D

buidinhduong

cac anh oi em hoi cai. Máy em copy dữ liệu ra ngoài máy tính thì Ok . nhưng cai chạy dc . cái không. còn bây giờ copy hay chuyển dữ liệu từ máy tính vào thì có cái được . còn hầu hết bao lỗi [ Cannot copy... date error (cyclic redundancy check) . em có tham khảo mấy cách trên mạng là dùng phần mềm sửa lỗi ổ cưng tích hợp trong WinXp. và đã thử format thử nhưng ko ăn thua. các anh em biết gì chỉ dùm tôi với .Hoặc có phần mền nào giải quyết được vụ này post lên cho em xin. xin cảm ơn anh em

mike103

N95 8GB của em đổi code việt nam rồi update cũng không được

Làm sao đọc tiếng việt khi mở website việt nam,cái n95 của em là dùng ở Mỹ,em đổi code sang code brazil rồi update thanh V32.0.1 thì được mà sao đổi code sang code việt nam mà update không được

habaolinh

Super V.I.P
Làm sao đọc tiếng việt khi mở website việt nam,cái n95 của em là dùng ở Mỹ,em đổi code sang code brazil rồi update thanh V32.0.1 thì được mà sao đổi code sang code việt nam mà update không được
máy bạn RM bao nhiêu? Bạn có thể up offline đc mà.

Status
Không mở trả lời sau này.