• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

hhkkll

có đấy bạn ah. bạn thử hỏi các cửa hàng phụ kiện dt xem họ có loại đây cáp nào mà sạch qua cổng USB cho điện thoại chân nhỏ không? nhưng không biết sạc = kiểu đó có hại pin không nữa. không thì bạn có thể tự chế cho mình 1 cái nhé. xem video minh họa tại ĐÂY

Posted via Mobile Device
Cá đó nó ghim vào đâu? Chân pin hay chân cap????

hunghg

Member
Bạn có thể sạc N95... Hoặc nhiều loại điện thoại khác từ PC.Thị trường bán rất nhiều các loại giắc phù hợp với điện thoại các kiểu( một đầu cắm vào đường USB một đầu cắm vào lỗ sạc của điện thoại). Mình sạc kiểu này thấy cũng tiện vì chỉ phải mang giắc đi theo,giắc dài khoảng 10mm đến 15mm và ở đâu cũng có máy tính.

hhkkll

Bạn có thể sạc N95... Hoặc nhiều loại điện thoại khác từ PC.Thị trường bán rất nhiều các loại giắc phù hợp với điện thoại các kiểu( một đầu cắm vào đường USB một đầu cắm vào lỗ sạc của điện thoại). Mình sạc kiểu này thấy cũng tiện vì chỉ phải mang giắc đi theo,giắc dài khoảng 10mm đến 15mm và ở đâu cũng có máy tính.

Posted via Mobile Device
Biết là thế. Nhưng ý ông bạn kia hỏi là xạc pin từ pc wa kết nối p_phone ở cổg cap, hok phải pin( wa pc suite, ovi). Chứ gim vào lỗ pin of phone thì có j để bàn.

hunghg

Member
Không thể được đâu. Mình chỉ thấy điện thoại Trung Quốc là vừa sạc vừa kết nối.

hhkkll

có đấy bạn ah. bạn thử hỏi các cửa hàng phụ kiện dt xem họ có loại đây cáp nào mà sạch qua cổng USB cho điện thoại chân nhỏ không? nhưng không biết sạc = kiểu đó có hại pin không nữa. không thì bạn có thể tự chế cho mình 1 cái nhé. xem video minh họa tại ĐÂY

Posted via Mobile Device
Thì m và huyh Kojiro mới nói là hok. Nhưg ôg bạn này lại đáp khá mắc cười. Ngta hỏi là xạc wa chân cap off dt chu hok phai chan pin, từ nguồn pc.

Chỉnh sửa cuối:

gaogreen04

Nguyên văn bởi huythu
Con N95 của em mỗi lần khởi động lại nó lại hiện lên thông báo là đang cài đặt, chờ nột lúc thì báo là kô cài được. Giúp em giải quyết với...

Bạn dùng chương trình quản lý file truy cập vào \private\10202dce xóa các file .sis ở trong đó đi là được Nguyên văn bởi Zenki

Cái thông tin này tìm thấy trên trang 49 của chủ đề cũ. Có bạn nào thừ cách này chưa . Cho minh biết ý kiến với vì trong \private\10202dce của mình có tới gần 35 file .sis Xóa cái treo máy là chết em luôn:(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cái thông tin này tìm thấy trên trang 49 của chủ đề cũ. Có bạn nào thừ cách này chưa . Cho minh biết ý kiến với vì trong \private\10202dce của mình có tới gần 35 file .sis Xóa cái treo máy là chết em luôn:(:)((

Các file trong đó bạn xóa thoải mái, ko sao cả, yên tâm xóa đi nhé!

Harry_9x

Con N95 của em nó bị một số tình trạng sau, ae nếu có kinh nghiệm thì giúp em nha!

-Thứ nhất, N95 của em nó bị liệt phím, phím thoát ko thể bấm được. Mà em nghe nói là do dây nguồn, các bác xem cái dây nguồn này thì thay ở đâu thì dc và giá tiền bao nhiu?!

-Thứ hai, khi search wifi thì nó tìm dc, nhưng khi đăng nhập zô thì nó toàn báo fail. Cả đối với GPRS, ko zô được luôn. Cài lại cấu hình thì cũng fail. Đem ra tiệm thì người ta ko sửa dc, ngoài hãng thì nó thét giá kinh quá

Bác nào có kinh nghiệm mấy cái này thì giúp em nha! em cám ơn nhiều!

hhkkll

Con N95 của em nó bị một số tình trạng sau, ae nếu có kinh nghiệm thì giúp em nha!

-Thứ nhất, N95 của em nó bị liệt phím, phím thoát ko thể bấm được. Mà em nghe nói là do dây nguồn, các bác xem cái dây nguồn này thì thay ở đâu thì dc và giá tiền bao nhiu?!

-Thứ hai, khi search wifi thì nó tìm dc, nhưng khi đăng nhập zô thì nó toàn báo fail. Cả đối với GPRS, ko zô được luôn. Cài lại cấu hình thì cũng fail. Đem ra tiệm thì người ta ko sửa dc, ngoài hãng thì nó thét giá kinh quá

Bác nào có kinh nghiệm mấy cái này thì giúp em nha! em cám ơn nhiều!

Posted via Mobile Device
Fím liệt nếu bạn mún thay mới thì fải thay dây nguồn vì cái này dính với dây nguồn. Nếu dây lô thì hok có camera trc đâu nha, zin lk mới có, hay zin trog care tuồn ra. Nếu bạn ở Hn hay lân cận thì lh với Vip habaolinh nhé, huynh ấy sẽ giúp bạn. Giá và chất thì khỏi lo.
Ps: bưã m thay ở ngoài 700k. Còn dây nguồn thường 200k.

lethaovt1

em la thành viên mới ở diễn đàn này nên muốn hỏi mấy anh chị cách hack N95 8G một cách đơn giản nhất, em mù tịt về cái này mà. Nên hồi sáng có nhờ người ở tiệm hack dùm mà về cài không được rompatcher nên em nghĩ là người ta chưa hack cho em đúng không ạ???
Cám ơn anh chi !!!

tranmanhhoan

Các bạn có thể giúp tôi chút được không! Tôi dùng 5730XM, không có wifi nơi tôi sống nhưng tôi có kết nối GPRS của viettel và cả vina, mobi. Khi tôi cài Skyfire và opera (bản mới nhất từ trang download của nó) thì cài rất ngon ngẻ. Khi truy cập thì chẳng chương trình nào tìm ra mạng GPRS của tôi cả (không thấy chữ E dưới cột sóng), không vào được trang nào cả. Sky thì báo đòi kết nối (đại loại là acquiring data conection), Opera thì khi vào bất kỳ trang nào cũng báo Error (đại loại khong tìm được server). Các bạn cho hỏi 2 phần mềm này không chạy được với GPRS phải không hoặc có cách nào khắc phục không. Cám ơn trước nếu bạn nào có câu tra lời hay. Tôi đọc nhiều nơi tìm lý do rồi (cả các trang nước ngoài nhưng cũng chẳng ăn thua).

cam13

anh em vào kiểm tra pin galilio của mình xem có tốt ko nhé ! link ở chữ ký mình !

vnkma

con n95-8GB của em chẳng biết sao chạy chậm lắm.máy đã hardreset,format 8GB,hackphone nhưng vẫn chậm.bác nào biết giúp em với.máy em FW 31.0.15 không biết đã có FW mới hơn chưa nhưng em cập nhật thì báo FW đó mới nhất rồi.máy em hàng Phần Lan, vào các ứng dụng cài sẵn thì nhanh nhưng các ứng dụng mình cài thêm thì chậm,mất phải từ 3-5s mới vào đc 1 ứng dụng.mà em cài vietmap nữa,khi chạy toàn báo lỗi là :"applicaton close vietmap kern exec" không hiểu sao nữa.

THUONGANAN

Mong giúp đỡ về N95 8gb

Mình mới xài con N95 8gb nhưng khi kết nối cáp kết nối với máy tính thì biểu tượng USB ở đt hiện rồi nhưng trong máy tính ko có ổ dữ liệu là sao?(mình đã cài PC suite rồi) Mà cho mình hỏi luôn là làm thế nào để có thể biết đc là Ứng dụng nào đang đc dùng trong bộ nhớ thứ cấp ko?Vì khi mình chuyển sang kết nối Data tranfers thì máy báo là bộ nhớ thứ cấp đang sử dụng rồi. Thanks nhiều.:-/:-/

giangvungtau

giữa con n95 8G và con 6710 con nào chụp hình chuẩn hơn nhỉ??và ram con nào mạnh hơn???mình thấy con 6710 đèn flash có 2 cái,còn n95 thì 1.vậy chắc n95 chụp thua con 6710 phải ko bạn??

start2110

Cho mình hỏi tại sao mình cài powermp3 v1.17 rồi xóa thì trong galary xuất hiện những hình ảnh lạ nhưng không thể nào xóa được ?

hhkkll

Mình mới xài con N95 8gb nhưng khi kết nối cáp kết nối với máy tính thì biểu tượng USB ở đt hiện rồi nhưng trong máy tính ko có ổ dữ liệu là sao?(mình đã cài PC suite rồi) Mà cho mình hỏi luôn là làm thế nào để có thể biết đc là Ứng dụng nào đang đc dùng trong bộ nhớ thứ cấp ko?Vì khi mình chuyển sang kết nối Data tranfers thì máy báo là bộ nhớ thứ cấp đang sử dụng rồi. Thanks nhiều.:-/:-/

Cái này cũng tùy ah bạn. Thường thường có cài KAV mobile thì "kết nối Data tranfers thì máy báo là bộ nhớ thứ cấp đang sử dụng". Mấy chương trình mà chạy thường trú thì nên cài trong máy. có lẽ khắc phục đc. :H

hhkkll

Cho mình hỏi tại sao mình cài powermp3 v1.17 rồi xóa thì trong galary xuất hiện những hình ảnh lạ nhưng không thể nào xóa được ?

Cụ thể là như thế nào bạn? Có thể nó đã được đặt thuộc tính rùi cũng nên. Bạn dùng Xplore tìm xem nó nằm ở đâu, rùi bấm fim số 6, tắt hết thuộc tính ò nó nếu có. Hi vọng đc. Nếu hok bạn báo lại nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.